[Funland] Về cái chết và sau khi chết

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng trên thiên địa không biết kiếp trước nó sống như thế nào mà kiếp này nó số hưởng thế không biết...

Ban Ho Travel

Xe hơi
Nhiều cụ, mợ ofer cũng có tuổi rồi nhỉ. Em có mấy câu hỏi:

1. Các cụ đã chuẩn bị gì để đón nhận cái ngày phải bỏ cái xác phàm này chưa?

2. Sau khi chết, chúng ta thế nào? Về đâu?
1. Không việc gì mà phải chuẩn bị cả, vì nó là quy luật. Cứ nhẹ nhàng như lúc đầu cụ đến với cuộc sống.
2. Xác thì về chuỗi thức ăn của tất cả sự sống. Hồn thì tùy... ;))

Có cụ nào bị ngất chưa, em nghĩ nó giống như ngất, không nhận thức gì cả.
Em hôm nọ bị lật xe lộn mấy vòng va đập mà vẫn tỉnh như sáo, đến lúc lộn xong tự nhiên buồn ngủ không cưỡng được, nhắm mắt ngủ một giấc ngon chắc khoảng chục giây thì tự nhiên sợ chết quá tỉnh choàng dậy tìm cách chui ra lúc đấy mới thấy đau, chắc cái chết nó cũng như lúc cơn buồn ngủ ập đến thôi.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Nghiệp chúng sanh có 2 loại cộng nghiệp và biệt nghiệp cụ ạ. Có điều con mắt phàm phu chúng ta ko nhìn được.
Cá nhân em thì lý thuyết của cụ là bịa hết, hướng con người đến 1 niềm tin, để điều khiển.

XPQ

Xe cút kít
Ông Khâu nước Lỗ bên Tàu biên tập Luận ngữ có câu " Vị tri sinh yên tri tử" nghĩa là "Việc sống lo chả xong, đeo quan tấm việc chết'.

Bao đời này, nhân dân thế tục toàn thế giới quả thực đã theo lối nghĩ này để sống làm người.

Cũng ông Khâu giảng là, nếu bảo không có ma thì thây chết chúng nó quăng ra đường gây mất vệ sinh mà nếu bảo có ma thì chúng nó lại kéo nhau chết theo ông bà ông vải hết lấy ai cày ruộng.

Riêng về nhẽ này em quả phục ông Khâu sát đất.

Lẽ có ma, chủ yếu từ mồm bọn thầy cúng thầy bái là bọn kiếm cắn từ sự chết. Phần còn lại thì từ mồm bọn a lô vuông dùng những chuyện hoang đường để tán nhảm nhằm lừa tình lừa tiền hoặc bâng quơ câu chuyện giết thời gian.

Ánh Trần Fr

Xe tăng
E đoán vậy. Nhưng chết già mới dc cảm giác vậy. Ông nội em mất rất nhẹ nhàng như đi ngủ, nhưng chắc cụ có linh cảm hay sao, hôm đó lại bảo trẻ con xuống hết nhà dưới ngủ.
Các cụ cho em hỏi slogan "những người hay nói đạo lý thì sống như xxx" thì thuộc giáo phái nào ạ?
Ơ, thì họ theo giáo phái xxx thì mới "sống như xxx" chứ cụ.

Mới nhìn thấy cái áo đã chém như mình là cây bông. :D:D:D:D:D:D
2 hệ tham chiếu nên trao đổi rất khó cụ ợ. có điều cụ ko thể phủ nhận đó là Vũ trụ vận hành theo luật Nhân quả và nó phức tạp hơn những gì chúng ta nghĩ. Cụ có bao giờ trồng cây cam mà ra quả bưởi không, ko cụ nhé!

Trước kia e nghèo xơ xác, trả bao giờ có tiền. Sau e đọc sách biết đc là muốn có tiền fai biết cho đi. Thế là e gồng mình đem tiền đi làm tiwf thiện. Cho đc ai là cho tất. Sau 5 năm
cuộc đời e thay đổi hẳn, nhà, xe đủ cả. Tiền cứ chảy vô túi ầm ầm. Thế mới nạ các cụ ợ :)

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Trước kia e nghèo xơ xác, trả bao giờ có tiền. Sau e đọc sách biết đc là muốn có tiền fai biết cho đi. Thế là e gồng mình đem tiền đi làm tiwf thiện. Cho đc ai là cho tất. Sau 5 năm
cuộc đời e thay đổi hẳn, nhà, xe đủ cả. Tiền cứ chảy vô túi ầm ầm. Thế mới nạ các cụ ợ :)
E gửi STK cụ từ thiện em 5 củ nhé, tết nhất đến nơi, đói thối mồm :D cảm ơn, cảm ơn, cảm ơn :D

• Vodka
Reactions: XPQ
E gửi STK cụ từ thiện em 5 củ nhé, tết nhất đến nơi, đói thối mồm :D cảm ơn, cảm ơn, cảm ơn :D
Có ô e họ vay e 20tr nộp tiền đất. E bảo a ko có 20tr cho vay nhưng a cho chú 10tr luôn. Chỉ cần trong 1 tháng ngày nào chú cũng dành 1 giờ tụng Kinh niệm Phật. Thế mà ko làm đc đó cụ :))

XPQ

Xe cút kít
2 hệ tham chiếu nên trao đổi rất khó cụ ợ. có điều cụ ko thể phủ nhận đó là Vũ trụ vận hành theo luật Nhân quả và nó phức tạp hơn những gì chúng ta nghĩ. Cụ có bao giờ trồng cây cam mà ra quả bưởi không, ko cụ nhé!
Bác nói theo hệ nào? Em nghĩ là em đang đoán đúng bác mượn hệ nào để chém nên em mới bảo bác chỉ nhìn thấy cái áo mà chém như mình là cây bông. Những người biết đủ biết đúng thì họ không hay chém như bác. :D:D:D:D:D:D:D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Bác nói theo hệ nào? Em nghĩ là em đang đoán đúng bác mượn hệ nào để chém nên em mới bảo bác chỉ nhìn thấy cái áo mà chém như mình là cây bông. Những người biết đủ biết đúng thì họ không hay chém như bác. :D:D:D:D:D:D:D
Vì đa số mọi ng đều như cụ nên ở cty e im thin thít về chuyện Phật pháp, nói ra ng ta bảo điên hoặc lịch sự thì bảo mình chém. Mà chém cũng ko oan vì nó ko fai cái biết do mình thấy, chẳng qua là niềm tin thôi

Big Bang

Xe điện
Cũng bình thường thôi, cháu chết mấy lần rồi nên cháu biết

XPQ

Xe cút kít
Vì đa số mọi ng đều như cụ nên ở cty e im thin thít về chuyện Phật pháp, nói ra ng ta bảo điên hoặc lịch sự thì bảo mình chém. Mà chém cũng ko oan vì nó ko fai cái biết do mình thấy, chẳng qua là niềm tin thôi
Nếu như bác nói vốn không phải cái biết mà chỉ là tin thế thôi thì tốt nhất ta không bàn trịnh trọng làm gì. Còn chém thì thả mái mà!

johnson321

Xe tải
Chết ko phải là an nghỉ à, nhiều người muốn tự tử cũng là vì thế, họ thấy cuộc sống khổ sở, rệu rã quá, bế tắc nên muốn chết để được yên tĩnh nghỉ ngơi đấy.