[Funland] Vay tiêu dùng FE credit

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
E đa và đang vay nó,từ khi vay đến giờ e cũng có nhận được đt của các e mời vay tiền,ăn nói nhẹ nhàng,lịch sự
em cũng thế..luôn có 1 giọng em gái nhẹ nhàng lịch sự mời vay..chứ khi em từ chối khéo..em kia cũng lịch sự cảm ơn mình...
câu từ chối của em là...anh xin cảm ơn em và cty nhưng xin lỗi em ..anh đang bận họp với sếp nha lát nữa nc nha

Mr.Alo

Xe lăn
Cháu mua trả góp qua Home Credit 2 lần, cháu toàn trả trước hạn chả có đứa nào gọi gì, chỉ thi thoảng có đứa gọi hỏi có nhu cầu vay tiền không, vạy bọn này thủ tục nhanh rất minh bạch chứ có mờ ám gì đâu mà bảo nó lừa, chỉ có đứa vay có ý định lừa nó thì nó mới quấy nhiễu lại.
bọn nó chỉ tính phí cao thôi cụ :D

tung1311

Xe tải
Em có ng nhà vay VP Bank trả nợ tự động trừ lương, có 2 hợp đồng vay, ng nhà em nhờ bạn bè nên không có hợp đồng, vay gần 100 tr, hàng tháng trả 2,2 tr tiền gốc, 2,2 tr tiền lãi. Tổng khoảng 4,5 tr. Vay gần 1 năm rồi. Mà ng nhà em ko hiểu biết, cứ để nó tự động trừ lương chứ cũng ko biết là trả nợ theo hợp đồng nào. Vì có 2 hợp đồng mà chỉ có 1 tin nhắn báo nợ

Giờ e gặp hỏi mới biết, khả năng cao là vay FE credit. Mà em thấy bọn này nhiều phốt lừa đảo.

Giờ em muốn ra ngân hàng hỏi cho rõ ràng và xin 1 bản hợp đồng. Các cụ cho em hỏi cần làm rõ những gì trong hợp đồng ạ? Muốn biết chính xác khoản nợ còn bao nhiêu thì phải làm sao ạ?
lãi xuất nó cao thôi chứ còn ko có chuyện nó tính nhầm và trừ lương nhầm đâu :)

tung1311

Xe tải
Bọn cho vay không sai, lãi cũng không phải là nặng chỉ cao gấp đôi gấp ba lần ngân hàng thôi, và mọi thứ đều tốt đẹp trừ phi con nợ không thanh toán gốc lãi đúng hẹn, gọi không nghe máy hoặc chây ỳ không trả nợ thì khoản nợ cùng với thông tin của con nợ sẽ được chuyển sang cho bọn đòi nợ thuê, bọn này ăn % trên số tiền đòi đc nên nó hành xử kiểu táng tận lương tâm từ làm phiền, chửi bới dọa nạt cho đến thóa mạ bêu rếu trên mạng xã hội; chẳng những người vay mà cả những người đứng tên trên số điện thoại được dùng làm số tham chiếu cũng ăn đủ đòn của bọn nó.
Tất cả những người chửi bọn FE mát dượi phần lớn là những người TỰ NHIÊN BỊ làm số tham chiếu (họ không được FE gọi điện để hỏi xem có đồng ý làm tham chiếu hay không), họ bị bọn đòi nợ thuê làm phiền, bêu rếu, bắt đòi nợ hộ hoặc thậm chí là trả nợ hộ khoản vay mà họ không vay... cho nên đội này mới phát ngôn FE là bọn lừa đảo là vì vậy :).
thế mới gọi là chọn bạn mà chơi, bạn ko lấy bừa số trên mạng đăng kí đc đâu nhé, nó check vẫn phải có liên quan đó.

toimuondie

Xe container
thế mới gọi là chọn bạn mà chơi, bạn ko lấy bừa số trên mạng đăng kí đc đâu nhé, nó check vẫn phải có liên quan đó.
Số của em mua từ VNPT, dùng cũng được 5 năm rồi chứ không ít.
Nhưng chắc là trước đấy có ai dùng để tham chiếu nên cũng bị réo suốt.
Cụ lý giải như nào? Mà trường hợp như em không ít đâu nhé.
Vì vậy em vẫn nói bọn nó là bọn mất dạy.

tung1311

Xe tải
Số của em mua từ VNPT, dùng cũng được 5 năm rồi chứ không ít.
Nhưng chắc là trước đấy có ai dùng để tham chiếu nên cũng bị réo suốt.
Cụ lý giải như nào? Mà trường hợp như em không ít đâu nhé.
Vì vậy em vẫn nói bọn nó là bọn mất dạy.
cụ thử hỏi nó xem số này đc dùng để tham chiếu cho ai, khoản nợ nào thì có thông tin thôi.

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
lãi xuất nó cao thôi chứ còn ko có chuyện nó tính nhầm và trừ lương nhầm đâu :)
lãi xuất bọn FE ngang với lãi xuất cho người nghèo vay mà các phường cho dân nghèo vay ..thủ tục cho vay nhanh ngang nhau

longmama

Xe điện
Dạ, em băn khoăn như này cụ anh ạ
Sim rác có nhận tin nhắn ko ?
Hay nó chỉ ntin cho những sim hoạt động X năm liên tục trở lên ? Em nghĩ khả năng mua data là bt mà.
Em cả đời chả alo ale hỏi vay ngân hàng nào mà nhận tin FE cả chục lần từ 2019 . Hay vì sim em dùng liên tọi 2005 đến giờ .

Em nghĩ theo chiều hướng nó lấy tin nhắn ở sim mình ( có định danh ) đi vay chục củ xong mình cày trả ( sau khi tợp 1 củ ) :))
Hiểu rồi

Nguyenmanhdung

Xe tải
Mấy lần nó gọi điện mời vay em toàn bảo bên em có vay lại không anh cho vay thì nó cụp máy luôn

kid1234

Xe buýt
Cái nó gây bất bình xã hội là nó không đòi được con nợ thì quay ra quấy nhiễu người thân của con nợ, họ vốn không liên quan gì cả. Chứ nó có tìm đánh con nợ thì chỉ PL đụng nó thôi, dân cũng không bức xúc lắm đâu.
người nào lần đầu tiên vay tiền của nó, đều đc yêu cầu cung cáp 1-2 sđt người thân. nó sẽ gọi đến và hỏi xác nhận là anh A có phải anh, em, con, bạn... của họ ko và anh A đang làm thủ tục vay trả góp của FE thì anh/chị có biết không.
Nếu trả lời có thì nó mới duyệt hồ sơ cho ông A vay lần đầu tiên.
Nếu tất toán tốt, thì lần vay sau chỉ cần khai thông tin như lần 1, còn nếu đổi số đt của người thân thì nó lại gọi xác nhận tiếp.
Vậy người thân đã xác nhận biết người nhà mình có vay nợ rồi thì bị làm phiền cũng phải thôi, đáng ra phải chửi cái thằng người thân của mình là quân mất dạy trước mới đúng.
còn nếu ko muốn phiền vào người thì ngay từ đầu khi đc gọi điện hỏi xác nhận thì chốt 1 câu là bọn mày đừng cho thằng A vay, tao ko có thân quen gì với nó. thế là thằng A chả đc duyệt cho vay đâu, hắn phải tìm sđt khác. và như vậy lỗi đầu tiên là từ người vay muốn vay mà nhắm mắt làm liều.

XSim

Xe container
người nào lần đầu tiên vay tiền của nó, đều đc yêu cầu cung cáp 1-2 sđt người thân. nó sẽ gọi đến và hỏi xác nhận là anh A có phải anh, em, con, bạn... của họ ko và anh A đang làm thủ tục vay trả góp của FE thì anh/chị có biết không.
Nếu trả lời có thì nó mới duyệt hồ sơ cho ông A vay lần đầu tiên.
Nếu tất toán tốt, thì lần vay sau chỉ cần khai thông tin như lần 1, còn nếu đổi số đt của người thân thì nó lại gọi xác nhận tiếp.
Vậy người thân đã xác nhận biết người nhà mình có vay nợ rồi thì bị làm phiền cũng phải thôi, đáng ra phải chửi cái thằng người thân của mình là quân mất dạy trước mới đúng.
còn nếu ko muốn phiền vào người thì ngay từ đầu khi đc gọi điện hỏi xác nhận thì chốt 1 câu là bọn mày đừng cho thằng A vay, tao ko có thân quen gì với nó. thế là thằng A chả đc duyệt cho vay đâu, hắn phải tìm sđt khác. và như vậy lỗi đầu tiên là từ người vay muốn vay mà nhắm mắt làm liều.
Cái này sai luật rồi, nó hỏi người ta có quen thằng A không chứ có hỏi người ta bảo lãnh cho A đâu. Nếu hai bên thông đồng thì bị như thế cũng phải, nhưng phần lớn là không liên quan ông đi quấy nhiễu người tạ thế là đáng lên án rồi, vi phạm pháp luật nữa đấy!

Tueminh2626

Xe điện
E dự đến giờ chắc toàn XHĐ với vỡ nợ đầu trọc vay đc này và đòi được nợ chắc càng ngày càng khó khăn hơn vì toàn kẻ cắp bà già gặp nhau

HVC

Xe buýt
Chia buồn với Cụ gặp bọn vay nặng lãi có bảo kê

vietja

Xe tải
Vì FE mà em đã xoá sim.Suốt ngày lải nhải điếc tai

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
E dự đến giờ chắc toàn XHĐ với vỡ nợ đầu trọc vay đc này và đòi được nợ chắc càng ngày càng khó khăn hơn vì toàn kẻ cắp bà già gặp nhau
Vì FE mà em đã xoá sim.Suốt ngày lải nhải điếc tai
các cụ lên biết 10 người vay của FE mà 9 người trả đủ và 1 người kia có bùng...bọn FE vẫn lãi nhé ..nếu vay tiền của nó mà kg trả ...cụ sẽ bị hệ thống tài chính trên toàn quốc sẽ ghi cụ vào danh sách đen luôn và ngay..sau này cụ muốn vay tiền ngân hàng nhà nước hoặc các quỹ như kiểu FE chúng nó sẽ kg cho vay đâu...tiền sử có nợ xấu

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Phí cao hay thấp nó ghi rõ trong hợp đồng cụ ạ, trước khi ký cần phải biết mình ký cái gì chứ.
cụ lại kg hiểu..hợp đồng nó ghi thế này ạ...lãi xuất sẽ tính theo lãi ngày và tùy từng thời điểm ( y chang của bên ngân hàng nhé) cái này mới đáng quan ngại cụ hiểu chứ ...người vay thì cứ nghe có mùi tiền là cắm đầu ký thôi..xem xét gì hả cụ..nó có khỏang 4 tờ hđ mà tờ nào cũng chi chít dòng chữ bé tý..cụ có dám xem hết hđ đó kg ngay lúc đó kg ?

cụ lại kg hiểu..hợp đồng nó ghi thế này ạ...lãi xuất sẽ tính theo lãi ngày và tùy từng thời điểm ( y chang của bên ngân hàng nhé) cái này mới đáng quan ngại cụ hiểu chứ ...người vay thì cứ nghe có mùi tiền là cắm đầu ký thôi..xem xét gì hả cụ..nó có khỏang 4 tờ hđ mà tờ nào cũng chi chít dòng chữ bé tý..cụ có dám xem hết hđ đó kg ngay lúc đó kg ?
Nó lừa ở chỗ nào hả cụ, nó lừa ở cái dòng chữ bé chi chít làm cho người ta ngại đọc, đấy là lỗi của người ký chứ nó lừa đâu ạ.