[Funland] Vàng lại lên ngôi !

7ieulongn

Xe hơi
HDbank kinh doanh thuần tuý, ko phải đội bán bình ổn cụ ơi.
Sjc chợ đen đang loanh quanh 80-81 (tuỳ số lượng mua), nhưng HDbank mà cũng dám tham gia thì em cũng hơi ngạc nhiên.
Đúng là hd kinh doanh, họ có nguồn hàng, chỉ là người mua chấp nhận giá chênh thì vào thôi.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Bác xem lại nhé! Từ đầu thớt tới giờ tôi chả kêu ca gì. Và tôi mua bao nhiêu thì bác xem. Nhưng tôi méo chơi với cái loại...tính tiền thương hiệu bác ạ. Vàng,usd,eu... Bđs với tôi chỉ là 1 kênh chống mất giá cho cái VND thôi.
Và tôi có thể dùng những thứ tôi có giao dịch bình thường như VND.
E cũng không nói với bác.

E là dân thường, e chỉ thấy nhà nước nói 'không thiếu vàng', 'giá bình ổn'. Không đúng sự thực thì e kêu thôi :D

Mà chả hiểu ông nhà nước sợ gì.
Nhà không thiếu vàng, chúng nó thích đầu cơ thì bán mạnh, bán cho chúng nó hết tiền luôn.

Toàn bọn vay nóng, sắp đốt đít cơ mà? Rõ ràng, sòng phẳng, sợ ** gì? :))

thudoll88

Xì hơi lốp
Vàng này em thấy lúc giá cao bán thì khó mua thì dễ. Lúc giá thấp bán thì dễ mua lại khó. Chưa kể giá chênh ra bán vào toàn mấy củ 1 lượng. Nói thật trừ phi chiến tranh mà nếu chiến tranh chắc gì đã giữ được mạng hoặc bị quân giặc cướp vàng thì lúc đấy làm sao mà mơ cầm vàng tỵ nạn sang nước khác mà sống được ạ. Các cụ khai sáng cho em với

thudoll88

Xì hơi lốp
Còn ở khía cạnh đầu tư đầu cơ khéo móm ấy chứ

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
E cũng không nói với bác.

E là dân thường, e chỉ thấy nhà nước nói 'không thiếu vàng', 'giá bình ổn'. Không đúng sự thực thì e kêu thôi :D

Mà chả hiểu ông nhà nước sợ gì.
Nhà không thiếu vàng, chúng nó thích đầu cơ thì bán mạnh, bán cho chúng nó hết tiền luôn.

Toàn bọn vay nóng, sắp đốt đít cơ mà? Rõ ràng, sòng phẳng, sợ ** gì? :))
Vãi với nhà bác. Bác gõ phím chậm hơn đc không???

3077

Xe container
Liệu 1 cccd mua 2-3 ngày liên tiếp có phải lên phường giải trình k

piston

Xe container
Vàng này em thấy lúc giá cao bán thì khó mua thì dễ. Lúc giá thấp bán thì dễ mua lại khó. Chưa kể giá chênh ra bán vào toàn mấy củ 1 lượng. Nói thật trừ phi chiến tranh mà nếu chiến tranh chắc gì đã giữ được mạng hoặc bị quân giặc cướp vàng thì lúc đấy làm sao mà mơ cầm vàng tỵ nạn sang nước khác mà sống được ạ. Các cụ khai sáng cho em với
Aii cũng nghĩ được như cụ thì chả có chuyện để bàn ở đây :D

hoanganhhn83

Xe buýt
Aii cũng nghĩ được như cụ thì chả có chuyện để bàn ở đây :D
cụ ấy đang tưởng tượng ở Myanmar hoặc Ucrai bây giờ. Khi đó thì chỉ cần cái ăn thôi. Còn vàng là cho thời bình, cho biến động kinh tế.
  • Rủi ro cá nhân: Chiến tranh và khủng hoảng mang đến nhiều rủi ro cá nhân, như an toàn bản thân, bảo quản tài sản và tính khả dụng của vàng khi cần thiết. Khả năng di chuyển và giữ vàng trong tình huống chiến tranh là không đảm bảo.
  • Vàng không phải là giải pháp toàn diện: Mặc dù vàng có giá trị lưu giữ tốt trong dài hạn và không phụ thuộc vào tiền tệ, nó không phải lúc nào cũng là giải pháp tốt nhất trong tình huống khẩn cấp. Việc chuyển đổi vàng thành tiền mặt hoặc hàng hóa có thể gặp nhiều khó khăn trong hoàn cảnh chiến tranh.

myob

Xe tăng
cụ ấy đang tưởng tượng ở Myanmar hoặc Ucrai bây giờ. Khi đó thì chỉ cần cái ăn thôi. Còn vàng là cho thời bình, cho biến động kinh tế.
  • Rủi ro cá nhân: Chiến tranh và khủng hoảng mang đến nhiều rủi ro cá nhân, như an toàn bản thân, bảo quản tài sản và tính khả dụng của vàng khi cần thiết. Khả năng di chuyển và giữ vàng trong tình huống chiến tranh là không đảm bảo.
  • Vàng không phải là giải pháp toàn diện: Mặc dù vàng có giá trị lưu giữ tốt trong dài hạn và không phụ thuộc vào tiền tệ, nó không phải lúc nào cũng là giải pháp tốt nhất trong tình huống khẩn cấp. Việc chuyển đổi vàng thành tiền mặt hoặc hàng hóa có thể gặp nhiều khó khăn trong hoàn cảnh chiến tranh.
Vậy theo cụ cái nào là khả thi nhất khi các vđ thiên nhiên và chiến tranh xảy ra? Cả 2 lý do cụ đưa ra là quá không đúng thực tế.

hoanganhhn83

Xe buýt
Vậy theo cụ cái nào là khả thi nhất khi các vđ thiên nhiên và chiến tranh xảy ra? Cả 2 lý do cụ đưa ra là quá không đúng thực tế.
Trong bối cảnh chiến tranh hoặc thiên tai, không có một phương án đầu tư nào là hoàn toàn an toàn. Tuy nhiên, việc đa dạng hóa danh mục đầu tư, chuyển tài sản vào các loại hình ít bị ảnh hưởng bởi biến động và xây dựng các kỹ năng sinh tồn cơ bản có thể giúp bảo vệ tài sản và tăng khả năng ứng phó với khủng hoảng.

myob

Xe tăng
Cụ hỏi rất đúng… nhưng cụ thử nghĩ xem có loại giá trị nào tiện dụng hơn vàng để dễ mang đi cũng như ổn định về giá không? Tiền mặt, sổ đỏ, thực phẩm…..?????

myob

Xe tăng
Trong bối cảnh chiến tranh hoặc thiên tai, không có một phương án đầu tư nào là hoàn toàn an toàn. Tuy nhiên, việc đa dạng hóa danh mục đầu tư, chuyển tài sản vào các loại hình ít bị ảnh hưởng bởi biến động và xây dựng các kỹ năng sinh tồn cơ bản có thể giúp bảo vệ tài sản và tăng khả năng ứng phó với khủng hoảng.
Cụ chỉ cần lấy em một vd mà ưu việt hơn vàng thôi là đủ. Chứ cụ nói không đi vào cụ thể để các bác bán chợ có thể làm theo và làm được.

dheIa

Xe điện
Cụ hỏi rất đúng… nhưng cụ thử nghĩ xem có loại giá trị nào tiện dụng hơn vàng để dễ mang đi cũng như ổn định về giá không? Tiền mặt, sổ đỏ, thực phẩm…..?????
Ý cụ là vàng thì dễ tha lôi ra nước ngoài á?
Đi đường bộ hả cụ ^^

hoanganhhn83

Xe buýt
Cái này thì cụ và các anh chị lắm tiền nhiều của phải tự tìm hiểu chứ 😅

Entropy

Xe tăng
Thớt này mà cũng có cụ cán đinh đc mới tài.

UWBothell

Xe tải

redcode

Xe điện
Sau đận covid giờ mỗi năm co một trend mới xếp hàng. Cá nhân e ủng hộ NN làm lành mạnh thị trường vàng.