[Funland] Vàng lại lên ngôi !

dheIa

Xe điện
Nhà mợ đầy người nhà không có ý định mua bán phải không ạ ?
Em thì xuống xưởng , đưa mấy đứa nó ra xếp hàng ..... vẫn phải mất tiền hoa hồng cho đội ngân hàng mợ ạ !
Nói thế là rõ lắm rồi ạ
Vâng. Em hiểu cơ cấu vận hành rùi ạ.
Đại khái là tìm cách đẩy nguy cơ đc thảo khấu đến thăm cho người khác phải ko ạ :D

3077

Xe container
Không mợ ạ !
Em không có ý nghĩ đó
Mà tránh tất cả rắc rối thuế má , các kiểu chuối liên quan đến lộ thông tin
Em mua chiếc xe , khi ra xem xét 1 chiếc Ford và 1 chiếc Carnival , sau khi quyết định lấy xe khác , thì 1 trong 2 thằng sale của 2 hãng kia bán thông tin của khách hàng mợ ạ , hậu quả là thằng bé đứng tên xe ....bị các kiểu nào tín dụng đen , nào tình một đêm ,....nào f88 ..... gọi tá lả , từa lưa , rất phiền , mãi mới chặn hết và xử lý xong
Còn thảo khấu thì nguy cơ hầu như bằng không ạ ! Em nói thế chắc mợ hiểu !
Nước ngoài nó khác , mợ mua cả tấn cũng chả hề gì
Xứ đông lào nó khác xa lắm ợ !
Không phải ngẫu nhiên mà tự nhiên từ hôm qua các hội nhóm trao đổi vàng giữa người dân với nhau khá im ắng, giờ mà cụ gom thuê CCCD để nhờ mua hộ vàng e là rủi ro lắm đấy. NHNN mới gửi vb sang đề nghị BCA phối hợp ổn định thị trường vàng

MotoG

Xe tăng
Cụ giao dịch cá nhân với nhau, tiền trao cháo múc là xong, hay phải dẫn nhau ra cty vàng bạc để nhờ họ kiểm định có đúng là vàng SJC không?
Nhớ thời những năm 9x, giao dịch mua bán những tài sản có giá trị được quy đổi sang vàng. Khi tiến hành thì cả người mua người bán đều dắt tay nhau ra CH vàng, nơi có máy cân, kiểm định tuổi vàng chính xác.
Lúc mua có giấy chứng nhận, kèm serie của từng miếng vàng mà cụ.
Lưu lại số điện thoại, địa chỉ nhà nữa cho chắc. Mua bán tại nhà người bán vàng.

Entropy

Xe tăng
Không phải ngẫu nhiên mà tự nhiên từ hôm qua các hội nhóm trao đổi vàng giữa người dân với nhau khá im ắng, giờ mà cụ gom thuê CCCD để nhờ mua hộ vàng e là rủi ro lắm đấy. NHNN mới gửi vb sang đề nghị BCA phối hợp ổn định thị trường vàng
Nhà nước đang rất quyết tâm thế này mà đi lướt vàng mà dính cái án thì mất nhiều lắm đấy.

3077

Xe container
Cũng khổ NH, lời lãi từ cái này chả được mấy mà chen kín hết cả chỗ. Bình thường chả bán vàng NH lúc nào cũng quá tải rồi. E thấy làm như agribank hôm nay em ra là văn minh, xếp hàng phát số từ sáng sớm, tới giờ NH làm việc là biết ông nào đủ điều kiện mua hôm đấy rồi, ông nào không đủ thì đi về khỏi phải xếp hàng, NH còn có chỗ tiếp khách khác

ruou_nep_40

Xe tăng
Kiểu này dễ sắp tới các ngân hàng Big4 cần phải mở thêm các địa điểm bán vàng miếng Sjc ở các tỉnh nữa rồi

dheIa

Xe điện
Với giá Kitco 2300, tỷ giá 25.8 (em tính hẳn giá chợ đen cho xông xênh nha).. quy đổi sẽ tương đương ~71củ/L
Giá SJC bình ổn đang 77
SJC chợ đen đang đc các hội nhóm loa loa 79.
(Cao nhưng đã thấp hơn đỉnh 92 kha khá...)

Em điểm tin thế để các cụ thêm thông tin mà quyết định mua bán ợ :D

formula_one

Xe tăng

Đến TQ tiền, kinh tế của nó mạnh mà dân vẫn phải giữ vàng trú ẩn, bảo sao VN dân xếp hàng từ 4h sáng mà ko mua nổi.

MotoG

Xe tăng

Đến TQ tiền, kinh tế của nó mạnh mà dân vẫn phải giữ vàng trú ẩn, bảo sao VN dân xếp hàng từ 4h sáng mà ko mua nổi.
Các bác ý quên ko kiểm duyệt Tàu Nhanh rồi

BKG

Xe tăng
Kiểu này dễ sắp tới các ngân hàng Big4 cần phải mở thêm các địa điểm bán vàng miếng Sjc ở các tỉnh nữa rồi

Nom cứ như chiến tranh đến nơi, chán quá.

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện

Dân TQ thích vàng, lớp người trẻ thay vì ôm sổ đỏ như lớp người già thì họ tích vàng.. những tin thế này lên báo nước ngoài từ năm ngoái rồi. Ko hiểu sao ông Tàu nhanh giờ lại moi lên. Định Đắm đò giặt mẹt, Tát nước theo mưa à...

Đi mách chính quyền thôi :D

Politeboy

Xe tăng

Cụ có biết tại sao chỉ mỗi VN và TQ lại có tình trạng dân lao vào vàng như sắp tận thế đến nơi không?

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Hôm nay NH gần nhà em mở bán vàng, 7h30 em đi ăn sáng ngang qua thấy vắng vắng tưởng bình ổn thật rồi nên rẽ vào. Bảo vệ mở cửa cho từng người vào lấy số thứ tự ra, hí hửng tưởng ngon ăn rồi, tự tin đi vào thì bị anh cảnh sát chặn lại, bảo họ là 80 người đầu tiên đăng ký giờ vào lấy số thôi, ngày hôm nay bán 80 suất. Quên không hỏi họ xếp lấy số từ mấy giờ 8-|

Trung bình mỗi NH có 10 điểm bán, thêm ông SJC nữa là tổng khoảng 50 điểm. Nếu điểm nào cũng ntn thì 1 ngày cả nước có 4000 người được mua :D
Thế kỷ 20 rồi mà vẫn còn trò này nhỉ. Sau đợt này thì muốn lấy lại niềm tin của dân là hơi khó.

• Vodka
Reactions: BKG

dheIa

Xe điện
Cụ có biết tại sao chỉ mỗi VN và TQ lại có tình trạng dân lao vào vàng như sắp tận thế đến nơi không?
Vì bắt đầu hiểu đất là gì và thất vọng với nó. Đất ko còn đủ hấp dẫn để hút tiền nữa thì chỉ còn vàng thôi.

À, còn một điểm chung nữa là cả VN và TQ đều kỳ thị Btc hết mức có thể. Nhưng VN với TQ có 2 thể lực khác nhau dù là anh em. Tuổi gì đua với họ. Nên giờ mình nhọc hơn ^^

formula_one

Xe tăng
Tôi cũng không rõ cụ ah.
Nhưng theo cảm nhận của tôi, bỏ qua các vấn đề nổi cộm gần đây thì vàng có những lợi điểm sau
- Tính thanh khoản cao
- Giá trị mang tính toàn cầu (chỗ này mang tính khái quát, kiểu giấu được cạp quần mang đi đâu chắc cũng bán còn bán được, chứ còn mang vê nờ đê sang nước khác chỉ làm cảnh, trừ mấy nước lân cận...)
- Giá trị gần như bảo toàn ( vàng xưa nay vẫn là thước đo giá trị đồng tiền chứ chưa thấy ngược lại)
- Có giá trị sử dụng (làm trang sức, làm vòng, lắc, xiềng xích các kiểu.... nhìn mấy anh kiểu D trọc, Phú L đeo ngầu lòi :D, fun tí các cụ đừng chém).
- Có giá trị sử dụng trong kỹ thuật. Các mạch in cao cấp, đắt tiền đều có vàng làm dây dẫn.
...........................

Cụ nào bổ sung giúp thêm nhé.

3077

Xe container
Nhìn cái biểu đồ thì trừ Ấn tương đương TQ ra, phần còn lại của cả TG cộng lại không bằng 1 trong 2 ông này. Nên chả yếu thì trước giờ nó vẫn mua nhiều vậy