[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

wave-tau

Xe container
Album này cụ ạ :
Làm cái tài khoản tidal cụ, em thấy giờ trên tidal gì cũng có mà chất luợng khá ổn, nhạc vn các kiểu trên đời đều có.
Hơn 200k/tháng em nghĩ chấp nhận đuợc, còn ko mua của đội rao trên này rẻ hơn.

Honghen2008

Xe container
Bài này hát hôm qua có hay ko các CM.

Loitran

Xe tăng
Vâng, em nghĩ chắc nhầm lẫn gì, chứ trái đất ngừng quay thì làm sao còn bên nhau được. Btw, cụ nhìn giúp em mấy bài Jazz của cụ Loitran còn ko cụ? Em vẫn bị báo link ko còn:(.
Mấy link mới có OK không mợ
Có gì report luôn lát em về em làm lại cho
Giờ em đang ở ngoài

Bang lang

Xe điện
OK, bài dễ nhất để thử nghiệm.... Bản đàn xuân - Lê Thương. Mợ lưu ý hát đúng lớn nhé.. 99% ca sỹ đã hát sai lời. Mỗi em Thuỵ Vân (hình như đứng Á khoa Thanh nhạc - Nhạc viện Hà Nội khoá nào đó) hát đúng lời thì ko đủ "lực" để hát "Lê Thương".
Em nghe bài Bản Đàn Xuân rồi, em ko thích nên chắc ko hát được, ca sỹ hát phải có cảm xúc mới hay. Cụ đổi bài đi, em biết hát Đưa cơm cho mẹ đi cày hay Em đi giữa biển vàng, Dạ khúc..mấy bài đó em lấy 10tr/ bài thôi cụ:))

Asura

Xe tăng
Em nghe bài Bản Đàn Xuân rồi, em ko thích nên chắc ko hát được, ca sỹ hát phải có cảm xúc mới hay. Cụ đổi bài đi, em biết hát Đưa cơm cho mẹ đi cày hay Em đi giữa biển vàng, Dạ khúc..mấy bài đó em lấy 10tr/ bài thôi cụ:))
Đấy là mợ tự làm khó mình nhé. Dạ khúc đi (Nhạc Nguyễn Mỹ Ca, lời Hoàng Mai Lưu). Lấy chị Thu Giang trong Album Tiếng dương cầm làm chuẩn. Giọng chị ấy dramatic quá, em thích mềm mại, colorful hơn chút.

Kiểu Em đi giữa biển vàng thì khỏi cần thuê, nhiều ca sỹ đạt chuẩn lắm, CD rẻ bèo >:)

Bang lang

Xe điện
Đấy là mợ tự làm khó mình nhé. Dạ khúc đi (Nhạc Nguyễn Mỹ Ca, lời Hoàng Mai Lưu). Lấy chị Thu Giang trong Album Tiếng dương cầm làm chuẩn. Giọng chị ấy dramatic quá, em thích mềm mại, colorful hơn chút.

Kiểu Em đi giữa biển vàng thì khỏi cần thuê, nhiều ca sỹ đạt chuẩn lắm, CD rẻ bèo >:)
Thế thôi, em ko hát nữa, kiếm tiền kiểu này khó quá!

Bang lang

Xe điện
Bài này hát hôm qua có hay ko các CM.

Không hay cụ! Nhảy xấu, giọng chênh ( ko xuống thấp được, kiểu mất giọng,) trống điện tử phèng phèng đều đều, đáng ra gần điệp khúc phải dồn bốc bốc mới trọn niềm vui cụ ạ. Cụ đừng buồn:)

wave-tau

Xe container
Mợ bằng lăng tím em hỏi này, mợ đọc xong đống sách nuôi dạy con theo cái kểu nuớc trên đời mà hội nhỏ vẫn chơi đt à ? :D
Thế trong sách viết có khác với thực tế mình dạy hội nhỏ ko mợ, em tò mò hỏi vì em là thằng luời đọc sách, cơ mà đuợc cái hay quan sát xã hội,cuộc sống để đúc kết cho riêng mình khi cần, hay làm bạn với rất nhiều thanh niên vn vừa mới ra truờng bên này , hỏi chia sẻ để biết nó nghĩ gì, muốn gì rồi ngẫm nghĩ mà huớng cho đội f1.
Hỏi ở đây cho riêng tư tí chứ ra thớt sách lại ko hợp. :D

cokimi

Xe điện
Không hay cụ! Nhảy xấu, giọng chênh ( ko xuống thấp được, kiểu mất giọng,) trống điện tử phèng phèng đều đều, đáng ra gần điệp khúc phải dồn bốc bốc mới trọn niềm vui cụ ạ. Cụ đừng buồn:)
Mợ ko hiểu rồi, ý cụ ấy là họ Đờm hqua chắc mở tiệc.

wave-tau

Xe container
Ngoài ra nếu cụ đã chơi Tannoy thì khi cụ mua nó cụ phải biết là mua Tannoy gì? loại nào, rồi nghe gì mới món này?
Và Tannoy không phải Tannoy nào cũng hay và dễ đánh, trong đó một số dòng Tannoy mới thời nay có vấn đề là cùng một model sẽ có cả loại sài Nam châm Alnico và Ferrite, những củ loa Alnico thì luôn ấm tiếng hơn và nhẹ đánh hơn dòng củ Ferrite cũng đồng nghĩa nó luôn mắc hơn
Và thời hiện tại thì một số loa đời mới trên thị trường về Specs của loa họ cũng đánh lận con đen không công bố củ loa sài Nam châm gì? ngoại trừ cái thông số kỹ thuật thực là đẹp nếu coi bằng mắt..........
Nếu cụ chọn đúng dòng Tannoy, cụ chỉ cần cái 2a3 se / 300b se là tưng bừng rồi
Cụ chỉ nên giới hạn nó nghe ít nhạc Việt xưa, Instruments acoustic hay Jazz thì chắc chắn cụ sẽ không thất vọng dù nó không thể hoàn hảo, còn nghe dư chút mid low hay low cụ bán lại cho tay wave tau:D

Hôm truớc em lắp quả chân mới, thay luôn dây loa cho khác bọt, tự nhiên thấy tép chi tiết hơn hẳn, bass lẳn như gái 18, nhanh cơ mà trung sao tự nhiên yếu thế hở giời, cũng có thể do độ cao nữa, chân mới cao hơn cái cũ tầm 10-12 cm và là chân zin. :D
Chắc lại phải thay ..loa, à nhầm thay ghế ngồi nghe. :))

Loitran

Xe tăng
Hôm truớc em lắp quả chân mới, thay luôn dây loa cho khác bọt, tự nhiên thấy tép chi tiết hơn hẳn, bass lẳn như gái 18, nhanh cơ mà trung sao tự nhiên yếu thế hở giời, cũng có thể do độ cao nữa, chân mới cao hơn cái cũ tầm 10-12 cm và là chân zin. :D
Cụ nên thay đổi vị trí ngồi, em nghĩ cụ nên thuê em tóc vàng nào vô ngồi cùng nghe, cụ kêu em đó ngồi trước cụ ngồi lên trên lòng ẻm xem nghe có khác bọt không? có khi nó lại hay quá ấy chứ :D

Loitran

Xe tăng
Ở bển như cụ thì em sẽ thiên hướng chọn loa Anh.
Ý với Phớp làm cái quái gì tốn chỗ để :-*

Honghen2008

Xe container
Hì, bạn này thì hay gì, chỉ là tính thời sự thôi Cụ 😂

hd-vt

Xe container
Ngoài ra nếu cụ đã chơi Tannoy thì khi cụ mua nó cụ phải biết là mua Tannoy gì? loại nào, rồi nghe gì mới món này?
Và Tannoy không phải Tannoy nào cũng hay và dễ đánh, trong đó một số dòng Tannoy mới thời nay có vấn đề là cùng một model sẽ có cả loại sài Nam châm Alnico và Ferrite, những củ loa Alnico thì luôn ấm tiếng hơn và nhẹ đánh hơn dòng củ Ferrite cũng đồng nghĩa nó luôn mắc hơn
Và thời hiện tại thì một số loa đời mới trên thị trường về Specs của loa họ cũng đánh lận con đen không công bố củ loa sài Nam châm gì? ngoại trừ cái thông số kỹ thuật thực là đẹp nếu coi bằng mắt..........
Nếu cụ chọn đúng dòng Tannoy, cụ chỉ cần cái 2a3 se / 300b se là tưng bừng rồi
Cụ chỉ nên giới hạn nó nghe ít nhạc Việt xưa, Instruments acoustic hay Jazz thì chắc chắn cụ sẽ không thất vọng dù nó không thể hoàn hảo, còn nghe dư chút mid low hay low cụ bán lại cho tay wave tau:D

:)) Em hay đọc còm cụ, chất lượng và nghiêm túc như nhà giáo. Dưng vài còm gần đây, nhất là mấy còm đu dây với em thì...chất lượng...phai :P đi ít nhiều, đá xoáy bóp bi gây mất đoàn kết nội bộ cũng da dì lắm. Đúng là "gần mực thì đen..."
:D

Bang lang

Xe điện
Mợ bằng lăng tím em hỏi này, mợ đọc xong đống sách nuôi dạy con theo cái kểu nuớc trên đời mà hội nhỏ vẫn chơi đt à ? :D
Thế trong sách viết có khác với thực tế mình dạy hội nhỏ ko mợ, em tò mò hỏi vì em là thằng luời đọc sách, cơ mà đuợc cái hay quan sát xã hội,cuộc sống để đúc kết cho riêng mình khi cần, hay làm bạn với rất nhiều thanh niên vn vừa mới ra truờng bên này , hỏi chia sẻ để biết nó nghĩ gì, muốn gì rồi ngẫm nghĩ mà huớng cho đội f1.
Hỏi ở đây cho riêng tư tí chứ ra thớt sách lại ko hợp. :D
Cụ cho em nợ nhé, em sẽ kể lể dài dòng với cụ. Mấy hôm nay em di chuyển nhiều nên ngai gõ dài. Thứ 2 em về e tâm sự chia sẻ với cụ:)

Chỉnh sửa cuối: