[Funland] Về công tắc thông minh

ngoctu2109

Xe tăng
Dùng món này kết hợp với mấy kịch bản cũng tiện, VD đi về nhà đèn sảnh tự sáng, tháo giầy dép đi vào xong nó tự tắt k phải đụng tay, bình nóng lạnh 5h chiều bật 30 phút rồi tự tắt (k sợ quên) ... kết hợp với mấy con google home ra lệnh bằng mồm cũng vui vẻ, coi như cho trẻ con học tiếng anh luôn.

trungthu2020

Xe tăng
Dùng món này kết hợp với mấy kịch bản cũng tiện, VD đi về nhà đèn sảnh tự sáng, tháo giầy dép đi vào xong nó tự tắt k phải đụng tay, bình nóng lạnh 5h chiều bật 30 phút rồi tự tắt (k sợ quên) ... kết hợp với mấy con google home ra lệnh bằng mồm cũng vui vẻ, coi như cho trẻ con học tiếng anh luôn.
Kịch bản em ưa thích nhất là .... 2 vk ck đang abc thì bật bình nóng lạnh, xong có nc nóng tắm luôn, chứ đang cao trào mà để a dậy bật bình nước, nhất là lúc trời rét, xúc than xong mà ko có nước nóng vệ sinh công cụ lao động thì bách nhục các cụ ạ

Dzon

Xe điện
Nhà em tất cả mọi thứ đều khôn trừ con gấu, nó cứ ra khỏi nhà là thò cả bàn tay vào dập aptomat tổng bụp phát đi cả nhà :( nên em dẹp hết các loại thông minh cho đỡ lãng phí
Phong cách gấu nhà cụ rất hợp với tên nick của cụ :D

Leean

Xe tăng
Cụ cứ tưởng tượng:
- Sáng thức dậy, trong lúc cụ ở trong WC ngẫm sự đời thì ở ngoài bếp, máy pha cafe đã hoạt động. Rèm cửa tự mở ra đón ánh sáng.

- trong khi cụ đi làm thì robot hút bụi, lau nhà hí hoái làm nhiệm vụ của nó.

- Khi cụ sắp về đến khu vực chung cư, chưa gởi xe, thì máy nước nóng bật lên chờ sẵn, đèn đóm mở sẵn, máy lạnh cũng mở sẵn chờ cụ. Mùa đông thì máy sưởi sẽ hoạt động trước chờ cụ.

...vài kịch bản nho nhỏ vậy thôi.
thiếu 1 em đã tắm rửa sach sẽ khô ráo và nằm chờ, quan trọng cái này

telefunken

Xe tải
Các cụ trang bị cho nhiều mục đích chứ em chỉ cần dùng cho tưới cây và bật máy pha cà phê thôi , em mua ổ cắm thông minh của Rạng Đông , nó có chế độ bật tắt bằng tay phòng khi mất wifi , chấu cắm tương thích với đa số phích cắm và dòng cực đại đạt 16A

ngoctu2109

Xe tăng
Kịch bản em ưa thích nhất là .... 2 vk ck đang abc thì bật bình nóng lạnh, xong có nc nóng tắm luôn, chứ đang cao trào mà để a dậy bật bình nước, nhất là lúc trời rét, xúc than xong mà ko có nước nóng vệ sinh công cụ lao động thì bách nhục các cụ ạ
Đc hết, cụ có muốn k thôi, thế nó mới gọi là smart hôm chứ cụ

Mraaa

Xe tăng
Có cụ nào đã từng sử dụng công tắc thông minh chưa nhỉ? Sắp tới mình làm nhà có ý định sử dụng công tắc thông minh có thể điều khiển từ xa qua wifi mà đang phân vân ưu nhược trong khi sử dụng. Rất mong được mọi người tư vấn.
Nếu ngân sách cụ ổn, tầm 2tr đổ lên cho mỗi mét vuông sàn cho hạng mục này (diện tích càng lớn thì đơn giá càng giảm xuống) thì cụ thử tìm hiểu về KNX. Nó là tiêu chuẩn lâu đời nhất và cao nhất về nhà thông minh trên thế giới.

phoxadan

Xe đạp
Dùng khoảng gần chục cái công tắc tuya cho các đèn hơn 2 năm, nói chung ổn định, tiện cái đứng đâu cũng bật tắt được đèn trong nhà

vuquochung74

Xe hơi
nhà mình cũ, nên cũng tự mua trên shopee rồi tự đấu nối theo youtube, hàng trung quốc nhưng thấy cũng tiện phết, thỉnh thoảng cũng bị lỗi ko nhận thì bật cầu dao khởi động lại là xong, lắp mấy cái mesh để phủ net toàn nhà. thử xem trên shopee hàng cty của vn đắt gấp đôi. đấu cũng không quá khó. tắt mở trên điện thoại cũng tiện.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Thì cần phải kết hợp công tắc cơ thôi. Chứ ỷ lại hoàn toàn cho thiết bị cũng khó. Vì có nguyên nhân bất khả kháng nữa.
Mấy cái phổ biến cái nào cũng có nút nhấn bằng tay cụ ạ nhưng vấn đề là nó không hoạt động độc lập nếu mất kết nối được ý (hoặc em chưa biết).
Nguyên nhân bất khả kháng có chập điện thì cái CB nó tự biết mà nhẩy nhót rồi.

muagiaiphong

Xe hơi
Vấn đề là giữa lúc cao trào thì cụ có mở app ra bấm được không, hay lúc đấy thăng hoa quá nên quên sạch.
Chính ra có kích hoạt bằng giọng nói, như kiểu hét to "Chị google bật nước nóng cho em" nhỉ.

trungthu2020

Xe tăng
Vấn đề là giữa lúc cao trào thì cụ có mở app ra bấm được không, hay lúc đấy thăng hoa quá nên quên sạch.
Chính ra có kích hoạt bằng giọng nói, như kiểu hét to "Chị google bật nước nóng cho em" nhỉ.
thực tế của em chuẩn bị dạo đầu là bật
các bnl em đặt tự động sau 45 hoặc 60p thì tắt
nói chung có nhiều kịch bản cho việc này cụ ạ

vuquochung74

Xe hơi
công tắc thông minh hẹn giờ bật tắt hàng ngày, hẹn bật cho bọn f1 nó dậy đi học, rồi hẹn tắt tự động, ngoài ra mua thêm ổ cắm tự động hẹn giờ bật tắt các thứ cũng tiện, mùa đông bật nóng lạnh, ai có sân vườn bật bơm nước vân vân

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
cụ làm cái aptomat thông minh luôn. wifi cấp cái pin dự phòng cho nó (để điều khiển cái aptomat này khi mất điện lưới), gấu nhà cụ có dập thế chứ dập nữa ở 1 nơi xa cụ bật qua app nhẹ têng.
Nhà em đang làm đây
Nhà mất internet thì tịt ngóm hết cụ ạ!

vuquochung74

Xe hơi
nếu đổi mạng net thì mất công cài đặt lại , cũng nhanh thôi, quan trọng là sự tiện lợi công tác wifi mang lại.

tuctuc2010

Xe điện
Mấy món này chắc chỉ hợp cụ nào ở nhà tầng nhỉ? Chứ chung cư có vài bước chân là bao quát cả căn hộ, cần gì phải quản lý ứng dụng như lày.
Cần chứ cụ, ví dụ cụ đi đâu xa có thể xem nhà tắt hết tb điện chưa. Như nhà em thì còn dùng để tắt máy lạnh của trẻ con. Chúng nó vào phòng lúc nào cũng bật 18 độ, gió to nhất. Em toàn phải để chế độ tự động tắt điều hòa