[Funland] Về Quảng Ninh sinh sống, liệu có nên không các cụ?

VuNgoanMuc

Xe điện
Con Ngán như cụ nói nó có vỏ màu xám , sống dưới bùn đất nước mặn, giá ngán chuẩn tầm 400k-600k, loại này rất nhiều đạm, rất tốt cho các phụ nữa trước và sau sinh, sau sinh phụ nữ ăn thì rất nhiều sữa cho con bú, các Nam giới ăn cũng rất tốt . Ngán muốn ăn thêm ngon thì cứ cho thêm gia vị, rau mùi... vào trong miệng nó rùi quấn dây chỉ kín miệng để hấp xả hoặc quấn giấy bạc để nướng thì TỐN RIỆU cụ ạ.đặt biệt ăn lo ngán thì cụ cũng không bao giờ bị đầy bụng, hoặc đau bụng vì bản chất ngán rất lành, ngán vân đồn QN là ngon nhất, còn ngán trong Nam mang ra thì ko ngon bằng và giá rẻ hơn. 1 người ưa thích món Ngán said.
Em bị nghiện ngán, ăn liên tục cả tuần không chán :D ... mà ngán thì ăn ở QN con kích cỡ vừa phải là chuẩn nhất rồi.

sthd

Xe lăn
Số liệu năm nào thế bác????
trước 30/4/2021 em
em chủ quán cf trả lại, còn tưởng trả nhầm
ăn bún, bánh đa, phở, từ sáng đến đêm, quán gần ub tỉnh, đường cắt ngang nối từ NVC sang TQN, sạch, ngon, đầy đặn. bánh đa bề bề, cua biển, gạch hoặc trứng cua, ăn xong còn sợ thừa đạm, bị gout. ăn một bát 40k là no, thay bữa luôn. quán ấy bán nhiều bánh đa, bún phở, nhưng gọi nồi lẩu hay gà, bò... để nhậu cũng có. đường cắt ngàng nên không ồn, không bụi. nhà hơi cũ nhưng sạch sẽ

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Xe điện
Em được offer một công việc ở Hạ Long, Quảng Ninh, liệu có nên bỏ Hà Nội ko các cụ? Về thì sẽ phải kiếm nhà kiếm cửa, di cả nhà về, được cái là có cơ phát triển hơn. Cuộc sống ở QN có ổn so với HN ko? Cảm ơn các cụ đã tư vấn.
Về QN mới được tắm biển, ở HN đố các cụ đấy

Demchinhhang.net

Xe container
QN hay mà, từ hồi có cao tốc em đi liên tục, kể cả năm ngoái có Covid vẫn có hôm em phi xuống chơi ăn uống tí tối về. Không dịch dã chắc tháng em đi 1 lần (có thể về luôn hoặc ở lại tùy hứng) có khi chỉ là chạy bộ và ăn HS rồi về:D
Nếu thu nhập gấp đôi gấp ba HN và có cửa lâu dài cụ chủ nên đi, cho con cái thay đổi môi trường học tập (có khi kém hơn) cũng là 1 cách phát triển bản thân. Nhóc nhà em hồi bé mẫu giáo thôi cũng 9 trường khắp HN -SG mới chịu vào lớp 1:))

Demchinhhang.net

Xe container
Chuẩn. Cái gọi là "chiều sâu" mới là thứ mang giá trị lớn nhất.
E hay đi lang thang khắp miền bắc và mỗi khi cần dừng chân e luôn tìm đến 1 là Hải Phòng, 2 là Nam Định để tìm cái chiều sâu đó.
Có mấy TP mà e chẳng có chút cảm xúc gì là: Thái Nguyên, Phủ Lý, Yên Bái, Hà Giang, Cẩm Phả, Hạ Long, Bắc Giang.
Có mấy TP cũng tạm được: Lào Cai, Bắc Ninh, Vĩnh Yên.
Hà Giang với Yên Bái mà không đi công tác kiếm tiền ai vào thành phố chơi cụ ơi:D

Ớt xanh

Xe điện
trước 30/4/2021 em
em chủ quán cf trả lại, còn tưởng trả nhầm
ăn bún, bánh đa, phở, từ sáng đến đêm, quán gần ub tỉnh, đường cắt ngang nối từ NVC sang TQN, sạch, ngon, đầy đặn. bánh đa bề bề, cua biển, gạch hoặc trứng cua, ăn xong còn sợ thừa đạm, bị gout. ăn một bát 40k là no, thay bữa luôn. quán ấy bán nhiều bánh đa, bún phở, nhưng gọi nồi lẩu hay gà, bò... để nhậu cũng có. đường cắt ngàng nên không ồn, không bụi. nhà hơi cũ nhưng sạch sẽ
Em đang sống đúng nơi bác tả đấy ợ,
Nhà 10 triệu/m2 chắc là không phải đâu .
Trục Trần Quốc Nghiễn bác không có 250 tới 300 triệu/ 1m2 đừng hỏi.
Còn phía trong làm gì còn giá 10triệu đất giá đó chắc ngoài TP rồi bác.

RealHomes

Xe tải
Bđs đường bao biển nó tăng vòn vọt mấy năm nay cụ ạ. Dì em kể biệt thự bao biển nó tuyền trên 200tt/m2.
200/m là đúng r cụ. Đà Nẵng - Nha Trang toàn 260-300 có khi còn hơn mà đất còn có 50 năm

sthd

Xe lăn
Em đang sống đúng nơi bác tả đấy ợ,
Nhà 10 triệu/m2 chắc là không phải đâu .
Trục Trần Quốc Nghiễn bác không có 250 tới 300 triệu/ 1m2 đừng hỏi.
Còn phía trong làm gì còn giá 10triệu đất giá đó chắc ngoài TP rồi bác.
quanh FLC hà khánh 10tr mà

AkiraBin

Xe tăng
Chuẩn là HL Cẩm Phả nhạt cụ ạ, kể cả phát triển như bây giờ, em từng sống dọc cái đất QN từ Uông Bí HL CP Tiên Yên Đầm Hà Móng Cái vào những thời sôi động mở cửa biên giới... ăn chơi dăm bữa nửa tháng thì ok chứ ở hẳn thì tối đến buồn lắm, ko thể như HP hay mấy TP gần HN như Vĩnh Yên hay Bắc Ninh...
Vâng cụ, Đợt gần đây nhất 2018 nhà em đi tua Cát Bà & HL, ở cát bà 3 đêm xong về tính ở HL thêm 2 đêm, nhưng ở hết 1 đêm nhà em quyết định về vì không ai thích nữa. (trước đó thì em đi HL cũng nhiều, từ thời chưa lấy vợ đã đi) ngoài ra đầu xuân cũng hay cùng anh em trong cty đi lễ Yên tử xong đi đền Cửa ông rồi về nghỉ qua đêm ở HL. Nói chung thấy nó nhạt nên chỉ đi đến nơi về đến chốn như một chuyến công tác đơn thuần thôi :))

Em mà như cụ chủ thì em cũng chọn phương án, là cứ một mình xuống đó cày một thời gian cảm nhận văn hóa nếp sống nơi đây xem ntn đã, thỉnh thoảng đưa vợ con xuống chơi vài ngày, nếu cả nhà thấy hợp thì chuyển sau cũng chưa muộn. HN đầy nơi đáng sống chỉ sợ không có nhiều lúa, đường xá cầu vượt cũng cải thiện quá nhiều rồi, sáng vừa xem bài báo nói về mấy nút GT khu Long biên thấy quá đẹp.

Em bị nghiện ngán, ăn liên tục cả tuần không chán :D ... mà ngán thì ăn ở QN con kích cỡ vừa phải là chuẩn nhất rồi.
Món này thì người nào thích ăn thì nhớ cái vị ngọt, ngậy, hơi chát, và bùi . nói chung ăn món này không quá đắt nhưng chất lượng rất tốt, chỉ cần 3-5 con cho vào nấu với rau NGÓT là nhà 3-4 người ăn quá tuyệt.

Honda 2015

Xe hơi
Ở đâu kiếm dc nh xèng thì nơi đó đáng sống 😁.

acferraris_01

Xe máy
không phải quảng cáo cho quê hương đâu nhưng qn quá ổn, cái gì cũng có. Ae họ hàng bạn bè em làm ở qn đều phát triển tốt, chỉ có em là kém cỏi phải bon chen trên hn :((

money_talk

Xe tăng
cụ cần phân biệt Hạ Long ko đại diện cho Quảng Ninh.
Công việc ổn thì Hạ Long thôi nhé rất đáng để sống.
Nhiều con đường đẹp lãng mãn đến nghẹn thở mà ko đâu có dc.
hàng ngày sống kiểu gia đình thì ok, rẻ và khá đầy đủ.
Dịch vụ văn hoá thì vứt, ko có nhiều.
Dịch vụ giải trí thì tuỳ người nhưng có đủ và cực đắt đỏ.
Con cái học hành bình thường thì OK, nhưng chuyên với nâng cao là toi đặc vì ít lựa chọn. Con cái sau vài năm có thể nói ngọng theo ví dụ :“nời thề lon lước”
Dịch vụ Ẩm thực nhà hàng cực nhiều, rất OK nhưng đắt nảy người. Ẩm thực đường phố thì còn gọi Hải Phòng là sư phụ chưa dám nói với HN.
Grab đến 12trưa gọi khó như lên trời.
Điểm du lịch lừa đảo, chụp giật Sầm Sơn còn fai thua.
Chuyện khó tin nhưng có thật là mưa to có thể ngập lụt ỏ trên đồi cao.
là thanh niên thì giữ mình tương đối cẩn thận vì bẫy nghiện nhiều hơn nơi khác.

Chỉnh sửa cuối: