Về định hướng cho con cái, xin ý kiến các cụ.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Trọc ơi, trưa nay ngồi cảnh gù bàn định hướng nhé

stevejob

Xe buýt
Bác stevejobs ơi,

Em nghe bác kể thấy du học Sing có vẻ cũng ổn nhỉ - chi phí không đắt đỏ như em nghĩ mà môi trường có khi cũng không thua VN mình mấy. Em có 1 F1 mới vào lớp 10, bác tư vấn giúp em là nếu sang năm đầu tư cho nó đi Sing học nốt 2 năm cuối cấp có được không? Nếu thế thì phải bắt đầu từ những việc gì, tỷ dụ như học ở trung tâm nào và chuẩn bị apply vào đâu?

Nếu lúc nào bác rỗi rãi thì em mời bác cafe hoặc bia rồi bác tư vấn giúp em nhé, tuy nhiên thì chi phí thổi kèn cho xxx nghe bác tự chịu nhé<:-P
Kỳ cạch gõ 1 hồi để trả lơi cụ mà đâu mất tiều rồi, túm ngắn lại thì việc cụ cho cháu sang khi đang học cấp 3 ở VN là phải chấp nhận đau thương 1 chút là phải lùi lớp, có thể chỉ vào được các trường bình thường, có thể sẽ rất vất vả để theo kịp chương trình và các bạn vì ở Sing cấp 2 đã phân ra các loại trường khác nhau theo năng lực học sinh (giỏi, khá và nghề), để sang được trường công bên đó thì cháu cần tham dự kỳ thi AEIS (Admission Exam for In'l Student), căn cứ vào điểm thi đó thì cháu sẽ được xếp vào các trường tương ứng, cụ có thể tham khảo thêm http://www.moe.gov.sg/education/admissions/international-students/
Để có thể thi được cài nì thì cũng có các trung tâm luyện cho người Vn mình và họ cũng sẽ tư vấn cho luôn, nếu cụ quyết tâm thì em tìm lại mấy thông tin này giúp cụ sau.