[Funland] Vay tiêu dùng FE credit

Em có ng nhà vay VP Bank trả nợ tự động trừ lương, có 2 hợp đồng vay, ng nhà em nhờ bạn bè nên không có hợp đồng, vay gần 100 tr, hàng tháng trả 2,2 tr tiền gốc, 2,2 tr tiền lãi. Tổng khoảng 4,5 tr. Vay gần 1 năm rồi. Mà ng nhà em ko hiểu biết, cứ để nó tự động trừ lương chứ cũng ko biết là trả nợ theo hợp đồng nào. Vì có 2 hợp đồng mà chỉ có 1 tin nhắn báo nợ

Giờ e gặp hỏi mới biết, khả năng cao là vay FE credit. Mà em thấy bọn này nhiều phốt lừa đảo.

Giờ em muốn ra ngân hàng hỏi cho rõ ràng và xin 1 bản hợp đồng. Các cụ cho em hỏi cần làm rõ những gì trong hợp đồng ạ? Muốn biết chính xác khoản nợ còn bao nhiêu thì phải làm sao ạ?
Dính FE Credit là nhọc rồi, muốn thanh lý hợp đồng trước hạn cũng nhọc

thanglacceti

Xe buýt
E ko hiểu các cụ có vướng mắc gì khi vay bọn FE mà các cụ kì thị nó thế nhỉ?Như e hay vay trả góp bọn này,khi vay nó thông báo trước lãi suất.
Vd e vay 10tr đky trả trong vòng một năm vs lãi suất là 2℅,tức là tháng nào cũng mất 200k tiền lãi mà ko đc giảm trừ.Nó thông báo rõ ràng,hỏi đi hỏi lại là vs mức lãi như vậy a có đồng ý vay k?Hàng tháng đều có tin nhắn thông báo đến hết ngày xx quý khách phải thanh toán yy đ,đều minh bạch rõ ràng.Còn các trường hợp nt,gọi điện dọa dẫm đa phần rơi vào các cụ muốn vay mà ko muốn trả thôi
Cái vẫn đề là cái bọn đấy nó gọi đòi cả những người chẳng liên quan mẹ gì đến nợ của bọn nó cụ nhé!

XSim

Xe container
e thì FE, HD saison, HomeCredit đều trải qua hết rồi. thanh toán sòng phẳng, đúng hạn. chả có ma nào làm phiền cả. 2 bên thoải mái nhẹ nhàng.
lạ đời là có 2 loại người mà chắc ko bao giờ xã hội này hết.
1. là kẻ cho vay nặng lãi
2. là kẻ tự nguyện đi vay và tự nguyện ký cam kết để nhanh có xèng nhưng lại muốn quá hạn, muốn quịt nợ của thằng cho vay nặng lãi. đến khi người ta đòi thì lại tốc váy lên kêu bọn lừa đảo, bọn hút máu :))
Cái nó gây bất bình xã hội là nó không đòi được con nợ thì quay ra quấy nhiễu người thân của con nợ, họ vốn không liên quan gì cả. Chứ nó có tìm đánh con nợ thì chỉ PL đụng nó thôi, dân cũng không bức xúc lắm đâu.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là sao cụ? E chả hiểu gì
Như này cụ anh : có thằng trên face gạ mua lại tin nhắn với giá 1 củ/tin. Chứ nó ko gạ mình vay tiền
Em đồ rằng nó sẽ lừa mình mắc nợ hộ : nó mua xong đi vay FE và mình mang nợ

Em check info nó lại làm ở FE :))
Chắc ép chỉ tiêu đói quá đi lừa.

tieunhupha

Xe điện
Nhiêu khê như nào vậy cụ?

Cụ cho em xin kinh nghiệm tất toán với ạ?
Cụ nghĩ rằng cụ trả 1 cục là xong hết đúng ko. Ko phải cụ nhé. Nó ko muốn cụ trả 1 lần mà rải rác để có tiền đều và ăn cả khoản phạt khi cụ quên. Còn cụ cương quyết làm cho gọn thì phải mang hết giấy tờ lên làm việc với nó và chịu cả tiền phạt việc thanh toán sớm.

khanhbinh16

Đi bộ
Bác nào muốn in hợp đồng bên Fe em in cho, inbox số cmt ( căn cước nếu có), em gửi lại vào mail

longmama

Xe điện
Như này cụ anh : có thằng trên face gạ mua lại tin nhắn với giá 1 củ/tin. Chứ nó ko gạ mình vay tiền
Em đồ rằng nó sẽ lừa mình mắc nợ hộ : nó mua xong đi vay FE và mình mang nợ

Em check info nó lại làm ở FE :))
Chắc ép chỉ tiêu đói quá đi lừa.
Mua cái sim rác, cái tin kia thì nó nhắn liên gọi. Bán 1 củ xong vất luôn là xong

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mua cái sim rác, cái tin kia thì nó nhắn liên gọi. Bán 1 củ xong vất luôn là xong
Dạ, em băn khoăn như này cụ anh ạ
Sim rác có nhận tin nhắn ko ?
Hay nó chỉ ntin cho những sim hoạt động X năm liên tục trở lên ? Em nghĩ khả năng mua data là bt mà.
Em cả đời chả alo ale hỏi vay ngân hàng nào mà nhận tin FE cả chục lần từ 2019 . Hay vì sim em dùng liên tọi 2005 đến giờ .

Em nghĩ theo chiều hướng nó lấy tin nhắn ở sim mình ( có định danh ) đi vay chục củ xong mình cày trả ( sau khi tợp 1 củ ) :))

iTrust

Xe buýt
e thì FE, HD saison, HomeCredit đều trải qua hết rồi. thanh toán sòng phẳng, đúng hạn. chả có ma nào làm phiền cả. 2 bên thoải mái nhẹ nhàng.
lạ đời là có 2 loại người mà chắc ko bao giờ xã hội này hết.
1. là kẻ cho vay nặng lãi
2. là kẻ tự nguyện đi vay và tự nguyện ký cam kết để nhanh có xèng nhưng lại muốn quá hạn, muốn quịt nợ của thằng cho vay nặng lãi. đến khi người ta đòi thì lại tốc váy lên kêu bọn lừa đảo, bọn hút máu :))
Bọn cho vay không sai, lãi cũng không phải là nặng chỉ cao gấp đôi gấp ba lần ngân hàng thôi, và mọi thứ đều tốt đẹp trừ phi con nợ không thanh toán gốc lãi đúng hẹn, gọi không nghe máy hoặc chây ỳ không trả nợ thì khoản nợ cùng với thông tin của con nợ sẽ được chuyển sang cho bọn đòi nợ thuê, bọn này ăn % trên số tiền đòi đc nên nó hành xử kiểu táng tận lương tâm từ làm phiền, chửi bới dọa nạt cho đến thóa mạ bêu rếu trên mạng xã hội; chẳng những người vay mà cả những người đứng tên trên số điện thoại được dùng làm số tham chiếu cũng ăn đủ đòn của bọn nó.
Tất cả những người chửi bọn FE mát dượi phần lớn là những người TỰ NHIÊN BỊ làm số tham chiếu (họ không được FE gọi điện để hỏi xem có đồng ý làm tham chiếu hay không), họ bị bọn đòi nợ thuê làm phiền, bêu rếu, bắt đòi nợ hộ hoặc thậm chí là trả nợ hộ khoản vay mà họ không vay... cho nên đội này mới phát ngôn FE là bọn lừa đảo là vì vậy :).

phuongmit

Xe cút kít
Sim em đang dùng các bạn FE nhắn tin cho vay mồm 50 củ ;)) May em k ngây thơ chứ soạn tin đồng ý mai các bạn cầm tiền đứng trc cửa dúi vào tay thì ngại lắm ;))

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
em xin trả lời nhiều khúc mắc của các cụ muốn đi vay cty tài chính FE như sau
FE là 1 cty tài chính chuyên môn cho vay và thu hồi nợ cho vay. dưới hình thức TÍN CHẤP .lên lãi xuất đương nhiên phải cao hơn hình thức thế chấp như vay ngân hàng ( phải thẩm định hồ sơ xin vay khá phức tạp )
trước kia FE trực thuộc ngân hàng VP bank ( nó chính là con đẻ của bank này ) lên trước kia tại sao luôn có logo của VP bank ghép cùng nó là thế và khi giải ngân số tiền vay hay làm thẻ ghi nợ đều phải thông quan VP bank là vậy
sau này vì người vạy tiền hay đến VP chửi bới và đòi giải thích và làm um xùm lên ..VP bank mới phải tách FE ra 1 chỗ ( nhưng thực tế vẫn do người của VP bank điều hành )
khi FE cho vay luôn có 1 bộ hồ sơ có rất nhiều điều khoản rành buộc lẫn nhau ( chữ thì bé như con kiến ý - trong khi người vay thì nôn nóng đcmn thế là cắm đầu vào ký bừa và éo thèm nhòm xem cái văn tự kia nó viết những gì )
khi giải ngân giờ thường FE quẳng số tiền cho người vay vào 1 ngân hàng nào đó ( tất nhiên là đôi bên đều có lợi )
người vay trước tiên ăn ngay vài óp xần như sau
1- chịu phí bảo hiểm toàn bộ số tiền vạy đó ( bị cắt phế luôn )
2- chịu phí giải ngân số tiền đó ( cũng bị cắt phế luôn )
túm lại đến đây là the end và mọi việc nếu ok thì đều ok thôi
Nhưng đcmn đời thì THẠCH SANH THÌ ÍT MÀ LÝ THÔNG LẠI QUÁ NHIỀU .......... nhiều người vay xong thì lại éo có khả năng chi trả nợ ..lên có ý đồ bùng ...lúc này mới có kiểu đòi tiền như XHĐ
các cụ phải hiểu . đứa lập hồ sơ cho vay tiền là 1 đứa ...đứa đòi nợ lại là đứa khác . đứa hướng dẫn và giải đáp thắc mắc lại là đứa khác..tóm lại là nhiệm vụ ai thì làm theo đúng mục đích công việc mà FE giao
trước kia FE khi cho vay bọn nó cũng thẩm định khá ok ..nhưng vì tranh giành với đám cho vay nặng lãi XHĐ ý lên giờ buông lỏng khâu đầu vào này
khi nó cho vay đều yêu cầu người vay cho nó 2 sô đt người thân để xác minh ai là ai / giờ đứa cho vay bấm đt hay éo cần bấm nữa là xong ..thế mới có kiểu bọn đòi nọ cứ nhằm số đt người thân kia đòi và hăm dọa . nhiều khi đòi nhầm số éo quen biết là vậy
và còn nữa.. số điện thoại của bọn đòi nợ chỉ có 1 chiều gọi đi và kg có chiều nghe . vì sim đt của bọn nó chỉ đăng ký gọi và chặn toàn bộ chiều gọi lại
còn cụ nào đó bảo là dẹp mẹ nó cty FE đi..các cụ quả là ngây thơ..nó chính là sân sau của các ông lớn nào đó...vả lại có cung thì phải có cầu . thế thôi/ các cụ vay mà trả tử tế thì éo đứa nào đòi nợ cả..........thế thôi

Chỉnh sửa cuối:

quanggialai

Xe tăng
E ko hiểu các cụ có vướng mắc gì khi vay bọn FE mà các cụ kì thị nó thế nhỉ?Như e hay vay trả góp bọn này,khi vay nó thông báo trước lãi suất.
Vd e vay 10tr đky trả trong vòng một năm vs lãi suất là 2℅,tức là tháng nào cũng mất 200k tiền lãi mà ko đc giảm trừ.Nó thông báo rõ ràng,hỏi đi hỏi lại là vs mức lãi như vậy a có đồng ý vay k?Hàng tháng đều có tin nhắn thông báo đến hết ngày xx quý khách phải thanh toán yy đ,đều minh bạch rõ ràng.Còn các trường hợp nt,gọi điện dọa dẫm đa phần rơi vào các cụ muốn vay mà ko muốn trả thôi
cụ trả hết chưa. em vay năm 2013, 2014 em tất toán, từ 2014 đến nay bình quân 1 tuần ít nhất có 3 cuộc điện thoại làm phiền của tụi nó.

nói về làm phiền:

nó hỏi đi hỏi lại rồi kêu ca thậm chí có đứa còn chửi vì mình không vay nữa kìa. nói chung thì bốc máy lên mà nghe tụi nó nói là hết 90% muốn đập nhau với tụi nó. Có lần 1 ngày 5 cuộc, đôi lúc ăn cơm hay đi vệ sinh cũng không yên với chúng nó. năm nay thì có vẻ chúng ít điện hơn nhưng mà cũng bình quân 1 tháng tầm 15 - 20 cuộc điện thoại.

Có lần em đang roaming quốc tế, chúng điện thì em bốc máy lên và bảo "a đang ở nước ngoài và không có nhu cầu" sau đó tắt máy. Thế đếu nào nó điện lại chửi mình vô văn hóa.

lần khác thì có đứa chửi mình ngu vì không biết dùng tiền vay của chúng nó đi đầu tư.

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Để em chụp lại ảnh cho các cụ xem nhé hình như có bọn avay nữa các cụ ạ.

Long921

Xe tăng
Thằng em e có nợ xấu tận nhóm 5 mà nó vẫn vay được chứ , thấy nó bảo che CIC đi là vẫn okie

Đứk Bình

Xe hơi
túm lại cụ cứ chuẩn bị tinh thần đi!

vu nhat hung

Xe buýt
cụ trả hết chưa. em vay năm 2013, 2014 em tất toán, từ 2014 đến nay bình quân 1 tuần ít nhất có 3 cuộc điện thoại làm phiền của tụi nó.

nói về làm phiền:

nó hỏi đi hỏi lại rồi kêu ca thậm chí có đứa còn chửi vì mình không vay nữa kìa. nói chung thì bốc máy lên mà nghe tụi nó nói là hết 90% muốn đập nhau với tụi nó. Có lần 1 ngày 5 cuộc, đôi lúc ăn cơm hay đi vệ sinh cũng không yên với chúng nó. năm nay thì có vẻ chúng ít điện hơn nhưng mà cũng bình quân 1 tháng tầm 15 - 20 cuộc điện thoại.

Có lần em đang roaming quốc tế, chúng điện thì em bốc máy lên và bảo "a đang ở nước ngoài và không có nhu cầu" sau đó tắt máy. Thế đếu nào nó điện lại chửi mình vô văn hóa.

lần khác thì có đứa chửi mình ngu vì không biết dùng tiền vay của chúng nó đi đầu tư.
E đa và đang vay nó,từ khi vay đến giờ e cũng có nhận được đt của các e mời vay tiền,ăn nói nhẹ nhàng,lịch sự

Cháu mua trả góp qua Home Credit 2 lần, cháu toàn trả trước hạn chả có đứa nào gọi gì, chỉ thi thoảng có đứa gọi hỏi có nhu cầu vay tiền không, vạy bọn này thủ tục nhanh rất minh bạch chứ có mờ ám gì đâu mà bảo nó lừa, chỉ có đứa vay có ý định lừa nó thì nó mới quấy nhiễu lại.