[Funland] Vé máy bay nội địa quá đắt, dân VN đổ xô du lịch Thái, TQ

alceste

Xe điện
Lều báo và một số nhân dân bẩu máy bay bị thiếu. Em vẫn thấy mbay nằm đắp chiếu ở các sbay.
Mọi lần thì chỉ thấy mbay của VJ, hôm nay để ý thấy cả mấy cái mbay của VNA bịt kính buồng lái bịt động cơ nằm chơi.
Cái chiện thiếu là cái chiện hì hì.
Máy bay VJ là thuê, mỗi năm hết đâu chừng nhiều triệu đô. Cụ là chủ doanh nghiệp cụ có để máy bay nằm chơi và vãn phải trả tiền thuê năm ko? Kể cả máy bay mua đứt cũng là chi phí vốn.
Nó ko phải bảo dưỡng hay sửa chữa bắt buộc thì chẳng phải đẩy nó ra vận hành luôn. Chứ có lịch rồi máy hỏng mà phải thuê ướt máy bay của hãng khác, gần đây thấy rất nhiều, thì khác nào thiếu tiền vay bank cột điện đâu cụ.
Comment cũng phải nghĩ tí chứ ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Em rất thích du lịch Quảng Bình vì 2 lý do. 1. Nhiều bãi tắm, ko nhất thiết phải tắm ở Đồng Hới, em có thể chọn Bảo Ninh nhưng nước vẫn đẹp và biển trong. 2. Quảng Bình ít dân, thưa, sống cỏ vẻ chậm, kiểu như Bình Định nên vào đó nghỉ mát thoáng, đồ ăn cũng rẻ. 3. Sắp tới xong đg Cao tốc, chạy Hà Nội - Quảng Bình chỉ 6,5-7 tiếng thôi, sẽ thu hút thêm nhiều khách du lịch.
QB là nơi rất đáng để đi, đi xe riêng thì 1 chuyến có thể đổi địa điểm mấy chỗ cho phong phú nếu ở lâu.

DCCHA

Xe buýt
QB là nơi rất đáng để đi, đi xe riêng thì 1 chuyến có thể đổi địa điểm mấy chỗ cho phong phú nếu ở lâu.
Em toàn đi xe nhà vào QB, ăn uống cũng cứ chạy ven biển đầy chỗ ăn, chẳng cần phải Đồng hới. Quảng Bình giá resort còn rất rẻ, ở thích mà.

hairyscary

Xe điện
Thế mà bác không chạy đến, lật cái tấm Bịt động cơ, chụp cái ảnh post lên, cho tụi lều báo và một số nhân dân trắng mắt ra????
Em chạy tới được em chạy ngay :D

Máy bay VJ là thuê, mỗi năm hết đâu chừng nhiều triệu đô. Cụ là chủ doanh nghiệp cụ có để máy bay nằm chơi và vãn phải trả tiền thuê năm ko? Kể cả máy bay mua đứt cũng là chi phí vốn.
Nó ko phải bảo dưỡng hay sửa chữa bắt buộc thì chẳng phải đẩy nó ra vận hành luôn. Chứ có lịch rồi máy hỏng mà phải thuê ướt máy bay của hãng khác, gần đây thấy rất nhiều, thì khác nào thiếu tiền vay bank cột điện đâu cụ.
Comment cũng phải nghĩ tí chứ ạ.
Vầng. Em để phần nghĩ cho cụ, để cụ có dịp luyện tập :P