[Funland] Về việc cập nhật lại thông tin chủ số ĐT ?

Kokolo

Xe buýt
Chả biết anh Hero từ Viettel lên mà để tình trạng sim rác, số ảo nháy máy lừa đảo mãi chưa dứt được. Không biết đợt này có làm triệt để được không
Cái anh mà bảo 90 triệu người Việt Nam sẽ dùng mạng xã hội nội địa Lotus vào năm 2020 ấy à :))

hoviethung

Xe lăn
Em có mua 2 sim chỉ để thu 4g phát wifi, đã thanh toán cước cả năm, không biết có phải đăng ký lại thông tin không nhỉ ? nếu đăng ký thì thủ tục dư lào ? liệu có bị cắt không nhỉ ? alô 198 thì toàn máy trả lời đâu đâu, gặp trực tiếp tổng đài viên để hỏi thì khó hơn lên zời :P
Cụ cứ đăng kí lại cho chắc. Online luôn.

sunflower09

Xe hơi
Em dùng Vinaphone đây ạ. Vào app My VNPT, cập nhật mấy phút là xong (chụp ảnh CCCD mặt trước/sau, ảnh chân dung mình là xong mà cụ)

Vinaphone chắc muốn thu tiền nên ko cho online.

thằng nhà quê

Xe điện
Em nghe nói đến 31/3 nếu số ĐT chính chủ mà ko trùng với số ĐK trên CSDL căn cước công dân sẽ bị chặn, tiến tới khóa luôn hai chiều. Vậy có mấy thắc mắc cùng trao đổi các cụ:
1. Em đang dùng số ĐT do công ty cấp, tất nhiên tên ĐK là công ty (để lấy hóa đơn thuế). Nhưng đồng thời em đăng ký số đó khi làm CCCD. Vậy ở đây ai là chính chủ ?
2. Em có 1 số ĐT khác để liên lạc các việc mua bán, ko liên quan công việc, gia đình. Có kê khai tên em. Vậy 1 người có nhiều số ĐT thì thế nào ?
3. Rất nhiều người có SIM trả trước, thậm chí cả năm rồi và đương nhiên mang tên ĐK người khác (do chính các cụ trên OFF này bán). Vậy SIM đó nếu kiểm tra có bị khóa ko ?
1. e giống cụ hoàn toàn, và cũng không biết sao nữa, "Nhưng đồng thời em đăng ký số đó khi làm CCCD. Vậy ở đây ai là chính chủ?"
2. e có 2 sim khác (02 mạng khác nhau) chính chủ tên em, trước đây đăng ký bằng CMND, mới cập nhật từ CMND >>> CCCD.
3. e k chơi nên k biết.

thinhtd

Xe container
Em ra tận trung tâm của vpnt đổi. Mà mấy tháng sau lại thấy cái địa chỉ tít ở miền Nam. Chả hiểu kiểu gì.

Sherk

Xe buýt
em cũng bị sai địa chỉ vì +1414 báo về điện thoại số CCCD chứ ko có địa chỉ. Về nhà lên WEB kiểm tra mới thấy sai.
Đến hỏi lại thì nó bảo do phần mềm AI nó quét CCCD , do chữ nhỏ nên bị nhầm. Phải sửa tay.
May là ko mất thêm tiền!!!!

Chun SUV

Xe buýt
Em có 2 số 2 nhà mạng gần 20 năm nay, đều trả sau có hợp đồng chính chủ.
Em không hiểu nx cái dạng nào thì khi đi mua số điện thoại (thường là trả trước) và phải giấu thông tin cá nhân?!!

HC26A_ĐHLHN

Xe hơi
Chuẩn bị thít chặt cả biển số xe ô tô vào mã định danh rồi cụ êi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nghe nói đến 31/3 nếu số ĐT chính chủ mà ko trùng với số ĐK trên CSDL căn cước công dân sẽ bị chặn, tiến tới khóa luôn hai chiều. Vậy có mấy thắc mắc cùng trao đổi các cụ:
1. Em đang dùng số ĐT do công ty cấp, tất nhiên tên ĐK là công ty (để lấy hóa đơn thuế). Nhưng đồng thời em đăng ký số đó khi làm CCCD. Vậy ở đây ai là chính chủ ?
2. Em có 1 số ĐT khác để liên lạc các việc mua bán, ko liên quan công việc, gia đình. Có kê khai tên em. Vậy 1 người có nhiều số ĐT thì thế nào ?
3. Rất nhiều người có SIM trả trước, thậm chí cả năm rồi và đương nhiên mang tên ĐK người khác (do chính các cụ trên OFF này bán). Vậy SIM đó nếu kiểm tra có bị khóa ko ?
Đoạn in đậm cụ hiểu sai. Thông tin thuê bao không trùng với cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư mới bị khoá, không liên quan đến việc cụ ghi số nào khi cụ làm căn cước.
1, Việc cụ ghi sdt khi làm căn cước chả liên quan. Thuê bao tên công ty vẫn là của công ty cụ.
2, Quy định 1 số cmt/căn cước được đăng ký 5 sdt/1 nhà mạng.
3, kiểm tra không trùng cơ sở dữ liệu dân cư thì bị khoá.

badungc4

Xe tải
Không phải lo. Lúc khóa đi đăng ký lại sau cụ ơi. Chứ mấy năm trước cũng vụ sim chính chủ tối đa mỗi nhà mạng 3 sim. Làm em mất công mất việc ngồi đợi để đăng ký thông tin đến 8h tối cuối cùng đâu vẫn vào đấy có thấy gì đâu cụ

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào cũng chặn mỏi hết cả tay mà bọn SPam call càng nhiều hơn ...

cairong_2011

Xe container
Đoạn in đậm cụ hiểu sai. Thông tin thuê bao không trùng với cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư mới bị khoá, không liên quan đến việc cụ ghi số nào khi cụ làm căn cước.
1, Việc cụ ghi sdt khi làm căn cước chả liên quan. Thuê bao tên công ty vẫn là của công ty cụ.
2, Quy định 1 số cmt/căn cước được đăng ký 5 sdt/1 nhà mạng.
3, kiểm tra không trùng cơ sở dữ liệu dân cư thì bị khoá.
Không trùng được hiểu ntn hả cụ ?
Ví dụ: F1 em làm CCCD dùng số ĐT trả trước mua qua mạng (đã đăng ký tên khác). Vậy là không trùng. Số này bị cắt ?

cairong_2011

Xe container
1. e giống cụ hoàn toàn, và cũng không biết sao nữa, "Nhưng đồng thời em đăng ký số đó khi làm CCCD. Vậy ở đây ai là chính chủ?"
2. e có 2 sim khác (02 mạng khác nhau) chính chủ tên em, trước đây đăng ký bằng CMND, mới cập nhật từ CMND >>> CCCD.
3. e k chơi nên k biết.
Em cũng có tình trạng này. SIM thứ hai VT trả trước em đã đăng ký qua CMND 9 số từ trước. VT có App cho kiểm tra thì thấy báo ko ở trường hợp rà soát lại. Không hiểu VNPT có App cho rà soát lại ko ?