Về với Vân Đồn, Quan Lạn - Vẻ đẹp chỉ có ở tạo hóa !!!

Lai Au

Xe tăng
Sóng sánh say thế lào mà chả thấy nhà cụ úp ảnh.
Lóa có rống dư lày ko?????????
Mà sao cùng cái chỗ ý, ảnh của em lóa chả lét lẹt rì cả

Vậy là tạm biệt đất liền và hành trình trên vịnh đã bắt đầu. Phía trước là Quan Lạn - Vân Đồn chỉ còn lại phía sau với vệt rẽ nước đuôi tàu và dần mờ vào mây...
Một mình xơi tái 2 con Kù kỳ không bị đ i ê n nà may dồi, d ở h ơ i nà tót lém dồi cồn zề mợ
Không đi để tự kỷ hử Thím

Từ hôm Quan Lạn về tới giờ toàn gặp vụ dở hơi

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Sóng sánh say thế lào mà chả thấy nhà cụ úp ảnh.
Lóa có rống dư lày ko?????????
Mà sao cùng cái chỗ ý, ảnh của em lóa chả lét lẹt rì cả
Tăng tốc độ chụp lên là ổn í mà kụ oy, ánh sáng tốt vậy chỉ kòn phụ thuộc vào tốc khi di chuyển nhanh thôi kụ,,,

quangcd

Xe máy
Một vài hình ảnh gửi đến bạn trong chuyến đi về với đất mỏ, về với vịnh, về với bao điều kì thú...

Đêm ào đến với thành phố lạ,,,
Những ánh đèn vắng vẻ phố khuya...

Bến Cái Rồng thênh thang lộng lớn,,,
Mây lụa là trải rộng ngút tầm xa...

Buổi chiều nắng trên Minh Châu.

Bình minh trên Quan Lạn, cháy rực rỡ ngày mới bắt đầu...

Cảnh đẹp quá! Em thích cái nhất cái bức thứ 2 của cụ.

namaus

Xe tăng
Có ái thì lại chả chụp đc ảnh
E đang động viên cụ ấy!!! Phong cảnh thì đẹp rồi. Dưng mờ e thấy cứ thiêu thiếu cái gì gì ấy??? :))
Đầu tư tiếp đê cụ ơi!!!

Taplai_07

Xe container
E đang động viên cụ ấy!!! Phong cảnh thì đẹp rồi. Dưng mờ e thấy cứ thiêu thiếu cái gì gì ấy??? :))
Đầu tư tiếp đê cụ ơi!!!
Nhảy hố vôi rồi lại còn khuyến khích iem nhẩy vô gì nữa đơi,,, lão thật là nguy hiểm. ke ke ke.

HorsePower

Xe container
Cụ này chắc lọt bên Ô phở sang. Chụp thế này ngang với dìm hàng....ảnh đẹp hơn thực.
Em nhận ra Mợ áo xanh nhóm Cụ.
Chờ bài và ảnh tiếp của Cụ

Taplai_07

Xe container
Cụ này chắc lọt bên Ô phở sang. Chụp thế này ngang với dìm hàng....ảnh đẹp hơn thực.
Uím kụ trách iem thì iem xin nhận ợ vì iem cũng thấy mình chưa chụp được đẹp như thiên nhiên vốn có. Thế này mới chỉ để mọi người biết về nơi đó thôi chứ chưa thấy nó đẹp như thật được ợ. Kòn iem kũng không ở Âu Phở hay Bát cháo mà iem ở OF thôi, kũng như kụ thôi ợ. Còn mợ áo xanh là thủ quỹ trong nhưng chuyến đi của bọn iem ợ. Iem sẽ pót típ ảnh và sẽ còn 1 số tấm tốt hơn tí đới ợ,,, kảm ơn kụ đã đồng hành kùng iem.

Chỉnh sửa cuối:

Pro_pe

Xe điện
Sao em ứ bít mợ đới nhỉ? Hôm nào cụ bố trí cho em gặp với nhá :D

Pro_pe

Xe điện
Đầu tư tiếp đê cụ ơi!!!
Em cứ tưởng cụ Nam Máu là phải máu dư lào cơ. Ai đời đầu năm tới giờ mới được cái chuyến Tây Thiên cụ góp mặt.
Từ nay đến cuối năm cụ định thế nào để em còn biết đường ới đây

Pro_pe

Xe điện
Nhà cháu chờ thím Tập post non nước Bái Tử Long để bon chen :))

emngheo

Xe hơi
tháng 6 vừlowx1x 1 chuyến vân đồn ạ :(

Taplai_07

Xe container
Vầng ra khơi,,, thuyền cao tốc nên đi tương đối êm dịu. Đoàn có mấy người ngồi cả xuống dưới vì muốn ngắm cảnh. Lúc đầu iem cũng ngại nước và sóng nó oánh lên thì ướt hết đồ nghề nhưng đi một quãng xa thì chả nghĩ đến vấn đề đó nữa. Không xóc, không bồng bềnh bay lên bay xuống. Cái này đáng ghét với mọi người nhất là phụ nữ và trẻ em. Say tới bến luôn,,,

Tàu cao tốc cứ xả láng tẹt ga vít, chạy xõa trắng nước và rẽ thành từng vệt dài thật đẹp. Tàu chạy len lỏi trong vịnh nơi chi chít những ngọn núi đá nhoi lên trên biển...

Taplai_07

Xe container
Trên đường đi cũng gặp một số thuyền thăm vịnh do một nhóm các bạn nước ngoài thuê, họ không cần đi nhanh và trên thuyền bồng bềnh họ mặc bikini uống các loại nước giải khát, phía dưới họ tắm ngay trước mũi thuyền... Thật hay, cái này iem kũng tính làm chuyến dư vậy mới choạch được nhiều. Tàu đi nhanh quá nên không choạch được mấy bạn Tây mặc Bikini đang ưỡn ẹo với tiếng nhạc trên boong trước tàu...

Taplai_07

Xe container
Và tiếp tục gặp một thuyền thăm vịnh nữa nhưng không có bạn nào tắm cả, họ ngồi cả trên boong tàu,,,

Taplai_07

Xe container
Cảnh quan được ngắm trên quãng đường xuyên vịnh thật đẹp. Khoảnh khắc này, thời điểm này, sắc thái này là vào buổi chiều nhé. buổi sáng em sẽ up ảnh theo chiều lượt về ợ,,, khác nhau kha khá đới. Thú vị phết.

Taplai_07

Xe container
Rồi kũng vào đến bến cầu cảng của đảo Quan Lạn, nhìn đồng hồ và thấy đã hơn 15h rồi. Vậy là tàu chạy hết 1h đồng hồ,,, Nhìn lại phía sau thấy 1 tàu cao tốc khác kũng theo đuôi và sắp cập bến kùng chúng tôi...

... Chuẩn bị cập bến Quan Lạn,,,