Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

Duong tien sih

Xe tải
Ảnh thứ 2 là chỗ đầu vào Lê Trọng Tấn.
Nói chung hôm nào mưa thì hầm chui Đại lộ thăng long và đoạn đầu Lê Trọng Tấn cũng ngập sâu.

littlebull

Xe buýt
Sao ko xin thêm đất xây mấy dãy biệt thự quanh cái chỗ ngập đấyluôn cho nó thành riverview nhể .. :))

Rockport Avior

Xe tăng
Mưa thì dự án này thành đảo nổi !
Em hiểu kỹ địa hình khu này.
Nói chung cụ nào bỏ ra tầm 7 tỷ ôm một căn liền kề của Win là rất mơ màng, chả cần quan tâm đến thời tiết!

minhtienxaydung

Xe tải
Bên Đông Anh này mưa to như trút cả ngày hôm qua mà chả ngập tẹo nào, e thấy khoái khoản này :D

since86

[Tịch thu bằng lái]
Em đi vào Vinhomes thăng long, đi qua cầu vượt Spendora chẳng làm sao cả :D:D

IBRD

Xe đạp

Funeral

Xe máy
vâng, ngập cả thành phố thì em lại ko nói làm gì rồi ạ
Em chỉ nhìn cái ảnh thấy phía trên ko ngập, phía trong ko ngập, chỉ có cái ngã 3 này lúc nào cũng thấy lên các phương tiện truyền thông thì thấy hơi buồn cười thôi.
Em ko phải dân xây dựng, ko am hiểu nên ko rõ xử lý cái chỗ này nó có đơn giản ko

all2hero

Xe buýt
Chất lượng nhà quá kém, sửa đi sửa lại không được. Chủ nhà nộp thêm tiền đổi lấy nhà khác mà gặp hết rắc rối này đến rắc rối khác:

canhpro

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ đưa toàn thông tin trái chiều dư này thì chắc hẳn cụ có khu nào hợp lý hơn rồi :D:D

starview

Xe tăng
Em đang rón rén khu An Khánh mà thấy mông lung quá: Vin Thang Long dư luận trái chiều. Sudico chỉ thấy nói trong ĐH cổ đông mà chưa thấy triển khai gì lớn thêm. Em mua để ở nên muốn cơ sở hạ tầng, dân cư đến ở thực sự chứ không đủ thóc, kinh nghiệm để đầu cơ hay đầu tư. Các cụ có cao kiến gì giúp em không.

cuachuavn

Xe tải
Em đang rón rén khu An Khánh mà thấy mông lung quá: Vin Thang Long dư luận trái chiều. Sudico chỉ thấy nói trong ĐH cổ đông mà chưa thấy triển khai gì lớn thêm. Em mua để ở nên muốn cơ sở hạ tầng, dân cư đến ở thực sự chứ không đủ thóc, kinh nghiệm để đầu cơ hay đầu tư. Các cụ có cao kiến gì giúp em không.
http://thuonggiaonline.vn/dhcd-sudico-doanh-thu-nam-2017-trong-cay-du-an-nam-an-khanh-6925.htm

Toàn thấy các bác ấy nói mà không thấy triển khai gì cụ nhỉ.

MerB

Xe điện
Vin thăng long ngon mà cụ. Dịch vụ tốt dân cư hòa thuận. Em ở đây thấy hợp lý lắm, nếu tiện đường đi lại thì mua ở đây là chuẩn. Sang tháng các dịch vụ hoàn thành thì hoành tráng ngay mà cụ. Mỗi tội hình như giờ còn lại hầu hết các căn xấu thôi cụ ạ.

quachcan

Xe tải
Ngóng giống cụ. Khu này xây chậm quá, mà thấy mấy cụ trên này nói là khu này để lấu quá nên giờ toàn nhà đầu tư thứ cấp. Như vậy có xây xong cũng phải đợi các cụ đầu tư bán được cho người có nhu cầu ở thực sự thì mới có ngươic về. Túm lại là xác định 3 năm là tối thiểu.

tieudaovnt

Xe tăng
Trong phần đất kđt hiện tại mới có vinhome thăng long và 2 khu chung cư : thăng long vic, golden ak là có người ở. Nhưng tính ra khu chung cư với khoảng 3-4000 căn hộ đã có cả vạn nguời. Người thì ko sợ ít, chỉ sợ cđt ko có tiền làm tiện ích nội khu thôi, đặc biệt trường học xây mãi chưa xong

MerB

Xe điện
Em là cư dân VinTL đây, nói khách quan cho các cụ có ý định mua nhà ở đây nhé:
Điểm cộng:
- Vị trí: Không quá xa trung tâm, đi từ bigC xuống mất khoảng 10ph. Đã có phê duyệt làm cầu vượt vắt qua đại lộ Thăng Long nên tương lai ko phải chui qua hầm nữa. Tiện cho các cụ làm việc ở khu TH-NC, Mỹ Đình, Hà Đông.
- Giá cả: hiện tại đang cao hơn so với các khu đô thị xung quanh, nhưng quá rẻ so với MĐ hay THNC. Ở đây gần như 100% các nhà đều có ô tô nên em nghĩ nếu các cụ có tầm 7 tỉ thì xuống đây làm 1 căn song lập 124m2 còn hơn là chui rúc trong nhà liền kề 50m2 ngõ 3m ở các khu đó.
- Dịch vụ, cảnh quan: đây là cái quan trọng nhất quyết định đến việc các cụ đã mua nhà ở đây. VinTL không được 5* như Vinhomes riverside nhưng cũng tốt hơn mặt bằng chung rất nhiều. Chiều chiều các cháu đạp xe quanh khu, bố mẹ đi dạo hồ, tập thể dục cực kì thư giãn.
- Tiện ích: sân tennis, sân bóng 5 người (đã hoạt động), khu vui chơi ngoài trời (4 khu đã hoạt động), hồ cảnh quan, khu tập thể dục, siêu thị mini.
Tháng 9 tới sẽ có: hồ bơi bốn mùa, siêu thị 800m2, club house, trường mầm non, sân tập bóng rổ . Năm sau sẽ tuyển sinh trường Vinschool nhưng mà ở bên ngoài khu, hình như là ngay đầu cổng vào khu đô thị Sudico nam an khánh.
- Cộng đồng: đa số cư dân là 7x, một phần 8x. Theo em đánh giá là khá cởi mở và gắn kết. Đã thành lập Ban đại diện để giải quyết các vướng mắc với CĐT. Đã có quỹ chung để thành lập các CLB: bóng đá, tennis, yoga...Nhiều khu còn tổ chức nhậu offline suốt.
Điểm trừ:
- Trời mưa to đi lại sẽ vất vả, đặc biệt ngã ba từ Đại lộ rẽ vào TĐBS. Nhưng bên trong khu của Vin thì không hề bị ngập.
- Giá đang cao hơn so với các khu lân cận. Ví dụ 1 căn song lập 124m2 của Vin khoảng 7 tỉ thì Gelexico ngay đó giá chưa đến 5 tỉ (cái này em xem trên trang rao vặt, ko đảm bảo chính xác)
- Do bị ép tiến độ nên nhà thầu Contecons bàn giao một số nhà bị lỗi nhiều. Đặc biệt là khu song lập (mái ngói hỏng, thấm nước, nứt tường, giằng móng, hở bể nước...). Tuy nhiên cách xử lý của Vin khá ổn. Họ tiếp nhận và báo cho nhà thầu đến xử lý ngay. Em nghĩ đây là tình trạng chung, các dự án khác đều đầy lỗi. Nhưng do ông Vin quảng cáo là tiêu chuẩn 5* nên bị các cụ soi nhiều hơn thôi.
- Mật độ xây cao hơn hẳn Sudico. Nếu sau này cả 800 nhà cùng về ở thì có lẽ cũng khá bức bí đấy. Vin nổi tiếng tham lam ai cũng biết.
- Pháp lý không rõ ràng: trước đây mua qua TCO, giờ lại mua qua Vin Mễ Trì. Hơi lằng nhằng khi làm các thủ tục chuyển nhượng. Cái này còn liên quan đến việc làm sổ đỏ. Em sẽ nói sau nếu có thông tin cụ thể.
Tóm lại em thấy Vin họ cũng rút tiếp thu và rút kinh nghiệm qua từng dự án đấy. Các cụ xác định bỏ nhiều tiền hơn để cho gia đình, con cái sống thoải mái thì nên mua ở đây. Còn đầu tư thì nên chuyển sang khu khác. Các nhà khu shophouse ở đây nghe quảng cáo của Vin giờ đang vỡ mồm, khu biệt lập thế này mà chỉ phục vụ cho cư dân trong đây thì kinh doanh có mà chết đói.
Khu này không biệt lập hoàn toàn đâu ạ. Đường qua cổng 2 khu shophouse sẽ mở cho cư dân bên ngoài vào mua sắm tại vinmart, vinschool và sử dụng. Chỉ các khu cư dân ở mới biệt lập.