Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

vh2

Xe tải
Lần trước em có lượn qua xem Vin TL cùng 1 số bác Sale trên này, em lại không mua vì 1 lý do khác, toàn bộ vùng Splendora, Vin TL, Geleximco ở vùng Hoài Đức này bị bọn trạm trộn bê tông nó quấy nhiễu (an toàn giao thông, không khí bụi mù mịt ...), và thực ra bọn trạm trộn này cũng chính là nguyên nhân chính cho tất cả các vấn đề ngập lụt, đường bị cày xới hỏng hóc ....

https://www.otofun.net/threads/chi-hoi-hoai-duc.1174757/

Nếu các bác Hoài Đức bớt tham đi, kiên quyết dẹp bọn bê tông không phép này thì khu này là khu rất ổn ạ.

Em là cư dân VinTL đây, nói khách quan cho các cụ có ý định mua nhà ở đây nhé:
Điểm cộng:
- Vị trí: Không quá xa trung tâm, đi từ bigC xuống mất khoảng 10ph. Đã có phê duyệt làm cầu vượt vắt qua đại lộ Thăng Long nên tương lai ko phải chui qua hầm nữa. Tiện cho các cụ làm việc ở khu TH-NC, Mỹ Đình, Hà Đông.
- Giá cả: hiện tại đang cao hơn so với các khu đô thị xung quanh, nhưng quá rẻ so với MĐ hay THNC. Ở đây gần như 100% các nhà đều có ô tô nên em nghĩ nếu các cụ có tầm 7 tỉ thì xuống đây làm 1 căn song lập 124m2 còn hơn là chui rúc trong nhà liền kề 50m2 ngõ 3m ở các khu đó.
- Dịch vụ, cảnh quan: đây là cái quan trọng nhất quyết định đến việc các cụ đã mua nhà ở đây. VinTL không được 5* như Vinhomes riverside nhưng cũng tốt hơn mặt bằng chung rất nhiều. Chiều chiều các cháu đạp xe quanh khu, bố mẹ đi dạo hồ, tập thể dục cực kì thư giãn.
- Tiện ích: sân tennis, sân bóng 5 người (đã hoạt động), khu vui chơi ngoài trời (4 khu đã hoạt động), hồ cảnh quan, khu tập thể dục, siêu thị mini.
Tháng 9 tới sẽ có: hồ bơi bốn mùa, siêu thị 800m2, club house, trường mầm non, sân tập bóng rổ . Năm sau sẽ tuyển sinh trường Vinschool nhưng mà ở bên ngoài khu, hình như là ngay đầu cổng vào khu đô thị Sudico nam an khánh.
- Cộng đồng: đa số cư dân là 7x, một phần 8x. Theo em đánh giá là khá cởi mở và gắn kết. Đã thành lập Ban đại diện để giải quyết các vướng mắc với CĐT. Đã có quỹ chung để thành lập các CLB: bóng đá, tennis, yoga...Nhiều khu còn tổ chức nhậu offline suốt.
Điểm trừ:
- Trời mưa to đi lại sẽ vất vả, đặc biệt ngã ba từ Đại lộ rẽ vào TĐBS. Nhưng bên trong khu của Vin thì không hề bị ngập.
- Giá đang cao hơn so với các khu lân cận. Ví dụ 1 căn song lập 124m2 của Vin khoảng 7 tỉ thì Gelexico ngay đó giá chưa đến 5 tỉ (cái này em xem trên trang rao vặt, ko đảm bảo chính xác)
- Do bị ép tiến độ nên nhà thầu Contecons bàn giao một số nhà bị lỗi nhiều. Đặc biệt là khu song lập (mái ngói hỏng, thấm nước, nứt tường, giằng móng, hở bể nước...). Tuy nhiên cách xử lý của Vin khá ổn. Họ tiếp nhận và báo cho nhà thầu đến xử lý ngay. Em nghĩ đây là tình trạng chung, các dự án khác đều đầy lỗi. Nhưng do ông Vin quảng cáo là tiêu chuẩn 5* nên bị các cụ soi nhiều hơn thôi.
- Mật độ xây cao hơn hẳn Sudico. Nếu sau này cả 800 nhà cùng về ở thì có lẽ cũng khá bức bí đấy. Vin nổi tiếng tham lam ai cũng biết.
- Pháp lý không rõ ràng: trước đây mua qua TCO, giờ lại mua qua Vin Mễ Trì. Hơi lằng nhằng khi làm các thủ tục chuyển nhượng. Cái này còn liên quan đến việc làm sổ đỏ. Em sẽ nói sau nếu có thông tin cụ thể.
Tóm lại em thấy Vin họ cũng rút tiếp thu và rút kinh nghiệm qua từng dự án đấy. Các cụ xác định bỏ nhiều tiền hơn để cho gia đình, con cái sống thoải mái thì nên mua ở đây. Còn đầu tư thì nên chuyển sang khu khác. Các nhà khu shophouse ở đây nghe quảng cáo của Vin giờ đang vỡ mồm, khu biệt lập thế này mà chỉ phục vụ cho cư dân trong đây thì kinh doanh có mà chết đói.

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Em đang định xuống ngó nghiêng khu này. Chắc em té
Đây là Gleximco khu A mà cụ, Vinhomes Thăng Long cụ đi xuôi theo đại lộ nửa km nữa, phía trong thế đất cao hơn nhiều lại có thêm hồ thoát nước nên cụ khỏi lo ngập :)

Tài mới

Xe tăng
Đây là Gleximco khu A mà cụ, Vinhomes Thăng Long cụ đi xuôi theo đại lộ nửa km nữa, phía trong thế đất cao hơn nhiều lại có thêm hồ thoát nước nên cụ khỏi lo ngập :)
Thế vào vinhome có phải đi qua khu này không cụ

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
cụ đi ra ngoài đường gom, đi từ BigC khoang 8km là thấy cái cầu vượt Spendora

Duong tien sih

Xe tải
Cụ nào đi 10p từ BigC xuống được Vinhome TL mình phục sát đất đấy. Nhanh phải 20p kể cả đi ô tô.

tieudaovnt

Xe tăng
Mình đi xe máy từ big C đến đầu nam an khánh, chỗ trạm xá, đi đường gom hết 12 phút

thangdc

Xe buýt
Ngồi ô tô hơn kém nhau dăm phút thì là gì, mấy bác đi xe máy mới mệt.

Nói mệt cũng chẳng hẳn là mệt, đường thẳng băng mà?

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Em đi xe máy hàng ngày không quá 15 phút :D:D Lại sắp có chính sách bán hàng "khủng" tháng ngâu rồi các cụ nhé :)]:)]:)]

Chỉnh sửa cuối:

NewPeace

Xe điện
Em đang định kiếm căn song lập để mấy năm nữa nghỉ thì ra đấy cho yên tĩnh mà thấy chất lượng XD như vậy thì cũng nản nhỉ. CĐT lại chơi bài đi sẵn đường điện mất công về phải thay.

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Em đang định kiếm căn song lập để mấy năm nữa nghỉ thì ra đấy cho yên tĩnh mà thấy chất lượng XD như vậy thì cũng nản nhỉ. CĐT lại chơi bài đi sẵn đường điện mất công về phải thay.
mấy căn bán hoàn thiện mới có đường điện, cụ lấy căn thô hoàn toàn về chỉnh sửa thiết kế sẽ tiện hơn :)

thangdc

Xe buýt
Tùy căn có phải căn nào cũng có đi điện sẵn đâu cụ. E có nhiều khách lấy căn thô mà lại hóa ra đc đi điện sẵn, đỡ tốn 1 khoản. Điện đi cũng khá chuẩn ko phải nhì nhằng đối phó đâu cụ.

Sheva

Xe hơi
mấy căn bán hoàn thiện mới có đường điện, cụ lấy căn thô hoàn toàn về chỉnh sửa thiết kế sẽ tiện hơn :)
Liền kề Vinhomes Thăng Long bây giờ giá rổ chính sách bán hàng ntn cụ nhỉ

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Liền kề Vinhomes Thăng Long bây giờ giá rổ chính sách bán hàng ntn cụ nhỉ
Liền kề giờ cụ chỉ mua lại thôi ạ, căn hoàn thiện 92m2 giá khoảng 5,9 tỷ. Biệt thự song lập 122m xây thô giá từ 5.9 tỷ. Biệt thự song lập 154m2 xây thô từ 7,2 tỷ. Chính sách với khu Long Cảnh hiện đang được hỗ trợ LS 0% trong 18 tháng. Chi tiết em mời cụ xuống thăm sẽ rõ hơn

since86

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ngắm xóm xoài Vinhomes Thăng Long lúc sunset :) Cũng khá giống resort đấy chứ :)

True liar

Xe tải
Bên này có nhiều căn cho thuê k các cụ? Giá thuê trung bình bao nhiêu ah?