[Funland] Về chuyến công du của Chủ tịch hạ viện Mỹ đến Đài Loan

Kurumasuki

Xe container
Thế giới giờ nguy hiểm hơn rất nhiều rồi cụ.Nhiều thằng muốn ngoi lên còn mẽo lại suy yếu quá nhiều.Mỗi lần đổi ngôi thì máu phải chảy thành sông thôi.Ngày xưa mẽo phế truất anh lên ngôi số 1 thì cũng phải trải qua 2 cuộc thế chiến mới xong.Giờ e chỉ tò mò lần đổi ngôi này quy mô bao nhiêu máu sẽ đổ.Trước mắt nga u cà rô8f
Phụ thuộc hoàn toàn vào công nghệ tên lửa
Hiện tại thì Nga đang ưu thế, Tàu chưa đủ tuổi, Mỹ mà ko cố tìm được cách khắc chế thì phen này nguy.

Mr.V1

Xe tải
10 ngõ 33 phố nguyễn an ninh quận hoàng mai hà nội
Cụ ko trả lời em ạ?

Cụ ạ. Con chó nó sủa 3 tiếng, không bằng nó cắn một nhát. Nga, Mỹ có nhiều kinh nghiệm thực chiến, còn Trung Quốc thì 2 lần thực chiến gần đây nhất đều ôm đầu máu chạy về khóc với mẹ già. Hai vụ đó, cũng đã mấy chục năm trước rồi.

Giờ có nói gì, cũng chỉ là chó sủa to mồm thôi.
ĐÁNH, VÀ PHẢI ĐÁNH THẮNG, thì em mới tin.
Khựa nó táng nhau sòng phẳng với mẽo ở triều tiên và nó thắng rồi đấy.2 vụ gần nhất là vụ nào nhỉ ấn với trung thì trung nó chiếm 300 km2 của ấn giờ vẫn đang đóng quân đấy.Khựa nó cũng từng vả thẳng mặt liên xô rồi nhé cụ.Nhật giờ còn lại gì ngoài là con chó ngoan của mẽo.

Dogmatix

Xe tăng
Thế này giống như Mike Tyson vào làng tán gái bản nhỉ, chỉ nghe lác đác mấy tiếng chửi thề hậm hực sau bụi tre, tuyệt nhiên chả thấy bóng anh trai làng nào dũng cảm nhảy ra dùng Kungfu tay bo với nó. Thằng Mỹ nó khiếp thật vào tận làng người ta mà cướp gái, vậy mà người ta cũng chỉ quan ngại chả dám làm gì?
Thử hỏi Mỹ đế có dám làm chuyện tương tư với gấu Nga không.? Xin thưa là thách cụ cũng không dám nghĩ đến chuyện làm vậy, gấu nó vả cho vỡ alô luôn và ngay.
Cú bình tĩnh ngồi đợi đi cái đã nào. Cụ nói như kiểu mọi việc ĐÃ XẢY RA rồi ko bằng. Khi nào em Mỹ qua Đài ta hãy bàn như cụ nói.

gld

Xe điện
K cản đc mụ Si thăm Đài thì Xi Jin Ping sẽ mệt với nội bộ vì sắp ĐH oảng ở Khựa roài

Hanamlut

Xe buýt
Em chắc chắn Tàu không dám.

Kurumasuki

Xe container
Khỏi nói nhiều, đợi hết Covid cứ gom góp tiền sang Nhật 1 chuyến (nếu nó cấp cho visa) chen nhau tranh cướp mua hàng vs dân TQ trong các siêu thị Nhật là biết liền ;))
Siêu thị Nhật toàn hàng Tàu

Mr.V1

Xe tải
Phụ thuộc hoàn toàn vào công nghệ tên lửa
Hiện tại thì Nga đang ưu thế, Tàu chưa đủ tuổi, Mỹ mà ko cố tìm được cách khắc chế thì phen này nguy.
Khựa chưa đủ tuổi với mẽo ở sân khách thôi chứ sân nhà khựa thì nó vẫn thừa sức ăn dc mẽo cụ.Hệ tên lửa thì khựa thậm chí còn vượt mẽo điều này chính mẽo cũng công nhận rồi.Lần cuối khựa mẽo vả nhau thì khựa thắng

doccocuukiem

Xe điện
Tính cách người Tàu không thế đâu cụ, ngay cả chính sách ngoại giao của TQ giờ cũng vân thế, họ chỉ o ép , cứng rắn với nước yêu hơn thôi, với thằng to như Mỹ , thì TQ vẫn lấy thỏa hiệp làm trọng.Quan điểm của họ là " Quân tử 10 năm trả thù chưa muộn" họ đã nhịn 100 năm nay rồi, giờ thêm nữa cũng là bình thường. Họ có được ngày hôm nay cũng vì chính sách rồng ẩn mình, hổ đội lốt cừu. Ngay TQ tiêu diệt đế quốc Mỹ không còn xa nữa , nhưng chắc chắn không phải là bây giờ.
Còn chiêu " mượn dao giết người" nữa, đợi thêm khoảng 100 năm nữa có thằng nào mạnh lên nó hất đổ và diệt thằng Mỹ, thế cũng coi như nó nằm trong kế hoạch trả thù giúp mình rồi :))

Đại Ba

Xe điện
Khựa nó táng nhau sòng phẳng với mẽo ở triều tiên và nó thắng rồi đấy.2 vụ gần nhất là vụ nào nhỉ ấn với trung thì trung nó chiếm 300 km2 của ấn giờ vẫn đang đóng quân đấy.Khựa nó cũng từng vả thẳng mặt liên xô rồi nhé cụ.Nhật giờ còn lại gì ngoài là con chó ngoan của mẽo.
Hai vụ gần nhất.

Vụ thứ nhất là đánh nhau với Việt Nam từ 1979 đến 1984.

Vụ ấy Trung Quốc thắng Việt Nam, cụ ạ, vì đã "dạy cho Việt Nam một bài học".

Chỉ tiếc là chưa được ăn sáng ở Hà Nội, ăn trưa ở Sài Gòn. Nhưng ko sao, giờ mình sang Việt Nam ăn buffet, ăn sạch sành sanh, cũng coi như là đã trả thù dân tộc rồi.

Chỉnh sửa cuối:

stormer

Xe máy
Trung Quốc khác Nga nhiều lắm, Nga nó là cường quốc quân sự thật 100%, còn Trung Quốc thì sao nhỉ trong 1000 năm trở lại đây trừ mấy bận quấy phá mấy nước nhỏ xung quanh (sau cũng bị oánh cho co vòi) thì toàn bị đô hộ, bị Mông cổ đô hộ vài trăm năm, bị Mãn Thanh đô hộ vài trăm năm, bị phương tây làm thịt vài chục năm rồi bị Nhật đô hộ 1 thời gian, cơ bản chủ yếu thời gian của TQ trong 1000 năm trở lại đây là bị các nước khác đô hộ, nên em thực sự không hiểu cái khái niệm cường quốc quân sự từ đâu mà lại được gán cho Trung Quốc. Đấy là em nói từ hiện tại nhìn về còn tương lai em ko bàn nhé vì không dám chém gió

vocuc_trongrong

Xe tăng
Cụ ko trả lời em ạ?

Cụ ạ. Con chó nó sủa 3 tiếng, không bằng nó cắn một nhát. Nga, Mỹ có nhiều kinh nghiệm thực chiến, còn Trung Quốc thì 2 lần thực chiến gần đây nhất đều ôm đầu máu chạy về khóc với mẹ già. Hai vụ đó, cũng đã mấy chục năm trước rồi.

Giờ có nói gì, cũng chỉ là chó sủa to mồm thôi.
ĐÁNH, VÀ PHẢI ĐÁNH THẮNG, thì em mới tin.
Tàu cần 1 đối tượng phù hợp để "luyện quân" nên Đài mới là lựa chọn khả dĩ nhất đấy cụ. Nhất tiễn tam điêu, vừa luyện quân, vừa lấy lại đất, vừa mở đường ra biển lớn luôn.
Tàu giờ là siêu cường thách thức ngôi vương rồi, giờ có muốn ẩn mình cũng chẳng ẩn nổi nữa. Nên việc j đến ắt phải đến thôi. Việc đáng Đài cũng ko đồng nghĩa sẽ phải đánh với Mỹ + đồng minh ngay. Vì chắc chắn Mỹ sẽ ko vì Đài mà cương với Tàu nếu Tàu cũng ko chủ đích cương với Mỹ.
Nên với truyền thống "bán chác, trao đổi" trong quá khứ thì Mỹ lại chỉ trích miệng. Đánh Tàu trên truyền thông và dúi vũ khí cho Đài sống lâm sàng qua đường Nhật Bản thôi ah.

Ga_son

Xe điện
Bỏ vkhn ra thì khựa vẫn ăn sống thằng nhật thôi.Quy mô hải quân khựa nó còn lớn hơn mẽo rồi chỉ thua số lượng tsb với máy bay thôi còn tàu chiến nó vượt về số lượng rồi
Vậy thì ra chiếm Điếu Ngư thôi, đảo mà TQ đang cho là của họ mà. Năm 88 nó cũng hơn ta nó chiếm mấy đảo Trường Sa đấy, chả biết ra cách Điếu Ngư được 50 Hải Lý ko? =))

Mr.V1

Xe tải
Hai vụ gần nhất.

79 nó thua nhưng từ năm 84-89 nó win cụ ah khi chiếm được hàng loạt điểm cao mà ta không lấy lại được sau nhờ ngoại giao nó mới trả lại.Còn thằng khựa nó đấm nhau thẳng mặt với liên xô ấn và mẽo rồi đấy

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
E nghe nhiều nhưng ko hiểu sen đâm qte nghĩa chính xác là gì vậy cụ.
Hồi bé em thấy tranh áp phích, đọc báo thấy ghi Mỹ là tên sen đầm quốc tế.
Cụ lên hỏi chị Gù ra ngay ạ.

Rinoceronte

Xe máy
Hai vụ gần nhất.

Nó chỉ đảo quân liên tục ở biên giới. Biến biên giới Việt Trung thành cái lò luyện quân. Còn Việt thì căng mình trên 2 mặt trận. Dù sao Việt cũng chịu thiệt hơn.

Mr.V1

Xe tải
Vậy thì ra chiếm Điếu Ngư thôi, đảo mà TQ đang cho là của họ mà. Năm 88 nó cũng hơn ta nó chiếm mấy đảo Trường Sa đấy, chả biết ra cách Điếu Ngư được 50 Hải Lý ko? =))
Chờ kèo u cà nga xong thế đơn cực của mẽo bị phá vỡ thì kiểu gì đài với nhật cũng là ưu tiên hàng đầu của khựa.Nó không dễ để mất đảo đâu

Hôm nay Pelosi chủ tịch Hạ viện Mẽo lên đường công du châu á, và sẽ thăm Đài Loan. Đã có những lời lẽ đe dọa từ phía Trung Quốc sẽ bắn rơi chuyên cơ của Pelosi. Liệu chó sủa sẽ không cắn hay sẽ là bắt đầu của cuộc chiến ngay trong khu vực. Nếu điều đó xảy ra liệu cuộc sống chúng ta có bị đảo lộn?
Quen đè nước nhỏ thôi, chơi với tay to, nó vả cho rơi răng, cụ cứ yên tâm là sẽ không có binh đao gì sất

Hanamlut

Xe buýt
Các cụ lo xa quá, mình dân Việt thì lạ gì Tàu nữa, doạ mồm vớ vẩn vậy thôi, bắn tên lửa với chiến tranh gì.
Em luôn tin là sẽ không có chuyện gì xảy ra. Nhưng không hiểu sao, lần này các cụ Ợp Phơ đa phần lại tin có biến.

Em vào hóng ... giờ ủng hộ bên nào cũng thấy hơi sai sai ... chỉ là sai ít hay sai nhiều :D

Chốt lại em hóng Pelosi đến Đài Loan .. xem thằng Tàu có dám lấy tiêm kích lên ốp máy bay của Pelosi hay ko? Nói mà ko làm đc thì hèn quá he he