[Funland] Vào 3 ra 7 và KHÔNG BAO GIỜ về đến nhà

xxcodaixx

Xe buýt
Ông nào ép rượu thì mình cút luôn éo thèm uống. Lần sau cũng éo thèm ngồi với loại ấy :D
Cơ bản trong mâm tầm chục người cái loại mình ko thèm ngồi nó lại ngồi chung với những người mình cần ngồi thế nên vẫn phải ngồi... VD như ae trong cơ quan có 5 chú nát riệu 6 chú thì bình thường uống cũng được ko cũng chả sao và 3 4 sếp ăn sn chả hạn, sếp bảo ae vui vẻ ko được trốn về đâu nhé... mình ngồi thì hay bị khích bác rồi bắt uống này nọ... quan trọng là xử lí tình huốn hợp lí để ae vui vẻ chứ đứng dậy đi về tỏ thái độ thì thiệt mình nhiều hơn...thì chỉ trừ khi mình là sếp chứ mình là nhân viên khó lắm....

chettuoi_82

Xe hơi
Em ko uống là ko uống, mấy lần tý oánh nhau vì e khá nóng tính các cụ ạ

Công Tôn Chén

Xe buýt
hôm trước em cũng suýt mất mạng vì trong bữa rượu nói câu " ba bảy con ***" may mà chạy thoát h vẫn còm ở đây dc!
Em kính cụ thêm ly nữa, là ly thứ 6 mời cụ ở cmt này :P

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Có gì mà ồn ào, đứa nào ép uống nói nó mày uống thì uống tao không uống. Nó mà lèm bèm thì nói thẳng vào mặt nó: từ bây giờ đừng bao giờ cho tao thấy mặt mày nghe.

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhất mấy thằng do uống được rượu bia nên nghĩ ai cũng như nó. Ép cật lực
Bảo mình là ko muốn uống hoặc khinh nó nên ko uống.
Kể cả con gái cũng bị nó ép căng như thế

Tởm *** chịu được
Nó nói vậy trả lời nếu mày nói vậy thì tao đang khinh mày đó.

Secoxe

Xe tăng
Em cũng có ông bạn khi chia tay để về bị mấy ông bạn của ổng chúc mấy ly cho thượng lộ bình an và cuối cùng không về đc nữa
Ị.t cụ chúng nó, mỗi ông 1 chén thì thượng lên thiên đình chứ thượng lộ j. Em giờ chả ai mời rượu nữa vì người ta bảo "ko nhiệt tình". Mà em có uống dc đếch đâu, 2 cốc bia là lơ mơ ko chuẩn rồi. :(

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em được cái dôngd nghiệp uống kém hơn em nên cungz đỡ , sếp lại càng kém . he he ....

Xe thả hình

Xe tăng
Uống được rượu bia có khả năng nhiều mối quan hệ tốt hơn là uống ít hoặc không uống, phải đảm bảo về nhà an toàn.

Nhưng không chỉ uống mới có được quan hệ tốt. Bây giờ hầu hết ông nào có tý quan trọng là sợ chết rồi, ít khi uống nhiều và không ép uống. Rượu và nhậu không thiếu nhưng chỉ uống 1 vài ly và quan trọng là anh có quyền lợi gì thôi.

Ngược lại, mấy ông chả có tý quan trọng đếu gì, hoặc tỏ ra quan trọng lại thích uống rượu và hay ép uống. Từ cấp trưởng phòng nói chung trở lên thuộc loại này là hiếm roài.

Thế nên uống được và đảm bảo an toàn thì uống còn không thì quên cmnđ. Tự mình phấn đấu sống tốt được chứ cần méo gì phải dựa vào chén rượu cốc bia, thằng nào ép uống thì mạnh dạn, dứt khoát từ chối với 1001 lý do :) không cần thiết vỗ mặt méo uống làm mất vui cả mâm.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
3 bẩy cái con quặc cụ nhẩy ? bố éo uốn đượt cứ ép ,ép con quặc ,thôi bố té đây .Nhà em cũng dân nhậu ,uốn cũng kinh cơ
mà vừa độ là nhà em chén ,kệ bà chúng nó uốn với nhau .Kể ra thấy cũng hơi lạ ,thời bao cấp diệu lậu bị cấm tiệt vì ảnh hưởng tới an ninh lương thực .Chỉ có ngày lễ ,ngày Tết mới được phân phối chai Lúa Mới ,hoặc diệu Chanh uốn chén diệu vào đầu đau như búa bổ .Từ ngày có kinh tế thị trường định hướn xhcn thôi thì nhà nhà nấu diệu .Người người uốn diệu .Chưa thấy xứ sở nào trên thế giới lại có kiểu mời diệu gần như ép uống cho say như VN .
Trước e nhìn cảnh ép nhau cũng hãi hãi là! Rồi thời sv cũng phải có ý thức tập luyện nhưng chỉ để phòng thân là chính!
Cũng có đợt có ku quá chớn e cho 3 bát sml luôn tại mâm! Sau đợt đấy nhiều ô biết cũng hok ép nữa!

Toàn chỗ a e vớ vỉn mới kêu hok nhiệt tình chứ e có mấy thằng bạn! Thằng nào cũng cv rồi con cái, thi thoảng thu xếp dc bữa nhậu, uống lai rai câu giờ hàn huyên mà vui vãi đái, a e toàn bảo ban nhau về còn rửa đít cho con nữa nên chả ô nào ép!

xe oto rùa

Xe điện
Cái trò ép nhau bọn em bỏ lâu rồi , ai uống được bao nhiêu thì uống ko thì thôi . Quá nhiều vụ rồi , chơi bạn ép uống khéo lại giết nó

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trên bàn nhậu có vài anh em.. chú lại ko nể anh... chú mày khinh anh em ah... làm chén nhập mâm cho nó khí thế chứ có gì đâu.... cộng thêm vài đứa con gái đế thêm... anh đàn ông lại sợ chén riệu ah... em mời anh anh uống nửa em uống hết.... anh uống đi lát say thì e chở về... rồi có thêm vài ông già già chém thêm... bằng tuối chú anh uống cả lít... chú thế này ko lớn đc... em kinh nghiệm những vụ nhậu như lày nhiều lắm... phải say nhiều vụ và ghét riệu thật sự thì cccm sẽ kiếm đc lí do từ chối hợp lí... hôm thì mang bọc thuốc đi bảo đang điều trị... hôm thì mang giấy mời của ai đó bảo là xong phải chở vợ đi đâu đó... ko thì bảo hôm trước vừa uống xong bị ngay cái nồng độ đi mẹ chục củ... bla bla
Tôi thì đơn giản: Giờ bị thổi kèn phát = 17 củ, có thông tư nghị định dõ dàng.
Cho iem xin, cash in advance. Iem về nhà thành công thì iem gửi lại sau.

Cứ nghe đến xiền là các đồng chí câm hết cả mõ.m.

Sau đó tính tiếp.

Phuco2007

Tháo bánh
E bị mấy lần dồi may mà vẫn về đc nhà:D

anycole

Xe tải
Trừ các vụ hiếu hỉ gia đình, còn lại khi tham gia các cuộc rượu là các cụ đã biết thành phần cũng như thói quen của đám "bạn rượu". Đi hay không là tùy các cụ quyết thôi, còn đã ngồi vào rồi thì khó mà 1 mình 1 kiểu lắm!
Chuẩn, chỗ hiếu hỉ thích thì nhích, ko thì thôi, ai bắt cccm, chỗ đấy mà bị ép đến say là m.éo bản lĩnh, em thật. Còn đi liên hoan tập thể, cũng thế, nhưng đi cùng đội chiến hữu thĩ xác văn định luôn, hoặc là m.éo biết uống- anh em ko chấp, nhưng đội đã say mà mình biết uống mà thủ thuật thì lượn cho nhanh, các cụ gọi là ngưu tầm ngưu, mã tầm mã, một mình một kiểu ko bao giờ cùng mâm.

S320

Xe điện
Ần đầu thấy nick chã post bài em ủn để ko beer rượu;)) mấy thèng of phở mát rượi hôm nay nó off beer ở ĐỘI CẤN đấy chã xì hơi lốp chúng để chúng đi taxi về đi chã :D

Sonhuongtung

Xe hơi
Chỗ cty em phải uống rượu bia mới được làm lãnh đạo. Mấy chả tổng với phó bú rượu như nước lã

LienPhuong

Xe điện
Sếp công ty cũ của em chả uống rượu, là bác sĩ nhưng làm kinh doanh, đi đám cưới uống nước ngọt, vậy mà nhà giàu sụ nhờ kinh doanh. Trong khi mấy ông em biết, gặp nhau là rượu, lương chỉ đủ ăn, nghèo rớt.

thuhien98

Xe tăng
Em uống ghét nhất thằng nào ép! Và cũng éo sợ thằng nào ép! Kaka, vì em éo ép chúng nó uống........coca thì thôi!

Magician007

Xe hơi
Hôm trước sinh nhật thằng bạn, ngồi cạnh vợ mà cứ ép em. Em bảo thẳng: ngu bỏ mie, ép lát bố say thì bao nhiêu bí mật lại lòi hết ra ..con vẹo nhìn sang phát >> IM LUÔN.

*Bon Bon*

Xe tăng
Em thủ cái lông gà khi đi nhậu

Bình thường thì 1 2 ly đàng hoàng.Nếu bị ép rượu thì phòng khi cả lũ ko để ý là rút ra ngoáy họng.

Phun con mẹ nó ra mâm luôn,hết tiệc!;))