[Funland] Vàng lại lên ngôi !

redcode

Xe điện
Sau đận covid giờ mỗi năm co một trend mới xếp hàng. Cá nhân e ủng hộ NN làm lành mạnh thị trường vàng.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tôi chả chửi cũng chả khen.
Nhưng động thái này có che giấu 1 sự thật gì đằng sau không bác nhỉ?
Em nghĩ ko bác.
Chủ trương của chính phủ là chống vàng hóa vì muốn tiền của dân quay trở lại thị trường chứ ko muốn dân chôn xuống đất, cất vào két ;))

MotoG

Xe tăng
Em nghĩ ko bác.
Chủ trương của chính phủ là chống vàng hóa vì muốn tiền của dân quay trở lại thị trường chứ ko muốn dân chôn xuống đất, cất vào két ;))
Quan trọng làm sao người ta thấy mang tiền đi đầu tư làm ăn, sx ít rủi ro, được hỗ trợ tốt.

toyota219

Xe điện
Zậy là thua BOJ gồi🤣🤣🤣🤣.
DXY về sát 104 nhưng kitco lại lên ~$237x😂😂😂😂
Lướt sóng thì mới tính, chứ mua kiểu ôb xưa thì giá bây j khi hok có 49 thì cũng tốt mà😊😊😊😊

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Có cụ nào hôm nay mua đc ko ạ? Giá bao nhiêu ạ? E thấy nhà nước báo 7598 mà cả sjc và btmc vẫn đăng 7698, các ngày trước giá của cả 2 chỗ này đều bằng nhà nước, hôm nay lại thấy cao hơn

3077

Xe container
Có cụ nào hôm nay mua đc ko ạ? Giá bao nhiêu ạ? E thấy nhà nước báo 7598 mà cả sjc và btmc vẫn đăng 7698, các ngày trước giá của cả 2 chỗ này đều bằng nhà nước, hôm nay lại thấy cao hơn
Đâu ra, luôn cao hơn nhà nước 1 củ mà bác. Giá hôm nay bằng giá ngày hôm qua

thudoll88

Xe tăng
Em có thắc mắc như trên là bởi vì em có đọc ở trên Facebook cá nhân nhiều người thì lý do họ mua vàng là do lo sợ chiến tranh tiền Việt Nam thì mang ra nước ngoài không tiêu được chỉ có vàng thì có thể tiêu được ở khắp nơi trên thế giới nên họ mới mua vàng. Nhưng rõ ràng là để mang vàng ra nước ngoài trong bối cảnh chiến tranh là phi thực tế

3077

Xe container
Em có thắc mắc như trên là bởi vì em có đọc ở trên Facebook cá nhân nhiều người thì lý do họ mua vàng là do lo sợ chiến tranh tiền Việt Nam thì mang ra nước ngoài không tiêu được chỉ có vàng thì có thể tiêu được ở khắp nơi trên thế giới nên họ mới mua vàng. Nhưng rõ ràng là để mang vàng ra nước ngoài trong bối cảnh chiến tranh là phi thực tế
Lo xa tới chiến tranh loạn lạc làm gì, trừ những người lo ngày ăn 3 bữa thì những ai có của ăn của để họ đều tìm cách chia tài sản thành mấy loại. Nhất là khi lãi suất thấp, chiến tranh vẫn nhấp nhổm làm khả năng vàng tăng nhiều hơn là giảm thì họ chuyển hướng sang nâng tỷ lệ nắm giữ vàng hơn so với tiền thôi. Giờ NN mà nâng lãi lên 10-12% thì lại ào ào đi bán vàng ngay

Ngoài ra vàng cũng dễ mua hơn bđs, thanh khoản cũng dễ hơn. Bán lúc nào cũng đc còn bđs khi cần có khi bị ép giá bằng chết

dheIa

Xe điện
Phát hiện là phe móc nối với bên trong, thuê người xếp hàng mua giá bình ổn, xong ra ngoài bán lại 80-81 rồi bác.
Nên các cụ Ọp khó tính chắc ko mua đc rùi ^^

Nếu bác Nhà nước ko giải quyết đc vấn nạn này thì nhân dân nên làm quen với mặt bằng giá mới 80-81 đi ạ.
So với giá 90 thì rẻ hơn rồi.
Nhưng nếu tính để so với Kitco thì tương đương với giá khi Kitco 2550-2600 :D

dheIa

Xe điện
Vâng Em có cùng thắc mắc như cụ
Đi đường bộ thì em ko rõ chứ đường không khó lắm ^^

Như vừa hum qua em đọc mạng thấy có cô tiếp viên Ấn giấu gần cân vàng trong ruột zà cùng thức ăn đã tiêu hoá giai đoạn cuối cùng rùi mà vưỡn bị phát hiện. Thế là bị bắt ị ra để tịch thu đó bác ^^

Còn cá nhân em thấy thì khi qua cửa quét an ninh (sân Kansai) xong, dù máy ko kêu nhưng các chị em vưỡn bị kéo sang bên để kiểm soát viên nữ nắn áo ngực lần nữa ^^

Đội chuyên nghiệp họ giấu thế nào em ko biết. Chứ thường dân là khó bác ạ ^^

TranCB

Xe tăng
đấy lúc giá lên bán thì khó mua thì dễ. Lúc giá lao dốc dân muốn mua thì lại bị gây khó dễ bán ra thu tiền về thì ok. Nên nói thật cái món vàng này để đầu tư đầu cơ thì không ăn thua toàn móm thôi cc. Chỉ là giữ vàng coi như là một kênh bảo hiểm Phong có một biến cố gì đấy rất lớn xảy ra như kiểu chiến tranh thôi kiểu đào sâu chôn chặt dưới đất Như 1 khoản dự phòng rủi ro
Cất, đào sâu, chôn chặt dưới đất lớ ngớ mất trí nhớ không biết ở vị trí nào thì cũng toi. Nhìn đâu em cũng thấy rủi ro các cụ ạ.

zoro1970

Xe container
Thế sao lại bán vàng cho dân nhỉ ? Thấy nó cứ ngược … Còn Bán là dân còn đổ đi mua , 90 còn xếp hàng tranh nhau nữa là giờ 7x

fundraiser

Xe container
Chính phủ đã quyết tâm làm đến cùng. Đủ các bộ ngành tham gia vào rồi thì cái tụi lái tàu trong ngành này cứ liệu hồn.

Ngắn gọn thì:
Bộ công an: Chúng ta sẽ nghiên cứu về lũng đoạn thị trường,
Bộ Tài chính: Chúng ta sẽ bàn về Thuế.

Song song đó, Ngân hàng Nhà nước yêu cầu các tổ chức kinh doanh mua, bán vàng, nhất là kinh doanh vàng miếng thực hiện nghiêm việc áp dụng hóa đơn điện tử trong các giao dịch để nâng cao tính minh bạch, cải thiện hiệu quả giám sát, điều hành.
Bộ Công an, Bộ Tài chính và Bộ Công Thương cũng được yêu cầu phối hợp cung cấp thông tin với Ngân hàng Nhà nước cung cấp thông tin về các vụ việc, trường hợp buôn lậu, vận chuyển trái phép vàng và ngoại tệ qua biên giới để kịp thời triển khai phương án quản lý thị trường ngoại hối và vàng hiệu quả

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Cất, đào sâu, chôn chặt dưới đất lớ ngớ mất trí nhớ không biết ở vị trí nào thì cũng toi. Nhìn đâu em cũng thấy rủi ro các cụ ạ.
À, cái này có. Em kể chuyện thật của nhà em luôn. Ông cụ thông gia nhà em gái em giấu cả đống nhẫn trong chậu cây cảnh trên bệ sát tường bếp. Nhà ko ai biết kể cả bác gái. Ông mất mấy năm cũng ko ai biết cho đến hôm có con gà hàng xóm nó lạc vào nhà, hàng xóm xin vào bắt. Đuổi nhau với gà thế nào mà làm rơi chậu vỡ cái bụp. May mà bác gái hiền lành, thông cảm với chủ gà ko bắt tay chủ gà dọn, tự dọn lấy nên mới tìm ra đống lùng nhùng nilon bọc vàng đó. Chứ hình dung sau xây nhà, cây cối các loại vứt hết cả chậu thì thôi xong đống nhẫn 😅

BMZ_Z4

Xe điện
Thế sao lại bán vàng cho dân nhỉ ? Thấy nó cứ ngược … Còn Bán là dân còn đổ đi mua , 90 còn xếp hàng tranh nhau nữa là giờ 7x
Thì theo cụ dân thường và dân buôn ai sẽ giỏi xếp hàng hơn ạ.
Ngày xưa mậu dịch mẹ em bế em vào xếp hàng thì trước là buôn, sau là móc túi, rồi mất hết cả tem phiếu tiền nữa.

dheIa

Xe điện
Chính phủ đã quyết tâm làm đến cùng. Đủ các bộ ngành tham gia vào rồi thì cái tụi lái tàu trong ngành này cứ liệu hồn.

Ngắn gọn thì:
Bộ công an: Chúng ta sẽ nghiên cứu về lũng đoạn thị trường,
Bộ Tài chính: Chúng ta sẽ bàn về Thuế.

Song song đó, Ngân hàng Nhà nước yêu cầu các tổ chức kinh doanh mua, bán vàng, nhất là kinh doanh vàng miếng thực hiện nghiêm việc áp dụng hóa đơn điện tử trong các giao dịch để nâng cao tính minh bạch, cải thiện hiệu quả giám sát, điều hành.
Bộ Công an, Bộ Tài chính và Bộ Công Thương cũng được yêu cầu phối hợp cung cấp thông tin với Ngân hàng Nhà nước cung cấp thông tin về các vụ việc, trường hợp buôn lậu, vận chuyển trái phép vàng và ngoại tệ qua biên giới để kịp thời triển khai phương án quản lý thị trường ngoại hối và vàng hiệu quả

Em cũng cảm giác lần này có vẻ quyết tâm và đồng bộ hơn.

Mà các bác mua vàng số lượng lớn cũng nên cẩn thận thêm cái khả năng nhân viên bán hàng họ lấy đc địa chỉ nhà các bác rùi nó liên thủ với bọn trộm cướp ạ ^^

Nhật hồi lâu lâu đã có vụ như thế. Chính nhân viên nhà vàng báo cho cướp và cướp thành công một bác nhà giàu. Phải đợi mãi năm sau, chúng nó làm vụ thứ 2 tương tự thì cảnh sát mới lần mò ra đc.

Quê bầm

Xe điện
Bản thân nó đã không nhỏ đâu cụ ơi. Nhưng nó dính dáng đến quá nhiều lĩnh vực khác trong nền kinh tế. Đầu tiên là dính luôn tới ngoại tệ. Thứ 2 là dính tới bất động sản vì dân mình có tư tưởng định giá bđs theo giá vàng. Thứ 3 là tới lãi suất vì dân cứ nhìn giá vàng suốt ngày thì bài toán điều hành lãi suất tín dụng của NHNN gặp khó. Làm thế nào để cho dân chán vàng tập trung vào làm ăn thì cả nền kinh tế mới yên ổn. Tất nhiên sẽ có bộ phận mua vàng coi như tích trữ nhưng đối tượng này nhìn chung là không nhiều. Cái đối tượng tham gia đầu cơ mới là nhiều.
Để mọi người chán vàng chán bđs thì phải có lênh hiệu quả và hấp dẫn hơn, nhưng khi nào điều đó có thể xảy ra hở cụ

myob

Xe tăng
Phát hiện là phe móc nối với bên trong, thuê người xếp hàng mua giá bình ổn, xong ra ngoài bán lại 80-81 rồi bác.
Nên các cụ Ọp khó tính chắc ko mua đc rùi ^^

Nếu bác Nhà nước ko giải quyết đc vấn nạn này thì nhân dân nên làm quen với mặt bằng giá mới 80-81 đi ạ.
So với giá 90 thì rẻ hơn rồi.
Nhưng nếu tính để so với Kitco thì tương đương với giá khi Kitco 2550-2600 :D
Cứ tiếp tục như này thì sẽ có một nhóm người chuyên làm nghề xếp hàng, ngày kiếm cũng được vài củ. Còn nhân viên ngân hàng cũng tìm ra được cơ hội cho chính bản thân mình. Cơ chế cũng do con người sinh ra, lúc bình thường không sao nhưng khi gặp được lợi ích thì kiểu gì cũng có sai phạm. Chủ chương của nn là đúng nhưng bên dưới thực hiện và người dân chấp hành có như vậy không thì lại là câu hỏi. Bảo sao có câu “ nói vậy mà không phải vậy”.