[Thảo luận] Về câu hỏi: Bằng chứng đâu khi bị phạt

longphamhoai

Xe tăng
Theo em các cụ cứ chạy cẩn thận, quan trọng nhất là các cụ xác định có thời gian để tranh cãi với XXX không??? Nếu các cụ có thời gian và thích cãi nhau thì các bác nên nhớ XXX Hà Nội có đường dây nóng để báo tình trạng XXX ăn bẩn đấy. Em kể ra đây không khải để khoe nhưng các cụ cũng có thêm 1 công cụ để dọa lại XXX. Năm 2007 em đã có lần đi 2b bị XXX vẫy lại vì tội vượt đèn đỏ nhưng đèn bị hỏng. Sau màn chào hỏi, em nói em không vi phạm, XXX nói em có vi phạm lại còn tuyên bố hùng hồn là "những người hay cãi như anh chúng tôi gặp nhiều rồi", "cứ giam xe về Đội rồi giải quyết". Em nghe câu đó xong, em đứng ngay đó gọi ĐT lên 1080 hỏi ngay số đường dây nóng phản ánh tình trạng XXX ăn bẩn và làm không đúng luật. Nghe thấy em hỏi xong và ghi lại số các chú XXX dừng tay ghi biên bản, hỏi thăm em làm ở đâu, em làm gì..abcd... linh tinh. Sau đó chú ấy nói "chúng tôi gọi anh lại chỉ để nhắc nhở thôi, anh làm gì mà nóng thế". Rồi thả lại em. Bây giờ em đi đường vẫn gặp chú XXX đấy vì chú ấy hay ngồi uống nước chè trước của cơ quan em. Bây giò nói chuyện ngày xưa, chú ấy cho biết bọn kiểm tra của đường dây nóng xuống thế nào các chú này cũng phải lo lót, nộp thuế này nọ... nên tốt nhất là không để bọn nó xuống.

Tuy nhiên nói đi thì cũng phải nói lại, các cụ đang đi chơi, đưa gấu và F1 đi, nếu đúng 100% thì cũng nên cãi, nếu 50-50 thì nên chọn phương án khác vì mình sai rồi, giảm thiểu thiệt hại. XXX thì bao giờ xung quanh cũng có bọn "chim lợn" xe ôm hàng nước là nhân chứng, cụ cứ cân nhắc về thời gian để xem có cãi hay không nhé. Được vạ thì má đã sưng. Tốt nhất là chạy cẩn thận, đi chơi thì đừng để tốn thêm chi phí vô ích.

xanh

Xe điện
XXX nó thiếu gì người làm chứng cho nó là mình đi sai.
Ví dụ mấy thằng xe ôn gần đó lúc nào cũng sẵn sàng làm chứng cho nó cụ ạ.
Mình cũng có vài người làm chứng là mình không đi sai thì xxx làm sao ?