[Funland] Về các quán ăn không cho khách mang đồ ăn uống bên ngoài vào?

ubisapro

Xe trâu
Trong các tiệc sn ace cơ quan hay có mang rượu theo, đôi khi ko đc mở rất ức chế. Còn tính phí dù đắt chút e thấy ok.
Đó là do khi đặt ko hỏi rõ. E đi quán lạ, có nhu cầu mang rượu vào thì thường hỏi phí. Đắt quá thì … chọn quán khác. Ko hỏi mà cứ khơi khơi mang vào, lúc tính phí cao thì cũng nhọc.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng.
Xưa. Bọn em uống rượu trắng từ chai lavie cầm theo.
Ra tính tiền, nó đòi ddoif + + tiền rót rượu.
Bạn em lừ mắt bảo quản lý: Xăng giờ hơi rẻ.
Nó Câm :P
Thế gấu quá. .. cc chắc có điếu cày cầm.theo rồi :D

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ ghét quán nào k cho mang rượu vào
Tsb rượu quán uống lần nào về đau đầu muốn chết lần đó nhất là rượu ngoại hoặc vodka cá sấu
Em nói thật.
Em mà là chủ quán thì em thu phí rượu 50k/mâm với rượu Tây. Uống cả ngày cũng được nếu tự rót.
Rượu ta em thả free :D

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Vào quán trước khi gọi đồ cứ thẳng thắn hỏi rõ ràng có cho mang đồ uống ngoài vào không, cho thì tính phí thế nào. OK thì ngồi còn không thì next.
Đến cái bọn CGV xem phim nó còn cấm tiệt mang đồ ăn thức uống mua bên ngoài vào, bắt phải mua đồ tại quầy của nó nữa là

conco1978

Xe điện
Nhiều quán bỏ quy định tính phí khi mang rượu ở ngoài vào rồi

fishbed4

Xe tăng
Cccm có thấy thoải mái không, lần sau có muốn quay lại không nếu quán ăn qui định như vậy.

E gặp 1 số quán cafe, quá ăn có biển đề mấy dòng ngăn khách mang đồ vào, một số quán ăn đòi thêm phí mở rượu của khách và giá ko thấp- có thể tới 500k hay hơn cho 1 chai.
Hqua e lượn Aeon LB cùng vk, con và trong lúc mua hàng đã mua 2 cốc trà Totto., đến quán pizza pasta trong lúc gọi đồ thì đã kịp u trà do lượn 1 vòng rồi nên mệt và khát, khi vào quán cũng ko đọc đc biển nhỏ ngoài cửa. U gần nửa nhân viên mới nói qui định của quán trong lúc gọi đồ. E bảo: a ko đọc đc thông báo đó do lướt qua nhanh, giờ e bảo thì a đứng dậy đi quán khác nhé. Bạn ấy bảo giờ a u rồi thì thôi, cứ u tiếp. Vậy là 2 bên cũng vui vẻ, ko phát sinh chuyện j. Tuy nhiên nếu bạn ấy cứng nhắc cứ ko thì e đi thôi, ko ở lại ăn nữa.

Về vấn đề này cccm là chủ quán ăn có ngăn khách ko? Nếu là khách thì cccm thấy thoải mái ko vậy?
Khách mang đồ vào đương nhiên quán sẽ phải thêm chi phí phục vụ, vệ sinh, xử lý thực phẩm của khách. Nếu em mở quán ăn, sẽ tính thêm phí phục vụ đồ ăn, uống khách mang thêm vào. Em cũng sẵn sàng trả phí nếu có quy định của quán.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nói thật.
Em mà là chủ quán thì em thu phí rượu 50k/mâm với rượu Tây. Uống cả ngày cũng được nếu tự rót.
Rượu ta em thả free :D
Sợ ông nào vào ăn ít toàn uống, cả bữa thu được 500k thì chắc cụ cũng nghĩ lại. :D. Em đi toàn mang rượu đi, tinh phí 50k, 100k vui vẻ, không cần phải free làm gì. :D

nguoimang

Xe buýt
Cccm có thấy thoải mái không, lần sau có muốn quay lại không nếu quán ăn qui định như vậy.

E gặp 1 số quán cafe, quá ăn có biển đề mấy dòng ngăn khách mang đồ vào, một số quán ăn đòi thêm phí mở rượu của khách và giá ko thấp- có thể tới 500k hay hơn cho 1 chai.
Hqua e lượn Aeon LB cùng vk, con và trong lúc mua hàng đã mua 2 cốc trà Totto., đến quán pizza pasta trong lúc gọi đồ thì đã kịp u trà do lượn 1 vòng rồi nên mệt và khát, khi vào quán cũng ko đọc đc biển nhỏ ngoài cửa. U gần nửa nhân viên mới nói qui định của quán trong lúc gọi đồ. E bảo: a ko đọc đc thông báo đó do lướt qua nhanh, giờ e bảo thì a đứng dậy đi quán khác nhé. Bạn ấy bảo giờ a u rồi thì thôi, cứ u tiếp. Vậy là 2 bên cũng vui vẻ, ko phát sinh chuyện j. Tuy nhiên nếu bạn ấy cứng nhắc cứ ko thì e đi thôi, ko ở lại ăn nữa.

Về vấn đề này cccm là chủ quán ăn có ngăn khách ko? Nếu là khách thì cccm thấy thoải mái ko vậy?
Cái này ở nhiều quán đó là quy định mình mang vào thì không hay dù nhiều khi là vô tình, nếu là em thì em sẽ order thêm đồ uống gì đó như nước đóng chai, sau đó uống sau cũng được! Như vậy nhà hàng vừa bán được hàng đúng quy định mình cũng thoải mái.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ mang trà sữa vào quán Pizza thì ai tính phí cụ làm gì. Nhưng mang rượu vào quán ăn thì lại khác.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Quán người ta kinh doanh lại mang đồ nơi khác vào!? Ngày cả mấy quán gaming nó cũng cấm khách vào chơi game mang đồ ăn bên ngoài vào.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cái này linh hoạt thôi. Trả phí thì đương nhiên nhưng đừng quá đáng.
Ví dụ mang 1 chai rượu vào uống thì phải trả tý phí tương đương tiền lãi nếu bán 1 chai rượu rẻ nhất quán đang bán. Còn bia nước ngọt lavie thì gọi của quán là hợp lý. Khách chuối đến mức mang cả nước ngọt lavie đến uống thì bị chửi ko oan tý nào.
Về đồ ăn mang vào, nếu chỉ 1-2 đĩa, đồ mang vào rất ít so với đồ gọi tại quán thì thôi xí xoá nhưng cần có lời với quán chứ ko mặc nhiên đc. Còn nếu mang đồ ăn đến nửa mâm thì nên trả tiền thuê chỗ là hợp lý. Tuỳ theo level quán mà trả phí, từ 100k/người trở lên cho quán trung bình bình dân.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cái này linh hoạt thôi. Trả phí thì đương nhiên nhưng đừng quá đáng.
Ví dụ mang 1 chai rượu vào uống thì phải trả tý phí tương đương tiền lãi nếu bán 1 chai rượu rẻ nhất quán đang bán. Còn bia nước ngọt lavie thì gọi của quán là hợp lý.
Về đồ ăn mang vào, nếu chỉ 1-2 đĩa, đồ mang vào rất ít so với đồ gọi tại quán thì thôi xí xoá nhưng cần có lời với quán chứ ko mặc nhiên đc. Còn nếu mang đồ ăn đến nửa mâm thì nên trả tiền thuê chỗ là hợp lý. Tuỳ theo level quán mà trả phí, từ 100k/người trở lên cho quán trung bình bình dân.
Thế bát đũa đó rửa miễn phí hả cụ?!

_Nhị_Lạng_Đinh_

[Tịch thu bằng lái]
Sợ ông nào vào ăn ít toàn uống, cả bữa thu được 500k thì chắc cụ cũng nghĩ lại. :D. Em đi toàn mang rượu đi, tinh phí 50k, 100k vui vẻ, không cần phải free làm gì. :D
Em lại là đưa 1 khi: Ăn thì không uông.
Và Uống khì Không có Ăn.
:D

Quán nhậu nào cũng có quy định thế cả, cụ có thể lách luật bằng cách gọi 1 chai của quán rồi mang rượu của mình vào uống. Còn nếu cụ ko muốn thế thì cứ nộp phí mở rượu thôi. Như bọn em đi nhậu mà ko cho mang rượu vào thì cứ vodka men phang, ko chơi rượu riêng, rượu quê, rượu ủ gì hết, khó uống nhưng vẫn an toàn hơn mấy loại kia :)).

Chu An

Xe điện
Tính phí 10-20% giá trị chai diệu là hợp lý. Trường hợp diệu ta thì tính phí theo mâm, 50-100k tùy quán. Nhà hàng thì sợ nhất khách sinh nhật mang bánh kem vào. Nói bậy chứ ăn thì ít mà bôi mặt, ném nhau thì nhiều. Nhắc đến vẫn sợ, có lần khách tổ chức sinh nhật, thanh toán xong xuôi ra về rồi, nhân viên bật đèn sáng để dọn thì ôi thôi, bánh kem dính khắp nơi trong phòng, kể cả trên trần. Mà hồi đó vẫn dùng ghế nỉ mới nhục. Đóng cửa phòng đó 10 ngày tẩy uế mà khi vào vẫn còn mùi gây gây, ngọt ngọt của bơ.

Rivers

Xe container
Họ cũng tính cả rồi, cụ vào quán gọi vài món lèo tèo được mấy trăm bạc nhưng mang rượu đến uống rượu nửa ngày thì họ đói trắng mồm, hay ví dụ vào quán pizza, cụ mua nước ngoài là họ mất xừ 3-40k/người tiền nước rồi, cái bánh 100-200k nước 3-40k là vài chục phần trăm doanh thu đấy không ít đâu cụ.