Về với Vân Đồn, Quan Lạn - Vẻ đẹp chỉ có ở tạo hóa !!!

Taplai_07

Xe container
Cụ chủ nhầm em với cụ nào roài. Em mù chữ hiếp ảnh cụ ợ.
Hế hế, kụ chủ cong có cả ảnh SNOF7 mờ,,, đúng phỏng ợ...

Ảnh đẹp quá, chắc máy hịn đây. Trong tháng này e cũng định đi Quan Lạn. :D
Không dám đâu, máy kùi kụ ơi,,, kụ nên đi khi trời kòn đẹp ợ. Ít nữa bão về tới tấp em e hơi khó thưởng lãm cảnh đẹp nơi đây,,, chúc kụ lên đường bình an nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
úi zời, 1 photographer chuyên nghiệp ! mây trời trong xanh, nét quá bác ạ !
Thanks kụ ợ,,, iem A ma tơ ợ,,,,, nhưng đúng trời ở đây xanh thật, với điều kiện trời không mưa cơ,,, hí hí.

Chuyến đi như chạy đua với time, thế mà cụ Tập sáng tác kinh thật. Tỷ lệ shot UCB rạo lày cao ghê.....
Món lày nà iem kết nhứt, ngon éo tả được..........
Chả có nhẽ nại xuống chén típ chứ ko hết mùa............
Thế thì lại phải chuyển động chuyến nữa roài, lần này đi tàu xuyên vịnh nhề. Cho ló mấu. hế hế.

Cụ chụp đẹp quá, em đi rồi mà không nhận ra
Thanks kụ ợ,,, may tóa iem có kái tít rõ ràng chứ không kụ chả nhận ra thật... hí hí iem fun nhe.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Lòa iem típ cho chuyến đi tưng bừng ngây ngất, cảnh điệp ứhh chịu được,,,ợ. Rồi vào bãi đõ xe này, đứng sau xe lấy đồ xong giải quyết tí việc rất quan trọng... Ấy thế mà ngắm thấy kái hàng rào quây bãi điệp mới chết chứ lị,,, thế là iem dương súng choạch. Gọi là hàng ròa cho oách xà lách chứ đoạn có đoạn không àhh,,, ke ke ke. thế mà đâu ấy iem kũng xong việc cả 2 súng nhé. hơ, nhất kử lưỡng tiên ( chả nhẽ lại dùng từ đại tiện cho bõ ) ke ke ke...

... Tác nghiệp bãi đõ xe,,, ke ke ke.

Taplai_07

Xe container

Taplai_07

Xe container
Rồi xong đâu đấy yên tâm ra bến tàu dứt khoát chia tay đất liền iem lên tàu cao tốc ra đảo tu,,, hú hú hú. Ớhh thế mà ra đến bến tàu sự việc khác đi tí, trời đát thì trong xanh bao la. Rất thích hợp cho việc lia mấy mà choạch nhớ,,, ừhh thì choạch. Vậy mà kứ thấy người ta dương máy lên cố tình đứng đấy, nắng vỡ đầu, nắng bỏ mựa đi được ấy,,, vào chỗ lào Dâm mà đứng không hỏng hết da về lại tốn xèng mỹ phẩm... hố hố. Dại thế.

... Mẫu thì hơi bị nhiều ,,, kứ phơi phơi chang chang trời nắng. Hoa hết cả mắt. Ốh ôh.

Taplai_07

Xe container
Không đi để tự kỷ hử Thím

Từ hôm Quan Lạn về tới giờ toàn gặp vụ dở hơi
Thế thì mợ sắp biết bơi rồi đới,,, ke ke ke, gặp nhiều dở hơi là lại kiện tướng bơi nhề.

Taplai_07

Xe container
Nào ra ngắm tàu nào iem ứhh ngắm ái nữa đâu, thẹn lém. Xem mấy cái xuồng tí lữa mềnh kùng lên xe buýt lào,,, dãi thưỡn cứ gọi là như mấy kủ khoai to... Hố hố thế mà chứa được nhiều chứng mình thư phết nhé, dững 50 người cơ đấy...

... Ừhh thì ngó cái xe buýt chân vịt lèo. Phía sau không có khung kín, ngồi dễ chịu hơn nên nhóm iem chọn ngồi đó,,, tuyền người biết bơi mờ. he he he. nếu các kụ các mợ đi iem khuyên nên ngồi sau ngắm cảnh và hít thở không khí trong lành, không hề bồng bềnh, lắc giật bởi sóng đâu vì ta đi trong vịnh. Vả lại đây là tàu cao tốc chứ không phải tàu cánh ngầm nên khác rõ rệt luôn nhe.

Taplai_07

Xe container
Têm xíu nữa về bến Vân Đồn, nhưng góc rộng hơn cho nó nhiều rác. Hazz khai thác du lịch VN và giữ gìn môi trường ở mọi nơi đều tệ như thế này đây... Vui buồn nỗn nận... thôi thì kứ choạch chứ chả nhẽ lại sắn quần tháo giày đi vớt hết cái đống rác to kia rồi mới choạch thì tàu nó phé mất òy... Chậc chậc.

Nhìn từ cửa bến về phía đi vao vịnh,,,

Ôi đẹp quá làm em nôn nao muốn đi ghê cơ, em cũng định tháng này đi QB còn tháng sau QL đây. Nhìn ảnh em quyết luôn rồi ợ.

Cái ảnh cuối rác nhiều quá nhỉ, tiếc cho 1 nơi đẹp thế mà nhà quản lý ko biết làm vê sinh, vớt rác thải

Taplai_07

Xe container
Thôi bịn rịn thế đủ òy, lướt đi cho nước nó trong nhề. Hế hế, Lào mình kùng đi bơi nhé,,, ke ke ke.

Rời bến xa khơi,,, vịnh thẳng tiến.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Rẽ sóng lướt trên đầu ánh sáng,,, lấp lánh.

Taplai_07

Xe container
Ôi đẹp quá làm em nôn nao muốn đi ghê cơ, em cũng định tháng này đi QB còn tháng sau QL đây. Nhìn ảnh em quyết luôn rồi ợ.

Cái ảnh cuối rác nhiều quá nhỉ, tiếc cho 1 nơi đẹp thế mà nhà quản lý ko biết làm vê sinh, vớt rác thải
Bác đừng nôn, iem đang đi tàu trên vịnh. Iem nhìn thấy thế là iem sây đới. Hớ hớ hớ,,, lên đường thôi bác.

Taplai_07

Xe container
Vậy là tạm biệt đất liền và hành trình trên vịnh đã bắt đầu. Phía trước là Quan Lạn - Vân Đồn chỉ còn lại phía sau với vệt rẽ nước đuôi tàu và dần mờ vào mây...