[Funland] Vay tiêu dùng FE credit

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
e thì FE, HD saison, HomeCredit đều trải qua hết rồi. thanh toán sòng phẳng, đúng hạn. chả có ma nào làm phiền cả. 2 bên thoải mái nhẹ nhàng.
lạ đời là có 2 loại người mà chắc ko bao giờ xã hội này hết.
1. là kẻ cho vay nặng lãi
2. là kẻ tự nguyện đi vay và tự nguyện ký cam kết để nhanh có xèng nhưng lại muốn quá hạn, muốn quịt nợ của thằng cho vay nặng lãi. đến khi người ta đòi thì lại tốc váy lên kêu bọn lừa đảo, bọn hút máu :))
mịa...nhà cụ nói chỉ đúng thui :)):)):)):)):))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
này cụ..hình như cụ nghĩ nó ngây thế à.................. cụ muốn vay nó..đcmn nó sẽ test thông tin về cụ nhé...rồi nó sẽ quang tiền về 1 nhà bank nào đó ..cụ ra đó nhận xong tiền ..mà ra nhà bank họ sẽ test thông tin về cụ ..cụ cứ làm như nó ngây thơ hay cụ ngây thơ vậy
Cụ ko đọc kĩ hay sao ấy.
Em nói từng câu cho cụ thủng.
Trên face nó up lên. Mọi người vào hỏi, nó bảo : ko gạ vay mượn gì, chỉ xem ai có tin nhắn này trong đt thì bán cho nó. Mỗi tin nhắn nó mua lại giá 1 triệu. Người bán lấy tiền, dùng sim bt chả sao, ko liên quan gì
Cụ đọc dòng nào vay với mượn mà cụ cứ phán ngang thế .

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko đọc kĩ hay sao ấy.
Em nói từng câu cho cụ thủng.
Trên face nó up lên. Mọi người vào hỏi, nó bảo : ko gạ vay mượn gì, chỉ xem ai có tin nhắn này trong đt thì bán cho nó. Mỗi tin nhắn nó mua lại giá 1 triệu. Người bán lấy tiền, dùng sim bt chả sao, ko liên quan gì
Cụ đọc dòng nào vay với mượn mà cụ cứ phán ngang thế .
cụ lại ngây thơ rồi...đó chỉ là chiêu quảng cáo..cụ cứ bán tn cho nó đi xem nào...cụ có 1 củ tiêu...đm bố nó cũng kg mua tn này của cụ...

kid1234

Xe buýt
mịa...nhà cụ nói chỉ đúng thui :)):)):)):)):))
bọn họ cứ nghĩ là mấy ông xhđ hay bên tài chính nó ỉa ra được tiền hay in được tiền hay sao ấy cụ ah.
đi vay ngân hàng, lãi suất thấp thì đợi đến mùa quýt cho nó xét duyệt hồ sơ cho mà lấy tiền.
muốn tiền nhanh, thủ tục dễ lại mò đi vay nóng, vay tín dụng đen nhưng lại muốn bùng nữa cơ :))
mạng xh nó chả truyền tai câu của Huấn hh là ko làm mà có tiền chỉ có ăn đb, ăn mứt :))

techallinone

Xe buýt
Có 100tr mà lãi kinh thế. Cụ nào cần đảm bảo em cho vay, lãi rẻ hơn cầm đồ

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
E ko hiểu các cụ có vướng mắc gì khi vay bọn FE mà các cụ kì thị nó thế nhỉ?Như e hay vay trả góp bọn này,khi vay nó thông báo trước lãi suất.
Vd e vay 10tr đky trả trong vòng một năm vs lãi suất là 2℅,tức là tháng nào cũng mất 200k tiền lãi mà ko đc giảm trừ.Nó thông báo rõ ràng,hỏi đi hỏi lại là vs mức lãi như vậy a có đồng ý vay k?Hàng tháng đều có tin nhắn thông báo đến hết ngày xx quý khách phải thanh toán yy đ,đều minh bạch rõ ràng.Còn các trường hợp nt,gọi điện dọa dẫm đa phần rơi vào các cụ muốn vay mà ko muốn trả thôi
Em thấy cụ hauyenhd nói khác
Và em cũng rất ác cảm tụi này. Em chả vay , chỉ có vì cho vay mà mất bạn thôi.

Khongbiaruou

Xe máy
Tóm lại là né mấy thằng Fe, Home Credit... Ra. Mả mẹ chúng nó, suốt ngày nt cho em, bạn được vay xxtrieu, chỉ phải trả x đồng/ tháng. Vẫn biết vay là phải trả, nhung sao Cp không dẹp mịa bọn này luôn đi. Toàn bọn nhố nhăng!

vu nhat hung

Xe buýt
Để e nói rõ quy trình vay của bọn này cho cụ hiểu.Ví dụ cụ có cái thẻ tín dụng hạn mức 15 tr,cụ muốn vay 10tr trả trong vòng 6 tháng
Đầu tiên cụ alo đến hot line của bọn nó
Sau đó sẽ có một e alo cụ,giọng ngọt như mía lùi là alo có phải a có nhu cầu vay tiền ko?
Cụ xác nhận là muốn vay 10tr trả trong 6 tháng
E ấy sẽ bảo là hàng tháng a phải trả 200k tiền lãi và tiền gốc,tổng cộng là 1.5 củ chẳng hạn,a có đồng ý hay k?
Hỏi rõ ràng,sòng phẳng
Mọi chuyện rõ ràng và minh bạch

hauyenhd

Xe container
Vâng có e đây. Bọn FE này nó liên kết với ngân hàng nên tuỳ khoản vay cụ ạ. Như trước e mua cái XR trả góp thậm chí e còn phải chạy ra hỏi con bé nhân viên vì k thấy nó nt thông báo gì cả sau nó bảo e là a mua máy ngày nào thì trả ngày đó cũng đc. Còn mấy cái gói nó liên kết với ngân hàng thì thật kinh khủng, từ hôm có người bên ngân hàng gọi hỏi e phản ánh đến giờ thì nó vẫn gọi gạ e vay nhưng chuyển chế độ tự động. Như cụ kia nói vay mà k muốn trả thì bị nhắc là k đúng nhé, theo như nv nó trình bày đó là "Quy trình làm việc";))

vu nhat hung

Xe buýt
Vâng có e đây. Bọn FE này nó liên kết với ngân hàng nên tuỳ khoản vay cụ ạ. Như trước e mua cái XR trả góp thậm chí e còn phải chạy ra hỏi con bé nhân viên vì k thấy nó nt thông báo gì cả sau nó bảo e là a mua máy ngày nào thì trả ngày đó cũng đc. Còn mấy cái gói nó liên kết với ngân hàng thì thật kinh khủng, từ hôm có người bên ngân hàng gọi hỏi e phản ánh đến giờ thì nó vẫn gọi gạ e vay nhưng chuyển chế độ tự động. Như cụ kia nói vay mà k muốn trả thì bị nhắc là k đúng nhé, theo như nv nó trình bày đó là "Quy trình làm việc";))
E chịu ko hiểu trường hợp của cụ là ntn,e vay đội tư vấn rất ổn,ngày trả nói trước luôn là vào ngày 20 hàng tháng

hauyenhd

Xe container
E chịu ko hiểu trường hợp của cụ là ntn,e vay đội tư vấn rất ổn,ngày trả nói trước luôn là vào ngày 20 hàng tháng
Vâng của e ngày trả là m4 nhưng từ 26 tháng trc là nó gọi e ngày rồi, có hôm e k cầm đt nó gọi vào số vợ e nhắc đóng tiền, ngày ít 1 lần nhiều 2 lần. Đặc biệt là vì ck về nh nó mÁt 2 ngày nên đóng rồi hôm sau nó vẫn gọi. E hỏi nó là thế sinh ra cái hạn cuối làm gì thì nó bảo nhắc khách đóng tiền là "Quy trình bên e". Đt e mới hỏng k thì e chụp màn hình vs tin báo e thanh toán cho các cụ xem. Nói chung e ngu 1 lần thôi giờ dí súng vào đầu cũng k dám nữa.

ying80

Xe buýt
Bọn thất đức FE nghe nhiều ghét như chó

sau vụ virus trung quốc này thì FE credit đi toi, nếu kéo dài, phán sản nhiều, thất nghiệp nhiều thì những cty cho vay tiêu dùng toi nặng.....

Quangtrunghp

Xe tải
Nhà e dính FE em phải vào tận chủ sở trong sg mới giải quyết được , gọi điện vào thì trả lời như đúng rồi , nhưng ko giải quyết,vào trụ sợ chính. Đông như chảy hội luôn, mới biết công tý này khiếu kiện cực đông, rắc rối phết cụ ah

longmama

Xe điện

hoagvc3

Xe tăng
Thi thoảng, em nhận đc tin nhắn "trúng thưởng" được vay tiền 50 triệu.