[Funland] Vàng lại lên ngôi !

3077

Xe container
Nay đúng hẹn em ra vcb lấy vàng, đối diện bên kia đường là agribank cũng rất vắng mặc dù không bán online, k biết họ dùng cách nào

Vào cửa vcb có bạn điều phối check in, rhay vì bị các anh công an mời ra vì hết slot như bữa trước ở agri nay em được tươi cười chào đón. Trong nhà đh mát lạnh, cũng k đông lắm nhung thủ tục cũng hơi chậm, chắc app chưa mượt. Mỗi ng mất khoảng 5' check-in.

Trong lúc chờ đợi lại đọc bài 15 ngân hàng tăng lãi suất. Giờ nâng niu cục vàng trên tay dễ dàng quá lại thấy hụt hẫng, k biết sắp bị cái bô vàng úp lên đầu hay không 🤣

duongtver

Xe tăng
Nay đúng hẹn em ra vcb lấy vàng, đối diện bên kia đường là agribank cũng rất vắng mặc dù không bán online, k biết họ dùng cách nào

Vào cửa vcb có bạn điều phối check in, rhay vì bị các anh công an mời ra vì hết slot như bữa trước ở agri nay em được tươi cười chào đón. Trong nhà đh mát lạnh, cũng k đông lắm nhung thủ tục cũng hơi chậm, chắc app chưa mượt. Mỗi ng mất khoảng 5' check-in.

Trong lúc chờ đợi lại đọc bài 15 ngân hàng tăng lãi suất. Giờ nâng niu cục vàng trên tay dễ dàng quá lại thấy hụt hẫng, k biết sắp bị cái bô vàng úp lên đầu hay không 🤣
Cụ mua được mấy cây? Nếu theo tiêu chuẩn mỗi người 1 cây thì có bị úp bô cũng ko nhiều mứt lắm đâu cụ. :D

3077

Xe container
Cụ mua được mấy cây? Nếu theo tiêu chuẩn mỗi người 1 cây thì có bị úp bô cũng ko nhiều mứt lắm đâu cụ. :D
Mỗi người 1 cây thôi, e mua trải nghiệm một tý. Cuộc sống mấy năm qua xếp hàng nhiều loại quá, cũng thử cho biết 😁

Doubleqn

Xe buýt

duongtver

Xe tăng
Mỗi người 1 cây thôi, e mua trải nghiệm một tý. Cuộc sống mấy năm qua xếp hàng nhiều loại quá, cũng thử cho biết 😁
Vâng, mỗi năm lại 1 Trend mới, năm ngoái thì đăng kiểm xếp hàng lòi mắt từ đêm, năm trước nữa thì xếp hàng ngoáy mũi đến to cả mũi. Năm nay dân đổ xô đi xếp hàng từ đêm mua vàng, tất nhiên mua hay ko do mình thôi nhưng cũng là tâm lý FOMO theo đám đông.
Chả biết năm sau lại có Trend gì đây. :D

Quỳnh Ốc

Xe tăng

Cụ đăng kí online trên web lúc mấy giờ đấy ạ?

fundraiser

Xe container
Cứ độ dăm anh Quýt còi thì thị trường êm ngay :D
Giá vàng SJC diễn biến đúng kiểu lên thì ko bằng ai mà xuống sẽ ko ai bằng mình. Giờ thả cho lãi suất huy động tăng lên và chứng khoán lên đều là ổn.

fundraiser

Xe container
index vượt 1300 rồi
chứng lại bung nóc, vàng lại chìm thôi
Một vài người dân rút tiền tiết kiệm mua vàng giá 8x 9x sẽ bắt đầu tự đặt câu hỏi so sánh giá mà mua chứng khoán, hay giá mà gửi tiết kiệm thì giờ đc bao nhiêu rồi còn giá vàng thì xìu xìu ển ển ntn biết bao giờ nó lên lại đây? Còn nhiều người giàu giàu như các cụ trên này thì sợ gì, xuống 6x còn mua mạnh hơn để bình quân giá.

Khốn nạn nhất là sau hội nghị thượng đỉnh hòa bình chắc chắn fail nhưng sẽ là 1 bước lùi cho Ukraina, sẽ có hội nghị thượng đỉnh hòa bình 2 được sắp xếp sớm và 2 bên kí kết hiệp định hòa bình, thì giá vàng còn tụt nữa. Thì lúc đó có thể khẳng định thêm về khả năng thượng thừa về úp sọt của nhà nước, giờ là ở thị trường vàng.

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Cụ đăng kí online trên web lúc mấy giờ đấy ạ?
9h mợ nhé, nhưng thủ tục lấy vàng cực lâu, em đăng ký khung 14h mà tới giờ này 15h vẫn đang làm cho khách khung 13h30. Một tiếng chắc được 4 người, chả hiểu thủ tục phức tạp tn. Được cái ngồi điều hoà mát lạnh chứ k cần ngồi vỉa hè như trên báo

Chỉnh sửa cuối:

Quỳnh Ốc

Xe tăng
9h mợ nhé, nhưng thủ tục lấy vàng cực lâu, em đăng ký khung 14h mà tới giờ này 15h vẫn đang làm cho khách khung 13h30. Một tiếng chắc được 4 người, chả hiểu thủ tục phức tạp tn. Được cái ngồi điều hoà mát lạnh chứ k cần ngồi vỉa hè như trên báo
Vâng, thôi thì cũng đỡ mệt hơn xếp hàng vỉa hè :) thanh toán online luôn hả cụ? Hay đến nơi mới trả tiền? Có cần tài khoản tại ngân hàng ko ạ ?

Tocchien

Xe tải
Ít nhất ko cho anh tàu nhanh ra chụp 1 cái ảnh xong về khóc thương dòng người xếp hàng nữa

3077

Xe container
Vâng, thôi thì cũng đỡ mệt hơn xếp hàng vỉa hè :) thanh toán online luôn hả cụ? Hay đến nơi mới trả tiền? Có cần tài khoản tại ngân hàng ko ạ ?
Có tk tại NH thì họ trừ thẳng luôn, còn k thì phải nộp tiền mặt. Tới nơi làm thủ tục mới thanh toán và nhận vàng luôn nhé, em xong rồi. Mất 1h30' tổng thời gian

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Có tk tại NH thì họ trừ thẳng luôn, còn k thì phải nộp tiền mặt. Tới nơi làm thủ tục mới thanh toán và nhận vàng luôn nhé, em xong rồi. Mất 1h30' tổng thời gian
Vâng, cảm ơn cụ. :)

piston

Xe container
Có phải làm cam đoan là tiền của mình kiểu như chống rửa tiền gì đó không cụ?

TalaMit

Xe tải
Em vừa lướt FB thấy dân xếp từ 3h sáng ở Láng Hạ. Như em lúc đầu không định mua gì mà thấy cảnh này cứ nhấp nhổm muốn mua vài cây.
Cụ lại ngược em, thấy dân tình xếp hàng là em lại nghĩ ôi mệt quá, chẳng mua nữa :((