[TNGT] Về vụ tai nạn tối 30/8/10 trên đườngLáng Hoà Lạc xin tư vấn

Em sửa tiêu đề cho cụ chủ thớt rồi đấy.
Vụ này khá hay, rất dễ xảy ra với bất kỳ 4 bánh nào. Cụ chủ thớt giải quyết kết quả thế nào cho lên đây để anh em tham khảo.

minhnguyen3107

Xe tăng
Kinh nghiệm rút ra là phải mua bảo hiểm chỗ nào uy tín, VD mấy chỗ như 91 Lĩnh Nam hay 87 Láng Hạ đúng sai gì thì chỉ cần ký vài tờ giấy, bên gara lo hết :))

91 Lĩnh Nam không làm bảo hiểm nhé.
87 Láng hạ có làm bảo hiểm nhưng đừng mơ chỉ cần ký vài tờ giấy, bên gara lo hết, còn chán nhiều nhé

trungnh

Xe tăng
Em cũng chưa đi đường láng hòa lạc bao giờ, cụ chủ thớt và các cụ cho em hỏi là đường láng hòa lạc giới hạn tốc độ cho xe con là bao nhiêu km ạ, trong hoàn cảnh trời tối thì xe đc phép đi bn km ? nếu cụ chủ thớt đi đúng tốc độ trong quy định thì ko thể nào nói là không làm chủ tốc độ được.
điều vô lý là ở cty bảo hiểm, chỉ khi nào người ta phạm luật mới được hưởng bảo hiểm
Đường mới, chưa cắm biển Cụ ạ, chỉ cắm đoạn hết đường cao tốc, giao với đầu Hòa Lạc cho đoạn đường tạm thôi. Nghe tây đồn thì giới hạn là 80 - 120 thì phải.

belancer

Xe buýt
Bảo hiểm thân vỏ thì đối tượng BH là cái xe, không liên quan gì tới trách nhiệm dân sự ở đây cả.
BH xong thì bác chủ xe ký 1 cái gọi là thế quyền cho cty BH đòi bên thứ ba nếu liên quan tới trách nhiệm dân sự, còn nó có đòi được hay không chủ xe không cần quan tâm.
Nếu chủ xe còn lăn tăn nữa thì mang xe về tự dí thêm vào tường rồi gọi BH tới.

imaXeo

Xe tải
cụ đi tầm 80 là đẹp, nhưng cẩn thận mấy chỗ giao cắt :)

xe365vn

Xe container
theo e bảo hiểm kiểu gì cũng phải trả chứ nhỉ?

hungbm

Xe điện
Theo như kinh nghiệm của em thì 4B sai khi không làm chủ được tốc độ đâm vào 2B đi đằng trước, 2B cũng sai khi đi sai làn. Bác chủ thớt hỏi xem chủ xe mua BH của đơn vị nào, đọc kỹ hợp đồng, sau đó làm việc với XXX, kiểu gì cũng có tí ti cho nó để lấy BB và rút xe về sửa. Em dự là BH phải đền bù thiệt hại theo 2 dạng cho chủ xe :
1. Bảo hiểm trách nhiệm dân sự chủ xe cơ giới : Cho thằng 2b
2. Bảo hiểm thân vỏ theo gói đã mua.

Già làng

Xe tải
Già vừa a nhô cho cô em gái làm bên BV,nếu đã mua bh full (gồm thân vỏ+dân sự) thì chủ xe cứ nhận lỗi "kô làm chủ tốc độ" là lành nhất(tất nhiên phải có bb của CSGT).Phần viện phí, thuốc men và sửa chữa 2b đã có BHDS;thân vỏ 4b thì đương nhiên được đền bù).

phanthanh

Xe tải
sao bảo hiểm lởm thế các cụ nhỉ vì người ta sợ rủi ro thì mới mua mà lại phải sai mới đền còn đúng thì không sao lởm thế ^:)^^:)^^:)^ kiểu này mua làm giề

phanduy88

Xe đạp
Bảo thằng 2b: 1 là đền thay bảo hiểm, 2 là ký cam đoan nhận sai và không kiện cáo gì sau này! Sau đó thì 4b nhận lỗi ko làm chủ tốc độ.

Em có ngu ý như thế mới tạm nghĩ ra, lót dép chờ cao kiến để thêm kinh nghiệm!
e ngĩ bác nầy nói thế là đúng.e đồng ý với bác nầy.:-w

hamvui

Xe tải
Sau khi bỏ tiền túi ra đền cho 2B, nhớ viết giấy biên nhận, bác bảo CA làm biên bản thế nào đó để còn về làm bảo hiểm... họ có mẫu sẵn rồi

tptitoe

Xe tăng
Em sửa tiêu đề cho cụ chủ thớt rồi đấy.
Vụ này khá hay, rất dễ xảy ra với bất kỳ 4 bánh nào. Cụ chủ thớt giải quyết kết quả thế nào cho lên đây để anh em tham khảo.
Cám ơn Mod!
Cám ơn các bác đã tư vấn, nhà cháu sẽ in ra các trang này để chủ xe tham khảo và quyết định.
Thật đen đủi cho cậu ta, mới mua xe được gần 2 tháng, hôm đó đi đám ma về.

Gato2009

Xe điện
Nói vậy thì kể cũng căng nhỉ, nhất là vớ phải mấy bố ở quê thì chắc gì các bố ấy mua bảo hiểm!

inovavgj

Xe container
Bảo hiểm bố láo , kiểu gì nó cũng phải trả tiền chú 4B , còn việc nó đòi được tiền 2B ko là việc của nó..... Ko có chuyện 2B sai mà 4B lại ko được trả tiền cả. Thế thì chả ai mua bảo hiểm làm gì. Cụ xúi chủ xe kiện bảo hiểm thôi .................
nó đưa vào luật bảo hiểm rồi cụ à, kiện củ khoai thui

coolpix8700

Xe ngựa
Già vừa a nhô cho cô em gái làm bên BV,nếu đã mua bh full (gồm thân vỏ+dân sự) thì chủ xe cứ nhận lỗi "kô làm chủ tốc độ" là lành nhất(tất nhiên phải có bb của CSGT).Phần viện phí, thuốc men và sửa chữa 2b đã có BHDS;thân vỏ 4b thì đương nhiên được đền bù).
Em cũng thấy cách giải quyết như vậy là ổn nhất, sẽ chẳng mất công về sau.

thick4b

Xe tải
Mấy bác bán bảo hiểm trốn đâu mất, không vào tư vấn cho anh em nhỉ ^:)^

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bỏ mười mấy triệu ra mua bảo hiểm 1 năm mà lằng nhằng thế này bố ai mua nữa nhỉ ??? Ko đền lấy xe về húc thêm 1 phát vào tường cho nặng thêm bảo nó đền 1 thể :)) đấy mình sai lè ra rồi, ko làm chủ tốc độ húc vào tường , bạn giải quyết cho mình =))

Cứ theo quy tắc đi sai mới dc đền full thì chỉ tổ làm cho nhiều xe chạy ẩu hơn (:|

Chỉnh sửa cuối:

V.T.A

Xe điện
Bỏ mười mấy triệu ra mua bảo hiểm 1 năm mà lằng nhằng thế này bố ai mua nữa nhỉ ??? Ko đền lấy xe về húc thêm 1 phát vào tường cho nặng thêm bảo nó đền 1 thể :))
tay Vina fò thế mà quách tỉnh ,tiền BH đổ vào cản ,bị bao nhiêu vụ đâm xe cong cả cản nắn phát lại ngon, nếu tiền ấy mà đưa cho BH thì con xe đỏ ấy giờ nát bet nhỉ:))

BH lúc xảy ra sự cố lằng nhằng thế này thì tốt nhất là mua BH thông qua ga ra quen cho yên tâm:-&có gì họ còn trợ giúp được , trường hợp mua trả góp qua NH cũng có cái hay vì là tài sản chung nên NH cũng có trách nhiệm hỗ trợ về mặt pháp lý cho mình.

tusportage

Xe tải
em muabaor hiểm của libety chả thấy con bé bán nó đưa cho mình đọc các điều khoản gì cả (người quen mà ) em cứ hiểu đơn giản là khi có tai nạn xảy ra làm thiệt hại cho xe là BH nó phải có trách nhiệm đền bù . còn các việc khác nó phải tự đi xem xét giải quyết . chứ tai nạn đến như thế này chủ xe hoàn toàn ko có ý tự phá để đòi tiền bảo hiểm . mà còn có quá nhiều lý do dẫn đến việc BH ko có trách nhiệm bồi thường thiệt hại cho người mua thì vô lý quá . thế thì mua bảo hiểm làm cái gì

coolpix8700

Xe ngựa
em muabaor hiểm của libety chả thấy con bé bán nó đưa cho mình đọc các điều khoản gì cả (người quen mà ) em cứ hiểu đơn giản là khi có tai nạn xảy ra làm thiệt hại cho xe là BH nó phải có trách nhiệm đền bù . còn các việc khác nó phải tự đi xem xét giải quyết . chứ tai nạn đến như thế này chủ xe hoàn toàn ko có ý tự phá để đòi tiền bảo hiểm . mà còn có quá nhiều lý do dẫn đến việc BH ko có trách nhiệm bồi thường thiệt hại cho người mua thì vô lý quá . thế thì mua bảo hiểm làm cái gì
Bảo hiểm của mình mới đang giai đoạn hình thành, mặc dù có nhiều hãng bảo hiểm có tiếng của nước ngoài tham gia (như Liberty), nhưng nhập gia, tùy tục họ vẫn phải làm theo quy ước như các Cty bảo hiểm hiện tại trong nước. Nhưng khi soạn thảo Luật Bảo hiểm (không chỉ BH Xã hội hay BH Y tế như hiện nay) họ cũng sẽ tham gia rất tích cực và xu hướng chắc sẽ theo như luật của các nước khác. Trong các trường hợp xảy ra tai nạn, chỉ có bảo hiểm bên sai (sai luật giao thông) tham gia, chỉ khi sai-đúng khó xác định (CSGT bó tay) bảo hiểm của mình họ mới tham gia hỗ trợ (tư vấn thôi) để bảo vệ. Còn tạm thời có 1 số quy định về phải hợp tác với bảo hiểm để đòi tiền bên sai, nếu không sẽ bị trừ tiền... em nghĩ chỉ có thể tồn tại đến lúc Luật được ban hành và không có giá trị nếu không được ghi trong hợp đồng!
Khi mà xã hội mình và thị trường bảo hiểm phát triển thì kể cả người gây tai nạn không đóng bảo hiểm thì người bị hại vẫn được 1 hãng bảo hiểm thứ 3 chi trả. Tiền bảo hiểm hàng năm của hãng thứ 3 này do tất cả các hãng bảo hiểm khác đóng (tất nhiên người tham gia giao thông không đóng bảo hiểm trách nhiệm sẽ có pháp luật sẽ xử).

Chỉnh sửa cuối: