veracruz vs cr-v

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Chứ bộ Đảng viên ko được giàu 1 cách chân chính à?? Giàu trên mồ hôi xương máu thì việc gì phải sợ thằng nào?
cụ chỉ được cái nói đúng. Suy nghĩ như cụ Ian thì hơi lạc hậu và cực đoan đấy ạ.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
chả có mấy ĐV giàu chân chính mà không xé rào đâu bác ạ, nếu muốn không xé thì cứ đọc lại điều lệ ĐV đi, xem giải quyết cái mâu thuẫn trong đấy ra sao, các bác em đây chắc độ dưới 30, đã bao giờ phải ĐV học tập, cảm tình, bồi dưỡng, giáo dục gì đâu mà biết, em không tranh luận làm giề, già rồi, lạc hậu rồi, hề hề, vui đi, sao mà phải sồn sồn lên thế

ThanhTrung

Xe điện
Chứ bộ Đảng viên ko được giàu 1 cách chân chính à?? Giàu trên mồ hôi xương máu thì việc gì phải sợ thằng nào?
Bác đồng quan điểm với em đó, nếu sợ thì e đã ko post he he...mình mua bằng tiền của mình chứ có trộm cắp của ai đâu mà lo :69:(b)

ThanhTrung

Xe điện
mà sao trong mục Hyundai này em ít thấy các bác bàn luận đến veracruz thía nhỉ? làm 1 thớt bàn luận về em này cho nó xôm đi các bác?

tuanngocnhi

[Tịch thu bằng lái]
Vòng 1 cua Pác Zậy là ngon rồi. Nếu muốn khỏe hơn Pác chơi luôn cho đủ 100 là ngon àh nha.(l)(l)

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Chạy sướng nhưng ít người mua vì cái tầm tiền đó người ta có nhiều sự lựa chọn hơn là đi 1 xe thương hiệu Hàn cụ ạ. Em cũng ko chê Vera đâu vì Vera đi rất phê nhưng em nhớ có lần Hyundai làm cuộc trắc nghiệm cho người dân Mỹ khi bịt hết tất cả toàn bộ xe rồi cho dân Mỹ lái, ai cũng gật đồng là ngon và tốt nhưng khi mở ra biết là Hyundai thì người dân ko thích lắm. Cũng chỉ vì thương hiệu thôi

mr_dolce

Xe đạp
thêm 1 ít nữa

xe đẹp thì voka em nhé đang thèm rượu quá các bác ợ(b)

Bac cho e hỏi con của bác là mua của HMV hay mua bên ngoài nhập khẩu. Con của em mua của HMV không có ESP OFF....bác trả lởi hộ e với cảm ơn

phuc_thinhphan

Xe tăng
chả có mấy ĐV giàu chân chính mà không xé rào đâu bác ạ, nếu muốn không xé thì cứ đọc lại điều lệ ĐV đi, xem giải quyết cái mâu thuẫn trong đấy ra sao, các bác em đây chắc độ dưới 30, đã bao giờ phải ĐV học tập, cảm tình, bồi dưỡng, giáo dục gì đâu mà biết, em không tranh luận làm giề, già rồi, lạc hậu rồi, hề hề, vui đi, sao mà phải sồn sồn lên thế
Ba em hùi trước cũng là Đảng Viên .Mà em nói ko đâu xa .Trong phường em nó loạn cả lên ... Đảng Viên gì mà thi nhau hành dân chúng .Ba em cũng là Đảng Viên ,tức quá chửi um cả lên ... Rùi xin nghỉ :41:.Em thấy cơ chế thối nát quá cụ ợ ... :102:.Tội cho mấy cụ Đoàn Viên còn trẻ cứ đâm đầu vào ...:77:

ThanhTrung

Xe điện
Bac cho e hỏi con của bác là mua của HMV hay mua bên ngoài nhập khẩu. Con của em mua của HMV không có ESP OFF....bác trả lởi hộ e với cảm ơn
Em đặt bên Hyundai Ngọc khánh bác ạ, xe bác chắc là mua đợt đầu nên ko có ESP, xe em có 10 bóng khí

teapot

Xe buýt
Phải cố vào Đảng chứ bác, chẳng nhẽ cứ để mấy thằng kém hơn mình vào rồi lãnh đạo lại mình à, nhưng vấn đề là ở chổ: ...Đảng cần trẻ thì ta đã già, Đảng cần đàn bà ta lại là đàn ông, Đảng cần công nông ta lại là trí thức, Đảng cần người có đức ta chỉ có tài, khi Đảng sửa sai thì ta đã .... héo:69::69::69:

ThanhTrung

Xe điện
Mà vụ lụt lội vừa rồi không thấy có em Veracruz nào chết nhỉ, ko biết em này lội có ngon hơm Bim ko

huancongtu

Xe tăng
2 con này em thấy con nào cũng ngon cả
Chưa đc chạy nên em ko biết con nào ngon hơn
Em thấy Ver rộng rãi và hầm hố hơn CRV
Chúc bác lựa chọn sáng suốt

kanz_min

Xe tải
em nghĩ bác Tufantasy phải tìm đọc lại tài liệu về Hyundai nói chung và 2 dòng SF và VRC nói riêng đi nhé. bác bảo SF hơn 50k là kịch kim còn CR-V hơn 60k á??? SF cũng hơn 60k với SLX 2.2 4WD hi-deluxe nhé bác, còn CR-V Đài Loan cũng chỉ hơn 50k 1 tẹo thôi bác ^^ còn VRC ở VN chưa thể so với VRC ở nước ngoài vì thiếu nhiều option, chứ đủ option giá cũng cỡ 100k bác nhé. mà bác bảo xe đi chán á??? em lại thấy tụi Mẽo nó khen đấy chứ ^^ còn sợ mất giá á??? SF gold từ 2002-2003 mang về VN bán vẫn trên 30k kia kìa ^^ nói chung là nhận xét thì cũng phải khách quan ạ ^^
ko phải nghiễm nhiên mà bọn Hyundai nó dám so sánh VRC với Rx đâu nhá ^^

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
Đảng viên mua xe à ...
chắc chắn kô phải là từ lương rồi, đổ xăng đi chợ còn chưa đủ chứ đừng nói mua xe
cũng kô phải phong bì, nếu thế đã kô dám chụp hình
tuy nhiên vẫn có cửa để các bác Đảng viên mua xe chụp, úp thoải mái kô sợ thằng nào hê hê
vd chế độ được mảnh đất 200m khu ngon chả hạn
vd tự dưng cty bác cổ phần hóa, thế là bác được 200k cổ ưu đãi, thế là có xe mới (l)
cũng là 1 cách để nhà nước giữ người giữa thời buổi cạnh tranh thu hút chất xám này thôi các bác ạ

oto3banh

Xe máy
Mọi sự so sánh đều khập khiễng. Em biết nói ra như vậy thế nào các bác cũng phản ứng, vì đụng chạm đến thương hiệu Honda. Nhưng theo ý của em SFE xếp trên CRV theo phân hạng xe ạ (Midsize SUV > Compact SUV). Nếu không tin thì các bác có thể hỏi 2 ông google hay wikipedia cũng được.
Em cũng chả biết về VN thuế má cái kiểu gì mà xe Nhật luôn mắc hơn xe Hàn, chứ ở Mỹ giá CRV cũng chỉ ngang tầm SFE thôi

Thực tế không phải ai cũng hiểu hết nghĩa của từ so sánh (comparison) nên có một chút nhầm lẫn trong việc so sánh cũng là chuyện bình thường. Theo ngu ý của em, so sách (comparison) khác với tương phản (contrast) đó là so sách thường chỉ ra các điểm giống nhau của 2 chủ thể được so sách trong khi contrast tập trung chỉ ra các điểm khác biệt của 2 chủ thể đó. Do vậy, khi đề cập đến CRV và VERA, có thể dựa vào một số tiêu chí:

1. Dòng xe: CRV (compact suv) < VERA (midsized suv) => không so sánh được. Nếu cố so sánh => VERA luôn ở trên CRV bởi rộng hơn, tiện nghi hơn, đẹp hơn...
2. Chất lượng: Theo số đông, chất lượng xe nhật được đánh giá là tốt xe hàn. Tuy nhiên, ngày nay khoảng cách rất khó xác định và khó đánh giá bởi công nghệ, vật liệu và phụ kiện là như nhau.
3. Tâm lý: Ở VN, người dân vẫn thích xe nhật hơn xe hàn
4. Giá: VERA luôn đắt hơn nhiều so với CRV
5.....
6. ....

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em nghĩ bác Tufantasy phải tìm đọc lại tài liệu về Hyundai nói chung và 2 dòng SF và VRC nói riêng đi nhé. bác bảo SF hơn 50k là kịch kim còn CR-V hơn 60k á??? SF cũng hơn 60k với SLX 2.2 4WD hi-deluxe nhé bác, còn CR-V Đài Loan cũng chỉ hơn 50k 1 tẹo thôi bác ^^ còn VRC ở VN chưa thể so với VRC ở nước ngoài vì thiếu nhiều option, chứ đủ option giá cũng cỡ 100k bác nhé. mà bác bảo xe đi chán á??? em lại thấy tụi Mẽo nó khen đấy chứ ^^ còn sợ mất giá á??? SF gold từ 2002-2003 mang về VN bán vẫn trên 30k kia kìa ^^ nói chung là nhận xét thì cũng phải khách quan ạ ^^
ko phải nghiễm nhiên mà bọn Hyundai nó dám so sánh VRC với Rx đâu nhá ^^
ko ai so sánh 2 xe này cả nhưng em đang nói nếu so sánh thì phải so sánh trên cùng 1 thị trường, giá ko phải option mà phải là base. Em cũng ko bảo đi chán nhưng em cũng chạy thử Santa Fe rồi thì thấy lái ko sướng lắm (chắc tại em đang chạy quen MDX) Còn tất nhiên nếu chọn Vera với CRV thì em chọn Vera rồi nhưng nếu chọn Santa Fe với CRV thì em lại chọn CRV.
Còn bác nói bọn Hyundai nó so sánh Vera với Rx thì bác nên xem lại vì thứ nhất, đây là 1 sự so sánh quá khập khiễng (thương hiệu, kiểu xe và giá cả), thứ 2 là bọn Hyundai nó sản xuất ra xe thì tất nhiên nó phải tự nâng cao thương hiệu xe nó rồi, nó muốn so sánh với cả Porsche thì cũng là quyền của nó.
1 điều nữa, bác bảo Vera đủ option thì đến 100k, bác thử kể cho em xem option những gì mà lên 100k thế bác. Em đang chạy MDX full option đây, đợt em lấy đầu năm nay cũng chỉ có 100k thôi bác ạ, mà giá base của MDX hơn rất nhiều Vera Cruz đấy.