[Funland] Vật thuốc và cách để ko thèm

SABAIDI

Xe tăng
Lão thấy chiêu bỏ thuốc lá bằng thuốc lào hiệu nghiệm ko? E xui nhiều ông muốn bỏ thuốc lá bằng thuốc lào mà chả ai tin, cứ nghĩ mềnh đùa.
Thằng bạn em chuyển từ thuốc lá sang thuốc lào để bỏ thuốc lá, giờ nó nghiện cả hai :P

Tranha131076

Xe tăng
Em hút thuốc cung ngót 5 năm nay. Ngày nào cũng 1 bao... dạo này thấy sức khoẻ đi xuống. E đã thử cai nhiều lần nhưng đc nhiều lắm là 1 tuần. Sức khoẻ sau một tuần có cải thiện nhưng lúc ăn xong là có cảm giâc thèm kinh khủng.... nhất là lúc đi ăn nhậu no nê xong... lúc đó mà hút 1 điếu cảm giác nó phê pha lắm sau đó là mua cả bao về thế là tái nghiện.. ko biết có cụ nào đã bỏ thuốc thành công tư vấn cho e với ạ... nhậu thì e ko thể bỏ đc vì công việc nó phải thế ...
Chuyển sang IQOS cụ nhé, xu thế chung rồi. Vẫn Nicotin nhưng loại gần hết các độc tố. Hút tầm 1 tháng là chán thuốc lá ngay.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ đợi khi nào bị ốm thì kết hợp bỏ luôn. Nhà cháu cũng mấy lần bỏ thuốc rồi,lần lâu nhất là hơn 3 năm. Hậu bỏ thuốc lên cân nhiều quá và nhiều lúc cũng buồn nếu cứ cai hết cái này đến cái khác khiến cs đàn ông vô vị tẻ nhạt nên nhà cháu hút lại. Giờ đi khám mà bs phán phải bỏ thuốc là nhà cháu bỏ ngay đc. Nhớ lại lần nào bỏ thuốc nhà cháu cũng tốn 1 hộp Doublemint to, cứ mỗi lần thèm thuốc nhà cháu lại lấy ra thanh kẹo để nhai. 1 tuần- 10 ngày ko hút thuốc coi như đã bỏ đc vì đã khá quen khi lượng nicotin ko còn xâm nhập vào cơ thể.
Hiện nay nhà cháu mỗi ngày đều như vắt chanh 15 điếu, mới đây nhà cháu điều chỉnh sang loại nhẹ hơn nhưng vẫn giữ số lượng 15 điếu. Sau 1-2 tháng nhà cháu sẽ tiếp tục chuyển sang loại nhẹ để dần dần đưa vào cơ thể bớt chất độc đi.

xe tăng nga

Xe hơi
Sau gần 30 năm hút, em đã bỏ vài lần. Lần lâu nhất được 1 năm.Hiện tại em cũng bỏ được gần 2 tháng nay. Nhưng vẫn thèm như lúc đang hút, không biết giữ được thêm bao lâu. ngày đầu tiên bỏ em chọn vào ngày thứ 6 cuối tuần, ăn uống qua loa xong là ngủ cả ngày ko đi đâu làm gì cho đến hết chủ nhật. Qua 3 ngày đầu cũng dễ, khó nhất là khoảng 10 đến 15 ngày sau, khi đó cơ thể khỏe mạnh hơn thì cơn thèm thuốc càng mạnh hơn. Đầu óc lúc này đơ cmnl chỉ nghĩ đến thuốc. Mồm miệng khô khốc, răng rất khó chịu. Trong thời gian này các hoạt động sinh hoạt đời sống hàng ngày vẫn diễn ra bình thường cho nên việc giao lưu tiếp khách ruou bia vẫn có nên rất dễ tặc lưỡi làm khói trong lúc cao hứng. thế là lại đâu vào đó

mig_vn

Xe tải
E hút thuốc từ năm lớp 11 đến tết vừa rồi (e tuổi Quý Sửu), ngày gần 2 gói. Lúc đó chỗ nào e cũng có thuốc sằn sàng, cơ quan, nhà, xế, mỗi chỗ thường trực 1 cây hết lại bổ xung. Tết về quê các cụ nhà e kêu quá trời thê nữa năm ngoái ông anh e giã từ dương thế cũng có lý do liên quan đế thuốc. E mạnh mồm tuyên bố con hút hết tết con bỏ. Thế mà e bỏ luôn đấy. Vẫn cafe, trà đá ngắm ae hút, lúc đầu thèm lắm ạ, vật lắm ạ, dễ tặc lưỡi lắm ạ, quan khỏi tuần đầu giờ e miễn nhiễm rồi. Thành công.

coquay

Xe container
Cụ hay nhậu và chưa có gd thì khó bỏ lắm.
E bỏ đc 2 năm rồi thời gian đầu bỏ thuốc là ko la cà quán cafe và tránh gặp bạn nhậu,
Càng né những nơi tạo cảm giác thèm thuốc thì mới bỏ đc
Em năm nay 29 công việc phải đi làm lúc 8h và về nhà lúc 6h thỉnh thoảng tiếp khách nhậu nhẹt. Chưa vợ con cụ ạ

Slimz

Xe buýt
E hút từ năm 16t, năm nay 35t, mới chuyển sang pod hôm đầu tháng, vape hút e đau đầu, iqos ko ăn thua(ngày bao rưỡi 2 bao) :)) Sang pod là e ko hút thuốc lá nữa, tính đến thời điểm này là ngửi mùi iqos thấy khó chịu, hút thuốc thấy khét và ko thấy vị ngon của thuốc lá nữa

quanggialai

Xe tăng
Em năm nay 29 công việc phải đi làm lúc 8h và về nhà lúc 6h thỉnh thoảng tiếp khách nhậu nhẹt. Chưa vợ con cụ ạ
Kiếm người yêu đi cụ. Kinh nghiệm của em sau 3 4 mối tình thì cứ mỗi lần có người yêu là ít hút nhất. Bây giờ em có gia đình rồi nên không tính:)):)):))

Nam ktnb

Xe tải
Với thâm niên hút thuốc lá và lào 30 năm nay bỏ thành công xin tư vấn cho các cụ muốn cai thuốc. Thời em nghiện nặng nhất 1 ngày hút 3 gói thăng long, 80 điếu thuốc lào. Thuốc lào ngày thông điếu 3 lần mới ko tắc. Nói về bỏ thuoc bảo dễ là cụ đó nói phét. Hành trình bỏ của em không dùng bất cứ loại gì hỗ trợ. Trước hôm bỏ thuốc em tuyên bố với vợ con là em cai thuốc. Hôm sau em mua 1 gói thuốc về bóc ra hút hết 1 điếu xong để lại 19 điếu ko cất đi. Điếu cầy em thông sạch và để cạnh là thuoc và bật lửa( ko cất đi dụng cụ nghiện hút, lúc nào trong tư thế sẵn sàng). Hút xong 1đieu e nhịn luôn ngày hôm đó. Cảm giác có thèm không ? Xin thưa nước dãi túa ra. Vậy làm thế nào? Em cứ nuốt vào khi nào no nước dãi là hết cơn thèm. Thèm nhất là sáng ngủ dậy và sau bữa ăn. Mỗi lần lên cơn thèm khoảng 10 phút. Đến ngày thứ 3 em nghĩ hay hút 1 hơi thôi mình cai dần. E đấu tranh ngay và nghĩ dc 3 ngày cực khổ rồi mình phải cố lên. Cứ như vậy em ko hút 1 hơi nào cho 1 tuần. Lúc này bớt thèm thôi chứ ngửi người khác hút vẫn chẩy dãi. Đến ngày 15 bắt đầu hết thèm và em đã vượt qua được 5 năm chưa hút lại. Hiện nay em ngửi ai hút thuốc lá em rất sợ nhất là hút trong phòng. À khi cai thuốc em khạc mất 5 ngày đờm đen xì ở phổi ra. Sau đó đờm trắng 15 ngày là hết. Trước khi cai thuốc em uống bia lạnh là viêm họng sau chuyển viêm phế quản ngay. Từ ngày em bỏ thuốc húp cả nước đang tan trong khay đá cũng ko sao. Nhất là cái món đàn ông cũng cải thiện rõ rệt. Với tý kinh nghiệm bỏ thuốc em chia xẻ với các cụ đang nghiện muốn bỏ mà chưa bỏ được áp dụng xem có hiệu quả ko? Chúc các cụ thành công

Đúng là thèm thuốc nó sẽ đeo đẳng mình rất lâu và luôn có cảm giác thèm khi có ông khác ngồi hút cạnh mình.
Cụ nói với Gấu nhà là từ nay a ko hút nữa. Lúc vật cụ phải tự vấn lại bản thân mình ạ. " dkm, đàn ông nói được mà ko làm được vợ con nó khinh "
Quan trọng là cụ có quyết tâm ko.

xe cáng

Xe tăng
Em bỏ đc 14 năm rồi, bỏ là bỏ ko có chuyện hút ít dần đi rồi bỏ. Cơ mà đến h vẫn còn mơ thấy hút thuốc.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Chuyển sang IQOS cụ nhé, xu thế chung rồi. Vẫn Nicotin nhưng loại gần hết các độc tố. Hút tầm 1 tháng là chán thuốc lá ngay.
Ở đâu ra cái hút IQOS là gần hết các độc tố thế, trong thớt này toàn các ông nghiện lòi ra mà cụ nói thế dễ ăn chửi lắm :))

Đừng nghe bọn sản xuất nó nói, nó làm thì nó phải bảo ít hại, chứ cái Iqos hút còn nhiều hơn thuốc lá vì lượng nicotine của nó vào ng quá nhiều, hút 1 điếu xong 1 lúc lại thấy thèm, còn độc tố như nhau.

Ông nào bảo hút Iqos giảm đc ngày hút mấy điếu là ông ý bốc phét :))

E hút từ năm 16t, năm nay 35t, mới chuyển sang pod hôm đầu tháng, vape hút e đau đầu, iqos ko ăn thua(ngày bao rưỡi 2 bao) :)) Sang pod là e ko hút thuốc lá nữa, tính đến thời điểm này là ngửi mùi iqos thấy khó chịu, hút thuốc thấy khét và ko thấy vị ngon của thuốc lá nữa
Công nhận, sau khi dùng 2 cái Iqos em qđ ko dùng nữa và cũng bỏ thuốc luôn.

Ngồi cạnh ngửi cái mùi Iqos kinh vãi lái.

Linhmkt

Xe buýt
Cơn nghiện thuốc thường lên cao vào thời điểm sáng ngủ dậy, lúc chuẩn bị đi ăn, lúc ăn xong cơm, khi uống rượu bia, đêm thức khuya, có bạn hiền hút bên cạnh, những lúc căng thẳng... Những lúc này mà làm điếu thì phê lắm.
Cả những lúc vui, những lúc ngồi cafe, những lúc cần tập trung, những lúc căng thẳng ... toàn lý do hợp lý để hút hehe ( con quỷ trong em nó bẩu thế :)) ) , e cg hút thuốc nhá cccm :P

xe lôi

Xe tăng
E cũng hút >20 năm và đã bỏ.
Lúc đầu em chuyển qua hút iqos ngày 1 bao (số lượng tương đương ),hút cái bỏ được thuốc thường ngay vì nó khét.
Em thuộc hệ nghiện,lúc nào túi cũng 2 tẩu + 1 LiL :)),thuốc iqos lúc nào cũng xe 1 cây,nhà 1 cây.
Rồi nhiều khi lách cách đồ đạc bực mình quá e bỏ luôn,cho bớt tẩu và thuốc.
Khi bỏ cũng hơi nhạt miệng,e hay lấy vitamin C gói ngậm,giờ thì ko cần ngậm nữa.
Em vẫn bia rượu bình thường,cafe ngày 1 cốc,quan điểm của e là lúc bia rượu cafe mình thèm mà vượt qua được thì mới lý cai được hẳn.trong đội e rê được gần chục người sang iqos thì giờ bỏ đc 4 người,tỷ lệ suýt soát 50%.
Bỏ được cũng đơx hẳn đờm dãi,khoẻ người,ngửi mùi thuốc giờ khó chịu lắm,thế mới thấy bao lâu nay mình để người khác ntn.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ đợi khi nào bị ốm thì kết hợp bỏ luôn. Nhà cháu cũng mấy lần bỏ thuốc rồi,lần lâu nhất là hơn 3 năm. Hậu bỏ thuốc lên cân nhiều quá và nhiều lúc cũng buồn nếu cứ cai hết cái này đến cái khác khiến cs đàn ông vô vị tẻ nhạt nên nhà cháu hút lại. Giờ đi khám mà bs phán phải bỏ thuốc là nhà cháu bỏ ngay đc. Nhớ lại lần nào bỏ thuốc nhà cháu cũng tốn 1 hộp Doublemint to, cứ mỗi lần thèm thuốc nhà cháu lại lấy ra thanh kẹo để nhai. 1 tuần- 10 ngày ko hút thuốc coi như đã bỏ đc vì đã khá quen khi lượng nicotin ko còn xâm nhập vào cơ thể.
Hiện nay nhà cháu mỗi ngày đều như vắt chanh 15 điếu, mới đây nhà cháu điều chỉnh sang loại nhẹ hơn nhưng vẫn giữ số lượng 15 điếu. Sau 1-2 tháng nhà cháu sẽ tiếp tục chuyển sang loại nhẹ để dần dần đưa vào cơ thể bớt chất độc đi.
Bỏ dứt đi bác.
15 điếu/ngày là còn khá ít, tôi từng bị gấp đôi thế.

Bỏ xong (phải thừa nhận là nhục như dog khi cơn vật nó lên), ngoài lên cân, còn lên đủ thứ khác.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E không hút thuốc :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em hút thuốc lá từ năm 18, năm 37 tuổi em bỏ lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng cho đến bây giờ. Lúc bỏ, em chơi ko dưới 30 điếu/ngày.

Em bỏ thuốc lá bằng cách ngày hút 15 bi thuốc lào. Đã 12 năm nay, em không còn bất kỳ cơn vật nào của thuốc lá nữa :D.
Đến giờ em vẫn nhớ câu nói của bà em chêu ông bác:
Bỏ rượu uống bia.
Bỏ thuốc lào hút thuốc lá :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em hút thuốc lá từ năm 18, năm 37 tuổi em bỏ lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng cho đến bây giờ. Lúc bỏ, em chơi ko dưới 30 điếu/ngày.

Em bỏ thuốc lá bằng cách ngày hút 15 bi thuốc lào. Đã 12 năm nay, em không còn bất kỳ cơn vật nào của thuốc lá nữa :D.
Đến giờ em vẫn nhớ câu nói của bà em chêu ông bác:
Bỏ rượu uống bia.
Bỏ thuốc lào hút thuốc lá :))

Conchuotnho

Xe tăng
Em hút thuốc cung ngót 5 năm nay. Ngày nào cũng 1 bao... dạo này thấy sức khoẻ đi xuống. E đã thử cai nhiều lần nhưng đc nhiều lắm là 1 tuần. Sức khoẻ sau một tuần có cải thiện nhưng lúc ăn xong là có cảm giâc thèm kinh khủng.... nhất là lúc đi ăn nhậu no nê xong... lúc đó mà hút 1 điếu cảm giác nó phê pha lắm sau đó là mua cả bao về thế là tái nghiện.. ko biết có cụ nào đã bỏ thuốc thành công tư vấn cho e với ạ... nhậu thì e ko thể bỏ đc vì công việc nó phải thế ...
Giống em VL, nghiệm hơn 10 năm. Bỏ vài chục lần, tối đa đc tuần. Ko thể cưỡng lại đc cơn thèm khi mà nốc rượu, chén trà hay ly cà phê. haizz, bỏ tiếc quá mà hút thì không khỏe.

nguyenphan80

Xe tăng
Em bỏ 2 tháng rồi nhưng cảm giác thèm vẫn còn , vẫn thích . Có hút lại không thì *** dam hút vì vợ , con zai con gái nó nhìn vào nói nó *** nghe , nó *** phục mình nữa lại xấu hổ . Thôi *** hút bác ạ ! Chơi thể đủ rồi