[Funland] Về việc đặt bàn thờ bố vợ ở nhà bố mẹ mình

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Bác hỏi câu này xong lại thả cái icon cười cợt thì chắc bác thấy các cụ nhảy xếch trên ban thờ vui lắm rồi sao xích mích,phạm húy gì nữa!
Ầy bác lại suy diễn thế chứ! Cái mặt cười ấy là em đang cười vào người nói với em: ban thờ chung ông bà nội, ngoại dẫn đến gia đình lục đục ấy, nó rất vớ vẩn nhé, vì ông bà nội ngoại khi mất, vong linh họ hàng tổ tiên - nếu có thật- chỉ phù hộ cho con cháu, chứ cha mẹ nào tới mức làm cho con cháu lục đục. Yên ấm nhà cửa do ăn ở tính cách của cả vợ chồng chứ đừng đổ lỗi cho tổ tiên, người đã khuất.
Bác lại suy diễn em cười cợt nọ kia thế!

Nhimtiu

Xe container
còn sống suốt ngày lo tăng cân, thăng rồi mà ăn cỗ ngập mồm dư này thì chắc phát tướng lắm
Khéo sau mợ phải nhắc khéo f1 đốt thêm cho cả mấy thùng dầu cháy cho đượm, dầu pvd đốt chắc cháy lém. =))

hauyenhd

Xe container
Bác nên mở tư duy ra một chút. Sư nói sư phải,vãi nói vãi hay( nó trong bối cảnh nào ) giờ bác suy xét theo góc nhìn khác đi. Gốc là cái Tâm,sự yên bình,yên ấm bác thấy sao nào?
E cũng k rõ cái mở tư duy của cụ nó là thế nào, là e á e chả có quan trọng gì cái chuyện thờ cúng cả nhưng đã thờ cúng phải đàng hoàng còn nói ở cái tâm thì chắc gì người được đưa về thờ đã hài lòng hay đồng ý phương án như vậy. E luôn quan niệm trần sao âm vậy mình đi ở nhở ở ghép còn k thoải mái nên đừng đặt các cụ vào thế khó.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu như cụ ở riêng em ủng hộ. Rất nên làm.
Nếu về ở với ông bà nội phải xin ý kiến ông bà nội. Bà ngoại có chuyển về ở cùng không? Nếu bà thuê ngoài thì để bà thờ hợp lý.
Một giải pháp khác là gửi nhà chùa rồi thắp hương trên đó. Khi nào có điều kiện thì rước về.

jazzzzz

Xe lăn
E cũng k rõ cái mở tư duy của cụ nó là thế nào, là e á e chả có quan trọng gì cái chuyện thờ cúng cả nhưng đã thờ cúng phải đàng hoàng còn nói ở cái tâm thì chắc gì người được đưa về thờ đã hài lòng hay đồng ý phương án như vậy. E luôn quan niệm trần sao âm vậy mình đi ở nhở ở ghép còn k thoải mái nên đừng đặt các cụ vào thế khó.
Cụ hiểu sai về câu trần sao âm vậy rồi. Câu này ý nói đồ cúng, không cần cầu kỳ, nhà có gì cúng nấy.

Văn hóa Việt thờ cúng là để tưởng nhớ tổ tiên, đấng sinh thành.
Vì vậy ở đâu cũng đc miễn là có tâm, đạo Phật cũng quan niệm vậy với thuyết luân hồi ( tái sinh), người chết sẽ tái sinh kiếp khác, không còn vương vấn ở trần thế nữa, nên có cúng cũng không về "xơi" đc.
Nhưng ở Trung Hoa khác, quan niệm của họ là có linh hồn, khi người chết linh hồn sẽ quanh quẩn bên con cháu, chăm thờ cúng sẽ đc các cụ phù hộ, ai chết mà k có người thờ cúng gọi là cô hồn.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Bác
Bác cứ theo dõi hết ý bác chủ đi đã nào. Còn thì cá nhân tôi thấy việc thờ cũng đó là do cái tâm, làm sao cho trọn vẹn với người sống thôi. Còn thì ( CHẾT LÀ HẾT).

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ầy bác lại suy diễn thế chứ! Cái mặt cười ấy là em đang cười vào người nói với em: ban thờ chung ông bà nội, ngoại dẫn đến gia đình lục đục ấy, nó rất vớ vẩn nhé, vì ông bà nội ngoại khi mất, vong linh họ hàng tổ tiên - nếu có thật- chỉ phù hộ cho con cháu, chứ cha mẹ nào tới mức làm cho con cháu lục đục. Yên ấm nhà cửa do ăn ở tính cách của cả vợ chồng chứ đừng đổ lỗi cho tổ tiên, người đã khuất.
Bác lại suy diễn em cười cợt nọ kia thế!
Ok! Sorry bác!

• Vodka
Reactions: MP3