[Funland] Vé máy bay nội địa quá đắt, dân VN đổ xô du lịch Thái, TQ

connguatrungsinh

Xe tải
Em hỏi cụ là cụ thể là chợ nào rồi đấy, cụ đã trả lời đâu?
Em đã trả lời to rõ ràng rất rõ ràng là chợ đêm lớn nhất BK ( e có nhớ tên đâu) Anh ko đọc kĩ chưa gì đã nhét chữ vào miệng em!
Còn giá thì có sao e nói vậy, em mua chai bia Chang to đùng với miếng gián chiên với Xôi xoài e ngồi e ăn, tính 1 hồi thì chai Chang 55k!

Nowherelands

Xe buýt
Em đã trả lời to rõ ràng rất rõ ràng là chợ đêm lớn nhất BK ( e có nhớ tên đâu) Anh ko đọc kĩ chưa gì đã nhét chữ vào miệng em!
Còn giá thì có sao e nói vậy, em mua chai bia Chang to đùng với miếng gián chiên với Xôi xoài e ngồi e ăn, tính 1 hồi thì chai Chang 55k!
Em đang so sánh giá qua các thời kỳ cụ ạ, để nói về chuyện lam phát không kém gì mình, chứ không phải đi mỗi một lần. Bangkok nó 5-7 cái chợ đêm, em đi nhiều mà cũng chưa biết cái nào lớn nhất đâu cụ ạ.

ipanema

[Tịch thu bằng lái]
Em đang so sánh giá qua các thời kỳ cụ ạ, để nói về chuyện lam phát không kém gì mình, chứ không phải đi mỗi một lần. Bangkok nó 5-7 cái chợ đêm, em đi nhiều mà cũng chưa biết cái nào lớn nhất đâu cụ ạ.
Chưa biết thì GG ko mất phí nhé.
Lạm phát, tiền mất giá thì như e đã nói, thời 200x 1USD ăn 42-43baht giờ 1USD=35baht;))

Nowherelands

Xe buýt
Ko nhiều như cụ tưởng tượng đâu.
BTW cái chợ 1/2 đêm Silom-Patpong 1 thời chen chân ko dc đã bị cq dẹp mấy năm nay rồi, chán.
Tấm chiếu mới lại thích thể hiện nhỉ? Thế Chinatown có chợ đêm không? Khaosan có chợ đêm không? Hai cái này lại nhỏ hơn cái Patpong ấy à?
Ngay chỗ tôi ở ngày xưa gần ga Suthisan cũng có chợ đêm luôn, lớn phết bán đủ thứ như Đồng Xuân, dân địa phương nói mình mới biết.

connguatrungsinh

Xe tải
E đi sao e chém vậy thằng HDV bảo lớn nhất thì lớn nhất, tối e đi dạo masa chân với nhậu chơi chơi! Thì giá e nhớ vậy, sai đúng ko bàn nhưng tranh luận e đâu nói lạm phát hay nhét chữ với chém gió Anh!
Còn Thái Lan bọn e đi như đi chợ, mua vé làm cái đùng bay qua chơi cái về, đi té nước cũng vui đi đảo cũng ok hay đi xàm pe đê cũng được!

thanhphuong06

Xe tải

Nowherelands

Xe buýt
Vụ AliPay hay WeChat, là tôi chém, :D.
Còn tôi có người nhà ở Len, suốt ngày mời qua.
Thủ tục loằng ngoằng, nó, 1 công ty du lịch xịn, phải mời sang chơi.
Đúng là bây giờ giá đang rẻ nhờ Tỷ giá, bay qua Beijing là nhanh và hợp lý nhất.

Nó bẩu tôi, sang phải có thổ dân dẫn đi, không sẽ khó khăn.
Hoặc đắt.
Mấy cái newcar bay màu hết rồi à?

The Silent

Xe tăng
Đang nói chợ đêm BKK cụ xòe cái Chao Phraya boat ticket ra làm gì thế ;))
Mà cụ đi từ 1/2023, từ đó tới nay bao nhiêu vật đổi chợ dời rồi tranh nuận với người vừa đi 2024 về, tài ghê ;))
Nếu chưa đi chợ đêm bao giờ thì cụ GG search cái Jodd fairs xem có phải nó lớn nhất BKK thời điểm 2024 này hay ko rồi ný nuận tiếp, nhé ;))
Thôi kệ, cụ í chắc mới đi. Ngồi du thuyền trên sông ChaoPraya còn chả biết đang ở đâu. Tranh luận làm gì. :D

bau67

Xe container
Tuần trước em chở người nhà lên sân bay trả phép hè để về Đức, thấy nhiều người Việt chọn đi Qatar lắm, cô em còn bảo ơ nhà kia cùng về với em đấy. Nhưng dạo này thấy cân hành lý có vẻ siết chặt, rất nhiều gia đình sau khi cân mà quá cân đều phải ra ngoài để dỡ bớt hành lý. Người nhà lại chủ quan không mang túi đi theo nên cầm gói lớn gói nhỏ trên tay, nhìn khá là nhếch nhác. Cô em về đến Đức còn kể vào đến cửa tàu bay lại cân carry on nhát nữa, bác nào nặng quá lại phải quay đâu, chắc mua thêm cước.
Nhân viên sân bay mình làm thế chứ Hãng nó không làm. Nhà Cháu bay Qatar và đi Doha rồi thấy thế.

antidau

Xe container
Chợ đêm là chợ đêm nào?
Em nhầm ko có chai 650 mà là chai 750ml, Bangkok em chưa thấy chỗ nào bán rẻ hơn 7/11.
7/11 siêu thị mini bán đồ uống vẫn cao hơn ở chợ
Vào siêu thị to như Tops Market mới là rẻ nhất <):)

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
VN giá rẻ cạnh tranh hơn Thái nhé.;))
Nhưng phục vụ thì lởm. Nói chung dịch vụ ở mình nó kém, làm ăn kiểu chụp giật, vì vậy khách chỉ đi một lần và ko muốn quay lại.

Opel Astra

Xe điện
Tuần trước em chở người nhà lên sân bay trả phép hè để về Đức, thấy nhiều người Việt chọn đi Qatar lắm, cô em còn bảo ơ nhà kia cùng về với em đấy. Nhưng dạo này thấy cân hành lý có vẻ siết chặt, rất nhiều gia đình sau khi cân mà quá cân đều phải ra ngoài để dỡ bớt hành lý. Người nhà lại chủ quan không mang túi đi theo nên cầm gói lớn gói nhỏ trên tay, nhìn khá là nhếch nhác. Cô em về đến Đức còn kể vào đến cửa tàu bay lại cân carry on nhát nữa, bác nào nặng quá lại phải quay đâu, chắc mua thêm cước.
Xứng đáng mà bác.
Quy định nó báo trước từ vài chục năm, vẫn cố tranh thủ hoặc xách lậu, thì ráng chịu vậy.

XSim

Xe container
Xứng đáng mà bác.
Quy định nó báo trước từ vài chục năm, vẫn cố tranh thủ hoặc xách lậu, thì ráng chịu vậy.
Thế nên ngày trước em toàn bay VNA chứ không để ngoại tệ chảy ra nước ngoài vì bay VNA dễ xin quá cân hơn :))

connguatrungsinh

Xe tải
Qua check vé cho các cụ xong thấy vé cũng không đắt nên em book luôn, giờ đang ở Nha Trang rồi nè :))
Tắm cái làm hải sản tối đi dạo dạo, sáng dạy sớm cafe hít thở không khí biển, giải stress mà kết nối được các thành viên gia đình!
P/S E đang xem lịch trình e chạy Ninh Thuận chơi do có đường đi đẹp!