[Funland] vé vào cổng Công Viên Thống Nhất

peace_park

Xe buýt
Ai cũng biết là bảo vệ thu bậy, từ nhà nước, báo đài, nhân dân... nhưng ai cũng hiểu cái khó của họ và nên chấp nhận. Nếu họ quá đáng quá (ví dụ: thu tiền cao, thu của người già, của người tập thể dục...) chắc chắn sẽ bị tuýt còi ngay.
Giờ các cụ tưởng tượng 1 công viên lớn như công viên Thống Nhất, không có họ sẽ như thế nào? Trộm cướp, đĩ điếm, nghiện hút... Ngân sách nhà nước không đủ để nuôi họ đâu ạ.
Các cụ đi nhậu, tiền thừa khoảng chục nghìn thì sẵn sàng bỏ lại, tiếc gì chuyện vào công viên chơi mất dăm bảy nghìn tiền vé.
Sống thoáng ra 1 tý ạ, khi nào nước mình giàu mạnh, những chuyện này tự nhiên sẽ hết.
Tất nhiên ko đáng mấy, nhưng tiền trông nom cv e nghĩ quá nhỏ so vs tiền cắt tỉa cây xanh thôi chẳng hạn. Như cv Hòa Bình e thấy đội ngũ bv, chăm sóc cây cỏ cũng rất hùng hậu, buổi tối thì điện đóm sáng chưng. Vậy mà bao năm nay có thu đồng nào đâu.

HaiAn2019

Xe hơi
Ai cũng biết là bảo vệ thu bậy, từ nhà nước, báo đài, nhân dân... nhưng ai cũng hiểu cái khó của họ và nên chấp nhận. Nếu họ quá đáng quá (ví dụ: thu tiền cao, thu của người già, của người tập thể dục...) chắc chắn sẽ bị tuýt còi ngay.
Giờ các cụ tưởng tượng 1 công viên lớn như công viên Thống Nhất, không có họ sẽ như thế nào? Trộm cướp, đĩ điếm, nghiện hút... Ngân sách nhà nước không đủ để nuôi họ đâu ạ.
Các cụ đi nhậu, tiền thừa khoảng chục nghìn thì sẵn sàng bỏ lại, tiếc gì chuyện vào công viên chơi mất dăm bảy nghìn tiền vé.
Sống thoáng ra 1 tý ạ, khi nào nước mình giàu mạnh, những chuyện này tự nhiên sẽ hết.
Ai cũng nghĩ thoáng đc như cụ thì cuộc sống nhẹ nhàng quá, người già trẻ em vào free thì ok chứ thanh niên hay trung niên thì nên nộp tiền coi như phí dịch vụ.

congthuong

Xe điện
Công viên không phải tự phát, Bãi sông hồng giống như là bảo kê.Vấn đề ở công viên là Tự dưng nó mọc lên mà vào đấy chắc.
Cái sai ở công viên là những ng bán vé bán vé mà ko xé vé, hay thu hơn 4k trên giá vé.Ng ta có ghi rõ lúc nào thu tiền, thu bao nhiêu, còn nhân viên thu làm sai thi trực tiếp mà phản ánh.
Tôi nói là chuyện thu tiền ở cv là chấp nhận đc, còn ng ta thấy mình gà đinh thu tiền hơn thì phải nói ngay tại đấy.Kể cả bãi sông hồng, bảo là chỗ này là của chung không đóng tiền. Nếu đúng thì nói ai cũng phải nghe.
Chỉ sợ không dám nói!
Thì các cụ ở đây cũng chỉ nêu vấn đề là thu thì cần minh bạch, và đang nêu vấn đề là 1 số bảo vệ thu không có nguyên tắc, không xé vé.

Có ai phản đối thu 5k hay 10k mà có vé đàng hoàng đâu ?

Hien do

Xe tăng
Thì các cụ ở đây cũng chỉ nêu vấn đề là thu thì cần minh bạch, và đang nêu vấn đề là 1 số bảo vệ thu không có nguyên tắc, không xé vé.

Có ai phản đối thu 5k hay 10k mà có vé đàng hoàng đâu ?
ý tôi là vụ thu sai tiền nó ko nhiều đến nỗi phải bức xúc. vì cv ngoài giờ thể dục ra vắng gần chết. nên nó thu ko đ bao nhiêu. coi như để ng ta đc đồng ra đồng vào cũng đc

petitvanh

Xe tải
Thích còm bác

Dưa_Hấu

Xe hơi
thu vé là thu láo đấy , nhưng thôi cũng đc , dẹp đc bọn nghiện nó vào đây có chỗ tập thể dục là ngon lắm rồi

Trần Gia

Xe tăng
có ai thắc mắc như mình không?
là người thường xuyên đi chạy ở CV thống nhất, bình thường vào chạy thìchỉ thu tiền vé xe máy 5k, nếu ko đi xe thì tự do vào chạy, lúc thì thu tiền tận 16k-24k tùy ngày hay tối. với cả tại sao mặc quần dài thì vào mất tiền màmặc quầnđùiđi dày thể thao thì vào tự do anh em
Nhà e gần đó. Bình thường e đi tập thì chả ai hỏi, có hôm đón F1 đi học về, cho F1 vào dạo Cv thì bị chặn bắt mua vé. E có hỏi thì trả lời là để trả lương cbcnv. Thôi e ủng hộ mấy k để đi dạo cho thư thái :)

Điều hòa gió lạnh 365

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mặc quần đùi chạy thể dục thì họ nghĩ là dân ở gần cv . Còn ăn mặc lịch sự thì họ đoán là khách ở xa đến nên thu vé . Tùy theo cảm tính của họ để thu tiền cụ ak 😄

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
Có điều nghịch lý là nhà hàng kinh doanh có lãi cụ rộng rãi “boa” 100.000vnd.
Còn ở đây người lao động thu được 4.000vnd và 2.000vnd mỗi ngày không Thu được nhiều lượt vào thì cụ lại khó khăn.
Xin nói thêm: em cũng không muốn họ thu nếu chính sách là miễn phí, hoặc có thu thì có biên lai, vé của cơ quan thuế.
Ko phải tiền mà cảm giác trả tiền để đc phục vụ, và nó rõ ràng thì 10k vé vào cổng cũng OK. Càng kiếm tiền mình bạch thì lại muốn tiêu minh bạch. Tip 100k em cũng thấy bõ hơn hẳn ăn bẩn nhập nhèm 1k

sonchu

Xe tải
chiều 16h chiều, 2 người mặc quần đùi, áo phông đi giày thể thao, đi xe máy qua cổng soát vé, chỉ đưa vé xe thôi, bảo trả tiền trước đi tổng 16k, ngạc nhiên. hỏi sao lại 16k, im lặng, thôi bỏ qua. lúc về lấy xe ra hỏi lại thu thế này từ bao giờ tại sao các hôm trước cũng đi giờ này chỉ mất 5k vé xe, NV bảo là đóng ủng hộ CV đi. hỏi tại sao 16k k giải thích rõ. thế cụ có bực k
E thề với các cụ e cảm thấy khó chịu với lối sống bẩn tính như thế này, đừng nói khó khăn, nếu khó khăn xin mời đi làm việc khác nhiều tiền hơn.
E đi ăn nhà hàng e tip 100k e thấy rất bình thường nhưng e vào đây e bị lừa 4k e cũng bực,dù nhiều khi tặc lưỡi bỏ qua như đa số dân mình vậy.

Cho đến 1 hôm e có hẹn với cậu bạn người Pháp, cậu ấy thích chạy bộ nên e bảo ok hẹn ở đó. E đến trước đi cổng Kim Liên, ko thu vé, bạn e đến sau nó để xe ở cổng Đại Cổ Việt, ko ai ghi vé và nó đến cổng Kim Liên vào cùng em.
Lúc ra về e tiễn nó ở cổng Đại Cổ Việt thì đột nhiên có mụ ra thu 20k bảo e truyền đạt lại là 20k e, e cũng hơi shock mà e là người ở giữa e ko biết làm thế nào chả nhẽ lại phân bua cũng ngại. E bảo bạn ấy là bà ấy đòi 20k, bạn đó thì biết và ko tin là lại đi công viên trả 20k, bt chỉ 4-5k và nhất định không trả, bà kia thì giục e "thôi thì 16k, 8k gửi xe, 4k 2 người vé vào". Vâng e cũng hèn, e cũng biết là vào thì thì làm gì có chuyện lúc ra thu vé, e ú ớ kiểu như "đếch biết tiếng A", vậy là bạn ấy đi cùng e mà phải hỏi với 1 bé khác đi vào công viên, xem e đó có phải trả tiền như thế không.
Cuối cùng thì bạn ấy cũng đưa tiền, lúc đưa e có nói, "bọn e đâu vào cổng này đâu" thì mụ ấy bảo "kệ, cứ thu 16k".

Xong lúc chào bạn ấy xin lỗi e vì những rắc rối lúc trả tiền, xong e chỉ nhó mãi 1 câu bạn ấy nói "lúc nãy mày hỏi t ở đây lâu lắm rồi gì có gì t ko thích ở VN không, thì đây, chính là điều mà t ko thích ở VN" .Bạn ấy đi xa rồi mà e vẫn đứng tần ngần 1 lúc, nhiều khi thấy mình hèn, dung túng cho những điều sai trái ạ, cứ như vậy xã hội, con người chả bao giờ tử tế lên được.

Nhiều khi e đi ăn hàng, ra khỏi nhà hàng, đợt tháng vừa rồi, thấy mấy chú bảo vệ mở cửa, suốt ngày ở ngoài nắng nóng bụi mịn, e ra rồi vẫn chạy lại cho 10k, 20k e thấy rất vui, nhưng sao hôm đó e chả mất đồng nào e lại thấy buồn lạ.
cụ mất tiền đúng cổng e cũng bị mất. sự việc gần như tương tự vậy luôn. tiền 4k nhỏ nhưng tức

sonchu

Xe tải
Cùng 1kg ổi ở siêu thị bán 30k. Còn ra ngoài chợ, ng ta bán 15k nhưng cân điêu thành 20k thì chê đắt.
Bỏ ra 100k tip cho khách sạn 5* ko tiếc vì oai và sướng lại thể hiện ta có tiền. Còn ra ngoài trông xe 10k chửi lên chửi xuống.
Vào vịn wonder thì tiền triệu cũng đi, còn vào công viên thì 4k cũng chửi
4k vào công viên thì mua đc không khí trong lành, tốt cho sức khoẻ.Ng ta đã xin mình thì cho ng ta.
Vào mạng theo chai lọ, ni lông rồi vứt đầy ra ai dọn?
4k hay 10k vào công viên mà buồn tè thì cũng đáng. Có gì mà bực.
Không muốn mât tiền thi đi trong giờ đc free thể dục theo quy định!
ông nói mà ko đọc hết coment trên kia, ko bực vì thu giá vé 4k hay 10k nhưng phải rõ ràng, có quy định để người dân hiểu. Nếu đc vậy thì thu 10k 1 vé mà nhà nước quy định thì cũng k ai bực hay ý kiến. nhưng làm ăn mập mờ, hay bắt gà nên 2k cũng bực, cụ hiểu k

sonchu

Xe tải
đề tài này các anh nhà báo sao ko khai thác nhỉ ?
mình cũng đang mong chờ báo nào đấy vào thử đi khảo sát thực trạng mà xem, viết 1 bài cơ quan chức năng, người dân đọc được sờ gáy đến đẻ công viên làm ăn chuẩn chỉnh, đỡ nhiều người thắc mắc mà k làm đc gì. vấn đề này nhiều người cũng hay bực mình nhưng ít người nói vì nghĩ 2k, 3k thì nhỏ ko đáng

sonchu

Xe tải
Nhà báo khai thác xong tp ra quy định ai vào cũng phải nộp tiền thì hết chỗ thể dục free cho mọi người.
cụ cứ suy nghĩ theo lối đó nên VN vẫn mãi ko đi lên được, nghĩ thoáng ra. Nhà nước họ nếu có thu họ cũng đưa ra mức hợp lý, ko ai nói gì đâu, dân bây giờ cụ tưởng là gà dễ ăn à. còn nếu mất tiền 1 chút đúng quy định rõ ràng k mập mờ thì ok. chứ cụ cứ sợ mất tiền, kiểu cài file nhưng phải full- CRACK :))

SesameStreet

Xe điện
ý tôi là vụ thu sai tiền nó ko nhiều đến nỗi phải bức xúc. vì cv ngoài giờ thể dục ra vắng gần chết. nên nó thu ko đ bao nhiêu. coi như để ng ta đc đồng ra đồng vào cũng đc
Thế sao không phải là ngược lại.
Công viên không thu tiền để người già, trẻ em có đồng ra đồng vào?

toimuondie

Xe container
ông nói mà ko đọc hết coment trên kia, ko bực vì thu giá vé 4k hay 10k nhưng phải rõ ràng, có quy định để người dân hiểu. Nếu đc vậy thì thu 10k 1 vé mà nhà nước quy định thì cũng k ai bực hay ý kiến. nhưng làm ăn mập mờ, hay bắt gà nên 2k cũng bực, cụ hiểu k
Sao biết là không ai bực, không ai ý kiến?
Ngày trước công viên Thống Nhất thu vé đúng như này nhưng bị 80 triệu dân phản đối vì họ nó họ cần hàng ngày vào tập thể dục nên cần miễn phí.
Giờ ông lại đại diện cho 80 triệu nhân dân đòi thu đủ, thu đều 10k/người.
Nhà nước cứ quay như chong chóng chiều lòng những người chỉ thích đại diện cho dân như ông.
Ông hiểu không?

Chỉnh sửa cuối:

Baolongkub

Xe tăng
e đi chạy cv suốt e lạ gì
:)) kiểu nam thanh nữ tú vào hú hí thì thu tiền, hoặc gđ đưa con vào cv vui chơi giải trí đạp vịt, mấy trò tô tượng & xe lửa
Còn thanh niên trung niên trẻ con đi bộ tập thể dục vào thì free,
E nói thật trả đáng bao nhiêu xin thì họ vẫn cho mà có ai bắt mua vé đâu :))
Như có đợt e đưa mấy đứa cháu vào cv đi xe lửa thì chả mất đồng nào cả cũng chả hỏi tiền nong gì

Hien do

Xe tăng
Thế sao không phải là ngược lại.
Công viên không thu tiền để người già, trẻ em có đồng ra đồng vào?
người già đi tập ai ng ta thu tiền mà đòi ngược. riêng mấy ông bà già họ ko thu. phải đọc xem thu bao nhiêu thu lúc nào chứ. trẻ em vao để chơi khu vui chơi, 2k một trẻ là đắt à? bao nhiêu người đx free thì ko nói, vài ông thỉnh thoảng mới đi hay bị thu vài k
trẻ con đi đúng khung giờ thể dục cũng làm gì có ai thu. còn xác định ra công viên chơi thì vài k nói đến để làm gì.
còn mọi ng vẫn free từ trước 8h sáng và 4 đến 7h tối. mà nếu thể dục thể thao tôi vẫn vào lúc nào cũng đc
.phải hiểu là như thế. thỉnh thoảng ng ta ăn một tí, cái đấy chấp nhận đc,
ông nào bị thu sai thì cứ đi đúng giờ tập, còn đi chơi cứ 4k/ng lớn và 2k trẻ con mà trả

sonchu

Xe tải
Sao biết là không ai bực, không ai ý kiến?
Ngày trước công viên Thống Nhất thu vé đúng như này nhưng bị 80 triệu dân phản đối vì họ nó họ cần hàng ngày vào tập thể dục nên cần miễn phí.
Giờ ông lại đại diện cho 80 triệu nhân dân đòi thu đủ, thu đều 10k/người.
Nhà nước cứ quay như chong chóng chiều lòng những người chỉ thích đại diện cho dân như ông.
Ông hiểu không?
tôi đang bảo nếu theo kiểu nói của cụ sợ thu, thì nên suy nghĩ vậy, chứ nhà nước là ai mà cụ cứ sợ chuyện đó, họ có ra cái gì nó sẽ công bằng và dân chủ lắng nghe người dân, nhà nước là phụ vụ nhân dân mà cụ lại sợ họ phiền họ đi chiều cụ à :)). mà chứ mọi người đang bàn luận vấn đề bức xúc là làm ăn mập mờ, ko rõ ràng minh bạch. thế ko nói ko ý kiến để vậy mãi ư

Hien do

Xe tăng
cụ cứ suy nghĩ theo lối đó nên VN vẫn mãi ko đi lên được, nghĩ thoáng ra. Nhà nước họ nếu có thu họ cũng đưa ra mức hợp lý, ko ai nói gì đâu, dân bây giờ cụ tưởng là gà dễ ăn à. còn nếu mất tiền 1 chút đúng quy định rõ ràng k mập mờ thì ok. chứ cụ cứ sợ mất tiền, kiểu cài file nhưng phải full- CRACK :))
ông nào bị thu sai thì cứ đi đúng giờ tập, còn đi chơi cứ 4k/ng lớn và 2k trẻ con mà trả.
công viên sao lại ko như dịch vụ? thế tự dưng rác vứt ra nó tự bay đi, đi wc ai là ng dọn dẹp?????
lạ thật, phải hiểu là số đông đều đc miễn phí, thỉnh thoảng có vài vụ như ông, tại sao biết giá ko thắc mâc đòi lại vé đòi lại tiền ngay lúc đó? còn có quy định cứ làm theo,