[Funland] Vào 3 ra 7 và KHÔNG BAO GIỜ về đến nhà

New_Carens

Xe điện
Có những thằng (xin lỗi các cụ) ham uống nhưng nó không bao giờ chịu uống 1 mình, phải lèm bèm 1 lúc bắt những người khác uống cùng. Lắm lúc chỉ muốn đè ra nhét chai rượu vào mồm nó!

E chả bao giờ ép ai cả, bản thân mình cũng như người ta uống đc bao nhiêu thì uống, k uống đc nữa là nghỉ, kệ con mẹ thằng nào ép, đã thôi là thôi nên nhiều lúc bị chúng nó khích bác e cứ coi như điếc
Chuẩn quá cụ ạ, cứ phải tự do thì mới hạnh phúc được. Ép uổng là ko hay ho tí nào

kentdju

Xe điện
Chuẩn quá cụ ạ, cứ phải tự do thì mới hạnh phúc được. Ép uổng là ko hay ho tí nào
Vâng, uống rượu là để vui, cứ mượn rượu để ép nhau thì giải tán là tốt nhất

lenhhoxung1980

Xe điện
Em vẫn đi uống, phần vì vui, phần vì công việc. Nhưng uống tới độ là dừng, chả ai ép được. Gặp hội nào rôm rả quá, ngại chia tay chia chân thì cứ giả vờ đi wc rồi té.
Từ khi có gia đình, nguyên tắc đầu tiên của em là: đã uống vào là không lái xe!!!

Duyphuongstore

Xe tải
Tiên quyết của e là : '' đã rượu bia là không lái xe "

phuongmit

Xe cút kít
E thích thì uống, k thì thôi. Thằng nào ép ngứa mắt e chửi sml ;))

MiTa

Xe lăn
Cụ nào đã từng nhìn thấy mấy thằng say tâm sự cuối buổi nhậu thì mới hiểu mình trông ngu như thế nào khi say ;));));))
E đã từng nhìn thấy 1 ông say đứng lên cầm ly cụng tiếp với chiến hữu, đúng lúc đó li vơ phun mịa nó ra, thế nào lại phun vào cái ly ổng đang cầm, thế mà vẫn cầm ly hô hào rồi cầm cái ly đó uống luôn, nhìn cảnh đấy trong bàn có 2 ông ko say cũng tự nhiên phun ra luôn.

E đa số tiệc tùng e đều ko uống(vì e ko uống dc), trừ những lúc quan trọng thì có 1 ly trước mặt để nâng lên hạ xuống uống từ từ. Chứ ép e thì chắc chắn e ko uống, cứ để tự nhiên thì e uống ít.

Chỉnh sửa cuối:

sparta.leonidas

Xe cút kít
E đã từng nhìn thấy 1 ông say đứng lên cầm ly cụng tiếp với chiến hữu, đúng lúc đó li vơ phun mịa nó ra, thế nào lại phun vào cái ly ổng đang cầm, thế mà vẫn cầm ly hô hào rồi cầm cái ly đó uống luôn, nhìn cảnh đấy trong bàn có 2 ông ko say cũng tự nhiên phun ra luôn.
Cảnh mấy ông say giống như trò hề ấy cụ ạ. Phát ngôn hào sảng ( hoặc nhừa nhựa), triết lý, thể hiện tinh thần giang hồ hảo hán, nói to ( do ù tai), khóc cười ( theo tâm trạng)....,

Em có kỉ niệm kinh dị nhất là cả đám ngồi chiếu xơi xịt choá. Thằng say sớm nhất ngồi góc phòng không chạy đâu được. Hắn túm lấy nồi nhựa mận tháo thẳng vào nồi. Tay quệt mỏ, nâng chén, bắt tay mấy thằng chung mâm. :D

El Che

Xe tải
Uống có chừng mực thì vui, ép nhau quá mất vui, đen đủi thì còn mất mạng :(

kduc

Xe Cứu Trợ
EM qua tuổi ép/được ép/bị ép rồi. Giờ thích uống đến bao giờ dừng thì dừng, người khác cũng vậy.
Ép cho có thôi :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tiện đây bác em tư vấn cho em vài câu bất hủ để lỡ gặp trường hợp bị ép thế này nói cho ngầu. Em sẽ tổng hợp lại xong đóng khung rồi đề xuất admin dưa vào phòng truyền thống nhỉ :))
Cụ bảo với thằng nào ép uống là tao đang cần tiền lên đời xe, mày cho tao vay mấy chục củ xong tao uống hết, dcm lại chả lảng và né ngay, em thề :P:D=))

BMZ_Z4

Xe điện
Em thì bạn bè quê quán thì ép em không ngại.
Chỉ ngại về quê vợ bị ép, may mà có ông anh vợ cân hộ vụ tiếp khách nên em cũng không sợ vụ uống

otootooto

Xe tăng
em chỉ uống với đôi nào em thích uống, tức là chiến hữu. Còn đội lam nham éo bao giờ em uống, kiểu ất ơ bữa diệu đám cưới quê, lắm thằng đ.éo đâu rất thích lên mặt kẻ cả gật gù dạy đời với rao giảng cái tình, bố tổ sư, tình với cảm cái ccc qua cái chai quốc lủi ý mà tình.
khi em ko thích uống thì ko ai khích đc, nào ko uống là ko nể nhau, ko quí, ko lọ ko chai em éo chấp, bố ko uống là éo uống, quí mến cái gề
Chuổn mệ nó rồi. Êm về quê toàn mấy ông ở đâu ra nhân là anh họ ép uống. Êm toàn bảo: "Em ko uống được các anh thông cảm, em luôn là em các anh còn vì chén rượu mà các anh không coi em là em thì em chịu". Lúc đầu các bố còn nói ra nói vào sau ếu nói nữa. Êm bị giận mấy vụ rồi nhưng sau đâu vẫn vào đó bình thường hết thôi.

otootooto

Xe tăng

otootooto

Xe tăng
Đ.ái sài gòn được vài lần thôi, sau bị tiếng, đi đ.ái nó cử thằng canh, trốn vào mắt :)) :)) :))
Đệt. Cụ nhắc làm êm nhớ. Bọn bạn êm ngày xưa đi học bên Khựa. Chúng nó uống mà đi đái cũng có thằng canh, thằng nào đòi đi cho ra đường mồm nó đưa luôn cho cai túi bảo cho ra đấy luôn rùi vứt, xong phải uống tiếp. Êm đếu hiểu bọn nó nghĩ gì nữa