[Funland] Vào hạ - mùa viết tình ca

Kuu

Xe lăn
Mướp em chỉ ăn quả thôi. Em thấy bố em có nấu ngọn mướp với ong con.
Thời gian trôi nhanh thật, ngày nào còn suốt ngày vặn đồng hồ để đc đi học sớm, trốn ngủ trưa😂,... giờ thì đã đủ lớn để đc mong bé lại 😅
:D
Ngọn mướp xào với con nhộng ong cụ ạ, không ai gọi nó là con ong con cả :)

Hapxidau

Xe tăng
Mợ Hapxidau ơi, em thấy mợ trong thớt chồng chán mà ko dám còm, sợ phá thớt :))
Lỡ đọc mà ko đừng đc nên e còm mợ ạ.Mợ vào xây với e😂😂😂
Mà hnay e đi bộ gặp chuyện dễ thương quá mợ ạ. Em kể mợ nghe nha. Chẳng là lúc e sang đường, xuống vạch kẻ rùi mà đông oto quá nên e đứng chờ, thế mà bác SUV liền dừng hẳn lại ra hiệu cho em đi qua, rồi một loạt oto ở chiều ngc lại cũng dừng nhường em. Dễ thương quá chừng mợ nhỉ, làm em có cảm giác như mình ở Paris ấy😍

huongsac80

Xe container
Lỡ đọc mà ko đừng đc nên e còm mợ ạ.Mợ vào xây với e😂😂😂
Mà hnay e đi bộ gặp chuyện dễ thương quá mợ ạ. Em kể mợ nghe nha. Chẳng là lúc e sang đường, xuống vạch kẻ rùi mà đông oto quá nên e đứng chờ, thế mà bác SUV liền dừng hẳn lại ra hiệu cho em đi qua, rồi một loạt oto ở chiều ngc lại cũng dừng nhường em. Dễ thương quá chừng mợ nhỉ, làm em có cảm giác như mình ở Paris ấy😍
Đáng yêu mợ ha 🥰 nghe cứ như ko phải chuyện ở nước mình 😂 hay tại mợ dễ thương nên vậy :D
Chả bù cho em, em sang đường đi làm, đèn đỏ mà xe máy dừng cứ chèn lên vạch kẻ đường; có những lúc đầu em tưởng tượng ra phải trèo lên xe mấy ông đứng kiểu thế,túm tóc đấm cho vài phát cho đỡ tức 😂 chặn đường của bà 🤣

Hapxidau

Xe tăng
Đáng yêu mợ ha 🥰 nghe cứ như ko phải chuyện ở nước mình 😂 hay tại mợ dễ thương nên vậy :D
Chả bù cho em, em sang đường đi làm, đèn đỏ mà xe máy dừng cứ chèn lên vạch kẻ đường; có những lúc đầu em tưởng tượng ra phải trèo lên xe mấy ông đứng kiểu thế,túm tóc đấm cho vài phát cho đỡ tức 😂 chặn đường của bà 🤣
Hi2,có lẽ tại e đeo khẩu trang nên các bác ấy tưởng dễ thương mợ ạ🤣🤣🤣. Đúng là VN mình làm chuyện đúng luật thôi cũng xa xỉ mợ nhỉ.
Em cũng hay bị mấy ông đưng sai làn rẽ chặn mất đường, lúc vội là bực lắm luôn mợ nhỉ

huongsac80

Xe container
Hi2,có lẽ tại e đeo khẩu trang nên các bác ấy tưởng dễ thương mợ ạ🤣🤣🤣. Đúng là VN mình làm chuyện đúng luật thôi cũng xa xỉ mợ nhỉ.
Em cũng hay bị mấy ông đưng sai làn rẽ chặn mất đường, lúc vội là bực lắm luôn mợ nhỉ
Vâng mợ, thời tiết này lại càng dễ bực. Chứ nếu nó mà mát mẻ như trời thu chắc em cũng vui vẻ catwalk vòng qua đấy 😅

Hapxidau

Xe tăng
Vâng mợ, thời tiết này lại càng dễ bực. Chứ nếu nó mà mát mẻ như trời thu chắc em cũng vui vẻ catwalk vòng qua đấy 😅
Có lẽ bit mợ muốn sang, các cụ mợ ấy chặn đường làm quen đấy mợ ạ. Thôi thì...mợ cứ vui vẻ cho xinh tươi😊😊😊

huongsac80

Xe container
Có lẽ bit mợ muốn sang, các cụ mợ ấy chặn đường làm quen đấy mợ ạ. Thôi thì...mợ cứ vui vẻ cho xinh tươi😊😊😊
😂😂😂
Vâng mợ, Em lúc nào cũng phải tự nhủ mình phải lạc quan và vui vẻ cho nó xinh tươi đây. Chứ thật ra nhiều lúc em tiêu cực lắm 😅

Hapxidau

Xe tăng
😂😂😂
Vâng mợ, Em lúc nào cũng phải tự nhủ mình phải lạc quan và vui vẻ cho nó xinh tươi đây. Chứ thật ra nhiều lúc em tiêu cực lắm 😅
Chắc ai cũng có lúc thế ấy mợ, e cũng nhìu lúc chán cả tgioi, muốn kệ đời mà bốc hơi luôn😂😂😂. Mỗi tội, mặc dù 70% cơ thể là nc nhưng việc đó vẫn bất khả thi nên đành ở lại mợ ạ🤣

huongsac80

Xe container
Chắc ai cũng có lúc thế ấy mợ, e cũng nhìu lúc chán cả tgioi, muốn kệ đời mà bốc hơi luôn😂😂😂. Mỗi tội, mặc dù 70% cơ thể là nc nhưng việc đó vẫn bất khả thi nên đành ở lại mợ ạ🤣
Phải sống cho đời nó chán mình thì thôi mợ nhỉ 😂
Thôi đi ngủ mợ đi, sắp 10r rồi
Mợ ngủ ngon nhé

Hapxidau

Xe tăng
Phải sống cho đời nó chán mình thì thôi mợ nhỉ 😂
Thôi đi ngủ mợ đi, sắp 10r rồi
Mợ ngủ ngon nhé
Vâng, giờ đời nó yêu mình quá mình ko nỡ bội bạc😂😂😂
Mợ ngủ ngon mơ đẹp nhé❤❤❤

Chembao

Xe container
Mùa hạ đến rồi phượng hồng báo chia xa, giấy trắng bảng đen năm nào đều ở lại :P

"...
Cứ ngỡ rồi đây xa lắm một mái trường
Ta không đủ sức níu thời gian gần lại
Mái ngói mờ rêu, tán lá bàng xa ngái
Những con đường, sỏi đá nhịp buồn tênh

Một mùa xa hoa phượng chật vòng xe
Nét mực tím vương dấu tay mùa hạ
Màu xanh dịu thân thương trên vòm lá
Nhạt sắc trời, con chim sẻ nào bay…

Ta cứ ngỡ rồi tất cả qua nhanh
Mái tóc xưa chắc giờ không còn ngắn
Đã đơn giản như ta từng ngộ nhận
Một điều gì, mà nào có gì đâu…"
PTK

thngaylangthang

Xe ngựa
Mợ Hapxidau ơi, em thấy mợ trong thớt chồng chán mà ko dám còm, sợ phá thớt :))
Những mợ xinh tươi như thế nài, thì phá thớt nàm thao được và cho dù hạ có nóng hơn thế nữa, em muốn viết tình ca ... 🤣🤣🙃

Hapxidau

Xe tăng
Những mợ xinh tươi như thế nài, thì phá thớt nàm thao được và cho dù hạ có nóng hơn thế nữa, em muốn viết tình ca ... 🤣🤣🙃
Em sắp phá thớt bên này rồi😊😊😊.
Em xin chuộc lỗi cụ chủ thớt bằng mấy vần thơ vụng dại khi chiều nay e lỡ dông dài qua phố cũ ạ
Chiều nay về qua lối xưa ấy
Nhặt cánh hoa rơi chợt thấy buồn
Có người trong quãng thanh xuân ấy
Vì tôi... hái trộm một nhành hoa

thngaylangthang

Xe ngựa
Em sắp phá thớt bên này rồi😊😊😊.
Em xin chuộc lỗi cụ chủ thớt bằng mấy vần thơ vụng dại khi chiều nay e lỡ dông dài qua phố cũ ạ
Chiều nay về qua lối xưa ấy
Nhặt cánh hoa rơi chợt thấy buồn
Có người trong quãng thanh xuân ấy
Vì tôi... hái trộm một nhành hoa
Vẫn chưa ngủ ah :)
Đọc mấy dòng này, lại nhớ về lối cũ ngày xưa, phượng rơi đầy ... :D

Hapxidau

Xe tăng
Vẫn chưa ngủ ah :)
Đọc mấy dòng này, lại nhớ về lối cũ ngày xưa, phượng rơi đầy ... :D
Hnay việc nhìu,em lỡ làm bình trà xanh to quá nên mất ngủ cụ ạ🙃🙃🙃. Cụ nhớ lối cũ thôi, đừng nhớ người cũ ko nửa đêm lại tiếp đất nha cụ😂

thngaylangthang

Xe ngựa
Hnay việc nhìu,em lỡ làm bình trà xanh to quá nên mất ngủ cụ ạ🙃🙃🙃. Cụ nhớ lối cũ thôi, đừng nhớ người cũ ko nửa đêm lại tiếp đất nha cụ😂
Ha ha cũng mong được tiếp đất 😂😂😂