[Thảo luận] Văn minh của Lái xe trên OF

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Khi ra đường dài, em xin vượt mà gặp bác đi trước oánh xi nhan phải, táp vô làn trong là em thấy rất có thiện cảm.
Bác mà xin vượt em, chắc bác cũng sẽ có thiện cảm vì chạy đường trường, em cũng hay đá gương, thấy bác nào muốn lên em xi-nhan vào làn trong, mời lên luôn :P

khoinguyen

Xe điện
Bác mà xin vượt em, chắc bác cũng sẽ có thiện cảm vì chạy đường trường, em cũng hay đá gương, thấy bác nào muốn lên em xi-nhan vào làn trong, mời lên luôn :P
Em cũng vậy. Khó chịu nhất là chạy xe trên đường, nhất là đường đông hay hẹp mà có chú cứ len len đòi vượt, đèn còi loạn xạ, nước này thì chỉ có kính cho chú đi trước, để chú cứ cắn đuôi mình vừa ức chế, vừa dễ tai nạn. Còi to cho vượt là ok nhất.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Các đồng chí mà làm thế bọn xxx Đồng nai mừng lắm, vì nó túm được các đồng chí với biên bản: vượt phải :)):))

bebi

Xe tải
À hôm rồi nhà cụ Khoavivant đi Sapa có qua Phúc Yên. Tôi thường đi qua Phúc Yên và hỏi nhiều lái xe hỏi biển báo hết ở đâu mọi người đều không biết (Tương tự như từ Vĩnh Yên về HN có biển báo bắt đầu thị trấn Phúc Yên bé tí gần cái cầu nhưng k thấy biển báo hết đến tận cao tốc Nôi Bài) Như vậy nếu có cũng như không. Nhưng đoạn ấy không bắn, bắn thì rụng đầy đường. Đoạn Vĩnh Yên chỗ cầu vượt biển to tướng giữa chỗ vắng mà bắn còn rụng đầy.
Bác này chuẩn, em vừa Hà Nội- Việt Trì- Hà Nội về hôm thứ Sáu(26/06/09) tuần trước!

khoavq

Xe điện
Ơ
Cả nhà chẳng ai ở Phúc Yên ư?
Ra con phơm cái vụ bia bọt tý với nhà Việt Rận đi các cụ ơi :'(

Phúc Yên có biển báo bắt đầu và kết thúc khu đô thị ở cả chiều Hà Nội và chiều Vĩnh Yên không các cụ ơi?

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Em đi đường này nhiều nhưng chả thấy cái biển báo nào cả :redface:

vietran

Xe ba gác
(b)
OK cả nhà ơi... bia đê bia đê!!!

Ai làm chứng phát cho nhà cháu và cụ Việt Rận???

Phúc Yên phía đầu Hà Nội có cắm biển bắt đầu khu đô thị ở đoạn qua trạm soát vé được 1 chút, và ở bên kia đường thì biển hết khu đô thị theo chiều ngược lại.

Chạy qua mấy cái ngã tư đèn xanh đèn đỏ khoảng 3 km thì gặp cái biển hết khu đô thị Phúc Yên, và ở bên kia đường thì có biển bắt đầu khu đô thị theo chiều Vĩnh Yên - Phúc Yên.

Cụ nào con phơm cái, anh em đi làm chầu bia đê...
Có 2 vấn đề cụ chủ thớt lưu ý nhé:
1. Biển báo bắt đầu thị trấn chỉ có tác dụng một chiều khi biển ở bên tay phải của người tham gia lưu thông. Không có giá trị báo hết với người đi theo chiều ngược lại (Biển đầu Phúc Yên in có một mặt thôi, đi ngược lại chỉ nhìn thấy tấm tôn thôi).
2. Bên này có biển báo bắt đầu vào khu đô thị thì không có nghĩa là bên kia có biển kết thúc.
Chắc cụ chủ thớt suy diễn ra là có cái biển bên đối diện chứ em nhìn toét mắt bao nhiêu lần có thấy đâu:102:, thôi hôm nào đi qua em dừng hẳn lại để chụp ảnh toàn bộ khu đối diện lân cận vậy.
Cái biển hết Phúc Yên phía Hương Canh cũng mới cắm thôi, còn chỗ gần honda thì cắm lâu rồi.:))(b)
Bia tươi hay bia hơi nhỉ.(b)

vietran

Xe ba gác
Có bảng : " TP Vĩnh Yên cúi đầu xin kính chào quý khách " mà kụ !
Nhà cháu cứ bắt đầu vào đường đôi là giảm tốc ! Đoạn này xxx cũng làm căng lắm !
Xong đi một đoạn vào TP thì người thực thi của TP ngửa mặt để tay cuối mi mắt kính chào quý khách:6:nôn xiền.
Cháu cũng vào đường đôi giảm tốc vì trước có cái biển hạn chế tốc độ to đùng ở đấy, k biết bây giờ đâu rồi.

hùngVEC

Xe buýt
Ơ
Cả nhà chẳng ai ở Phúc Yên ư?
Ra con phơm cái vụ bia bọt tý với nhà Việt Rận đi các cụ ơi :'(

Phúc Yên có biển báo bắt đầu và kết thúc khu đô thị ở cả chiều Hà Nội và chiều Vĩnh Yên không các cụ ơi?
Cái này đúng rồi. GTCC cắm biển ở hai đầu thị xã Phúc Yên khoảng 2 tháng nay rồi các bác ạ. Tuy nhiên em chưa gặp xxx rình bắn tốc độ ở đây lần nào.
Hướng từ HN lên biển vào cắm ở sau cầu cũ ( cầu Xuân Phương), biển hết TX ở bên đối diện ( Chỗ này là nhà máy gạch Vigracera).
Hướng từ Vĩnh Yên về thì biển vào và ra cũng đối diện nhau ở đầu cái cầu nhỏ, hình như là cầu Tiền Châu, chỗ nhiều quán ăn ấy ạ.
Em sẽ ghi lại tên của 2 cái cầu này và sửa bài sau các bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

khoavq

Xe điện
(b)
Có 2 vấn đề cụ chủ thớt lưu ý nhé:
1. Biển báo bắt đầu thị trấn chỉ có tác dụng một chiều khi biển ở bên tay phải của người tham gia lưu thông. Không có giá trị báo hết với người đi theo chiều ngược lại (Biển đầu Phúc Yên in có một mặt thôi, đi ngược lại chỉ nhìn thấy tấm tôn thôi).
2. Bên này có biển báo bắt đầu vào khu đô thị thì không có nghĩa là bên kia có biển kết thúc.
Chắc cụ chủ thớt suy diễn ra là có cái biển bên đối diện chứ em nhìn toét mắt bao nhiêu lần có thấy đâu:102:, thôi hôm nào đi qua em dừng hẳn lại để chụp ảnh toàn bộ khu đối diện lân cận vậy.
Cái biển hết Phúc Yên phía Hương Canh cũng mới cắm thôi, còn chỗ gần honda thì cắm lâu rồi.:))(b)
Bia tươi hay bia hơi nhỉ.(b)

Bây giờ thì cụ Việt Rận đã thua bia chưa vậy? Cụ confirm cái cho nhà cháu biết nào.

Kiểu gì cũng có sự tham gia của 2 cụ đã xác nhận là cụ Pín và cụ HùngVEC trong bữa bia............

vietran

Xe ba gác
Cái này đúng rồi. GTCC cắm biển ở hai đầu thị xã Phúc Yên khoảng 2 tháng nay rồi các bác ạ. Tuy nhiên em chưa gặp xxx rình bắn tốc độ ở đây lần nào.
Hướng từ HN lên biển vào cắm ở sau cầu cũ ( em không nhớ tên), biển hết TX ở bên đối diện ( Chỗ này là nhà máy gạch Vigracera).
Hướng từ Vĩnh Yên về thì biển vào và ra cũng đối diện nhau ở đầu cái cầu nhỏ, chỗ nhiều quán ăn ấy ạ.
Em sẽ ghi lại tên của 2 cái cầu này và sửa bài sau các bác nhé.
Bác nói tương đối chuẩn, sáng nay em vừa qua đó, về cái biển báo thị trấn Phúc Yên xin chi tiết thêm chút:
1. Đầu đằng Việt Trì - Hà Nội: Biển báo thị trấn cắm trước cầu bắc qua sông Cà Lồ cách đây khoảng 2 tháng (sông qua trường của các em CĐSP Vĩnh Phúc: trường em ở cạnh sông Cà, L...ồ sâu thăm thẳm như là giếng khơi:21:), sau chỗ các bác tài xe tải hay ăn. Phía đối diện bên kia vừa cắm biển báo hết ngay cái nhà đang xây (mới được mấy cái cột), vừa cắm xong k quá 10 ngày vì lần trước đi qua chỗ ấy nhà dân đang san móng. Cả 2 biển này bé hơn tổng diện tích váy của vợ em :77:(Chắc vì liên quan đến nhà dân); cả 2 biển này đều là cắm mới, khác nhau thời điểm cắm.
2. Chiều Hà Nội - Việt trì: Biển cũ (báo bắt đầu thị trấn) dịch về phía Hà Nội vài trăm mét, thu nhỏ diện tích, biển cũ có cách đây lâu lắm rồi. Biển báo hết thị trấn cắm phía đối diện, mới tinh:69:.

Tóm lại có 1 cái biển đã cắm cách đây 2 tháng và 3 cái biển mới cắm cách đây không quá 10 ngày. Cách đây 10 ngày em lên VY nhà bác GĐ sở GT (Vợ bị cướp vào nhà giết ấy, người wen đã cướp là phải giết rồi) chưa thấy 3 biển này Tức là sau thời điểm bác khoavivan đi Sa.Pa.(thế là bác mất bia nhé)(b)

Còn Vĩnh Yên hôm nay đi mới có biển phía Hà Nội (Rất to, đã cắm lâu lắm rồi) còn phía Việt trì nhổ rồi chưa cắm, có lẽ để cắm lui về phía Việt trì.:^)

Đây là con đường mà có tháng em đi đến chục lần mà còn căng mắt ra tìm biển k thấy, thử hỏi trong rừng biển đủ kiểu, còn phải quan sát lái xe trên đường thì người k quen đường mắc bẫy là quá dễ. Chứ bọn lợn cứ trách anh em ta k ý thức là láo toét. Lũ ngu ấy sao k làm cái vạch vàng ngang hạn chế tốc độ rồi ghi số km trên ấy thì có toắt mắt cũng nhìn thấy. Trả lời rằng k ngu đâu thế thì ăn cám à.:)):)):))

nakata_1980

Xe đạp
Các bác giải quyết vụ đi trong phố mà cứ bị 1 bác xe đi đằng sau rọi pha thẳng vào ntn? tránh ra cho nó lên àh, mặc dù nó giữ khoảng cách với mình chứ cũng ko có vẻ gì muốn vượt.. hic đi buổi tối bực nhất vụ này.

Ngoài ra, khi nhà cháu đang đi trong phố, sau xe buýt, đường đông chả có cửa gì vượt mà cứ bị một bác đằng sau còi inh ỏi và nháy đèn loạn xị thì nhà cháu có nên đi dẹp vào cho nó lên không nhỉ?
:77:

spiderguy

Xe đạp
Cảm ơn bác Khoa viviant đã chia sẻ. Giá như tất cả lái xe trên OF và xa hơn là lái xe của nước mình được như bác thì thật là tuyệt vời. Chúng ta hãy cùng mơ về ngày đó và hãy bắt đầu từ những viên gạch đầu tiên trên Otofun: Khoaviviant, Đoàn Viên, Nam Vũ, Mèo Tham Lam, Dragon9, Winstorm, Giao Thông, Việt Voi, Thích là Bụp, LXC, Ngọc Lan, Kim, haituonglong v.v..........................................................................................

angelox

Xe máy
Các bác giải quyết vụ đi trong phố mà cứ bị 1 bác xe đi đằng sau rọi pha thẳng vào ntn? tránh ra cho nó lên àh, mặc dù nó giữ khoảng cách với mình chứ cũng ko có vẻ gì muốn vượt.. hic đi buổi tối bực nhất vụ này.

Ngoài ra, khi nhà cháu đang đi trong phố, sau xe buýt, đường đông chả có cửa gì vượt mà cứ bị một bác đằng sau còi inh ỏi và nháy đèn loạn xị thì nhà cháu có nên đi dẹp vào cho nó lên không nhỉ?
:77:
Hehe, hôm trc em đi trên đg Yên Phụ cũng bị 1 chú taxi nháy loạn xị ngậu lên. Lúc đấy đường cũng đông chả có cửa đi dẹp vào, em đi mẹ nó chậm hẳn lại, khoang 20km/h. Một lúc sau đến đoạn vắng, chú kia nhoi được ra ngoài vượt lên. Em đi theo sau chú ý và cũng nháy loạn pha. Chú chạy chậm chạy nhanh em cứ bám sát và dọi pha. Chạy mãi một đoạn xa, chú ấy chán quá nhường em vượt. Em vượt lên rồi đi từ tốn khoảng 30km/h, thấy chú kia ngoan ngoãn đi sau ko có nháy nhủng gì nữa sất.
Còn 1 lần nữa trong phố cổ, đg chật bỏ mợ lên được mà có chú cứ nháy pha. Em bực mình quá đứng xừ nó lại, đang định xuống hỏi cso chuyện gì thì chú ý nhoi lên vươt bên phải, em quay sang nhìn chú ấy định xem thế nào thì thấy chú ấy nhìn thẳng như chẳng có chuyện gì sảy ra. Bó tay, nhiều lúc em thực chẳng hiểu mấy chú ấy định làm gì khi kéo pha?
À e còn chưa kể đến mấy vụ bật pha đi trong phố của mấy thằng đi ngược chiều nữa.