[Funland] vé vào cổng Công Viên Thống Nhất

SesameStreet

Xe điện
người già đi tập ai ng ta thu tiền mà đòi ngược. riêng mấy ông bà già họ ko thu. phải đọc xem thu bao nhiêu thu lúc nào chứ. trẻ em vao để chơi khu vui chơi, 2k một trẻ là đắt à? bao nhiêu người đx free thì ko nói, vài ông thỉnh thoảng mới đi hay bị thu vài k
trẻ con đi đúng khung giờ thể dục cũng làm gì có ai thu. còn xác định ra công viên chơi thì vài k nói đến để làm gì.
còn mọi ng vẫn free từ trước 8h sáng và 4 đến 7h tối. mà nếu thể dục thể thao tôi vẫn vào lúc nào cũng đc
.phải hiểu là như thế. thỉnh thoảng ng ta ăn một tí, cái đấy chấp nhận đc,
ông nào bị thu sai thì cứ đi đúng giờ tập, còn đi chơi cứ 4k/ng lớn và 2k trẻ con mà trả
Ai cho thu mà dám thu? Thế là ăn cướp.
Một tí của người này nhưng là nhiều của người khác.
Người có liêm sỉ không ai đi trấn của người khác, dù chỉ "một tí".
Đúng quy định của nhà nước thì ai nói làm gì.

Hien do

Xe tăng
Ai cho thu mà dám thu? Thế là ăn cướp.
Một tí của người này nhưng là nhiều của người khác.
Người có liêm sỉ không ai đi trấn của người khác, dù chỉ "một tí".
Đúng quy định của nhà nước thì ai nói làm gì.
Ong khong doc a?

Hien do

Xe tăng
còn vụ thu hơn hay thu tiền ko đưa vé.... nó là sai của ng thu tiền vé. nhưng biết quy định thì tự mỗi ng nếu bị sai thì phản ánh luôn là xong.

sonchu

Xe tải
ông nào bị thu sai thì cứ đi đúng giờ tập, còn đi chơi cứ 4k/ng lớn và 2k trẻ con mà trả.
công viên sao lại ko như dịch vụ? thế tự dưng rác vứt ra nó tự bay đi, đi wc ai là ng dọn dẹp?????
lạ thật, phải hiểu là số đông đều đc miễn phí, thỉnh thoảng có vài vụ như ông, tại sao biết giá ko thắc mâc đòi lại vé đòi lại tiền ngay lúc đó? còn có quy định cứ làm theo,
xin lỗi, tôi đi đúng giờ tập 16h chiều, ra cổng trước 18h. mặc quần đùi, áo 3 lỗ đi giày thể thao nhé, quy định nào già và trẻ e k thu? tôi là người thường xuyên đi, tất nhiên hầu như sẽ k bắt gà đc tôi, nhưng đúng hôm tôi lại bị bắt gà, sự việc như vậy mà cụ cũng đồng tình à. thu dịch vụ ai nói gì đâu nhưng minh bạch, rõ ràng công khai ok

sonchu

Xe tải
còn vụ thu hơn hay thu tiền ko đưa vé.... nó là sai của ng thu tiền vé. nhưng biết quy định thì tự mỗi ng nếu bị sai thì phản ánh luôn là xong.
phản ảnh luôn rồi, ko xử lý được, cụ đã bị chưa nhỉ, mọi người cũng đang luận để sự việc nó k xảy ra nữa, chứ giải quyết mỗi tôi, còn thường xuyên mọi người bị thì sao

Hien do

Xe tăng
phản ảnh luôn rồi, ko xử lý được, cụ đã bị chưa nhỉ, mọi người cũng đang luận để sự việc nó k xảy ra nữa, chứ giải quyết mỗi tôi, còn thường xuyên mọi người bị thì sao
ko tôi gần 30 năm nay , có 1 lần hỏi thu vé tôi bảo vào đi tập, bảo muộn thế sao tập thì tôi bảo hnay dậy muộn.xong!
ít ng bị lắm vì ai cũng biết thế rồi.chỉ cần nói vào tập một tí là xong. còn nếu lệch giờ đc miễn phí thì trả đúng tiền niêm yết là đc mà ông.mình cự lại ng ta ko dám thu sai nữa.

namcutthoi

Xe buýt
thu vé là thu láo đấy , nhưng thôi cũng đc , dẹp đc bọn nghiện nó vào đây có chỗ tập thể dục là ngon lắm rồi
CVTN có quy định thu vé mà cụ.
Nhân thể vụ bọn nghiện thì có duy nhất 1 lần em gặp 2 thằng lúi húi chích choác sau nhà vệ sinh phía đường Đại Cồ Việt, chạy qua báo BV là họ phi xe lại đó đuổi luôn.

Hien do

Xe tăng
xin lỗi, tôi đi đúng giờ tập 16h chiều, ra cổng trước 18h. mặc quần đùi, áo 3 lỗ đi giày thể thao nhé, quy định nào già và trẻ e k thu? tôi là người thường xuyên đi, tất nhiên hầu như sẽ k bắt gà đc tôi, nhưng đúng hôm tôi lại bị bắt gà, sự việc như vậy mà cụ cũng đồng tình à. thu dịch vụ ai nói gì đâu nhưng minh bạch, rõ ràng công khai ok
Sống ngay thẳng nhưng đôi khi phải linh hoạt, cái nào cần căng cái nào không đáng.
cái vụ này nó nhỏ và ít ảnh hưởng nghiêm trọng đến ai.
trực tiêp vào ban quản lý phản ánh kèm bằng chứng, để ng ta có biển giá đàng hoàng.
Nghĩ đến hòm từ thiện: đặt đấy thì ít ng cho nên coi như đấy là cái hòm từ thiện di động. thi thoảng bỏ vào vẫn lợi cả đôi bên.
coi như sự lôm côm này nó tương xứng với việc cv nó hoạt động tốt, cây cối đẹp, sạch sẽ, wc đc nâng cấp ngon lành.....không xì ke ma túy, gái mú, ... tức là nó vẫn vận hành có lợi cho mọi người.

SesameStreet

Xe điện
Nghĩ đến hòm từ thiện: đặt đấy thì ít ng cho nên coi như đấy là cái hòm từ thiện di động. thi thoảng bỏ vào vẫn lợi cả đôi bên.
coi như sự lôm côm này nó tương xứng với việc cv nó hoạt động tốt, cây cối đẹp, sạch sẽ, wc đc nâng cấp ngon lành.....không xì ke ma túy, gái mú, ... tức là nó vẫn vận hành có lợi cho mọi người.
Đi ăn xin mà không biết nhục.

Hien do

Xe tăng
Đi ăn xin mà không biết nhục.
Tôi cũng out khỏi cái topic này , nên đừng quotes tôi nữa. Quan điểm nó khác nhau quá.
Tốt nhất là ai bức xúc đừng vào, tìm chỗ nào trong sạch đạo đức như ý của mình mà vào.
Còn đừng sỉ nhục ng khác, chung quy là nghèo nên ng ta mới phải thế.
Sống cảm thông cho nhau một tí có sao!

sonchu

Xe tải
đang tranh luận mà nói nhau đến gét nhau thế các cụ :))

hungmic

Xe điện
thế mà ko ai có ý kiến gì nhỉ? kiểu độc quyền? mình lâu giờ vào tập k mất tiền vé, chỉ mất tiền vé xe máy 5k, nếu k đi xe free nhưng chiều cuối tuần vừa rồi vào chạy đi xe máy 2 người thu 16k.hỏi nhân viên đ** giải thích rõ đc, nói là thứ 7 lấy tiền để hỗ trợ gì gì nghe đ hợp lý. mời vài cụ báo chí đang thiếu bài qua CV làm vài phóng sự cho náo nhiệt
Bách Thảo cũng thu phí

script

Xe đạp
hôm qua bắn pháo hoa thấy thu phí vào không vé nhiều không kể xiết, nhưng vẫn không ăn bằng các dịch vụ trông xe tự phát!

Idemitsu

Xe tăng
Cái này gọi là mềm nắn rắn buông.
Nhưng người vào liên tục họ không chấp nhận mất tiền vé đâu ạ. Thông thường cụ đưa bạn gái, trẻ con vào họ mới thu. Nhưng nếu cụ đủ rắn họ cũng bỏ qua luôn.
Họ tăng gia tý thôi. Em cũng đồng ý là họ sai, nhưng nếu không để họ kiếm thêm tý thì họ sẽ bỏ việc ngay ạ. Cụ đừng nói là đầy người xin làm thay nhé. Em nghĩ lương cứng của họ 2, 3 triệu/ tháng thôi.
Nói chung họ không quá đáng thì lờ đi cho họ thôi. Cụ gửi xe ở Phủ Tây Hồ những ngày rằm, mồng một hay bờ Hồ cuối tuần xem bị chém như nào?
Cụ nói chuẩn. E hay tập đây e biết. Cũng ko thu được mấy đâu. Chưa kể ko phải cổng nào cũng có người thu. Nói chung mấy cái này bàn làm cái j và cũng ko đáng để để tâm :)

arch.zung

Xe tăng
Cụ đưa con đi chơi chỗ khác đi cụ. Trẻ em vào đây chơi không có trò chơi gì đâu. Có cái tầu hỏa với tầu lượn, đu quay, cũ kỹ theo thời gian không được nâng cấp. Công viên Thống Nhất bây giờ chỉ có những người đi tập thể dục, câu cá, đưa chó đi dạo là vào thôi cụ.
Đất ngon mà ko thấy a V đầu tư dịch vụ vui chơi giải trí nhỉ

Kurumasuki

Xe container
Thấy có dạo báo chí lên tiếng đòi phá bỏ tường rào các công viên cho giống các nước rồi lại xẹp.

ipconfig

Xe tải
Ai cũng biết là bảo vệ thu bậy, từ nhà nước, báo đài, nhân dân... nhưng ai cũng hiểu cái khó của họ và nên chấp nhận. Nếu họ quá đáng quá (ví dụ: thu tiền cao, thu của người già, của người tập thể dục...) chắc chắn sẽ bị tuýt còi ngay.
Giờ các cụ tưởng tượng 1 công viên lớn như công viên Thống Nhất, không có họ sẽ như thế nào? Trộm cướp, đĩ điếm, nghiện hút... Ngân sách nhà nước không đủ để nuôi họ đâu ạ.
Các cụ đi nhậu, tiền thừa khoảng chục nghìn thì sẵn sàng bỏ lại, tiếc gì chuyện vào công viên chơi mất dăm bảy nghìn tiền vé.
Sống thoáng ra 1 tý ạ, khi nào nước mình giàu mạnh, những chuyện này tự nhiên sẽ hết.
Họ đã được nhận lương để làm bảo vệ. Chính vì tư tưởng thoáng và tiếp tay cho cái xấu như cụ làm xã hội ngày càng méo mó!!!!!

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Quần đùi tay ko thì họ coi là thổ dân đi tập thể dục nên miễn phí, quần áo trang bị đầy đủ thì họ coi là "khách" nên thu phí theo quy định. Họ đúng đấy cụ, nên thông cảm & hợp tác (nhà e ngày trước ngay Bách Khoa, mà lắm lần bị đòi thu phí do đi xe máy đèo con vào chơi, e cũng ok)

có ai thắc mắc như mình không?
là người thường xuyên đi chạy ở CV thống nhất, bình thường vào chạy thìchỉ thu tiền vé xe máy 5k, nếu ko đi xe thì tự do vào chạy, lúc thì thu tiền tận 16k-24k tùy ngày hay tối. với cả tại sao mặc quần dài thì vào mất tiền màmặc quầnđùiđi dày thể thao thì vào tự do anh em

MinhHoàng4455

Đi bộ
người già đi tập ai ng ta thu tiền mà đòi ngược. riêng mấy ông bà già họ ko thu. phải đọc xem thu bao nhiêu thu lúc nào chứ. trẻ em vao để chơi khu vui chơi, 2k một trẻ là đắt à? bao nhiêu người đx free thì ko nói, vài ông thỉnh thoảng mới đi hay bị thu vài k
trẻ con đi đúng khung giờ thể dục cũng làm gì có ai thu. còn xác định ra công viên chơi thì vài k nói đến để làm gì.
còn mọi ng vẫn free từ trước 8h sáng và 4 đến 7h tối. mà nếu thể dục thể thao tôi vẫn vào lúc nào cũng đc
.phải hiểu là như thế. thỉnh thoảng ng ta ăn một tí, cái đấy chấp nhận đc,
ông nào bị thu sai thì cứ đi đúng giờ tập, còn đi chơi cứ 4k/ng lớn và 2k trẻ con mà trả
Tôi đây từng có lần vào đấy lúc 6 giờ sáng, nhưng vẫn bị một nữ nhân viên đòi cái khoản phí mà chị đề cập đó. Tất nhiên tôi chẳng bỏ một đồng nào hết. Làm ăn lưu manh bỏ mẹ ra mà lại bảo chấp nhận được ấy hả, định tấu hài chắc? Bố láo bố lếu thế thì đến 1k cũng không thèm nhả nhé, đúng là thể loại mất dạy.

Chỉnh sửa cuối: