[Funland] Vén màn đường dây nhập siêu xe biếu tặng: Bí ẩn những doanh nghiệp 'ma'

FANVIST

Xe tăng
Kênh YT của TP chưa thấy Part 3 các cụ nhỉ, cuối Part 2 thấy bảo ngày mai (27/5) xem tiếp Part 3 mà trễ hẹn ghê

Chỉnh sửa cuối:

phamduchoan

Xe tải
Nhưng lạ cái tố cáo từ tháng 1 , không truy cứu trách nhiệm hình sự đối tượng. Cảm giác vụ này càng ngày nó càng ảo thế nào ý !
Tấm màn mới chỉ được vén ra để lộ 1 cô gái sexy đầy quyến rũ và huyền ảo và thấp thó trên chiếc giường, còn chén được hay không thì còn phải xem phản ứng của cô gái đó thế nào ạ

FANVIST

Xe tăng
Tấm màn mới chỉ được vén ra để lộ 1 cô gái sexy đầy quyến rũ và huyền ảo và thấp thó trên chiếc giường, còn chén được hay không thì còn phải xem phản ứng của cô gái đó thế nào ạ
Thế thì mạo hiểm quá cụ ạ, em tưởng phải lột sạch, trói chân tay, và bôi trơn sẵn rồi chứ, "vén màn" mà vẫn phải nghe ngóng thì dễ bị phản dame lắm

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Trị giá áp thuế cho các Mặt hàng có thuế suất cao (gọi là có rủi ro về giá), do cấp trên của các anh Chi cục đưa ra bác ạ.
Cấp Chi cục cứ thế vô đó mà áp về thôi.
Tất nhiên, họ có thể tham khảo các web của tây, và phát hiện thằng Mỹ bán G63 là 150K, thay vì 108K.
Nhưng nguồn này không nằm trong các trang mà "cấp có thẩm quyền đưa ra", do đó được cho là không đáng tin cậy.

Nó tương tự Hóa đơn xe máy bán cho bác ấy: Mọi cửa hàng đều xuất Hóa đơn bán xe có giá trị bằng nhau, và đều bằng giá tính thuế của bên tài chính.

Tài thế là cùng, thế mới đúng là nền Kinh tế thị chường có định hướng chứ.
Vụ này theo bài báo thì có khi khui ra nhiều tội như trốn thuế, buôn lậu, vận chuyển hàng hoá, tiền tệ trái phép qua biên giới...ấy chứ?

FANVIST

Xe tăng
Vụ này theo bài báo thì có khi khui ra nhiều tội như trốn thuế, buôn lậu, vận chuyển hàng hoá, tiền tệ trái phép qua biên giới...ấy chứ?
Các thứ đó thì trên này các cụ nhà mình chỉ ra lâu rồi, có cụ bảo xe quà tặng không thanh toán nên không có chuyển tiền ra nước ngoài, đúng hay sai thế nào thì đợi CQĐT xem sao

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Các thứ đó thì trên này các cụ nhà mình chỉ ra lâu rồi, có cụ bảo xe quà tặng không thanh toán nên không có chuyển tiền ra nước ngoài, đúng hay sai thế nào thì đợi CQĐT xem sao
Mà doanh nghiệp giải thể, địa chỉ ma thì nếu có chuyển thì cơ quan chức năng cũng chịu cụ nhể?

FANVIST

Xe tăng
Mà doanh nghiệp giải thể, địa chỉ ma thì nếu có chuyển thì cơ quan chức năng cũng chịu cụ nhể?
Cơ quan chức nặng có chịu hay không thì em không rõ, em đang hóng sau pha "vén màn" thì TP đến công đoạn nào, hóng part3 mấy ngày nay mà chưa thấy lên sóng YT

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Khui ra thì nhiều vấn đề, rõ rồi bác.
Và nó đi từng bước một:
- Cái xe mò về đến sân nhà của khổ chủ, cái ông nhận quà: Việc của Hải quan. Ở mục này, không mất 1 xu tiền thuế, vì thuế đều là trả trước.
- Bán xe đi và trốn thuế: Bán xe thì bác có thể bán 10 tỷ hay 100 tỷ, tùy hứng. Nộp thuế cho khoản Doanh thu đó, là chuyện của bên Chi cục và Cục thuế tỉnh.

Còn cái đồng chí Hồi luật sư chém như dưới là không rõ ràng, bác ạ:
"Tuy nhiên, theo luật sư Hồi, như thông tin báo Tiền Phong đăng tải, bên tặng cho và bên nhận lợi dụng đặc thù của loại hình quà biếu, tặng không có hóa đơn VAT để khai giá trị xe đầu vào thấp hơn nhiều so với giá thực tế. Từ đó, khiến cho các khoản thuế NK, thuế TTĐB và thuế VAT được giảm rất nhiều so với xe NK theo hình thức thương mại thông thường. "
Giá trị tính thuế là do Hải quan ấn định, cấp Chi cục. Và cấp này không nghĩ ra được con số 108K hay 188K USD, mà họ phải nhặt về từ đâu đó.
Cái sự "đâu đó", do cấp trên của họ quy định cứng.

Còn việc đồng chí đối thủ bẩu, tụi tau khai giá 150 (tụi Biếu tặng chỉ có 108), là việc của đồng chí đối thủ, còn việc các bên có thẩm quyền họ xem xét hay không, là việc khác.
Nếu họ rảnh, có lẽ họ cũng sẽ xem xét.

Dù sao, để lên báo là thúi inh lên rồi.
Không rõ ông đối thủ mất bao tiền để có được các thông tin trên báo.

New car 2023

Xe container
Đúng mà bác.
Xe biếu tặng thì bố ông nào dám thanh toán; mà có thanh toán thì không bank nào dám nhận cả.

Bank Hà Trung lại là chuyện khác, chẳng liên quan gì đến Doanh nghiệp được tặng.

Quỳnh hp

Xe tăng
Có cụ nào có tin ji mới ko để mọi ng có cái chém gió cái nhỉ

mega_fun

Xe điện
Các nhà làm chính sách tạo kẽ hở thôi, chứ check nguồn gốc xe khi đăng ký, sang tên người khác không phải người biếu/tặng ban đầu thì đánh thuế NK như mới trừ thuế phí đã nộp ban đầu.

FANVIST

Xe tăng
Các nhà làm chính sách tạo kẽ hở thôi, chứ check nguồn gốc xe khi đăng ký, sang tên người khác không phải người biếu/tặng ban đầu thì đánh thuế NK như mới trừ thuế phí đã nộp ban đầu.
Cái này là theo Luật nào thế cụ?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nếu như vậy thì cơ quan chức năng đành chịu thôi vì túm thằng có tóc, chứ nó trọc lóc rồi thì.

1.25 ton

Xe điện
Khui ra thì nhiều vấn đề, rõ rồi bác.
Và nó đi từng bước một:
- Cái xe mò về đến sân nhà của khổ chủ, cái ông nhận quà: Việc của Hải quan. Ở mục này, không mất 1 xu tiền thuế, vì thuế đều là trả trước.
- Bán xe đi và trốn thuế: Bán xe thì bác có thể bán 10 tỷ hay 100 tỷ, tùy hứng. Nộp thuế cho khoản Doanh thu đó, là chuyện của bên Chi cục và Cục thuế tỉnh.

Còn cái đồng chí Hồi luật sư chém như dưới là không rõ ràng, bác ạ:
"Tuy nhiên, theo luật sư Hồi, như thông tin báo Tiền Phong đăng tải, bên tặng cho và bên nhận lợi dụng đặc thù của loại hình quà biếu, tặng không có hóa đơn VAT để khai giá trị xe đầu vào thấp hơn nhiều so với giá thực tế. Từ đó, khiến cho các khoản thuế NK, thuế TTĐB và thuế VAT được giảm rất nhiều so với xe NK theo hình thức thương mại thông thường. "
Giá trị tính thuế là do Hải quan ấn định, cấp Chi cục. Và cấp này không nghĩ ra được con số 108K hay 188K USD, mà họ phải nhặt về từ đâu đó.
Cái sự "đâu đó", do cấp trên của họ quy định cứng.

Còn việc đồng chí đối thủ bẩu, tụi tau khai giá 150 (tụi Biếu tặng chỉ có 108), là việc của đồng chí đối thủ, còn việc các bên có thẩm quyền họ xem xét hay không, là việc khác.
Nếu họ rảnh, có lẽ họ cũng sẽ xem xét.

Dù sao, để lên báo là thúi inh lên rồi.
Không rõ ông đối thủ mất bao tiền để có được các thông tin trên báo.
Còn cái tội rất to trong báo có lướt qua cụ ạ, đó là: nếu CQĐT khui ra được xe biếu tặng này thực chất là xe mua bán thương mại lách luật thành xe biếu tặng ( thì cá nhân/ tổ chức sẽ bị xử lý hình sự về tội : Vận chuyển trái phép hàng hóa, tiền tệ qua biên giới ( 2 hành vi nhập khẩu xe, thanh toán tiền xe )

Mà em nghĩ việc này chứng minh dễ thôi, nếu CQĐT thực sự muốn làm.

Dân Tổ

Xe container
Đấy đấy, đúng người em cần tìm :))Ko rõ có buôn chổi đót để đi lên hay ko, cháu cbi bút nghiên đi theo học nghệ ạ.
Ý cụ là ông anh người Nam Định, chủ showroom xxx ở Lạc Long Quân pk ạ
Dạ, em cũng chả cần gợi ý đâu, anh em trong nghề biết hết ấy mà :)

Em cứ để mấy cái ảnh để nhiều cụ hình dung, còn nhiều ảnh đội trong kia em để lúc khác :) Nhiều gương mặt thân quen mà...

Dân Tổ

Xe container
Vâng ạ
Đấy là e mới tính lãi tầm 200-300 thôi đấy chứ lãi tầm 500-1 tỷ thì kiểu ji chẳng gọi 500 ae vào bàn mưu tính kế để kiếm
Vụ xe biển NN với NG một thời cũng rộ lên nhưng hình như jo ko thấy hot nữa rồi
Vụ này nói chung kiểu ji các chú ở tất cả các khâu đều bị dính hết chỉ nặng hay nhẹ thôi
Giờ ít hot hơn trước 1 chút cụ Quỳnh ạ, nhưng phía dây cục Lễ Tân xxx vẫn làm. Còn đội phía những DSQ thì vẫn có nhu cầu :D

Mấy em vlog gymmer đi Aventador biển NG thấy hết lease là đổi xe khác của showroom, nhưng tế nhị hơn là được tư vấn chạy biển trắng cho đỡ bị soi rồi nên các cụ ít thấy trên các video của đám đấy thôi, chứ đi offline với rally vẫn nhiều. :)

Dân Tổ

Xe container
Vẫn đây. Seeder cho buôn lậu cơ đấy =))
Tranh luận thì ko lại chỉ chụp mũ, chỉ trích cá nhân là nhanh 🤣
Lẻm nhẻm.
Cụ cứ block mịa cái nick đấy đi cho lành, mồm chỉ giỏi bốc phét với chụp mũ. Loãng thớt. :)