[Funland] Vàng lại lên ngôi !

Tocchien

Xe tải
Hihi.. Em cũng cảm nhận thấy là NN siết vàng để hy vọng dân đổ xèng kíu đất ^^
Dù việc mua bán khó khăn nhưng em vẫn ủng hộ dân mua vàng thay vì mua đất L-)
Gì gì gì, Vàng nó còn có chuẩn với quốc tế chứ cái đất nhà mình nó chả có cái chuẩn gì cả, chỉ giỏi vẽ vời để úp nhau.

Có điều là các bác cứ từ từ mà mua tích dần.
Tức là tiền rút khỏi banks thì cứ từ từ mà rút thôi, đừng có rút ào mà làm khó bác Nhà nước :D
Không đủ vàng để tích cụ ạ. Giờ mua 1 miếng a4 đẹp tầm 10-15 tỷ. Mua vàng biết bao nhiêu cho đủ. Vàng tối đa 10% tài sản là quá lắm rồi

dheIa

Xe điện
Không đủ vàng để tích cụ ạ. Giờ mua 1 miếng a4 đẹp tầm 10-15 tỷ. Mua vàng biết bao nhiêu cho đủ. Vàng tối đa 10% tài sản là quá lắm rồi
Với tài sản mà chỉ riêng một miếng A4 đã mươi mười lăm tỏi thì em tìm cách vượt biên ^^

formula_one

Xe tăng
Tôi nghĩ nó nguy hiểm chỗ này.
Tiến sĩ ơi là tiến sĩ, giờ tiến sĩ còn mang cướp ra để dọa dân cơ đấy.
Dân không sợ cướp đêm, dân chỉ sợ "cướp ngày" thôi tiến sĩ ạ ;))

quocanhnguyen201

Xe tăng
Cụ sống ở đâu đó ạ? Em nói thế là nói giảm rồi đó. Nói như cụ HN vượt biên gần hết
E có thời gian cân nhắc rồi xong cuối cùng thấy đi chẳng để làm gì, e thừa điều kiện định cư Âu với Mỹ cũng lắc đầu. Cỡ phần lớn dân mình mất tiền sang đấy cũng chỉ làm lao động phổ thông chứ báu bở gì. Ở Việt Nam vừa làm vừa chơi, ăn tiêu du lịch bét nhè chả thiếu thứ gì so về đời sống là ăn đứt rồi. Mấy cái tự do ngôn luận, tôn trọng nhân quyền, phúc lợi xã hội... toàn lừa trẻ con. Làm tối mặt cả ngày nộp thuế chết mẹ, dân trung lưu đến tuổi hưu cũng phải bán nhà đi mà tiêu chứ tiền hưu không đủ tiền nộp thuế nhà hàng năm

Tocchien

Xe tải
Bác nói be bé thôi , xã hội thâm đến oánh cướp , rồi còn hiếp, giết luôn bây giờ đấy nhá ( tiến sỹ và 1 số cụ ở đây bảu thế )
Mà tất cả những cái này đều là do thông tin bị lộ do bác mua vàng từ ngân hàng đấy nhá !
( Ấy là 1 số cụ tỏi lái bảo thế )
Em dọc còm xong cười ngất , đúng chất cò vạc , hệt như cái video 1 đội tổ lái đưa khách đi xem chung cư giá rẻ , nhưng khách lên xe thì cò chở thẳng vào 1 khoảng đất sát rừng , mênh mông toàn cỏ đã chia ra từng lô , sau 1 hồi ba hoa khoác lác nó mở nhạc giật đùng đùng và lên loa thông báo khách mua lô này , lô kia , nhanh không hết
Hài hơn là nó cho cò vào mua xong nó lại thông báo trên loa cò bán cho ....cò xuất đã cọc vừa xong ! Có lãi ngay vài trăm triệu
Thế mà cũng có gà vào cọc tiền để mua được
Giờ mảnh đất đó ở Nhơn trạch vẫn hoang toàng như 3 năm trước , kéo dây thép gai để rào lại
Bán cho ma !
Vừa rồi đội bị úp bô làm băng rôn kiện chủ đầu tư , nhưng cơ khổ , chủ đầu tư cũng đã mặc áo Juventus rồi !
Còn đội cò vạc ôm tiền hoa hồng xong đã phắn
Kẻ đã chuyển sâng làm ..xe ôm công nghệ , người đi tiếp tục hoa hòe hoa sói úp bô khách khác
Kiểu hết lý do để doạ ấy. Em Lý Kì Kì khoe mấy két kim cương ấy, đến đó mà cướp. Cướp gì mấy ông nghèo có vài cây con con

dheIa

Xe điện
Cụ sống ở đâu đó ạ? Em nói thế là nói giảm rồi đó. Nói như cụ HN vượt biên gần hết
Ko phải em nghi ngờ giá đất mảnh A4 cụ kể. Mà ý em là nó đã thổi đc đến thế là ngang ngửa với bọn đế quốc rồi. Để bảo toàn thành quả, nếu vàng ko đủ để mua thì mua cái quốc tịch thứ 2 cụ ạ. Nhà nước mình cho phép 2 qt mà ^^

Đội giàu mà nó úp đc đất giá cao cho các cụ nó tuyền làm trò đó đó. Nó chỉ để lại miếng xương xẩu ở nhà thôi. Thế mà vẫn tìm cách tranh nhau.. huhu

quocanhnguyen201

Xe tăng
Thôi, xin cụ :">
Toàn nghe nói với tưởng tượng ^^
Cụ cứ lấy đc thêm cái qt thứ 2 thứ 3 xem còn dám nói kiểu gato í ko :D
Lấy thêm chứ ko ai bắt cụ bỏ cái qt gốc cả ^^
Mất tiền với thời gian lấy thêm quốc tịch khác để làm gì mợ e chẳng có nhu cầu, tiền đấy e để ăn chơi nốt đôi chục năm nữa vẫn còn thừa. Ở Việt Nam ổn định hơn chán phần lớn các nước trên thế giới hiện giờ, không có tiền mới tính đi xuất ngoại để thay đổi cuộc sống chứ có thì cần gì

3077

Xe container
Ko phải em nghi ngờ giá đất mảnh A4 cụ kể. Mà ý em là nó đã thổi đc đến thế là ngang ngửa với bọn đế quốc rồi. Để bảo toàn thành quả, nếu vàng ko đủ để mua thì mua cái quốc tịch thứ 2 cụ ạ. Nhà nước mình cho phép 2 qt mà ^^

Đội giàu mà nó úp đc đất giá cao cho các cụ nó tuyền làm trò đó đó. Nó chỉ để lại miếng xương xẩu ở nhà thôi. Thế mà vẫn tìm cách tranh nhau.. huhu
Tài sản trên 10 tỷ em nghĩ of này không thiếu, nhưng để thêm được qt2 em nghĩ phải 100 tỷ họ mới nghĩ tới. Chứ bỏ hết 10 tỷ đổi cái qt xong thì tay trắng sang đó làm gì để ăn ạ? Hay ăn trợ cấp xh?

Payroll

Xe điện
Thôi, xin cụ :">
Toàn nghe nói với tưởng tượng ^^
Cụ cứ lấy đc thêm cái qt thứ 2 thứ 3 xem còn dám nói kiểu gato í ko :D
Lấy thêm chứ ko ai bắt cụ bỏ cái qt gốc cả ^^

Ờ, mà trình độ ko có thì sang chỉ có việc tay chân thật đó. Ở nhà buôn đất, lừa úp nhau nhàn hơn.. hihi
Mất tiền với thời gian lấy thêm quốc tịch khác để làm gì mợ e chẳng có nhu cầu, tiền đấy e để ăn chơi nốt đôi chục năm nữa vẫn còn thừa. Ở Việt Nam ổn định hơn chán phần lớn các nước trên thế giới hiện giờ, không có tiền mới tính đi xuất ngoại để thay đổi cuộc sống chứ có thì cần gì
Em xin các cụ/mợ bao thớt chém về chính trị chưa đủ chán à. Tập trung về vàng đi ạ

dheIa

Xe điện
Là em nói chuyện chung chung thôi. Còn mỗi cá nhân sẽ có qđ khác nhau.
Cụ ko muốn, ko có nghĩa là những người khác cũng như cụ.
Đến đi xkld mà số lượng ngày một đông mà cụ ko thấy đc điều gì à?

Mà thôi, đang thớt về Vàng. Tại cụ kia bảo Vàng ko đủ mua nên khuyên mọi người đổ tiền vào đất thì em mới buột miệng thôi.
Em xin phép dừng ạ, ko lại bị xì lốp.
(Đội cò đất ghét em lắm vì hay bị em lêu lêu nên tuyền rình để rì pọt em thôi ^^)

Edit:
Tài sản trên 10 tỷ em nghĩ of này không thiếu, nhưng để thêm được qt2 em nghĩ phải 100 tỷ họ mới nghĩ tới. Chứ bỏ hết 10 tỷ đổi cái qt xong thì tay trắng sang đó làm gì để ăn ạ? Hay ăn trợ cấp xh?
Đi bằng cái đầu, bằng chất xám đi cụ!
Rẻ và vẻ vang hơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Mấy hôm nay thấy bà con xếp hàng mua vàng ở các ngân hàng lớn. Giờ lại thêm mục định danh này nữa.
Không có tiền mua vàng lại may :D
Những người mua vàng sjc từ ngày xưa, lúc chưa định danh thì làm thế nào bác nhỉ?
Có phải đem ra cơ quan C.A để định danh vàng với tích hợp vào vneid không ạ?

Mr.Alo

Xe lăn
Thì đang múc về bán để bình ổn đây cụ.
Có một cái khoai ở đây là mua thì bằng ngoại tệ nhưng bán bằng VNĐ.
Nên nếu mua thả ga cho dân mua thì thâm hụt ngoại tệ thì toang toác luôn.
Nói chung là bình ổn kiểu này cũng chỉ mang tính chất tạm thời.
Lâu dài thì phải có cách chính sách để hạn chế người dân sở hữu vàng.
ý em là mua trong dân ý , vàng ngoài vẫn đầy về đóng cái team mỗi lượng làm mớ tướng

Với quyết tâm chính trị như hiện nay thì trước sau nhà nước cũng thả cửa cho nhập vàng tự do về thôi. Nhìn các cụ xếp hàng mua vàng thấy tội

BMW R60

Xe tăng
Những người mua vàng sjc từ ngày xưa, lúc chưa định danh thì làm thế nào bác nhỉ?
Có phải đem ra cơ quan C.A để định danh vàng với tích hợp vào vneid không ạ?
Có chứ cụ! Cụ có vàng hay cái gì đinh danh được thì mang gấp ra định danh và tích hợp vào Vneid đi. Không sau nhỡ mất trắng đấy :D :D :D :D

--Lamborghini--

Xe cút kít
ý em là mua trong dân ý , vàng ngoài vẫn đầy về đóng cái team mỗi lượng làm mớ tướng
Dân người ta mua vào chứ có bán đâu mà mua, chừ khi mua cao hơn giá vàng thế giới :))
Mà dân ta vàng càng tăng giá mạnh lại càng mua nh chứ không bán mấy.

Cụ tin vào quyết tâm ct ! Vâng cụ cứ tin , và cứ thế mà làm theo
Còn em chỉ nhìn vào hai bàn tay em , ngơi tay phát là em đói , vợ con em đói ,
Bao phen em cũng cố tin , cố để tin cuối cùng em toàn bị thất vọng
Vàng cụ có ăn được đâu mà no với đói. Chênh lệch vàng do chính sách với đầu cơ, mấy cái này nn là người ra quyết định. Thử mấy cách họ thấy ko hiệu quả thì trước sau họ thả nổi thôi. E tư duy thông thường thấy thế