[Funland] Về vụ lái xe 16 chỗ cố tình đâm tử vong anh cảnh sát cơ động.

tieuvuong

Xe buýt
Nhiễm phim Mỹ nhiều quá mà.

Nó đâm vào thì phản xạ tự nhiên là nhảy, nhảy ra hoặc nhảy lên tùy phản xạ mỗi người. Chứ xe đang chạy 15km/h thôi, cụ nào thử nhảy từ bên cạnh lên bám xem nó có vắt người qua bên ko?, đố bám được kiểu đó.
Cụ ơi dùng não vào cmt đi cụ! Tốc độ lúc nó “giả vờ dừng” là bao nhiêu? Khoảng cách giữa nó với chú CSCĐ là bao xa? CSCĐ đứng ở vị trí nào so với đầu xe?
Không biết các thông số trên thì bảo không né được cũng chỉ là đoán mò, hơn gì người ta đâu.
Em nói thật giờ cãi nhau vụ này đến Tết Congo cũng ko xong cụ ơi! Cụ với em đều không ở đấy, giờ cơ sở là đọc nguồn thông tin trên báo thôi đúng ko ạ? Còn việc nhiều cụ cố tình hiểu theo ý khác, suy luận theo cách nghĩ chủ quan của mình thì em cũng chả biết nói gì! Nhưng dù gì người ta mất khi đang thực hiện công vụ, cụ tưởng tượng gia đình bố mẹ họ hàng nhìn thấy clip trươc lúc mất ấy thì đau xót đến dường nào, nên ko nói được câu tử tế thì thiết nghĩ ngậm lại cho đỡ thối cụ ạ (em ko nói cụ đâu nhé :D)

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi vụ này chỉ huy đội tuần tra có bị kiểm điểm không nếu dừng xe không đúng quy trình nghiệp vụ, xẩy ra hậu quả nghiêm trọng

Kuu

Xe lăn
Cả lái xe và chủ xe bị bắt và khởi tố tội giết người rồi. Ko hiểu bọn này có thuốc sái ngáo ngơ gì không mà điên rồ, ngu xuẩn, độc ác thật.

Lái xe.

Chủ xe...

Mr.Alo

Xe lăn
Không có chuyện thằng lái xe Ford kia cố tình tăng tốc đâm vào 3 chú cơ động ( nghe kể ) ...vì như vậy xẽ không đạt được mục đích ngay từ ban đầu. Mà mục đích của nó là thoát thân chứ không phải hạ sát cảnh sát.
Luận logic 1 tẹo là thấy rõ. Vì nếu tăng tốc cố tình đâm vào 3 chú cơ động thì khả năng có một vài chú lọt gầm là rất cao ===> ... và chú Ford cầm chắc án tử cũng như không có cơ hội bỏ chạy.
Mục đích của chú Ford ngay từ ban đầu là thoát thân chứ không bao giờ có chủ ý đâm chết người để thoát thân. Hai cái này khác nhau hoàn toàn bản chất nhé ====> Khả năng cao chú Ford này cố tình đi chậm vào 3 chú cơ động đang chặn nhằm mục đích ủi xe từ từ xua 3 chú cơ động ( cái này khá giống nhiều trường hợp taxi ủi xe từ từ để bỏ chạy xxx ===> nhiều xxx nhảy lên capo của taxi )===> mới có cơ hội cho chú cơ động trẻ kia bám vào gờ xe chủ yếu ngay tại thời điểm đó yêu cầu dừng xe. Chứ nếu chủ động tong xe manh xin lỗi 99% không có cơ hội phản ứng để bám gờ.
như này nó mới logic cụ ạ , vấn đề là nó đủn từ từ để mấy chú né , chú cd kia thì nì nghĩ nó không dám , giờ thì gia đình mất con , gia đình có người tù tội . ngành xxx lên xem lại cách làm việc

HINCUTIN

Xe tải
Cụ ơi dùng não vào cmt đi cụ! Tốc độ lúc nó “giả vờ dừng” là bao nhiêu? Khoảng cách giữa nó với chú CSCĐ là bao xa? CSCĐ đứng ở vị trí nào so với đầu xe?
Không biết các thông số trên thì bảo không né được cũng chỉ là đoán mò, hơn gì người ta đâu.
thông cảm, nhiều ông ở đây toàn bị báo chí dắt mũi thôi
mà ko hiểu sao CSCĐ lại đi làm cái việc dừng xe thay CSGT ?

Dodge Ram

Xe điện
Mà trách nhiệm bảo đảm atgt trên Cao Tốc thuộc ccsgt cơ mà?
Có lần mấy chú 99 leo lên ct HN-TN kiếm ăn, bị em hỏi lại vội dọn hàng chạy mất dép. :D

Hai Toan

Xe container
Bên mất người vừa đề nghị bên đăng kiểm buộc các chủ xe phải lắp giá đứng trước mũi xe,chứ để anh em phải đu trước đầu xe như này nguy hiểm quá,lại toàn con một.

kienvinh

Xe lăn
Sao lại khởi tố cả chủ xe các bác nhể?

Matxech

Xe container
LX xứng đáng tội chết
Nhưng những ai đã từng hân hạnh được xxx nhảy xồ ra chặn xe sẽ có cảm mghix khác

hocsinhc

Xe tăng
Ônh phụ xe thì xử thế nào nhỉ

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở đây không phải cao 1,4 m hay 1,6 m mà .... nếu nó thật sự lao mạnh vào thì không kịp phản ứng để bám gờ đâu
Con Transit nó lao vào thì 1 là văng ra, 2 là vào gầm - không có chuyện hất văng lên capo như lều báo mô tả (vì nó làm gì có capo ở chỗ ấy). Khả năng cao là đu bám với suy nghĩ ép thằng LX dừng - nhưng nó không dừng mà tăng tốc nên mới xảy ra thảm hoạ.
Tuổi còn trẻ, khổ thân quá!

Havo

Xe Cứu Trợ
Chốt này là chốt kiểm tra liên ngành. Chắc có zic trước, để bắt hàng lậu. Kiểm tra trên xe toàn hàng điện tử ko giấy tờ.

kienvinh

Xe lăn
Có ảnh chủ xe bị trói tay trên đường. Khả năng là hôm đó chủ xe ngồi ghế phụ, chỉ đạo lái xe bỏ chạy.
Đọc kỹ thì đúng là như vậy rồi.

Trên xe có 2 tấn hàng điện tử nữa, đó là động cơ để xe cố chạy trốn.

qua_khoang

Xe tăng
Con Transit nó lao vào thì 1 là văng ra, 2 là vào gầm - không có chuyện hất văng lên capo như lều báo mô tả (vì nó làm gì có capo ở chỗ ấy). Khả năng cao là đu bám với suy nghĩ ép thằng LX dừng - nhưng nó không dừng mà tăng tốc nên mới xảy ra thảm hoạ.
Tuổi còn trẻ, khổ thân quá!
Em cũng đoán như này nhưng chả dám nói.

Matxech

Xe container
Ở trên Đại Lộ Thăng Long, em còn bị xxx xồ ra đầu xe mình chặn lại, xong bắt xe sau cơ! :))
Vâng nghiệp vụ cao là
Dùng xe trước làm phanh cho xe sau
E đã có lần xuống tổng xỉ vả cả họ nhà nó lên mà mặt nó cứ chơ ra
Thậm chí còn bảo đẻ con như mày thà đẻ trứng ra luộc mà ăn

hairyscary

Xe điện
Ở trên Đại Lộ Thăng Long, em còn bị xxx xồ ra đầu xe mình chặn lại, xong bắt xe sau cơ! :))
Kinh nhất là kiểu xồ ra thế này của các bố ý. Các bố ấy đi ra từ từ thì chẳng sao, nhưng đột nhiên chạy xộc ra. Đi 4b còn đỡ, nhiều lúc đi 2b là quýnh quáng phanh với né.

RIP chú cơ động. Một mạng người mất đi là đau xót, nhưng mất như thế này thì lại càng buồn cho chú.

Ừ thì anh dũng hy sinh...

provtc

Xe container
Vào đọc rặt 1 lũ vô cảm, nếu gia đình nhà chúng nó có con cháu bị thằng buôn lậu kẹp chết thì sao nhỉ. Cõi off không khác méo nào cõi xam

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng nghiệp vụ cao là
Dùng xe trước làm phanh cho xe sau
E đã có lần xuống tổng xỉ vả cả họ nhà nó lên mà mặt nó cứ chơ ra
Thậm chí còn bảo đẻ con như mày thà đẻ trứng ra luộc mà ăn
Sao bác không bẩu, tau ghi hết vào dash cam rồi và sẽ gửi cho cậu Rừng??
Lúc ấy, có khi họ gửi biếu bác túi cam ấy chứ.