Vệ sinh dàn lạnh cách này có ổn không?

Jo9926

Xe điện
Xe em chạy đã 5 năm chưa động tới điều hòa, bây giờ nó vẫn mát, hơi bị hôi một tý. Bảo dưỡng theo kiểu phải tháo dỡ thì ngại quá. Thấy trên mạng có cái này, em muốn hỏi ý kiến các cụ xem có hiệu quả không. Cụ nào đã dùng cho xin tí cảm nhận nhé.

http://www.vatgia.com/ThanhBinhAuto&module=product&view=detail&record_id=205285
VỆ SINH GIÀN LẠNH
AIR CONDITIONING SYSTEM CLEANER

Tính năng:
Tẩy rửa bám bẩn trong hệ thống lanh. Khử mùi cho xe, tiêu diệt vi khuẩn, mang lại không khí trong lành. Tăng độ lạnh của hệ thống điều hòa nhiệt độ
Công dụng:
Dùng xịt vào bên trong hệ thống lạnh, ngừa các bệnh về hô hấp, hen suyễn hoặc dị ứng do máy lạnh gây ra

Sử dụng:
Tắt chế độ lạnh, mở quạt cao nhất ở chế độ sưởi trong 10 phút để làm khô hệ thống lạnh. Sau đó tắt máy.
Cho đâu vòi vào bên trong nắp máy lạnh trên táp lô và xịt. Để 15 phút cho chất tẩy rửa thấm vào và tiêu diệt vi khuẩn. Sau đó đóng nắp lại và mở chế độ sưởi với mức gió cao nhất. Mở cửa xe để khử mùi.

Tittop9

Xe tải
Em có ý kiến với bác thế này ạ:
Cái lọ đó như quảng cáo có chức năng là diệt khuẩn thôi ạ.
Điều hòa của bác thì lại dùng 5 năm chưa bảo dưỡng thì bụi + chất hữu cơ sẽ két lại và bám rất nhiều vào dàn lạnh. Vậy bác dùng cái lọ đó em e là ko có tác dụng nhiều đâu ạ.
Trị bệnh phải trị tận gốc bác ạ. Mùi hôi nó sinh ra từ những chất bẩn bám trong hệ thống điều hòa bác xịt cái lọ kia vào kiểu như xịt nước hoa xịt phòng vào thôi ạ.
Theo em bác bố trí 1 ngày sang Gara nào đó (bác quen+làm điều hòa tốt) tháo dàn lạnh ra vệ sinh lại + vệ sinh những gì thuộc hệ thống điều hòa thì nó mới sạch sẽ + hết mùi hôi. À mà bác thay cả lọc gió điều hòa nhé.
Ví dụ nhé: Anh em chơi thể thao người bốc mùi ko tắm mà xịt nước hoa cho thơm ý >:)

bluestar2006

Xe container
Điều hòa của bác thì lại dùng 5 năm chưa bảo dưỡng thì bụi + chất hữu cơ sẽ két lại và bám rất nhiều vào dàn lạnh. Vậy bác dùng cái lọ đó em e là ko có tác dụng nhiều đâu ạ.
Trị bệnh phải trị tận gốc bác ạ. Mùi hôi nó sinh ra từ những chất bẩn bám trong hệ thống điều hòa bác xịt cái lọ kia vào kiểu như xịt nước hoa xịt phòng vào thôi ạ.
Theo em bác bố trí 1 ngày sang Gara nào đó (bác quen+làm điều hòa tốt) tháo dàn lạnh ra vệ sinh lại + vệ sinh những gì thuộc hệ thống điều hòa thì nó mới sạch sẽ + hết mùi hôi. À mà bác thay cả lọc gió điều hòa nhé.
Ví dụ nhé: Anh em chơi thể thao người bốc mùi ko tắm mà xịt nước hoa cho thơm ý >:)
Bác nói quá chuẩn rồi ạ.
Bác chủ thớt cứ thế mà thực hiện thôi, chỉ chú ý chỗ nào uy tín - nạp gas xịn để không hại dàn và đường ống, và nhân tiện 5 năm thì cũng thay bộ lọc của hệ thống AC được rồi.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chuẩn ạ, cách này chỉ khử được mùi hôi tạm thời, không "vệ sinh" được gì đâu, một thời gian ngắn lại như cũ

Jo9926

Xe điện
Cảm ơn các cụ, vậy ra chưa có cụ nào dùng cái này à?

trungnh

Xe tăng
Dùng thì dùng rồi, nhưng với mục đích và nhu cầu của cụ thì "cái này" nó chả giải quyết được vấn đề gì đâu. Cụ muốn sạch sẽ thơm tho thì chỉ có tháo hẳn dàn lạnh ra mà vệ sinh lại thôi, phun phun khơi khơi kiểu các chất dung dịch kia thì giải quyết được gì đâu. Địa chỉ để vệ sinh dàn lạnh thì em chỉ ở trên rồi đấy :|

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Dùng thì dùng rồi, nhưng với mục đích và nhu cầu của cụ thì "cái này" nó chả giải quyết được vấn đề gì đâu. Cụ muốn sạch sẽ thơm tho thì chỉ có tháo hẳn dàn lạnh ra mà vệ sinh lại thôi, phun phun khơi khơi kiểu các chất dung dịch kia thì giải quyết được gì đâu. Địa chỉ để vệ sinh dàn lạnh thì em chỉ ở trên rồi đấy :|
trước em bán cái tương tự như thế này mãi, sau thấy nó không kết quả nên không bán nữa

lamtac00

Xe đạp
nói tóm lại là phải dỡ tung hết ra thì mới ăn thua

tide

Xe buýt
Vậy nếu dùng thằng này từ đầu (kiểu như xe mới mua về nửa năm hoặc 1 năm dùng 1 lần chứ ko để 5 năm như cụ chủ thớt) thì có tác dụng gì ko các cụ. HAy vẫn định kỳ vài năm tháo dỡ điều hòa 1 lần.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cách khử trùng như trên ko thể đem lại tác dụng tốt vì vòi chỉ xịt dc vào đoạn ống cuối cùng của hệ thống điều hòa, là chỗ không khí thoát ra. Muốn khử trùng triệt để thì phải làm cho hoạt chất được hút vào bên trong hệ thống điều hòa. Để hút vào dc thì hoạt chất phải được phun thành hạt sương rất mịn có thể lơ lửng trong không khí đủ lâu để di chuyển qua hệ thống điều hòa từ quạt gió, dàn lạnh, lõi sưởi đến các cửa gió.

[video=youtube;dYOONEFsVVc]http://www.youtube.com/watch?v=dYOONEFsVVc&[/video]

nnperav

Xe tăng
Em làm chuột bạch rồi cụ ạ, k ăn thua. Mà bị cái mùi của nó ám vào xe mất mấy hôm, vào xe muốn tắc thở luôn.

haoanhtuan

Xe đạp
theo em voi tu cach cua nguoi tho sua may lanh o to nhieu nam thi bac ma xit cai day chang khac naõit nua hoa thui .dan lanh cua bac van ban nhu thuong .sau nhieu nam rui ma bac chua ve sinh dan lanh se rat ban .khi can ban bam nhieu vao dan lanh se bị bí gió khiến luu luong dio qua dan lanh se giam dan va do lanh cua dieu hoa cung vay .vi vay moi nam nen dinh ky bao duong va ve sinh 1 lan .0976005033
da
d

Austin

Đi bộ
Các cụ mang xe đến Dr COOL ở Lạc Trung mà Vệ sinh nội soi giàn lạnh. Thời gian mất khoảng 30’, không phải tháo lắp Tablo, không phải xả ga, xả dầu mà mát lạnh như mới. Địa chỉ chính xác em ko nhớ nhưng số điện thoại ở đó là 0913215979. Từ 5 năm nay, em mang xe đến đó vệ sinh nội soi đều như vắt chanh.

Em xin phép đánh dấu để làm nội soi cái xem thế nào.
Thanks Các cụ
Các cụ mang xe đến Dr COOL ở Lạc Trung mà Vệ sinh nội soi giàn lạnh. Thời gian mất khoảng 30’, không phải tháo lắp Tablo, không phải xả ga, xả dầu mà mát lạnh như mới. Địa chỉ chính xác em ko nhớ nhưng số điện thoại ở đó là 0913215979. Từ 5 năm nay, em mang xe đến đó vệ sinh nội soi đều như vắt chanh.

malogl

Xe tải
xin phép đánh dấu tét cụ nhe

willboy

Xe buýt
Dr-Cool, Vừa mang qua, Chẳng biết Dr từ đâu mà có, chẳng biết giỏi tới mức độ nào nhưng thái độ của bác chủ và thợ đều ko chấp nhận được!

Chỉnh sửa cuối:

chip__bi

Xe máy
Dr-Cool, Vừa mang qua, Chẳng biết Dr từ đâu mà có, chẳng biết giỏi tới mức độ nào nhưng thái độ của bác chủ và thợ đều ko chấp nhận được!
Chất lượng ổn không cụ em quan tâm cái này hơn :)