[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

Arjuna85

Xe tải
Cụ đặt ngược lại câu hỏi được không?
Trong mọi cuộc xung đột, chiến tranh những người chịu đau khổ, thiệt thòi nhất chính là những người dân và những người lính của đất nước đó. Chẳng ai có thể vui khi những người dân, người lính bị ngã xuống nhất là khi họ ngã xuống không hoàn toàn vì tổ quốc mà vì những toan tính của ngoại bang và sự ích kỷ của những người lãnh đạo. Theo cụ thì những người dân và những người lính Ucr, Nga bây giờ họ có vui không, có muốn thế này không?
Cụ không phải dân Ukraine
Nên cụ không có quyền phán xét thay cho họ.
Cụ chỉ cần biết họ đang chiến đấu bảo vệ Tổ Quốc của họ.
Giống như tổ tiên từng chiến đấu bảo vệ Tổ Quốc.
Như thế là đáng được tôn trọng và vinh danh

Supercub_90

Xe điện
Cụ không phải dân Ukraine
Nên cụ không có quyền phán xét thay cho họ.
Cụ chỉ cần biết họ đang chiến đấu bảo vệ Tổ Quốc của họ.
Giống như tổ tiên từng chiến đấu bảo vệ Tổ Quốc.
Như thế là đáng được tôn trọng và vinh danh
Thôi cụ ạ, dẹp mấy cái trò vinh danh và dăm ba lời lẽ sáo rỗng ấy đi. Họ là những con người và đương nhiên họ cần được tôn trọng, cái cần tôn trọng nhất đối với họ là quyền được sống.
Rất tiếc là em không phải là cụ để chỉ được biết thế này và chỉ được biết thế kia. Chỉ thế này, chỉ thế kia trừ khi là một công cụ cụ ạ.

chinsu1989

Xe hơi
kèo mõm
tàu giờ lộ cái nhục cái hèn của mình ra
to mồm dọa nạt cho lắm rồi bà mỹ đến đài xong cũng ko dám làm gì =))
à dạo qua 1 vòng FB thấy trước những cu cậu ủng hộ nga đánh u cà thì nay lại ko dám ủng hộ tàu đánh đài ??

Thôi cụ ạ, dẹp mấy cái trò vinh danh và dăm ba lời lẽ sáo rỗng ấy đi. Họ là những con người và đương nhiên họ cần được tôn trọng, cái cần tôn trọng nhất đối với họ là quyền được sống.
Rất tiếc là em không phải là cụ để chỉ được biết thế này và chỉ được biết thế kia. Chỉ thế này, chỉ thế kia trừ khi là một công cụ cụ ạ.
cả dân thường lẫn binh lính 2 bên nga + u cà đều bị chết rất nhiều,
tất cả chỉ vì putin hiếu chiến chủ động gây chiến mà ra.
giờ chỉ cần nga ngừng xâm lược thì sẽ ko còn người chết cho cả 2 bên nữa

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
kèo mõm
tàu giờ lộ cái nhục cái hèn của mình ra
to mồm dọa nạt cho lắm rồi bà mỹ đến đài xong cũng ko dám làm gì =))
à dạo qua 1 vòng FB thấy trước những cu cậu ủng hộ nga đánh u cà thì nay lại ko dám ủng hộ tàu đánh đài ??

cả dân thường lẫn binh lính 2 bên nga + u cà đều bị chết rất nhiều,
tất cả chỉ vì putin hiếu chiến chủ động gây chiến mà ra.
giờ chỉ cần nga ngừng xâm lược thì sẽ ko còn người chết cho cả 2 bên nữa
tôi 1 rồ trung lập có đôi lời gửi tới cụ và các cụ ủng hộ Đài đang xâm lược đảo Ba Bình
Đài Loan dám tuyên bố độc lập ko ?

tại sao TQ cho hải quân, không quân tập trận ngay không phận và vùng biển Đài ko dám làm gì ?

vậy thì chuyến viếng thăm này đâu có ý nghĩa gì ?

đáng lẽ phải ủng hộ Tàu đập Đài, vì 2 thằng này chả tốt đẹp gì, có thế chúng mới yếu đi, các nước đang có tranh chấp với chúng dễ thở hơn, đằng này lại ủng hộ 1 thằng hóa ra vẫn rồ tàu thôi chứ chả tốt đẹp gì, tàu mao hay tàu tưởng thì cũng là tàu

Rõ ràng chuyến thăm thách thức của con mụ pelosi kia gây căng thẳng , phức tạp thêm tình hình tại biển đông và hoa đông, gây mất an ninh khu vực nhiều hơn là lợi ích, giờ giá hàng hóa nhập khẩu cũng tăng vì TQ cấm bay, cấm tàu bè quanh khu vực diễn tập

Chỉnh sửa cuối:

trungthu2020

Xe tăng
tôi 1 rồ trung lập có đôi lời gửi tới cụ và các cụ ủng hộ Đài đang xâm lược đảo Ba Bình

tại sao TQ cho hải quân, không quân tập trận ngay không phận và vùng biển Đài ko dám làm gì ?

đáng lẽ phải ủng hộ Tàu đập Đài, vì 2 thằng này chả tốt đẹp gì, có thế chúng mới yếu đi, các nước đang có tranh chấp với chúng dễ thở hơn, đằng này lại ủng hộ 1 thằng hóa ra vẫn rồ tàu thôi chứ chả tốt đẹp gì, tàu mao hay tàu tưởng thì cũng là tàu
Yếu hơn thì còn dám làm gì nữa cụ? Nước nào chả thế

Hại Điện

Xe container
Các cụ OF thông thái lẫn "mát rượi" cho em hỏi: TQ tốn bao nhiêu tiền để bảo vệ bà Pelosi trong thời gian bà ấy "Đến, Ở và Rời đi" khỏi TW nhỉ ?

Không muốn "khách" đến, nhưng khách đến rồi thì phải cắn răng bảo vệ an toàn tuyệt đối. Cay nhỉ ? :D

• Vodka
Reactions: XPQ

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Thì đài nó yếu hơn tàu nó ko dám làm gì chứ sao?
Mà cụ ủng hộ tàu đập đài à?
tôi muốn cả 2 thằng Tàu này cắn nhau, vì chỉ có thế các nước đang có tranh chấp với chúng mới dễ thở hơn, TQ thì mạnh sẵn rồi, Đài thì có Mỹ bảo kê, cả 2 thằng Tàu xanh đỏ này thay nhau quậy phá cướp biển đảo các nước xung quanh

Các cụ rồ Đài tức là các cụ cũng rồ Tàu đấy, Đài ko là tàu thì là Mỹ chắc, nếu vậy thì Mỹ cũng đang gián tiếp xâm lược đảo lớn nhất của VN là đảo Ba Bình

trungthu2020

Xe tăng
tôi muốn cả 2 thằng Tàu này cắn nhau, vì chỉ có thế các nước đang có tranh chấp với chúng mới dễ thở hơn, TQ thì mạnh sẵn rồi, Đài thì có Mỹ bảo kê, cả 2 thằng Tàu xanh đỏ này thay nhau quậy phá cướp biển đảo các nước xung quanh

Các cụ rồ Đài tức là các cụ cũng rồ Tàu đấy, Đài ko là tàu thì là Mỹ chắc, nếu vậy thì Mỹ cũng đang gián tiếp xâm lược đảo lớn nhất của VN là đảo Ba Bình
Oánh nhao làm gì cụ? chỉ khổ dân đen

.Bo My

Xe lăn

Rõ ràng chuyến thăm thách thức của con mụ pelosi kia gây căng thẳng , phức tạp thêm tình hình tại biển đông và hoa đông, gây mất an ninh khu vực nhiều hơn là lợi ích, giờ giá hàng hóa nhập khẩu cũng tăng vì TQ cấm bay, cấm tàu bè quanh khu vực diễn tập

View attachment 7292600
Coi như chính thức xóa bỏ đường trung tuyến ở eo biển. Từ nay Tàu tha hồ xâm nhập biển Đài nếu Mỹ không có hành động

LangLe2021

Xe tải
Tàu chính thức gọi tập trận là tập trận phong tỏa
Tàu sẽ thực thi chủ quyền kiểu lấn dần trên biển quanh Đài Loan, sẽ có màn gờm nhau với các CBG Mỳ, không khác hạm đọi Soviet đối đầu hạm đội Mỳ hồi chiến tranh 6 ngày Arab-Ixrael.

Như vậy giá vận tải biển sẽ tăng, kinh tế cả Đài và TQ đều ảnh hưởng, TQ bắt buộc phải chi cho quân sự. Coi như Mỳ mở mặt trận mới để kéo Tàu vào xung đột, không cho ngồi yên hưởng lợi.

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Coi như chính thức xóa bỏ đường trung tuyến ở eo biển. Từ nay tha hồ xâm nhập biển Đài
quá đúng, Đài giờ thiệt hơn trước, vậy mà phe rồ đài coi như chiến thắng lừng lẫy =))

Ga_son

Xe điện
Xét về thế cục 1 nước lớn như nước em, thì thế trận TQ-ĐL nên giữ hiện trạng như vậy, chừng nào TQ chưa thu phục đc ĐL thì chưa có ý đồ tiến xuống phía Nam được. Vậy TQ tiến xuống phía Nam mà ko cần thu phục ĐL có được ko? điều này tương đối mạo hiểm, hiện nay sườn phía đông tàu toàn đồng minh Mỹ có mỗi anh Ủn anh trai em thì lại hơi yếu về kinh tế nên cũng khó trông đợi về mặt lâu dài. Anh zai Nga thì đang yên đang lành lại sang Thái Lan phẫu thuật giới tính chả trông mong j tính đàn ông của anh ấy nữa, TQ thu phục ĐL là có cớ và có thể giải thích đc với nhân dân trong nước và thế giới (chính sách 1 TQ) nhưng TQ muốn xuống phía nam là đánh vào 1 nước có chủ quyền trừ phi liều như Nga thì mới dám làm, nhưng với bản chất của TQ họ sẽ ko làm như vậy.

fadco

Xe container
Anh chỉ biết 1 mà không biết 2
Anh hỏi dân đài thử 1 lần, mày là Chinese à, nó sẽ xua tay như đuổi tà "không, 100% không phải, bọn tao không có 1 chút nào liên quan đến Chinese cả"
Nhìn cơ cấu xã hội của thằng đài, giống bọn âu cựu đến 90% luôn
Cái này đúng, đối tác em bên Taiwan còn bảo bọn mày đừng mua hàng tàu chất lởm khởm lắm,:)))