[Funland] Vào hạ - mùa viết tình ca

Hapxidau

Xe tăng
Câu này nghe quen quá, cơ mà đúng! E nhớ bác có câu 8L huyền thoại dức đầu phết.
Lúc em buồn bực, e hay cày truyện cười cụ ạ. Cụ cứ chăm chỉ đọc rùi sẽ hiểu 8 chữ L và 8 chữ S😂😂😂

Hapxidau

Xe tăng
Cần lắm 1 đg link? Tks!
Đây cụ, có nhiều trang lắm.

juve99

Xe cút kít
Sắp hết hè ùi :-o:-o:-o

Đêm khuya gió vi vu
Một mình ngồi buồn ngủ
Đành mua cốc cà phê
Nhâm nhi cho khí thế :)
Thơ của cụ gieo vần kỳ cục vậy, nghe sượng quá, để em chữa giúp cho.

Đêm khuya gió vi vu
Một mình ngồi buồn ngủ
Bèn chui vào góc tủ
Sột soạt ngồi gãi...

April_

Xe điện
Đọc tự sự của cụ thấy cũng có cái gì man mác buồn buồn....Cả 1 thời áo trắng từ ký ức xa xăm rũ đám bụi thời gian cứ lừng lững ngược về....
Thôi thì cũng chia sẻ vs cụ 1 chút về mưa qua bài thơ của người bạn cố tri:
Nghe bảo mùa này gió thổi về lạnh lắm
Phố co mình, chống chếnh những giấc mơ
Ta co mình quờ quạng tìm hơi ấm
Nắm chặt tay nghe những nhịp chơ vơ

Nghe bảo mùa này em vui bên người mới
Đã quên ta trong hạnh phúc mất rồi
Ta mỉm cười, ừ thì em chẳng nhớ
Mỉm cười rồi đối diện nỗi đơn côi

Nghe bảo mùa này ta vẫn hay nuối tiếc
Khi bên em lặng lẽ chẳng nói gì
Em vô tư, hay vô tình chẳng biết
Ta ngậm ngùi nhìn em bước ra đi

Phố lạnh rồi, chẳng có khăn em ạ!
Gió lạnh rồi vẫn thổi nhịp chơi vơi
Ta lạnh rồi khi vô tình ta biết
Mình chỉ là kẻ tham dự cuộc chơi...
Tháng Sáu trời mưa em có bài hát favourite 😁

Nếu tình đôi ta dở dang
anh hãy xem như là
Một giấc ngủ chiêm bao
mai sau cũng quên hết
Đôi hướng cuộc đời có lẽ không gặp nhau
Anh về kẻo trời mưa mau
...

DaDieuchienxu

Xe container
Tháng Sáu trời mưa em có bài hát favourite 😁

Nếu tình đôi ta dở dang
anh hãy xem như là
Một giấc ngủ chiêm bao
mai sau cũng quên hết
Đôi hướng cuộc đời có lẽ không gặp nhau
Anh về kẻo trời mưa mau
...

Bài này ngày xưa nhà cháu thích lắm, cơ mà nói thật, giọng ca Lệ Quyên thì nhà cháu ko hạp. :D

April_

Xe điện
Bài này ngày xưa nhà cháu thích lắm, cơ mà nói thật, giọng ca Lệ Quyên thì nhà cháu ko hạp. :D
Em thì thích nghe Lệ Quyên, ko phải hay nghe nhưng nghe 1 số bài cũng hay. Ví dụ như bài này, hát rất duyên dáng, ko nặng nề, em cũng rất thích lời bài hát này nữa :D.

April_

Xe điện
Ôi mối tình đầu
Như đi trên cát
Bước nhẹ mà sâu
Mà cũng nhòa mau
....
Chân theo tìm nhau
Còn là vang vọng
Ðời như biển động
Xóa dấu ngày qua

Tay ngắt chùm hoa
Mà thương mà nhớ
Phố ơi muôn thuở
Giữ vết chân tình

Tìm xưa quẩn quanh
Ai mang bụi đỏ
Dáng em nho nhỏ
Trong cõi xa vời

Tình ơi ! tình ơi !

DaDieuchienxu

Xe container
Em thì thích nghe Lệ Quyên, ko phải hay nghe nhưng nghe 1 số bài cũng hay. Ví dụ như bài này, hát rất duyên dáng, ko nặng nề, em cũng rất thích lời bài hát này nữa :D.
Lúc Lệ Quyên mới nổi, nhà cháu cũng nghe CD của cô ấy gồm ~ bài hát quen, nghe cũng ổn. Nhưng các Album sau này hình như cô ấy cố chỉnh sửa kiều hát luyến láy như Thanh Lam nên cảm thấy nó cứ....nghịch tai ntn ấy. :D
Nhà cháu ko chê khen ca sĩ nào, trừ mấy ông bà cứ hú hét loạn xị chả nghe đc câu từ nào, vì mỗi người có gu thẩm âm nhạc khác nhau, nhưng nhà cháu chỉ thích nghe ca sĩ hát kiểu tròn vành rõ chữ & thể hiện đúng phong cách của họ, nhất là đừng cover theo hướng cái "ông hoàng nhạc Việt" hát nhạc Trịnh, nghe mà nhà cháu chỉ muốn chui xuống gầm giường trốn. :))

April_

Xe điện
Lúc Lệ Quyên mới nổi, nhà cháu cũng nghe CD của cô ấy gồm ~ bài hát quen, nghe cũng ổn. Nhưng các Album sau này hình như cô ấy cố chỉnh sửa kiều hát luyến láy như Thanh Lam nên cảm thấy nó cứ....nghịch tai ntn ấy. :D
Nhà cháu ko chê khen ca sĩ nào, trừ mấy ông bà cứ hú hét loạn xị chả nghe đc câu từ nào, vì mỗi người có gu thẩm âm nhạc khác nhau, nhưng nhà cháu chỉ thích nghe ca sĩ hát kiểu tròn vành rõ chữ & thể hiện đúng phong cách của họ, nhất là đừng cover theo hướng cái "ông hoàng nhạc Việt" hát nhạc Trịnh, nghe mà nhà cháu chỉ muốn chui xuống gầm giường trốn. :))
Gu âm nhạc của em nó nhạt nhẽo nên khi nào ngồi xem youtube bật bài nào mà nghe thấy vào tai thì em nghe ấy cụ =).

Ví dụ chắc cụ sẽ buồn cười khi em chẳng biết Đan Nguyên là ai, mãi đến mấy hôm nay em nghe thử bài này, trước em nghe Lệ Quyên hát bài này cũng hay nên nghe thử, giờ em mới biết ca sĩ này đẹp trai hát hay và nổi tiếng :|

DaDieuchienxu

Xe container
Gu âm nhạc của em nó nhạt nhẽo nên khi nào ngồi xem youtube bật bài nào mà nghe thấy vào tai thì em nghe ấy cụ =).
Ví dụ chắc cụ sẽ buồn cười khi em chẳng biết Đan Nguyên là ai, mãi đến mấy hôm nay em nghe thử bài này, trước em nghe Lệ Quyên hát bài này cũng hay nên nghe thử, giờ em mới biết ca sĩ này đẹp trai hát hay và nổi tiếng :|
Đan Nguyên mấy năm sau này giọng hát ko còn thu hút như ~ ngày đầu, chẳng biết ì sao, hay tai nhà cháu thoái hóa nhỉ?
Nhớ lúc đầu, Đ.N hát vs phong cách như 1 lãng tử, bài nào nghe cũng hút hồn khán thính giả.
Nhà cháu lạc hậu nên vẫn còn đầu DVD & nguyên 1 đống dĩa DVD, giờ đẩy về quê cho mấy đứa cháu nó xài rồi.

April_

Xe điện
Đan Nguyên mấy năm sau này giọng hát ko còn thu hút như ~ ngày đầu, chẳng biết ì sao, hay tai nhà cháu thoái hóa nhỉ?
Nhớ lúc đầu, Đ.N hát vs phong cách như 1 lãng tử, bài nào nghe cũng hút hồn khán thính giả.
Nhà cháu lạc hậu nên vẫn còn đầu DVD & nguyên 1 đống dĩa DVD, giờ đẩy về quê cho mấy đứa cháu nó xài rồi.
Em thấy ca sĩ này cũng đẹp trai :D
Em cũng ít nghe nhạc hải ngoại nữa. Cụ mà lạc hậu thì em là ng tối cổ mất =)

DaDieuchienxu

Xe container
Em thấy ca sĩ này cũng đẹp trai :D
Em cũng ít nghe nhạc hải ngoại nữa. Cụ mà lạc hậu thì em là ng tối cổ mất =)
Đ.N mà giờ này mợ mới biết thì có thể là người tối cổ (cái này mợ nói nhé, ko phải nhà cháu :)) ), tuy nhiên, bên Mỹ chuyện này là bình thường vì cả năm mới có 1-2 show ca nhạc, thành thử ca sĩ chủ yếu ra Album hoặc hát cho PBNC....rồi đưa lên Youtube...
Riêng nhà cháu, cảm nhận sau này Đ.N "dọn" phần ngoại hình đã đánh mất vẻ lãng tử độc đáo thuở ban đầu + giọng hát ko còn cuốn hút như trước.
Giờ xem trên YT có nhiều ca sĩ trẻ hát Bolero rất ngọt như Tố My, Quỳnh Trang, Hoàng Hải, Hồng Hạnh...cũng phê. :D

April_

Xe điện
Đ.N mà giờ này mợ mới biết thì có thể là người tối cổ (cái này mợ nói nhé, ko phải nhà cháu :)) ), tuy nhiên, bên Mỹ chuyện này là bình thường vì cả năm mới có 1-2 show ca nhạc, thành thử ca sĩ chủ yếu ra Album hoặc hát cho PBNC....rồi đưa lên Youtube...
Riêng nhà cháu, cảm nhận sau này Đ.N "dọn" phần ngoại hình đã đánh mất vẻ lãng tử độc đáo thuở ban đầu + giọng hát ko còn cuốn hút như trước.
Giờ xem trên YT có nhiều ca sĩ trẻ hát Bolero rất ngọt như Tố My, Quỳnh Trang, Hoàng Hải, Hồng Hạnh...cũng phê. :D
Hehe em đúng là ng tối cổ mà :D. Em mới biết Đan Nguyên được 2, 3 hôm từ lúc nghe bài Chuyến tàu hoàng hôn kia. Thấy hát rất nhẹ nhàng.
Trông manly lại dịu dàng, đúng là ca sĩ yêu thích của em rồi =)

Mấy ca sĩ mà cụ kể kia em chưa biết ai mà cũng chưa nghe ai hát ấy :D

Khoadag1991

Xe tăng
Nhà cháu hè đến cứ thích nghe đi nghe lại mấy bài kiểu này...

Nắng nóng thiêu đốt làn da bánh mật của em