veracruz vs cr-v

honda_SH

Xe tải
1 phiếu cho Ver:):):):)

kanz_min

Xe tải
ko ai so sánh 2 xe này cả nhưng em đang nói nếu so sánh thì phải so sánh trên cùng 1 thị trường, giá ko phải option mà phải là base. Em cũng ko bảo đi chán nhưng em cũng chạy thử Santa Fe rồi thì thấy lái ko sướng lắm (chắc tại em đang chạy quen MDX) Còn tất nhiên nếu chọn Vera với CRV thì em chọn Vera rồi nhưng nếu chọn Santa Fe với CRV thì em lại chọn CRV.
Còn bác nói bọn Hyundai nó so sánh Vera với Rx thì bác nên xem lại vì thứ nhất, đây là 1 sự so sánh quá khập khiễng (thương hiệu, kiểu xe và giá cả), thứ 2 là bọn Hyundai nó sản xuất ra xe thì tất nhiên nó phải tự nâng cao thương hiệu xe nó rồi, nó muốn so sánh với cả Porsche thì cũng là quyền của nó.
1 điều nữa, bác bảo Vera đủ option thì đến 100k, bác thử kể cho em xem option những gì mà lên 100k thế bác. Em đang chạy MDX full option đây, đợt em lấy đầu năm nay cũng chỉ có 100k thôi bác ạ, mà giá base của MDX hơn rất nhiều Vera Cruz đấy.
đồng í với bác là chỉ so sánh CR-V với SF. OK ^^
còn về VRC thì lúc thuế NK la 60% thì em đi hỏi 1 chiếc VRC full option 4WD(top trong top của VRC đó bác) thì đc báo giá là vào khoảng 92-95 bác ạ ^^ thế nên em mới chọn phiên bản3.0 CRDi smartkey do HMV nhập, 69,5k rẻ mà hợp lí.
em xin hết

trucker

Xe tải
thương hiệu nhiều khi là phù phiếm, hàn hay nhựt thì cũng còn lâu mới hỏng, đi mấy năm là các bác thay xe rồi trước khi nó kịp hỏng. Thế thì sao ko mua vera, đẳng cấp hơn, tiện nghi hơn... CRV nội thất trông chỉ khá hơn zace một tí, xe bé chật chội, ở bển nó chỉ là cái xe basic thôi ko thể so với veracruz được

ngoclk

Xe tải
So sánh VRC với CR-V thực sự là khập khiễng. Bản thân VRC là SUV hạng sang cỡ lớn của HDai trong khi CR-V chỉ thường thường của HDa. Khi đã liệt vào hạng sang thì các hãng đã nhồi vào nó những trang thiết bị, tiện nghi có thể nói là cao cấp hơn các dòng khác. Do vậy, CR-V không có cửa với VRC đâu.
Vote 1 phiếu cho VRC.

Mrpinocio

Xe máy
Bác nào nhận xét lái VRC không sướng bằng CRV là cảm tính rồi , em lái thửcả 2 xe và kết luận cuối cùng là sẽ mua VERA...
Cảm giác lái của VRC hay hơn STF , độ bốc của máy dầu 3.0 quá tuyệt và tiếng ồn của VRC gần như máy xăng , phải rất tập trung mới phát hiện ra là máy dầu ( ngồi trong xe thì khỏi biết luôn ) và ..... nhiên liệu thì quá đỉnh , hơn STF chút ít ..

minhgau

Xe máy
Nếu mua xe vì nó là xe Nhựt thì em sẽ mua Innova :21:

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vera nhìn đô con thế cơ mà...(k)..hơn hẳn CRV chứ...

VLC

Xe hơi
Bản thân Santa Fe đã xếp trên CR-V rồi huống chi là Veracruz?
CR-V chỉ nên so với Tucson thôi (cùng là compact SUV)
Không đồng ý với nhận định này của bác! Không nói đến sức mạnh về thương hiệu (cái này thì Honda đang thắng thế Huyndai trong dòng xe du lịch). Bác đã "trèo" lên và cầm lái cả hai con chưa? Nếu như chỉ cần bác đã cầm lái CRV rồi thì có thể bác sẽ không nhận định như vậy!!!

Đặc tính của Honda CRVHuyndai SantaFe đây, mời bác xem và so sánh!

Còn tôi nếu chỉ loanh quanh với mấy em mấy em này thì sẽ chẳng Santa Fe hay CR-V mà lên thẳng Veracruz, tiền không hơn nhiều lắm nhưng bỏ đồng nào ra thì tỉ lệ được hưởng đồng đó nhiều hơn hai em kia!

Chỉnh sửa cuối:

Denpha

Xe máy
Em thấy 1 điều : - Bác nào chạy Huyndai thì vote cho VRC !
- Bác nào chạy xe Nhật nói chung thì vote cho CRV !
Cứ thế này tranh cãi mãi làm gì !?

brownrat

Xe hơi
Không đồng ý với nhận định này của bác! Không nói đến sức mạnh về thương hiệu (cái này thì Honda đang thắng thế Huyndai trong dòng xe du lịch). Bác đã "trèo" lên và cầm lái cả hai con chưa? Nếu như chỉ cần bác đã cầm lái CRV rồi thì có thể bác sẽ không nhận định như vậy!!!

Đặc tính của Honda CRVHuyndai SantaFe đây, mời bác xem và so sánh!

Còn tôi nếu chỉ loanh quanh với mấy em mấy em này thì sẽ chẳng Santa Fe hay CR-V mà lên thẳng Veracruz, tiền không hơn nhiều lắm nhưng bỏ đồng nào ra thì tỉ lệ được hưởng đồng đó nhiều hơn hai em kia!
Nói mãi rồi chẳng bác nào để ý . có lẽ do các bác đang đạp xe nên không đọc những bài tranh luận trước.
E đang có cả 2 xe CRV và SF 4wd Hi-Delux đây hai xe giá tương đương CRV giá 62,2k SF giá 59,8K. Bác dám cá với em là CRV ngon hơn không? em mang cả 2 xe ra thử luôn. Riêng em sau 3 tháng chạy cả 2 xe bây h em chọn SF . Tại sao chạy thử là biết .
Theo cảm nhận riêng e chạy trong TP thì 2 xe như nhau vì suốt ngày tắc đường SF uống 12l dầu CRV uống 18 lít , tăng tốc CRV bốc nhanh hơn SF nhưng ồn hơn, đi trong Tp và dừng xe đèn đỏ thì SF ồn hơn . Âm thanh thì CRV thua xa SF. Góc chữ A của SF lớn hơn CRV.
Chạy đường trường SF hơn hẳn CRV luôn vì rất đằm xe không rung lắc khi có ổ gà, CRV bồng bềnh cảm giác lái không thật khi chạy khoảng 100km/h. Đèn SF chiếu xa và sáng hơn CRV. Chạy đường trường cảm giác vượt của SF hơn CRV êm và chắc, CRV gào máy lên vài giây trước khi giật nhẹ 1 cái mới tăng tốc. Vào cua khi chạy đường trường mới thực sự thấy xe SF hơn. chạy đều 60km/h máy của SF êm hơn CRV không bị tiếng ồn từ sàn dội lên.
Nhiên liệu SF kinh tế hơn SF đổ đầy bình chạy được 650-700km trong TP 800-950km đường trường. CRV- 400km trong TP và 600km đường trường
Nếu bác nào dùng xe chỉ đi loanh quanh TP hay cafe thì CRV, còn đi đường xa nhiều thì SF hơn.
Đó là lý do em đi SF

kanz_min

Xe tải
sao bác chuột nâu lại mua cả CR-V và SF thế??? ^^ gộp lại làm 1 em MDX hay X5 có phải sướng hơn ko? ^^

carauto

Xe buýt
Riêng cái tiêu đề đem CR-V mà so tới cả Veracruz là đã thấy điên cuồng rồi :102:
Bây giờ tương tự giả sử đem SFE so với Q7 xem các bác có nhảy dựng lên không?

brownrat

Xe hơi
sao bác chuột nâu lại mua cả CR-V và SF thế??? ^^ gộp lại làm 1 em MDX hay X5 có phải sướng hơn ko? ^^
Cũng biết thế bác ạ nhưng công việc của em không đi xe đẹp được , văn phòng thì cũng cần có xe tàm tạm để thỉnh thoảng đưa đón mấy chú khách lâu lâu lại sang.
có 2 xe cũng tiện hơn là 1 xe đẹp bác ợ.

sonicR

Xe máy
Bác chuột nâu nói chuẩn quá ạ :41:. Sau một năm sử dụng SF thường xuyên chạy HN - QN cũng như được đi thử 1 vài loại xe trong tầm giá như Rav4 , CRV, Camry 2.4 thì em thấy rằng khi ra đường trường từ tốc độ 60km/h trở lên, nếu tính theo cảm giác lái như tăng tốc, cách âm, độ ổn định khi chạy tốc độ cao thì không xe nào bằng SF đâu.

kanz_min

Xe tải
Cũng biết thế bác ạ nhưng công việc của em không đi xe đẹp được , văn phòng thì cũng cần có xe tàm tạm để thỉnh thoảng đưa đón mấy chú khách lâu lâu lại sang.
có 2 xe cũng tiện hơn là 1 xe đẹp bác ợ.
ơ thế í bác là SF và CR-V ko đẹp à??? ^^ cũng đẹp đấy chứ ??? ^^ mỗi tội là ko sang = MDX và X5 thôi, nhưng đc cái chi phí bảo dưỡng và sửa chữa thấp, cứ thế đi bác ạ, chơi mấy ông kia cung phụng cũng khổ bác nhỉ??? ^^

bugi

Xe máy
Em thì thấy là "vinh dự" cho CR-V quá khi được so với Vera.
Nếu khoản tiền chênh lệch không thành vấn đề thì Vera "ăn đứt" đuôi CR-V rồi, cả về kích thước, tính năng vận hành và .....option máy dầu ( tới thời điểm này thì máy dầu DTEC 2.2 L của Honda là thua xa máy dầu 2.2 L của SF bác ợ chứ nói giề tới máy dầu V6 3.0 L của Vera)

zinkho

Xe máy
Có tầm tiền SF và CR-V thì còn lăn tăn Hàn hay Nhật, nhiều hơn chút nữa thì chọn ngay Vetacrut mà đi chứ đắn đo gì nữa. Em không khoái mấy xe này đi nó cứ thấy sang sang, ngầu ngầu thế nào ấy. em bỏ phiếu cho KIA Carens :))