Về bệnh thước lái Captiva

xstar

Xe tải
Híc.e đang ở Trung Sơn, Phạm Hùng.số là con captiva nhà em mua 2008, đi 5 vạn, bị lỗi thước lái, đánh sang phải nó kêu kẹt kẹt, nặng nặng. Các cụ thợ bảo là ko sao cứ để đi. Nhưng em cứ thấy lo lo. Mà thay thì nghe bảo hơn 20 củ khoai. Ặc, chít em. Cụ nào rành về vụ này tư vấn e với.
Xe em còn bị bật nắp, chảy dầu. Phải thay cái gioăng, thay bugi, ống nước... Giờ đang chờ lấy xe. Bùn qua, post bài lên thỉnh giáo các cụ ạ.
Mà Cap này lắm lỗi thế. Trước e bị vụ ABS, bảo thay 17 củ, e chả thay phi xe về Hải Dương sửa hết hơn 4 củ. Quả này e đi tầm 10 năm nữa có tiền em mua Benley, Audi đi cho lành. hức

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cụ nói mà em hoàng hồn, bán ngay em CAP thôi, đổi sang 2 bánh + 4 chân, hỏng động cơ ta thịt, mời các cụ nhậu tha hồ mà say

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Xe Cap lỗi thế nhể. Ngày xưa em chạy con fiat đời 95 mà cũng chỉ thay vài thứ như cụ nói

ô tô 30

Xe tải
Bugi theo hướng dẫn bảo dưỡng định kì chỉ 4 vạn, cụ chạy đến 5 vạn là lời rồi. Xe cụ đã 5 năm, 5 vạn thì gioăng cao su ống nước thay cũng phải, đâu phải lỗi sản xuất. Có cái lái, xe em cũng có hiện tượng, nhưng của em đánh chết tại chỗ sang 2 bên thì k sao nhưng đánh hết lái giữ nguyên xong rồi di chuyển, nhất là thử ở chỗ đường xấu thì có cảm giác xe chạy rột roạt. Em nghi k phải ở thước lái mà ở khớp các đăng trục truyền động bánh trước.

Cò mồi

Xe tăng
Xe em mới được 4van, biết cái gioăng nắp dàn cò kiểu gì cũng hỏng và phun dầu vào máy và bugi lúc 5 vạn nên hôm trước tiện thể vào gara em cho thay luôn.

Cap hay bị lỗi thước lái, sống chung với lũ thôi cụ ơi, chứ thay thì nặng tiền lắm.

xstar

Xe tải
chào cụ! hôm nay em có gặp cụ và đứng nói chuyện với cụ. vấn đề gioăng, bugi, ống nước thay hoàn toàn xứng đáng. còn về cái thước lái em đính chính lại cho cụ và mọi người hiểu
về cơ bản thước lái là tập hợp các bánh răng ăn khớp với nhau chuyển đổi chuyển động xoay vòng thành chuyển động ngang.
tiếng kêu gây ra là do mòn các bánh răng an khớp với nhau ==> khe hở ==> tiếng kêu
hiện tượng nặng là do mòn không đều.
thông thừuong chúng em sẽ điều chỉnh con vít ở trên thước lái để điều chỉnh khe hở ăn khớp giữa các bánh răng.
nới ra sẽ làm tăng khe hở bánh răng==> tay lái nhẹ và có thể có tiếng kêu
siết vào tay lái không kêu nhưng sẽ nặng nếu chỉnh quá có thể mất khả năng tự trả lái do khe hở ăn khớp rất nhỏ.
thước lái của cụ bây giờ vừa kêu lại vừa nặng, siết vào thì không được nới ra thì lại càng kêu, vây nên chúng em không điều chỉnh gì cho cụ. và cái này vẫn đảm bảo tính vận hành của cụ. còn về phần chảy dầu thì khi nào cụ đủ tài chính thì nên thay sớm đi
Vấn đề gioăng, bugi, ống nước... thay xứng đáng rùi. chỉ có lăn tăn cái thước lái thôi. em đọc trên otosaigon bảo ở TQ có đợt phải thu hồi toàn bộ lô Cap dính lỗi này để đảm bảo an toàn. Theo cụ, cái thước của em sẽ sống đc bao lâu nữa?

Phamanhtu177

Xe tải
Bó chiu, em thề ko mua. Captiva

cargoman

Xe điện
Tầm tiền đấy đi Cap là ổn. Em cũng đang chạy 1 chú 2007 thấy ngon chả sao cả.

dò đường

Xe tải
Nhiều xe bị y chang nhau thế nhỉ? Em cũng bị vậy mà cứ để đi, lúc sáng ra bắt đầu khởi hành là thấy rõ nhất, đánh lái sang phải kêu rẹt rẹt, sang trái thì không sao, đi lúc lâu thì hình như giảm tiếng kêu, vô llăng vẫn tự trả bình thường.
Có hôm lâu rồi vào Trung Sơn kiểm tra 1 số thứ thì mấy chú thợ chưa thấy nói tại sao, đúng cái hôm họ chuyển xưởng ý, do chưa có bệ nâng nên họ cũng chưa kiểm tra kỹ được, từ đó tới giờ nủa năm rồi em cứ đi chả sao. Hôm đó cũng thay liền 2 cảm biến, giờ lại thấy đèn ABS lại có hiện tượng lúc sáng lúc tắt, hix.
Nếu theo giải thích của cụ Tuấn Anh ở trên thì chả ảnh hưởng gì tới hệ thống lái thì cũng yên tâm, chỉ khó chịu cái tiếng kêu thôi chứ lỗi có hệ thống như vậy sợ thay tốn tiền rồi 1 thời gian lại bị lại thì sao.

Cò mồi

Xe tăng
Bệnh thước lái là do lỗi thiết kế đấy các cụ ạ (các xe sản xuất trước 2008 rất nhiều xe bị hiện tượng này và có 1 đợt GM đã cho bảo hành thay thế miễn phí), bây giờ hết bảo hành rồi thì cứ thế mà đi thôi.

Rất may xe của em chưa bị bệnh liên quan đến thước lái và bơm xăng. Hôm trước vào xưởng thay cái tuy ô thủy lực nối từ bơm dầu trwoj lực lái đến bót lái, cả hiểu sao cái tuy ô của em lại bị thủng 1 lỗ chồ phần bằng ống cao su, thay thế tốn kém và gara không sẵn phụ tùng nên các cụ ấy đưa đến 1 cơ sở và chế lại cho em: thay ống cao su khác và ép lại đầu cốt kết nối giữa phần ống kim loại và cao su, em thấy chạy vẫn ổn, tiện thể em cho thay luôn cao su gioăng nắp dàn cò mặc dù xe em chưa bị chảy dầu vì mới chạy được 4v km nhưng sớm muộn rồi cũng phải thay nên em cho thay luôn. Nắp dàn cò em thấy thiết kế không chắc chắn, sử dụng vật liệu composit nên dễ bị vênh hoặc ảnh hưởng bởi nhiệt độ, gioăng cao su lại khá dầy nên sẽ dễ bị thoái hóa dưới tác động của nhiệt độ và thời gian...

Sao GM ko làm cái nắp giàn cò bằng hợp kim nhôm và cái gioăng như cái gioăng quy lát cho chắc chắn nhỉ?

tovit

Xe tăng
Híc.e đang ở Trung Sơn, Phạm Hùng.số là con captiva nhà em mua 2008, đi 5 vạn, bị lỗi thước lái, đánh sang phải nó kêu kẹt kẹt, nặng nặng. Các cụ thợ bảo là ko sao cứ để đi. Nhưng em cứ thấy lo lo. Mà thay thì nghe bảo hơn 20 củ khoai. Ặc, chít em. Cụ nào rành về vụ này tư vấn e với.
Xe em còn bị bật nắp, chảy dầu. Phải thay cái gioăng, thay bugi, ống nước... Giờ đang chờ lấy xe. Bùn qua, post bài lên thỉnh giáo các cụ ạ.
Mà Cap này lắm lỗi thế. Trước e bị vụ ABS, bảo thay 17 củ, e chả thay phi xe về Hải Dương sửa hết hơn 4 củ. Quả này e đi tầm 10 năm nữa có tiền em mua Benley, Audi đi cho lành. hức
Cụ rảnh thì T7 qua em, em ktra cho cụ cho đàng hoàng cụ ạ.
CHEVROLET THANG LONG 8 Lê Quang Đạo (Gần sân VĐQG Mỹ Đình) cụ call cho e 0983 299 244

papachipchip

Xe tải
CAP thiết kế đẹp nhưng máy móc lại không ổn, haizzzzzzzzzzzzzz...

lapin

Xe container
Em thấy chả có gì kô ổn ngoaì giá. Trc cap 12 lt 750 có khi quất roài. Mỗi tội mặc cả mãi chả được;'(

VUITINH00

Xe hơi
Em đang đi cap LtZ 2007 cũng hay bi hắt hơi sổ mũi,nhưng trộm vía chưa ốm nặng như các cụ nói lần nào?!

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Cụ rảnh thì T7 qua em, em ktra cho cụ cho đàng hoàng cụ ạ.
CHEVROLET THANG LONG 8 Lê Quang Đạo (Gần sân VĐQG Mỹ Đình) cụ call cho e 0983 299 244
Em thay phớt thước lái xong và chỉnh tiếng lộc cộc ở vô lăng do bánh răng thước lái thì giờ lại có hiện tượng 01 bên lái nặng, 01 bên lái rất nhẹ. Chú thợ nói là cứ đi một thời gian rồi chỉnh lại sẽ hết. Cụ tư vấn giúp em trường hợp này với ạ! Xe em là Cap LTZ 2007 cụ ạ!

hp650028

Xe buýt
Vậy là thước của a bắt buộc phải thay rồi. Nếu đi thay phớt chỉ mất 800k-1tr2 nhưng mà đánh lái vẫn nặng hơn và chỉ đi đc 1 thời gian ngắn nữa là dầu lại chảy. e làm phụ tùng trong hãng. giờ chuyển ra ngoài làm riêng. Thước lái Cap của e có rất nhiều. hơn 30 cái trợ lực điện, 7 cái trợ lực cơ. Bác nào cần quan tâm thì alo cho e nhé! Mr. Phước 0977798833 or 0934332245. Đảm bảo hàng xịn của nhà máy, ko giống như thước Trung Quốc ở chợ.
AE bên Trung Sơn, cả sale lẫn phụ tùng đều biết mình đấy. họ cũng lấy nhiều phụ tùng của mình.
chỗ mình có dây cam và bi tăng bi tỳ cho CAP ko, cao su chân máy và má phanh trước sau của CAP nữa,, em đang chuẩn bị thay mấy thứ trên

Phương.Xe

Xe điện
Bệnh này em thấy các cụ nhà mình bàn nhiều rồi mà. Cụ chủ cứ bềnh tễnh đê:)

biahoihanoi

Xe lăn
Thước lái xe em cũng kêu khi đánh hết lái nhưng em kệ nó, đi 2-3 năm nay chả sao.