Hội xa xứ Vật dụng trong gia đình - Tính năng hay và hữu dụng mọi người chia sẻ tại đây

aappie

Xe tải
@aappie : hehe nhà em mỗi người cũng dùng 1 cái y chang của cụ. ! Vì anh ba của chồng em mới tốt nghiệp nha sĩ nên được tài trợ ! Thế là mỗi người 1 cái ! Hôm trước em đã định show rồi mà lười chup hình ! Thanks cụ! (b)
cái này nhỏ nên ít người quan tâm ,mà nghĩ kĩ thì nó quan trọng .từ ngày sài cái này mỗi khi kẹt phải quay lại bàn chải truyền thống em thì chịu thua ,vừa mỏi tay mà vừa không sạch bằng ,cũng có thể em lười quá rồi.năm vừa rồi em về vn mang theo 10 bộ như vậy ,chia cho mấy người thân trong nhà ai cũng thích ,đâm ra giờ cứ phải canh me hạ giá thì hốt 1 đống bàn chải về.

canbo

Xe tăng
Tìm mãi trong nhà em mới tìm ra một cái hữu dụng nhất. Nó luôn gắn bó với em lúc đi party, tham dự các lễ hội đường phố.
1. Kích thước vừa phải
2. Không sợ rơi vỡ
3. Không bị thất lạc khi say xỉn (vì lúc nào cũng đeo cổ :P)
4. Dùng dc nhiều lần
5....
Và nó đây ạ. Chiếc cốc thánh gióng (cứ hết giơ ra lại có ng rót rượu cho mình uống :D)

tieu_tang

Xe hơi
Cụ nào hiểu biết show hộ em tác dụng của từng món trong cái này nhé:

Em không hiểu rõ lắm tính năng của cái thanh nhọn đầu, cái hình móc câu và cả cái que nhựa gài bên cạnh.
dao, kéo, cưa, tô vít, mở đồ hộp, mở bia. mở rượu vang, kim khâu bạt, zíp nhổ râu hoặc tăm (nhìn chưa rõ lắm) còn cái nhỏ nhỏ mà cong ở đầu cạnh cái kim khâu thì e chưa nhớ ra.

Bó mạ tụt

Xe buýt
Tìm mãi trong nhà em mới tìm ra một cái hữu dụng nhất. Nó luôn gắn bó với em lúc đi party, tham dự các lễ hội đường phố.
1. Kích thước vừa phải
2. Không sợ rơi vỡ
4. Dùng dc nhiều lần
5....
Và nó đây ạ. Chiếc cốc thánh gióng (cứ hết giơ ra lại có ng rót rượu cho mình uống :D)

Lạy ông Bô...

raklei

Xe điện
1. Kích thước vừa phải
2. Không sợ rơi vỡ
4. Dùng dc nhiều lần
5....
cái này uống nhiều say xỉn quá n ôn luôn vào cũng tiện :P

Hanoi2travel

Xe tăng
Chụp hình lên nhìn cái cốc có vẻ to nhưng xem kích thước tỉ lệ với laptop thì có vẻ nó bằng cái chén hạt mít phải ko cụ Bô, đồ của cụ độc quá e thích rồi đấy :-?

canbo

Xe tăng
Chụp hình lên nhìn cái cốc có vẻ to nhưng xem kích thước tỉ lệ với laptop thì có vẻ nó bằng cái chén hạt mít phải ko cụ Bô, đồ của cụ độc quá e thích rồi đấy :-?
Cũng ko nhỏ đâu cụ ạ, 4cl tròn :). Ở bên này hay có kiểu này lắm, nhất là các kiểu lễ hội Karneval, privat party,... chỉ cần đeo cái cốc vào cổ. Đợi ai cầm chai rượu đi qua giơ ra là tự nhiên cốc đầy, uống có mà bét nhè, vui lắm ợ.

Hanoi2travel

Xe tăng
Cũng ko nhỏ đâu cụ ạ, 4cl tròn :). Ở bên này hay có kiểu này lắm, nhất là các kiểu lễ hội Karneval, privat party,... chỉ cần đeo cái cốc vào cổ. Đợi ai cầm chai rượu đi qua giơ ra là tự nhiên cốc đầy, uống có mà bét nhè, vui lắm ợ.
Vui cụ nhỉ, 4cl là như thế nào e ko hình dung ra, e thấy đặt trên laptop thế kia e hình dung nó tương đương cái lọ đựng tăm ở VN phải ko cụ ? Cụ nào về nhớ mua cái cốc này tặng e để thỉnh thoảng e đi nhậu nhá :D

laicanthan

Xe container
Thé mà hồi xưa em ở bên ấy đi các kiểu Karneval, privat party mà không thấy hay vùng cụ ở mới có,xưa em ở Stuttgart 6,7 năm đấy ,mà em cũng ở toàn một mình thôi,có lúc mấy tháng không nói tiếng Việt. Mùng 1 Tết Việt căn ngày gọi về Việt nam cho Bu,Bu bảo hôm nay mùng 2 tết rồi ha ha

canbo

Xe tăng
Vui cụ nhỉ, 4cl là như thế nào e ko hình dung ra, e thấy đặt trên laptop thế kia e hình dung nó tương đương cái lọ đựng tăm ở VN phải ko cụ ? Cụ nào về nhớ mua cái cốc này tặng e để thỉnh thoảng e đi nhậu nhá :D
Đúng rồi cụ, tương đương cái lọ đựng tăm. Cụ cứ hình dung chai rượu là 750ml=75cl rót dc khoàng 20 cái cốc này. Khéo có khi đợt tới về em khuân 1 lố về phát cho mỗi cụ xx 1 cái để đi đâu uống có xỉn cũng ko mất ly dc nhỉ :D

Thé mà hồi xưa em ở bên ấy đi các kiểu Karneval, privat party mà không thấy hay vùng cụ ở mới có,xưa em ở Stuttgart 6,7 năm đấy ,mà em cũng ở toàn một mình thôi,có lúc mấy tháng không nói tiếng Việt. Mùng 1 Tết Việt căn ngày gọi về Việt nam cho Bu,Bu bảo hôm nay mùng 2 tết rồi ha ha
Em ở vùng Nord, mà xuống mạn Köln, Düsseldorf cũng thế. Công nhận ở bên này 1 mình, tết nhất buồn quá cụ ợ

Chỉnh sửa cuối:

beconus

Xe buýt
Để vài hôm nữa e nhận được hàng rồi báo cáo nhé, nó yêu cầu máy tính phải nối mạng nhưng đa số TV đều có thể kết nối với làm màn hình máy tính, như vậy thì đơn giản cho việc kết nối để dùng TV làm màn hình xem phim rồi, e thấy hay sẽ báo cáo và nếu cụ thích e sẽ tìm cách gửi tặng cụ 1 cái . Ok ?
Hàng về chưa hả cụ, em đang ngồi đợi tin cụ đây, giá cả thế nào ạ, chỉ mua một lần ban đầu rồi dùng mãi mãi không phải trả phí đúng không ạ? Có gì cụ pm cho em với, em cũng thích mấy đồ công nghệ.
Em mới chỉ nghe thấy cái đầu to như đầu DVD cắm internet rồi xem trên tivi (không phải qua máy tính) nhưng không có phim 3D (chỉ xem được kho phim của Mỹ cập nhật liên tục, và các kênh trên thế giới).

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi2travel

Xe tăng
Hàng về chưa hả cụ, em đang ngồi đợi tin cụ đây, giá cả thế nào ạ, chỉ mua một lần ban đầu rồi dùng mãi mãi không phải trả phí đúng không ạ? Có gì cụ pm cho em với, em cũng thích mấy đồ công nghệ.
Em mới chỉ nghe thấy cái đầu to như đầu DVD cắm internet rồi xem trên tivi (không phải qua máy tính) nhưng không có phim 3D (chỉ xem được kho phim của Mỹ cập nhật liên tục, và các kênh trên thế giới).
E có 4 cái cho mất 3 rồi, còn 1 cái đang nghiên cứu nhưng e ko hiểu sâu lắm nên hôm trước có cụ trên OF qua chỗ e mua cái net book của e thấy cụ ấy có tí nghề e bảo cụ ấy mang về nghiên cứu . Nếu cụ có hứng thú chờ e về e liên lạc cụ kia bảo gửi qua chỗ cụ, e hiện tại đang công tác nước ngoài cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

beconus

Xe buýt
Chúc cụ đi ct vui vẻ, mạnh khỏe, an toàn.

raklei

Xe điện
nếu cụ ở mẽo, thì mua cái western digital wd live, cắm vào màn hình, xem Netflix, trả tiền thuê bao hàng tháng độ 7-8$
còn xem youtube này nọ thì miễn phí :))

supersoi

Xe tải
Ủn thớt lên

Em mới chuyển DSL 16.000 sang VDSL 50.000 không biết có nhanh hơn nhiều không nhỉ :D

canbo

Xe tăng
Ủn thớt lên

Em mới chuyển DSL 16.000 sang VDSL 50.000 không biết có nhanh hơn nhiều không nhỉ :D
Nếu mà đảm bảo tốc độ đấy thì nhanh hơn nhiều, nhưng hay bị thắt cổ chai nghẽn mạch lắm lão à

supersoi

Xe tải
canbo nói:
Nếu mà đảm bảo tốc độ đấy thì nhanh hơn nhiều, nhưng hay bị thắt cổ chai nghẽn mạch lắm lão à
Nghẽn là sao em chưa hiểu, hôm nay đi ngó thấy hơn có 10€ thế là chuyển luôn :D

raklei

Xe điện
Ủn thớt lên

đấy là tốc độ đường truyền internet hả cụ, cái đấy chỗ cụ thuê bao một tháng mấy xèng