[Funland] Vàng lại lên ngôi !

3077

Xe container
? Bán chênh ở đâu vậy cụ? Cụ bán chênh thực tế 1-2tr chưa hay giống mấy cụ mua trên tivi? :D
Vào fb gì cũng có, lên cả báo luôn. Tuần trước rất sôi động nhưng từ thứ 2 im lìm lắm, các cụ mua sang tay cứ cẩn thận 😂. Em rình đợi vãn ra xếp hàng trải nghiệm 1 cây thôi chứ em chả có tiền mà mua nhiều

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Em vẫn ưu tiên có 3 cái nhà sau cho 3 đứa con, trong thời gian chúng nó chưa ở riêng thì cho thuê kiếm đồng ra đồng vào. Tính tỷ suất cho thuê so với gửi NH nó không cao nhưng mỗi lần mua là phải vay thì động lực kiếm tiền và tiết kiệm nó tốt hơn. Khi nào đủ 3 cái chắc nhà em sẽ tích vàng hoặc đô như các cụ để an toàn.
Hihi.. cụ vĩ đại thế ^^
Thấy cụ thế mà em xấu hổ ạ :">
Cứ nghĩ tới cảnh làm quần quật bóp mồm bóp miệng, ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc để sau cái đứa bome nào đấy nó về nó hưởng là em tụt mood ko thể quần quật đc nữa 😁

toyota219

Xe điện
Hihi.. cụ vĩ đại thế ^^
Thấy cụ thế mà em xấu hổ ạ :">
Cứ nghĩ tới cảnh làm quần quật bóp mồm bóp miệng, ăn ko dám ăn mặc ko dám mặc để sau cái đứa bome nào đấy nó về nó hưởng là em tụt mood ko thể quần quật đc nữa 😁
E thấy bỏ vào trust. Nhưng vẫn giằng lại 30% (mặc dù có thể off) để down căn khác😂😂😂😂

Vẫn biết các bác đang kẹp đất giá cao, ruột gan như lửa đốt, mong gặp gà để thịt. Tâm lý này là bình thường.
Nhưng các bác cứ mong lạm phát cao cho đội cầm tiền hao hụt, hay chim cú đội cầm vàng bị cướp thì cũng hơi bố láo bố toét ;)

toyota219

Xe điện
Vẫn biết các bác đang kẹp đất giá cao, ruột gan như lửa đốt, mong gặp gà để thịt. Tâm lý này là bình thường.
Nhưng các bác cứ mong lạm phát cao cho đội cầm tiền hao hụt, hay chim cú đội cầm vàng bị cướp thì cũng hơi bố láo bố toét ;)
E thấy nhìu đội cũng manh nha 2nd home ở vùng nào đó “xa xa” rồi😂😂😂😂
Bây j chắc hok sợ 1 người mua 1000, mà có lẽ 1000 mỗi người mua 1😭😭😭😭

E thấy nhìu đội cũng manh nha 2nd home ở vùng nào đó “xa xa” rồi😂😂😂😂
Bây j chắc hok sợ 1 người mua 1000, mà có lẽ 1000 mỗi người mua 1😭😭😭😭
Đội thầu dàu bên anh 2 mua 2nd home ở "xa xa" từ lâu rồi ạ, nói chung người dàu họ sẽ biết cách phân tán rủi ro cho tài sản.

Pumzen

Xe ba gác
E người dùng cần mua 2-3 cây thôi, b cho xin sdt hoặc gọi 085 6666277
E cần mua thật chênh 2tr ok vì e ngại xếp hàng lấy số lắm ạ
Cụ giao dịch cá nhân với nhau, tiền trao cháo múc là xong, hay phải dẫn nhau ra cty vàng bạc để nhờ họ kiểm định có đúng là vàng SJC không?
Nhớ thời những năm 9x, giao dịch mua bán những tài sản có giá trị được quy đổi sang vàng. Khi tiến hành thì cả người mua người bán đều dắt tay nhau ra CH vàng, nơi có máy cân, kiểm định tuổi vàng chính xác.

piston

Xe container
Cụ giao dịch cá nhân với nhau, tiền trao cháo múc là xong, hay phải dẫn nhau ra cty vàng bạc để nhờ họ kiểm định có đúng là vàng SJC không?
Nhớ thời những năm 9x, giao dịch mua bán những tài sản có giá trị được quy đổi sang vàng. Khi tiến hành thì cả người mua người bán đều dắt tay nhau ra CH vàng, nơi có máy cân, kiểm định tuổi vàng chính xác.
Em mạnh dạn đoán là “tinh thần OF” ạ :D

3077

Xe container
Hôm nay NH gần nhà em mở bán vàng, 7h30 em đi ăn sáng ngang qua thấy vắng vắng tưởng bình ổn thật rồi nên rẽ vào. Bảo vệ mở cửa cho từng người vào lấy số thứ tự ra, hí hửng tưởng ngon ăn rồi, tự tin đi vào thì bị anh cảnh sát chặn lại, bảo họ là 80 người đầu tiên đăng ký giờ vào lấy số thôi, ngày hôm nay bán 80 suất. Quên không hỏi họ xếp lấy số từ mấy giờ 8-|

Trung bình mỗi NH có 10 điểm bán, thêm ông SJC nữa là tổng khoảng 50 điểm. Nếu điểm nào cũng ntn thì 1 ngày cả nước có 4000 người được mua :D

dheIa

Xe điện
Sáng ra đang uống cà phê đọc được còm cụ báo hại em cười phun cả cà phê ra bàn !
Đến chết mất !
Ổng lren ba hoa về bảo mật , đội hacke mũ trắng nó cảnh cáo ông , nó dứt luôn 500 chai trong tài khoản , mất dạng !
Botiensu ông!
Hihi.. tại chính vì ổng để tiền trong tk còn mất nên ổng càng thấy sợ khi mang tài sản về nhà. Em thì lại thấy thông cảm cho ổng. Có điều ổng nói hơi thật thà quá chăng :)

Nhưng em nghĩ các bác cẩn thận cũng ko thừa đâu. Xưa mua bán ko phải khai báo. Giờ có khai báo rồi. Cũng nên đề phòng chính mấy đứa bán hàng ạ. Nó có địa chỉ nhà các bác rùi nó bán thông tin cho quân thảo khấu thì sao.
Thú thật bác, như em đây ạ, giờ nghĩ mua ít vàng rùi gửi các cụ ở nhà giữ hộ là em cũng gai gai người đấy.

tung1311 .

Xe container
Sáng ra đang uống cà phê đọc được còm cụ báo hại em cười phun cả cà phê ra bàn !
Đến chết mất !
Ổng lren ba hoa về bảo mật , đội hacke mũ trắng nó cảnh cáo ông , nó dứt luôn 500 chai trong tài khoản , mất dạng !
Botiensu ông!
Diễn đàn fun mà cụ cười là chuẩn rồi :D

dheIa

Xe điện
Hôm nay NH gần nhà em mở bán vàng, 7h30 em đi ăn sáng ngang qua thấy vắng vắng tưởng bình ổn thật rồi nên rẽ vào. Bảo vệ mở cửa cho từng người vào lấy số thứ tự ra, hí hửng tưởng ngon ăn rồi, tự tin đi vào thì bị anh cảnh sát chặn lại, bảo họ là 80 người đầu tiên đăng ký giờ vào lấy số thôi, ngày hôm nay bán 80 suất. Quên không hỏi họ xếp lấy số từ mấy giờ 8-|

Trung bình mỗi NH có 10 điểm bán, thêm ông SJC nữa là tổng khoảng 50 điểm. Nếu điểm nào cũng ntn thì 1 ngày cả nước có 4000 người được mua :D
Chứng tỏ cụ ko nhiệt tình mua rồi :)
Chứ phải em, đã mất công ra ngó nghiêng là phải hỏi cho bằng hết. Hỏi đồng chí cảnh sát ko tiện thì em sẽ túm ngay đồng chí khách hàng vừa lấy đc số để hỏi kinh nghiệm xếp hàng cho ngày mai.
Chưa nói là nếu thực sự muốn mua thì em sẽ mang 3 cái đt với pin dự phòng ra canh cửa từ nửa đêm. Chứ ko phải là ăn sáng xong mới lững thững ra ngó một cái 😁

dheIa

Xe điện
Không nên dùng 1 tài khoản quan trọng để khai báo khi mua mợ ạ !
Không bao giờ đưa số ĐT thật khi đi mua vàng
Cái này các cụ trên này thừa hiểu nên làm thế nào !
Thời buổi này không ai dại mà mang thông tin quan trọng của mình công khai cho ác đâu ạ !
Phải trình CCCD mà cụ?

3077

Xe container
Chứng tỏ cụ ko nhiệt tình mua rồi :)
Chứ phải em, đã mất công ra ngó nghiêng là phải hỏi cho bằng hết. Hỏi đồng chí cảnh sát ko tiện thì em sẽ túm ngay đồng chí khách hàng vừa lấy đc số để hỏi kinh nghiệm xếp hàng cho ngày mai.
Chưa nói là nếu thực sự muốn mua thì em sẽ mang 3 cái đt với pin dự phòng ra canh cửa từ nửa đêm. Chứ ko phải là ăn sáng xong mới lững thững ra ngó một cái 😁
Thì em tin là 1 thời gian nữa sẽ hạ nhiệt, có thể giá không hạ nhưng cũng không lên 90 và cũng không phải xếp hàng khắc nghiệt thế này nên không việc gì phải cố sống cố chết mua. Mà có mua cũng chỉ được 1-2 lượng thì rẻ hơn 1-2tr cũng ăn thua gì đâu. Trừ khi xác định là nghề kiếm ăn, ngày nào cũng xếp hàng rồi bán lại. Mà nghề này sắp bị sờ rồi hay sao, lên fb từ hôm thứ 2 các tin rao bán giảm hẳn, có ông tuần trước rao nhiệt lắm mà T2 đi đính chính khắp nơi tôi không phải nhân viên SJC =))

Canon_D7000

Xe tải
Phải trình CCCD mà cụ?
Mợ đưa mấy xị cho mấy em ra mua , có mà cả đống người đứng chờ mợ
Kiểu như đi mua dự án , cứ ra đội xe ôm đưa mỗi thằng 3 trăm ngàn thôi
Nó mua cho mợ cả trăm dự án lẻ ...
Đầy đủ Thông tin , không thiếu chữ nào ạ

dheIa

Xe điện
Thì em tin là 1 thời gian nữa sẽ hạ nhiệt, có thể giá không hạ nhưng cũng không lên 90 và cũng không phải xếp hàng khắc nghiệt thế này nên không việc gì phải cố sống cố chết mua...
Đấy, ai cũng có niềm tin như bác thì có phải xh đỡ nhốn nháo ko :D

dheIa

Xe điện
Mợ đưa mấy xị cho mấy em ra mua , có mà cả đống người đứng chờ mợ
Kiểu như đi mua dự án , cứ ra đội xe ôm đưa mỗi thằng 3 trăm ngàn thôi
Nó mua cho mợ cả trăm dự án lẻ ...
Đầy đủ Thông tin , không thiếu chữ nào ạ
Bác nói rõ hơn đc ko.. Ý bác là ra mượn CCCD của mấy anh xe ôm á :D