Hội xa xứ Vật dụng trong gia đình - Tính năng hay và hữu dụng mọi người chia sẻ tại đây

chuotlang

Xe lừa
Đây rồi, người đàn ông toàn diện của chi hội đây rồi ! Gì cụ cũng biết, nhớ để ý e cái mobile kiểu đồng hồ nhé . Cái gì hay hay bên ấy cụ cũng để ý show lên cho anh em xem... Bọn TQ cái gì có trên TG là trong vòng 1 tuần nó có phải ko cụ , có nhiều thứ trên TG ko có mà bọn nó cũng có cơ .
Em ở tàu mà ít thích mấy cái đó lắm, kiểu bút camera vv... là em chúa ghét hehe
Nói chung SX tại Tàu thì đc nhưng phải là thuơng hiệu nổi tiếng nước ngoài thì OK, quy trình Quality Check của nó OK hơn, chứ mấy hãng nhỏ đồ hay hỏng lắm, đc cái rẻ thôi
Mà nói chung là tiền nào của đấy
Thích dùng chơi chơi khoảng 1 năm thì mua đc thôi, đang dùng khoái thì lại hỏng bực mình lắm, nhưng nó rẻ thì ai chả thích mua

Hanoi2travel

Xe tăng

Em ở tàu mà ít thích mấy cái đó lắm, kiểu bút camera vv... là em chúa ghét hehe
Nói chung SX tại Tàu thì đc nhưng phải là thuơng hiệu nổi tiếng nước ngoài thì OK, quy trình Quality Check của nó OK hơn, chứ mấy hãng nhỏ đồ hay hỏng lắm, đc cái rẻ thôi
Mà nói chung là tiền nào của đấy
Thích dùng chơi chơi khoảng 1 năm thì mua đc thôi, đang dùng khoái thì lại hỏng bực mình lắm, nhưng nó rẻ thì ai chả thích mua
Cái gì cần dùng lâu, quan trọng thì mua đồ đắt tiền thôi cụ ah . Mấy cái chơi chơi hoặc dùng thời gian ngắn thì có cái nào rẻ mà chất lượng được 60% e nghĩ cũng ok chứ cụ . Tất nhiên ai cũng muốn mua đồ xịn rồi...Một số đồ linh tinh e thích của Tàu tuy nhiên Iphone nhái thì e ko bao giờ mua, e chỉ mua những cái điện thoại ngộ nghĩnh hoặc kiểu dáng lạ lạ ko nhái hãng nào cả về dùng chơi chơi 1 thời gian vứt đầy tủ . Mấy cái bút camera hay mấy cái kính mà các cụ kia mua em đảm bảo đồ tàu mới rẻ như vậy, hàng châu âu thì mấy thứ đó chắc phải một vài trăm euro .
Em ấn tượng với anh TQ là cách đây khoảng 10 năm e sang Bắc Kinh, lúc đó ổ cứng máy tính nhà ta 8G là cũng tương đối vậy mà a Tàu đã có cái USB dung lượng 4G, e mua về bây giờ vẫn dùng tốt .

Chỉnh sửa cuối:

supersoi

Xe tải
E cũng dùng Iphone , Ipad nhưng có vấn đề toàn mang ra cửa hàng thôi, có phải ai cũng biết đâu cụ, làm ko đúng nó hỏng hẳn thì mất toi hơn chục củ... E thì cố gắng mò mẫm cũng làm được nhưng thôi mỗi ng mỗi ngành mỗi nghề. Tất nhiên nên mang ra cửa hàng to uy tín ,ko cửa hàng vớ vẩn nó phá máy của mình đấy, nhiều cửa hàng trình cũng còi lắm .
treo máy thôi mà cụ, thì chỉ vì không biết nên mới vậy, chứ nếu nó làm lại máy hay cài ct thì không sao đằng này chỉ giữ home và pover một lúc là được

chuotlang

Xe lừa
Cái gì cần dùng lâu, quan trọng thì mua đồ đắt tiền thôi cụ ah . Mấy cái chơi chơi hoặc dùng thời gian ngắn thì có cái nào rẻ mà chất lượng được 60% e nghĩ cũng ok chứ cụ . Tất nhiên ai cũng muốn mua đồ xịn rồi...Một số đồ linh tinh e thích của Tàu tuy nhiên Iphone nhái thì e ko bao giờ mua, e chỉ mua những cái điện thoại ngộ nghĩnh hoặc kiểu dáng lạ lạ ko nhái hãng nào cả về dùng chơi chơi 1 thời gian vứt đầy tủ . Mấy cái bút camera hay mấy cái kính mà các cụ kia mua em đảm bảo đồ tàu mới rẻ như vậy, hàng châu âu thì mấy thứ đó chắc phải một vài trăm euro .
Em ấn tượng với anh TQ là cách đây khoảng 10 năm e sang Bắc Kinh, lúc đó ổ cứng máy tính nhà ta 8G là cũng tương đối vậy mà a Tàu đã có cái USB dung lượng 4G, e mua về bây giờ vẫn dùng tốt .
Nói chung là em SAY NO với hàng địa phuơng, Tàu mà thuơng hiệu lớn thì chơi, mà nó cũng có rẻ đâu, giá tầm gần 2/3 hàng Âu Mẽo Nhật rồi

Hanoi2travel

Xe tăng
treo máy thôi mà cụ, thì chỉ vì không biết nên mới vậy, chứ nếu nó làm lại máy hay cài ct thì không sao đằng này chỉ giữ home và pover một lúc là được
Vậy cửa hàng kia nó lừa rồi, bình thường một số nơi uy tín cụ mang máy ra cài phần mềm hay game họ vẫn thường làm free cho mình .

Hanoi2travel

Xe tăng

Nói chung là em SAY NO với hàng địa phuơng, Tàu mà thuơng hiệu lớn thì chơi, mà nó cũng có rẻ đâu, giá tầm gần 2/3 hàng Âu Mẽo Nhật rồi
Cách đây 6 năm e mua cái đầu DVD ở Nam Ninh hơn 400 NDT của hãng gì tên TQ ấy, lúc đó nó đã có đầy đủ các loại cổng rồi. Bg dùng vẫn ngon . Thương hiệu lớn thì nhiều khi nó còn đắt hơn một số hãng Châu Âu ấy. Hôm vừa rồi sang QC e thấy có cái hãng quần áo 361 độ , hình như mới có hay sao ấy, trước e ko thấy, giá cũng đắt kinh, mấy cái áo xấu xấu giá tính ra tiền việt cũng 4-5 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cách đây 6 năm e mua cái đầu DVD ở Nam Ninh hơn 400 NDT của hãng gì tên TQ ấy, lúc đó nó đã có đầy đủ các loại cổng rồi. Bg dùng vẫn ngon .
Mấy năm trc 6-700 là mua đc đầu Pioneer rồi bác à, 400 đâu có rẻ ;)
500 mua đc Philips, Samsung rồi
Đầu TQ nó có cái dở lả hay làm nhiễu sóng với các thiết bị ĐT khác nếu là hàng rẻ tiền, phím bấm ko sướng bằng
Còn lại đều OK, hàng đắt tiền ko bị
Thêm 200-300 mua hàng Pioneer, Sony vv.. dùng ko sướng hơn hả bác?
Chọn loại lắp ráp tại TQ thì nó ko kén đĩa

Hanoi2travel

Xe tăng

Mấy năm trc 6-700 là mua đc đầu Pioneer rồi bác à, 400 đâu có rẻ ;)
500 mua đc Philips, Samsung rồi
Đầu TQ nó có cái dở lả hay làm nhiễu sóng với các thiết bị ĐT khác nếu là hàng rẻ tiền, phím bấm ko sướng bằng
Còn lại đều OK, hàng đắt tiền ko bị
Thêm 200-300 mua hàng Pioneer, Sony vv.. dùng ko sướng hơn hả bác?
Chọn loại lắp ráp tại TQ thì nó ko kén đĩa
Oh, cụ rành ghê, e chỉ mua về thôi chứ ko để ý chi tiết như vậy nhưng cụ để ý nhé 400NDT lúc đó chỉ khoảng 800N đồng, các loại kia lúc đó cỡ tầm 2 triệu - 3 triệu đấy .

chuotlang

Xe lừa
Oh, cụ rành ghê, e chỉ mua về thôi chứ ko để ý chi tiết như vậy nhưng cụ để ý nhé 400NDT lúc đó chỉ khoảng 800N đồng, các loại kia lúc đó cỡ tầm 2 triệu - 3 triệu đấy .
Nói chung còn tùy, có DTS thì đắt hơn vv... mà giờ có ai dùng đầu video đâu mà ta bàn hehe. Tệ 20 thì chắc đầu năm 2006 rồi bác ơi, 6 năm rồi

chuotlang

Xe lừa
Đặt nút chai vào trong cái mở và bấm nút thì nó xoay xuống và kéo nút chai lên, sau khi nút chai lên hết thì nhấn nút chiều ngược lại nó nhả nút chai ra, nhàn lắm.

Hôm nay em đi sắm Tết và em đã tìm đc loại này
Nó to quá nên em ko mua

Nói chung khoảng 5 styles và giá bán khoảng 10-20 usd ở bên em ạ, nhìn khá nét

Hanoi2travel

Xe tăng

Hôm nay em đi sắm Tết và em đã tìm đc loại này
Nó to quá nên em ko mua

Nói chung khoảng 5 styles và giá bán khoảng 10-20 usd ở bên em ạ, nhìn khá nét
VN cũng có bán cái này mà cụ, giá cũng khoảng 20-30 usd như vậy thôi, có khi còn rẻ hơn chút xíu .

patuana76

Xe container
Cụ nào hiểu biết show hộ em tác dụng của từng món trong cái này nhé:

Em không hiểu rõ lắm tính năng của cái thanh nhọn đầu, cái hình móc câu và cả cái que nhựa gài bên cạnh.

tranxuananh

Xe buýt
Cụ nào hiểu biết show hộ em tác dụng của từng món trong cái này nhé:

Em không hiểu rõ lắm tính năng của cái thanh nhọn đầu, cái hình móc câu và cả cái que nhựa gài bên cạnh.
Theo trình độ còm của e thì như này: tính từ cái soắn soắn đi theo chiều kim đồng hồ nhé.
1.là cái mở rượu vang.
2 là dao có mũi nhọn dùng để chích choác,hay tỉa hoa quả theo hình mong muốn.
3.Móc câu dùng để khều hay móc nhưng chi tiết nhỏ như sợi dây chỉ chẳng hạn.
4.Dao bình thường.
5.Mở bia chai,nước ngọt ...
6.Dao có lưỡi cưa dùng để cắt hay rạch bánh mỳ để nhét pate hay cưa cái j đó có thể cưa đc.
7.Kéo để cắt giấy....
8.Dùng để mở thịt hộp hay sữa bò ông thọ.
9.Dùng để xiên vào miếng hoa quả và cho lên mồm nhai (nhai hoa quả thôi nhé chứ cái nhọn đấy ăn ngon lắm):P
10.Dao bình thường.

Theo e là vậy,còn cụ thấy nó hợp vào hoàn cảnh công việc nào thì dùng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

maxinh84

Xe tăng
Em lên thành phố mới mua 2 chục trứng vịt lộn với it rau răm , về nhìn ông xã ăn mới nhớ ra cái này !

Bọn em được 1 người Đan Mạch tặng cho 4 chiếc hôm Noel !
Nó là cái để ăn trứng ạ !
Người miền Nam họ thường ăn trứng ( ví dụ trứng vịt lộn )bằng cái này ! Chứ không ăn bằng bát như người Bắc !

Đặt quả trứng lên thế này , đầu nhọn xuống dưới , đầu tròn lên trên ! Vì đầu tròn lõm 1 góc !

Chỉ việc cầm thìa đập đập trên nóc rồi bóc ra và múc ăn thôi :)
Em thì không thích ăn kiểu này vì nó cứ bắn lung tung ra không quen ! Nhưng ở đây ai thấy em bóc quả trứng ra bát thì cũng cười :(
-----
Cái vỏ hộp đây

Người phương tây chỉ dùng để ăn trứng gà bình thường thôi !
Nếu họ biết mình ăn trứng vit lộn khéo lại chả tặng ấy chứ :D

trungng

Xe buýt
Nào, sống xa xứ thì ko có nhiều dịch vụ in ấn, scan đâu nên chúng ta nhà nhà phải nên có 1 chiếc máy All in One (fax, scan, printer, copy)

Em đã dùng qua HP và nó đã hỏng sau 5 năm, loại mới em chọn trong năm nay (đã mua và sử dụng) thấy rất tốt
Đó là Canon MF 4450

Ưu điểm là laser, scan nhanh, print nhanh
Nhược điểm thì chưa phát hiện ra
Cụ cho em hỏi cái Canon của cụ mỗi lần scan có phải ấn nút scan trên máy không ạ. Em cũng đang dùng cái giống cụ mà mỗi lần scan toàn phải ấn nút ở máy thôi không làm trực tiếp từ PC đc.

Hanoi2travel

Xe tăng
Đang đói mợ show mấy quả trứng lên làm e cồn cào quá ! Nhìn cái hình nhớ có lần vào SG chơi gọi bà bán trứng bán rong vào ăn, ngồi xuống bà ấy đưa cái thìa và quả trứng thằng bé cứ ngơ ngác ngồi chờ mãi rồi cũng rón rén hỏi cô ơi bát đâu :)) Bà ấy bảo cứ thế mà ăn ở trogn này ăn thế, e lóng ngóng mãi ko ăn được cuối cùng đành lấy cái bát đập ra cho mấy quả vào ăn theo kiểu ngoài bắc... Cá nhân e thấy ăn kiểu ngoài bắc ngon hơn vì còn thêm gừng với rau dăm và muối vào bát ăn dễ hơn và ăn đúng khẩu vị mặn nhạt mỗi ngừoi . Có khi lát phải chạy ra ngoài ăn mới được .
P/S : bên đấy họ cũng bán trứng vịt lộn hả mợ ? Tây hay ta bán thế ?

Em lên thành phố mới mua 2 chục trứng vịt lộn với it rau răm , về nhìn ông xã ăn mới nhớ ra cái này !

Bọn em được 1 người Đan Mạch tặng cho 4 chiếc hôm Noel !
Nó là cái để ăn trứng ạ !
Người miền Nam họ thường ăn trứng ( ví dụ trứng vịt lộn )bằng cái này ! Chứ không ăn bằng bát như người Bắc !

Đặt quả trứng lên thế này , đầu nhọn xuống dưới , đầu tròn lên trên ! Vì đầu tròn lõm 1 góc !

Chỉ việc cầm thìa đập đập trên nóc rồi bóc ra và múc ăn thôi :)
Em thì không thích ăn kiểu này vì nó cứ bắn lung tung ra không quen ! Nhưng ở đây ai thấy em bóc quả trứng ra bát thì cũng cười :(
-----
Cái vỏ hộp đây

Người phương tây chỉ dùng để ăn trứng gà bình thường thôi !
Nếu họ biết mình ăn trứng vit lộn khéo lại chả tặng ấy chứ :D
Trứng vịt lộn trên không được chuẩn lắm, người Nam ăn trứng già nhiều lông hơn cơ!

Louis Le

Xe tăng
ơ thớt này hay ,em đang ngắm nghía xem cái gì tiện dụng cho cuộc sống để sâu lên nào

aappie

Xe tải
em sài bộ đánh răng này đã 2 năm ,phải nói là rất hài lòng các anh chị à.thông thường 6 tháng em đi nha sỹ kiểm tra 1 lần ,dạo này đi thì nó toàn bảo :mày vệ sinh răng tốt quá ,ai cũng như này chắc tao đóng cửa :D .mà thật ngày em đánh có 1 lần lúc sáng mà răng vẫn sạch sẽ ,

maxinh84

Xe tăng
@aappie : hehe nhà em mỗi người cũng dùng 1 cái y chang của cụ. ! Vì anh ba của chồng em mới tốt nghiệp nha sĩ nên được tài trợ ! Thế là mỗi người 1 cái ! Hôm trước em đã định show rồi mà lười chup hình ! Thanks cụ! (b)