Vệ sinh và bảo dưỡng khoang động cơ - Những điều cần lưu ý

Trạng thái
Thớt đang đóng

phutran120

Xe tải
Các cụ nên dựng lại việc tranh luận thiếu tính xây dựng đi ạ, không tự nhiên lượng khách hàng ruột của em lại đông như vậy, các cụ thích móc gì, bơm gì, bóp gì thì kính mời các cụ cứ tự nhiên. Nếu cụ làm trong nghề thì em chính thức mời cụ qua nhà ngồi uống với em một chén trà và đàm đạo về sửa chữa hay chém gió cho vui, nhà em cũng có xưởng sơn sửa mà. Lúc đầu em cứ nghĩ cụ là âm binh hay lính đánh thuê nhưng khi lội còm của cụ thì có lẽ là không phải. Nếu cũng là kỹ thuật như nhau em cũng có thể nói thẳng là không ai dám mạnh mồm nói mình là số 1 cả, chỉ cố gắng đáp ứng các yếu tố an toàn, cẩn thận làm đúng quy trình thôi. Thế các cụ nhé :D
Tôi chẳng tranh luận thiếu xây dựng gì cả, tôi chỉ ra đc điểm khác nhau giữa 2 ảnh mà cụ ko phản bác đc, thế thôi, cụ đổi chủ đề nhanh vậy. Còn cái vấn đề rửa máy là tôi nói thẳng là chẳng ai nói trước đc cái gì, chỉ hạn chế đc rủi ro khi rửa. Còn cụ muốn gọi thêm ai hoặc clone thêm cũng đc, t chiều hết

minhX1

Xe buýt
wc toàn bộ em cam thì giá tn cụ? có sạch như don xe cho showrom ko cụ? những chỗ nhựa nội thất nó bạc và xước có phục hồi mới lại ko? tks cụ trc

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
wc toàn bộ em cam thì giá tn cụ? có sạch như don xe cho showrom ko cụ? những chỗ nhựa nội thất nó bạc và xước có phục hồi mới lại ko? tks cụ trc
Tổn thất thế nào em sẽ inbox cho cụ, còn có khôi phục được hiện trạng xe của cụ hay không em cần xem hiện trạng xe của cụ. Chúc cụ một ngày đầu tháng gặp nhiều may mắn !

Phung Thuy

Xe buýt
Cụ chủ báo cho em cái giá. em làm con xe cỏ với ạ.

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Cụ chủ báo cho em cái giá. em làm con xe cỏ với ạ.
Cụ thông báo giúp em xe của cụ là xe gì được không ạ, mini ? Sedan? SUV? hay Big SUV ? em sẽ thông báo giá ngay cho cụ, nhà em em chỉ tính theo kích thước xe và mức độ không sạch của xe thôi. Cảm ơn cụ đã quan tâm !

Phung Thuy

Xe buýt
Sedan cụ ạ.
Cụ thông báo giúp em xe của cụ là xe gì được không ạ, mini ? Sedan? SUV? hay Big SUV ? em sẽ thông báo giá ngay cho cụ, nhà em em chỉ tính theo kích thước xe và mức độ không sạch của xe thôi. Cảm ơn cụ đã quan tâm !

tuandat911

Xe tải
Em muốn làm con lacetti, thời gian và rổ giá sao cụ inbox em với, em chỉ làm sạch khoang động cơ thôi.

DIRE

Xe buýt
Cụ cho ít thông tin về giá rổ + thời gian làm dọn nội thất con mit pajero ợ, nội thất da, lâu rồi chưa dc kỳ cọ

tungkhuyen

Xe điện
Cho e xin giá cả rửa điều hòa, khoag máy con Escape nhé ạ.

tuancisco

Xe tải
em đi rửa xe toàn thấy các cụ taxi phun rửa khoang máy vô tư, em hỏi rửa vậy có sợ bị làm sao không các cụ ý bảo rửa suốt chẳng thấy bị làm sao, vậy mà em vẫn chưa dám thử lần nào

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
em đi rửa xe toàn thấy các cụ taxi phun rửa khoang máy vô tư, em hỏi rửa vậy có sợ bị làm sao không các cụ ý bảo rửa suốt chẳng thấy bị làm sao, vậy mà em vẫn chưa dám thử lần nào
Thực ra các bác chạy taxi toàn chạy xe có động cơ phần điện không phức tạp, nếu xe của cụ như xe taxi đó thì cụ cứ tự tin mà làm, không sao đâu, tránh hộ em hộp cầu chì, cổ hút, bugi và không xịt mạnh nước vào các giắc nối và xịt chéo làm cong các lá thiếc tản nhiệt là ok. Sau đó xì khô lại là ok, mục đích vệ sinh khoang động cơ ở đây là ngoài để làm sạch còn để dưỡng lại các chi tiết nhựa, cao su ... giúp tăng độ bền vì các chi tiết đó luôn nằm trong điều kiện bị om nhiệt - rất nhanh xuống cấp. Chúc cụ thành công !

Trạng thái
Thớt đang đóng