Thảo luận Vậy thì Outlander có nhược điểm gì, ngoài vô số các ưu điểm!?!?!

conco4mat

Xe tăng
tôi chân thành khuyên các ông bán xe và các ông mới mua xe khi đánh giá nên cố gắng khách quan thì đi vào lòng người hơn
Xe đã có sẳn, hội Outlander cũng đã có, giờ tìm hiểu trực tiếp, thử xe dễ hơn trước nhiều. Bác xem sơ qua rồi đến đại lý.

vietran

Xe ba gác
Độ lạnh không là vấn đề, vì lượng dung môi, công suất lanh..nó gấp rưỡi CRV.
Với 2 họng gió dưới ghế và cách chỉnh thích hợp thì đủ.

Vấn đề k phải là công suất lạnh mà là độ đồng đều nhiệt trong xe giữa các hàng ghế.
Gió mà để dc như mũi tên xanh của cụ chắc phải gấp đôi mức max, ù tai vì gió

Q_Huy

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi, em ở Hà Nội mà sao rất ít khi hay chưa nhìn thấy Outlander chạy ngoài đường nhỉ? Hay là nó Hot quá nên bán từ Bình Dương ra đến Đà Nẵng là bị mua hết hàng rồi ạ? E đg phân vân em Out 2.0 mà ko thấy ai dùng cả? Trong khi nhìn Mazda với santafe chạy đầy đường luôn. Các cụ cũng cho em xin ít kinh nghiệm về chi phí bảo dưỡng so với các hãng khác như Toyota, Honda, Mazda cái với ạ.

conco4mat

Xe tăng
Vấn đề k phải là công suất lạnh mà là độ đồng đều nhiệt trong xe giữa các hàng ghế.
Gió mà để dc như mũi tên xanh của cụ chắc phải gấp đôi mức max, ù tai vì gió
Do Bác chỉnh chưa đúng hướng gió, thế thôi, không có gì giống như bác lo lắng.
Bác cứ test xe để cảm nhận sự êm lặng và rộng rải của nó.

vietran

Xe ba gác
Do Bác chỉnh chưa đúng hướng gió, thế thôi, không có gì giống như bác lo lắng.
Bác cứ test xe để cảm nhận sự êm lặng và rộng rải của nó.
Thứ nhất là em chả lo lắng éo gì, xe em 4 chỗ nhưng có cửa gió sau thông thoáng nên chả phải lo gì.
Thứ 2 là cái cửa gió thì khó éo gì chỉnh, 1 phút là thử hết các phưong án làm lạnh, từ chỉnh chế độ thổi gió đến chỉnh cửa gió. Xe này em chỉnh mãi rồi, sai lầm lớn nhất là sale bảo có cửa gió dưới gầm ghế nên để chế độ thổi gió dưới cho mát đằng sau, nhưung thực ra để chế độ đó thì nóng chảy mỡ. Mát nhất trong các phương án nóng vẫn là chỉnh gió thổi trên :))
Còn cửa gió đương nhiên chỉ mỗi hất thẳng chứ chả ai điên lại hết chéo vào thằng ngồi trên đang chết rét nên chả có gì phải bàn cả.

vietran

Xe ba gác
Các cụ cho e hỏi, em ở Hà Nội mà sao rất ít khi hay chưa nhìn thấy Outlander chạy ngoài đường nhỉ? Hay là nó Hot quá nên bán từ Bình Dương ra đến Đà Nẵng là bị mua hết hàng rồi ạ? E đg phân vân em Out 2.0 mà ko thấy ai dùng cả? Trong khi nhìn Mazda với santafe chạy đầy đường luôn. Các cụ cũng cho em xin ít kinh nghiệm về chi phí bảo dưỡng so với các hãng khác như Toyota, Honda, Mazda cái với ạ.
HN chạynđầy đường như lợn con, khu em có vài cái và trong đám bạn thân có 2 cái

conco4mat

Xe tăng
Thứ nhất là em chả lo lắng éo gì, xe em 4 chỗ nhưng có cửa gió sau thông thoáng nên chả phải lo gì.
Thứ 2 là cái cửa gió thì khó éo gì chỉnh, 1 phút là thử hết các phưong án làm lạnh, từ chỉnh chế độ thổi gió đến chỉnh cửa gió. Xe này em chỉnh mãi rồi, sai lầm lớn nhất là sale bảo có cửa gió dưới gầm ghế nên để chế độ thổi gió dưới cho mát đằng sau, nhưung thực ra để chế độ đó thì nóng chảy mỡ. Mát nhất trong các phương án nóng vẫn là chỉnh gió thổi trên :))
Còn cửa gió đương nhiên chỉ mỗi hất thẳng chứ chả ai điên lại hết chéo vào thằng ngồi trên đang chết rét nên chả có gì phải bàn cả.
Chắc chắn là bác chưa bao giờ thử Outlander nên nói nó nóng, điều đó cũng dễ hiểu thôi.
Post ở đây có nhiều người đọc, chỉ cần một phần các bác ấy thử Outlander là Mit thành công.
Chú ý nhỏ là thế mạnh của Outlander không phải là lạnh hơn, mà là yên lặng và rộng rãi hơn.
Bác có thể nói máy lạnh 1 ngựa lạnh hơn máy lạnh 1 ngựa rưỡi, điều đó cũng tốt thôi, nhưng nó không đúng.

vietran

Xe ba gác
Chắc chắn là bác chưa bao giờ thử Outlander nên nói nó nóng, điều đó cũng dễ hiểu thôi.
Post ở đây có nhiều người đọc, chỉ cần một phần các bác ấy thử Outlander là Mit thành công.
Chú ý nhỏ là thế mạnh của Outlander không phải là lạnh hơn, mà là yên lặng và rộng rãi hơn.
Bác có thể nói máy lạnh 1 ngựa lạnh hơn máy lạnh 1 ngựa rưỡi, điều đó cũng tốt thôi, nhưng nó không đúng.
Mịa cụ ăn nói hồ đồ thật, éo biết là ai mà dám khẳng định như đúng rồi, chả nhẽ em phọt cái ảnh lái Out vào mặt.
Mit Out còn 1 ưu điểm nữa là vào cua k bị lắc nghiêng người, nhưng nóng mùa hè khi đủ tải và mát k đều xe thì đừng có cãi.

conco4mat

Xe tăng
Mịa cụ ăn nói hồ đồ thật, éo biết là ai mà dám khẳng định như đúng rồi, chả nhẽ em phọt cái ảnh lái Out vào mặt.
Mit Out còn 1 ưu điểm nữa là vào cua k bị lắc nghiêng người, nhưng nóng mùa hè khi đủ tải và mát k đều xe thì đừng có cãi.
Bác lái xe gì cũng không quan trọng, chưa biết vẫn là chưa biết..Outlander không là lexus, có thể hàng ghế 3 nóng hơn một chút, nhưng nếu chỉnh đúng (cũng đơn giản thôi) thì khó có chuyện hàng 3 đổ mồ hôi mà hàng 1 rung lên vì lạnh..
Cách chỉnh gió này từ thời xe có máy lạnh rồi chứ không phải riêng của out, ngay cả Pajero X có một dàn lạnh trên thôi, nhưng ghế 3 vẫn không bị nóng.
Dĩ nhiên mỗi ghế một cửa sổ thì tốt hơn, để mai tìm lại hình cũ, có thể tạm dùng cho mọi xe, chứ không phải riêng out.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Bác lái xe gì cũng không quan trọng, chưa biết vẫn là chưa biết..Outlander không là lexus, có thể hàng ghế 3 nóng hơn một chút, nhưng nếu chỉnh đúng (cũng đơn giản thôi) thì khó có chuyện hàng 3 đổ mồ hôi mà hàng 1 rung lên vì lạnh..
Cách chỉnh gió này từ thời xe có máy lạnh rồi chứ không phải riêng của out, ngay cả Pajero X có một dàn lạnh trên thôi, nhưng ghế 3 vẫn không bị nóng.
Dĩ nhiên mỗi ghế một cửa sổ thì tốt hơn, để mai tìm lại hình cũ, có thể tạm dùng cho mọi xe, chứ không phải riêng out.
Lếch xù nó 4 vùng riêng biệt chỉnh nhiệt nên quá xa để so sánh, hãy so với city nhé.
Đến xe hạng B nhỏ tí như city còn có cửa gió hàng ghế sau có thể chỉnh vểnh lên cụp xuống, hất trái hất phải, mở ra đóng vào, đằng này 7 chỗ mà có cái ống tít dưới gầm ghế nằm chết cứng ở đấy chả chỉnh chọt gì dc, hơn nữa cửa gió nó ở chỗ k vướng còn thổi gió, đằng này nhét mịa nó tít xuống gầm chả nhìn thấy đâu, trc cái chỗ người ta hay để chân bịt mịa nó lại. Thằng nào thiết kế ngu thật chả giống ai.
Chưa nói xe có gió thổi đều toàn xe sẽ rất thông thoáng dễ chịu, cái này k đơn giản nhé, k cứ phải riêng chuyện mát mà còn là chuyện thông thoáng nữa, với xe hạngg B k cửa gió sau em toàn giành ngồi trc. MẼo có những xe hạng D k cửa gió sau nhưng vì dùng cho vùng lạnh.

conco4mat

Xe tăng
City CRV là nóng so với Mirage và Outlander, máy lạnh yếu nên phải chia nhỏ thôi. Post lại bài của Bác ican, hình như bác ấy cũng bên này

conco4mat

Xe tăng
Hồi mới ra xe cũng đã thử xe phơi nắng một buổi, để hôm nào tìm lại.

Chuột Mít

Xe đạp
Nói riết tới mức phán City, Crv... máy lạnh yếu nên phải chia nhỏ. Out máy lạnh mạnh nên gom lại một cục. Kiểu này chắc máy lạnh mấy con Lé, Cam, M6, Mẻ, Bim, Land, Porch, Roll và vô vàn con xe khác máy lạnh cũng yếu sinh lý nên phải có cửa gió cho từng ghế phục vụ khách hàng. Out một mình một chợ máy lạnh mạnh nên đếch thèm hầu khách hàng. Chả trách sao Mit Motor bán mình cho Nissan.

City CRV là nóng so với Mirage và Outlander, máy lạnh yếu nên phải chia nhỏ thôi. Post lại bài của Bác ican, hình như bác ấy cũng bên này

truong511134

Xe buýt
Toàn các cụ chưa đọc sử dụng điều hoà mà chém thế này thế kia. Em chả biết nó nóng tới mức ntn. E chỉ bit là điều hoà chỉnh không lệch nhiều với nhiệt độ ngoài trời 10-12 độ. Để đảm bảo sk và cho đồ. E chỉ bít áp dụng chỉnh điều hoà phòng ở cho xe cũng như vậy. E chả dại gì chỉnh chênh nhau 20-25 độ cả. E đọc sách thấy chỉnh của 4 bánh chênh với ngoài 5-6 độ thôi.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Đáng lí ra sale tiếp thu ý kiến khách hàng báo lại hãng cải tiến đây cứ bảo thủ 1 cách mù quáng. Bảo sao 1 con xe tốt trong tầm giá lại không bán chạy bằng các hãng khác!

datto70

Xe container
Mịa bảo thủ quá, riêng con OU nay cho dù có để cho nhà hùng biện giỏi nhất thế giới thì cũng chả bao giờ thuyết phục nổi xe 5+2 có cửa gió điều hòa hàng ghế trước + 2 lỗ thông hơi ở gầm ghế là tương đường với xe có cửa gió cho hàng ghế thứ 2 và 3. Con OU này nó thiết kế chi xứ lạnh ( Nhật....) thì kiểu điều hoa như thế nà phù hợp, về VN thì không còn phù hợp nữa.
Nó đổi từ Đh 2 vùng nhiệt độ thành 1 vùng nhiệt độ nhưng có cửa gió cho các hàng ghế sau còn phù hợp hơn với khí hậu VN.

dieu_tbd

Xe buýt
K bán chạy vì nó nhập khẩu trực tiếp Nhật bản và giá quá cao.
Nay đã lắp ráp giá cạnh tranh hơn và liên tục cháy hàng.
Xe nào cũng có ưu điểm nhược điểm.
Các cụ tranh luận làm gì ạ.

Master Mafia

Xe đạp
Vấn đề điều hòa và nhược điểm của xe khi đi thời tiết nóng cũng đã được các trang tạp chí ô tô đề cập, tuy nhiên so với các xe cùng tầm giá tiền thì outlander là sự lựa chọn không thể bỏ qua

hoangAudi

Xe máy
Sau khi đọc comment của tất cả các cụ, em xin nói thật Outlander sẽ bị loại khỏi danh sách lựa chọn xe 7 chỗ của em. Mặc dù em rất thích nó,một chiếc xe đẹp, chất lượng nhưng các bác DLV và " Sales" làm em mất cảm tình với nó.[-X. Có lẽ em sẽ để ý Xtrail dù em ghét cái vô lăng của Xtrail!
p/s: Các bác DLV và " Sale" lưu ý giúp em 1 chút, nếu đứng trên quan điểm của khách hàng, đồng cảm với họ hơn nữa chắc chắn họ sẽ yêu mình và sản phẩm của mình.Còn đứng về phía ngược lại, thì các bác sẽ làm sụt giảm fans MITSU rất nhiều ạ. Nhũng bác trên đây có thể chưa mua xe hoặc chưa có xe, nhưng họ sẽ là khách hàng của các bác trong tương lai gần. Đó là điều rất quan trong.Em không thích MAZDA, nhưng vẫn mua nhưng lại rất quý cậu em bán hàng vì cậu ấy đam mê xe và trung thực. Khi đi bảo hành bảo dưỡng cậu ấy cũng rất nhiệt tình. Em thích điều đó hơn là chiếc xe em sở hữu Và dần dần e thấy xe MAZDA rất tốt chứ không nhưng trên một số diễn đàn comment. Lựa chọn chiếc xe chỉ mất 1h , nhưng dịch vụ mình liên quan có khi tính bằng năm.
Đôi điều gửi gắm! Có gì không đúng mong bỏ qua!