[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Nếu chết rồi thì để nguyên đấy để cqcn đến khám nghiệm các thứ...
Nếu chưa chết càng phải để nguyên đấy để người có chuyên môn cấp cứu (bác sỹ) đến xử lý.
Hành động bế xốc vội vàng như trong clip xét về góc độ nào cũng rất bản năng, rất ấu trĩ.
Hoàn toàn đồng tình quan điểm của bác
Rất nhiều clip cứu người gặp nạn, đều diễn ra tình trạng: xông xáo bế thốc nạn nhân cong gập người lại như này. Nếu lúc ấy, bạn CSCĐ vẫn đang là chấn thương thôi, thì biết đâu còn cơ hội cứu chữa nếu: gọi xe cứu thương bệnh viện/cơ sở y tế gần nhất tới kịp, hoặc vận động mọi người tìm dụng cụ giống ván (thấy rất nhiều người đứng xem) để đặt người bị nạn lên, đưa lên xe đến bệnh viện

Nguyenhongson26

Xe tăng
Thế lúc nó chuẩn bị tấp vào lề thì 3 ông nảy đứng ở đâu, ko phải dàn hàng ngang ra thì mới 2 ông né đc ah, còn ông này đứng giữa né ko kịp ah. Nếu đúng thẳng hàng chả đi cả 3 ông
Trời.Chặn xe đánh án lại dịch ra để xe đi qua không nó đâm thì em chịu bác rồi.Mà xe nó táp lề mới tăng ga bỏ chạy.Đứng đâu mời bác đến tận nơi hỏi.Theo thông tin đưa lại thì là như vậy.

SanHoBien

Xe container
Phải tử hình thằng khốn lái xe 16 chỗ :(

HạLong Sky

Xe tải
Trời.Chặn xe đánh án lại dịch ra để xe đi qua không nó đâm thì em chịu bác rồi.Mà xe nó táp lề mới tăng ga bỏ chạy.Đứng đâu mời bác đến tận nơi hỏi.Theo thông tin đưa lại thì là như vậy.
Nói thật nhé, kiểu chặn xe như cụ thì còn nhiều bằng tổ quốc ghi công lắm. Nó đã xác định chạy, thì có 10 ông xxx đứng trước mũi xe nó thì cũng lên nóc cả 10. Thiếu gì phương án truy đuổi, làm quả xe tải chặn ngang đường như vụ mai thúy là xong.

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Hình như anh kia mỏi tay quá trượt tay xuống thế là nó đè luôn đúng không các cụ

AVANZA

Xe tăng
K rõ có phải chặn xe không? Hay vì nó tông thẳng nên k tránh sang đc, phải nhảy lên bám gạt kính. Sợ quá luôn
Xe nó ủi từ từ thì mới bám đc gạt nc, xe nó rồ ga thì bung xa vài mét. Giả sử nó ủi từ từ mà cố bám khg nhảy ra thì đúng là dại quá. Dù sao cũng rip cháu.

The Secret 2020

Xe tải
Thế nào lại có trò chặn xe trên cao tốc nhỉ ?
Thiếu lol gì cách mà chọn cách ngu nhất.
Xong để cậu CS trèo lên capo sau phỏng cụ? Cụ là ai đồ phim Mẽo rồi
Làm thế rất nguy hiểm nhé. Có thể kẹp chết CS đó cụ
Tỳ thì tỳ cũng nguy hiểm cụ ạ. Chắc lúc đấy là chưa nghĩ làm như thế nào là ổn thì chiến sỹ CĐ bị rơi.
Bạn CĐ bám vào bên phải mà cụ, ý e là xe đi trước mà đi chậm dần đều chứ ko phải đồng tốc thì thằng 16c cũng phải giảm tốc, nếu cụ xem kỹ thì thấy bạn CĐ đã bị trượt tay mấy lần trước khi rơi.
P.S: cụ không nên thể hiện kiểu công kích cá nhân vì dễ gây mâu thuẫn cãi cọ ko đáng có. Kính cụ !
lúc bị bám thì phải thả cho nó qua luôn, chứ rong nó lâu như thế thì đồng chí kia chẳng không trụ được, còn bám cần gạt thì nhiều chú CA bám rồi, trường hợp này để lâu, mà nó lắc nhiều nên không còn sức để trụ được nữa.
Phải xem lại anh Thể đã cấp bằng cho thằng này chưa, nếu chưa thì thằng này vừa bị án vừa mất bằng, mất xe nên nó mới cố.
Thủ tục chặn xe có khi phải xem lại, không quy định người đứng trước đầu xe nữa, quay lại cái súng bắn lưới là xong chứ gì.
Chẳng qua cạc cộp sợ hỏng xế sân sau thôi.
Em xem clip thấy bạn CĐ trượt tay phải mấy lần rồi lại bám, xe trước có tránh thì bạn CĐ cũng vẫn rơi. RIP
Gặp bọn mai thúy nó sẵn sàng làm như thế này ngay. Em cũng xót xa với tính mạng chàng CS trẻ, nhưng đào tạo thế này thì vứt. Thiếu gì cách chặn xe mà cứ học nhau cái kểu bám đầu xe thế nhỉ?
Thằng xxx hụt này cũng kém nhỉ, cs cơ động cơ đấy mà mỗi bám chặt vào nắp capo chỗ rãnh nước gạt mưa ấy mà cũng ko bám nổi, nói chung cũng tính bài liều ăn nhiều, ngon thì lên 1 phát mấy lon, bà con họ hàng nở mày nở mặt, đen thì phải chịu thôi.

Mr.Alo

Xe lăn
chốt các tỉnh có đi kèm cd là bình thường nha các cụ , lên các cụ đừng nghĩ đánh án

Kiabuoisang

Xe container
Bọn xe khách 16 chỗ tuyến này chạy rất kinh hoàng và liều lĩnh do trong xe có thể có hàng từ LS về hoặc chỉ đơn giản để tranh nhau đón khách. Việc chặn xe những đối tượng manh động dẫn đến chết tử vong là ko cần thiết. Trường hợp tháo chạy như này nếu có điều kiện cứ trang bị khẩu B40 làm 1 phát thành đống sắt vụn sẽ đủ tính răn đe hơn \:D/

DONGVN

Xe tải
Thằng lx thì ko có gì để bàn nữa, nhưng xxx cũng phải bỏ ngay kiểu dùng thân mình chặn và bám đầu ô tô đi. Thiếu gì cách đâu mà chọn cách thiếu văn minh như vậy?
Cách đây mấy năm em chạy qua Phủ Lý hướng về HN, đến đoạn gần đầu đại học Hà Hoa Tiên tý thì tông vào 1 chú CSGT. Trời tối, các chú đứng ra khoảng 1/3 đường, bấm nháy đèn pin loạn xạ, chỗ đó đường cong mà đường 80km/h. Mình tránh được chú thứ nhất, tý tông vào chú thứ 2. Sợ toát cả mồ hôi, đỗ lại hỏi thì bảo em nhầm biển số. Kinh thật! Kiếm tiền kiểu đấy thì khác gì dân phế liệu cưa bom - mà học hành, nhiều tiền chứ có ít học và kg tiền như dân cưa bom đâu???

Boydepzai190579

Xe tăng
Thằng lái xe chắc khởi tố giết người rồi,khổ thân chú em CĐ kia trẻ quá

anhtuan85

Xe buýt
Em hỏi ngu tí, trong tình huống này nếu nhảy xuống (nhảy sang 1 bên, giả định ko có xe đi từ phía sau) thì xác xuất hi sinh có thấp hơn ko ạ? Trường hợp tốc độ 40-60-80km/h?

melangthang

Xe hơi
Nhìn rợn người các cụ à. Tim đập chân run luôn ạ

melangthang

Xe hơi
Em hỏi ngu tí, trong tình huống này nếu nhảy xuống (nhảy sang 1 bên, giả định ko có xe đi từ phía sau) thì xác xuất hi sinh có thấp hơn ko ạ? Trường hợp tốc độ 40-60-80km/h?
Em nghic nhảy sang 2 bên mà từ đầu xe chắc chỉ có trong phim. Ko chỗ đạp thì sao bay đx

Xem clip mà rùng mình!!!
Có khi anh cscđ chưa chết vì bị chèn qua, mà chết vì đồng đội vội vàng bế xốc chạy lên xe.
kỹ năng cấp cứu của lực lượng chấp pháp kém quá!
Thế nên xử lý cấp cứu như thế nào cụ nếu có người bị tai nạn gt?

anhtuan85

Xe buýt
Em nghic nhảy sang 2 bên mà từ đầu xe chắc chỉ có trong phim. Ko chỗ đạp thì sao bay đx
Trường hợp này xem clip thì thấy anh CĐ bám chếch hẳn sang 1 bên mà cụ, gần góc đèn, nên nhảy sang 1 bên là không khó. Em chỉ ko biết nhảy như thế thì xác suất hi sinh thế nào? Trường hợp án ma túy thì có khi phải nhảy thật.

Tiger Hunter

Xe container
Cách đây mấy năm em chạy qua Phủ Lý hướng về HN, đến đoạn gần đầu đại học Hà Hoa Tiên tý thì tông vào 1 chú CSGT. Trời tối, các chú đứng ra khoảng 1/3 đường, bấm nháy đèn pin loạn xạ, chỗ đó đường cong mà đường 80km/h. Mình tránh được chú thứ nhất, tý tông vào chú thứ 2. Sợ toát cả mồ hôi, đỗ lại hỏi thì bảo em nhầm biển số. Kinh thật! Kiếm tiền kiểu đấy thì khác gì dân phế liệu cưa bom - mà học hành, nhiều tiền chứ có ít học và kg tiền như dân cưa bom đâu???
Áp lực chỉ tiêu kinh thặc..

DSTUNG

Xe tải
Thằng lx thì ko có gì để bàn nữa, nhưng xxx cũng phải bỏ ngay kiểu dùng thân mình chặn và bám đầu ô tô đi. Thiếu gì cách đâu mà chọn cách thiếu văn minh như vậy?
Thiếu gì cách là cách gì, cụ vd cái đi. Đừng giống cụ răng chắc khuyên người ta phải nuôi con gì, trồng cây gì...

DSTUNG

Xe tải
Trường hợp này xem clip thì thấy anh CĐ bám chếch hẳn sang 1 bên mà cụ, gần góc đèn, nên nhảy sang 1 bên là không khó. Em chỉ ko biết nhảy như thế thì xác suất hi sinh thế nào? Trường hợp án ma túy thì có khi phải nhảy thật.
Người đag ở đầu xe đag chạy ko có cái nhìn tổng thể của người ngồi trc bàn phím đc.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Chặn xe trên cao tốc - sự ngu xuẩn chỉ có ở đông lào.