VENEZUELA - Thiên nhiên - Đất nước & Con người

khongthuphi

Xe điện
Em có cảm tình với đất nước Venez này lắm, nay được cụ chủ cho đi du lịch như vậy lại càng yêu hơn. Xăng, thịt, gái, thiên nhiên...Ôi venez thiên đường mơ ước của em...Cảm ơn cụ chủ nhé (vú bà). Sắp về nước rồi cụ chủ tranh thủ làm tí...không về VN lại hối văn tiếc đó cụ ợ!

vuba

Xe hơi
cảm ơn cụ chủ bài viết của cụ rất mang tính thời sự đất nc và con người venezuela, lại có chuyện để chém gió với máy thằng bạn rồi
Cụ ơi.. cụ cứ chém luôn ở đây cho cả nhà thưởng lãm công phu.... đùa thôi.. chúc vui..

vuba

Xe hơi
Em đoán Bác thật vui tính và tốt bụng. cám ơn bác đã cho anh em mở rộng tầm mắt về một đất nước mà đa số anh em ở đây chỉ thấy trên Tivi.
Xin Visa sang đó có dễ dàng không cụ? mà vé máy bay sao đắt thế nhỉ? nếu bay sang Brasil ( cho rẻ ) rồi đi đường bộ sang chơi thì có khó khăn gì không bác?
Chúc bác một lý Vodka nữa nhé(b)(b)(b)
Sorry cụ... giờ em mới ngủ dậy...Visa sang Venez thì đơn giản lắm (nước XNCH anh em mà). Cụ cần form mẫu cứ ới em. Visa cấp năm một, mutiple entries. Làm chắc độ 1 tuần là xong. Vé máy bay thì vì cụ bay 2 chặng: SGN/HAN - CDG rồi CDG - CCS mà chặng nào cũng hơn 6000 miles nên em nghĩ thế cũng ko đắt. Cụ bay sang Brasil rồi đi đường bộ sang thì quá tội. Từ Rio de Jannero mà đi xe thì 3.000 km mới đến vùng biên giới Santa Elena của Venezuala. Rồi từ đó mà đi các nơi ít nhất cũng hơn 1.000km nữa. Bài giới thiệu về vùng biên giới này em có post lên thớt này rồi (trong bài du lịch Gran Sabana). Chúc cụ vui..(b)

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
Em sắp về rồi cụ ạ.. thớt này là để ghi dấu kỷ niệm với Venezuela đó.. mời cụ (b)
Hết nhiệm kỳ hả cụ ?
Em nhớ có lần mấy anh bạn ở TCT sang Venez khai trương khoan đục gì đó cách đây hơn 2 năm :)

vuba

Xe hơi
Hết nhiệm kỳ hả cụ ?
Em nhớ có lần mấy anh bạn ở TCT sang Venez khai trương khoan đục gì đó cách đây hơn 2 năm :)
Hihi...được về nhà với con là vui rồi cụ ợ... kiếm khoai xa nhà vất vả lắm.. mời cụ ly bia cho mát (b)

duong hung 1210

Xe tải
oa!!! mở rộng tầm mắt quá!!! mấy anh XHCN hơi ít thông tin, cảm ơn cụ chủ :D

onroad

Xe tăng
Cho em lót đôi dép hóng bài cụ nhá! :D

Có hóng là có vodka ;)
Em là em hóng cái "lò miss" ý

laicanthan

Xe container
Haizzz !!! đọc một mạch hết 30 trang của cụ chủ ,hay quá :D

letung

Xe tải
Ôi ôi cái giề, cháo nó mới nhớn mà cụ cứ ôi ôi là sao?:P
Các cụ quan tâm em nó quá nên em gửi thêm vài góc chụp nữa cho các cụ thưởng lãm..

[/QUOTE]
Sao chú này lại không dám đứng thẳng dậy nhỉ ??? :D

Inox75

Xe tăng
Bài viết của cụ hay quá. Nhà cháu rất có cảm tình với đất nước này, lại được xem phóng sự ảnh của cụ rất chân thất và thú vị. Cám ơn cụ. Mời cụ nâng ly nào

conmeo1

Xe buýt
Mải theo dõi mấy em hotgirl của cụ nên quên mất, tình trạng tham ô tham nhũng bên đó có giống như ở mấy nước XHCN anh em không, em dự là cứ nhà nước quản lý, quốc hữu hóa nhiều thì sẽ phát sinh món này. Không hiểu cụ Cha Vét đang bị K+, chẳng may cụ # thì có bị loạn về chính trị nữa ko?

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Mải theo dõi mấy em hotgirl của cụ nên quên mất, tình trạng tham ô tham nhũng bên đó có giống như ở mấy nước XHCN anh em không, em dự là cứ nhà nước quản lý, quốc hữu hóa nhiều thì sẽ phát sinh món này. Không hiểu cụ Cha Vét đang bị K+, chẳng may cụ # thì có bị loạn về chính trị nữa ko?
Thấy giang hồ bảo không nghiêm như Việt Nam. :D
Cụ VUBA vào xác nhận cái.

vuba

Xe hơi
Các cụ quan tâm em nó quá nên em gửi thêm vài góc chụp nữa cho các cụ thưởng lãm..

Sao chú này lại không dám đứng thẳng dậy nhỉ ??? :D[/QUOTE]

Cụ hỏi em thì em chịu rồi.. cơ mà bạn trai của em ấy đang chụp hình ấy.. bác này ko ăn thua đâu :D

vuba

Xe hơi

vuba

Xe hơi
Hôm nay.. mà cụ thể là đêm nay :D là đêm cuối em ở Venezuela rồi... rất muốn post tiếp thread về Salto Angel để phục vụ cả nhà, nhưng em phải gói ghém hành lý về với gấu... về nhà em sẽ phục vụ các cụ thêm vài thread của Venezuela... sau nữa là vài nước khác (bí mật ... :D)! Em rất cảm ơn sự quan tâm/ tấm thịnh tình của các cụ trong tuần vừa rồi.. thân này ..nào có tiếc.. mời cả nhà (b)