vẫn lại chuyện Ford Focus báo lỗi engine malfunction không nổ được máy

TSTA

Xe container
Từ lâu rồi xe e bị hiện cái lỗi EM,vệ sinh đủ kiểu mà cái đèn vẫn sáng mặc dù xe vẫn vận hành bt, hôm trước e về quê (45km) đến nơi 1 lúc thấy đèn ko sáng nữa, tính tới hôm nay là 3 ngày rồi ko thấy báo lỗi, đi thấy cảm giác thoải mái hẳn các cụ ạ:)).
Cho e hỏi cái vụ update phần mềm gì gì ấy là thế nào ạ ? Cụ Tsta hỏi lại cho a e biết với.
Vụ tự hết đèn MF là do acquy của cụ lúc đó bị yếu, cụ có can thiệp gì vào điện đóm trước đó ko.
Escape cũng hay bị như vậy, hôm trước em làm đèn xong thì bị báo MF, chạy 2 hôm thì tự hết.
Hôm trước trao đổi với bác Luân petrol và Ford VN thì do acquy yếu nên báo. Đi 1 thời gian, nó tự nhận lại và hết.
Em chưa thử nhưng tin là rút cực acquy ra cho nó nhận lại (reset) là hết ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Từ lâu rồi xe e bị hiện cái lỗi EM,vệ sinh đủ kiểu mà cái đèn vẫn sáng mặc dù xe vẫn vận hành bt, hôm trước e về quê (45km) đến nơi 1 lúc thấy đèn ko sáng nữa, tính tới hôm nay là 3 ngày rồi ko thấy báo lỗi, đi thấy cảm giác thoải mái hẳn các cụ ạ:)).
Cho e hỏi cái vụ update phần mềm gì gì ấy là thế nào ạ ? Cụ Tsta hỏi lại cho a e biết với.
Chúc mừng bác đã hết lỗi Engine Malfunction nhé:). Đi mà có cái đèn báo nhìn nhức mắt thật.

vnr_82

Xe điện
Chúc mừng bác đã hết lỗi Engine Malfunction nhé:). Đi mà có cái đèn báo nhìn nhức mắt thật.
Dạ, đúng là mất cái đèn cảm thấy thoải mái tư tưởng hẳn.
Lần trước e cũng làm chuyến đi xa (~60km) nhưng vẫn ko thấy cái đèn EM này tắt, chạy hơn 1 tháng rồi nên chắc loại trừ accu các cụ ạ.
Nghe cụ now what nói về FF cũng ghê răng thật.... Vì thế e chả dám nhận làm xe dâu cho ai cả. Chém mồm ngộ nhỡ đứng dọc đường thì tèo.

À mà cũng chuyến đi vừa rồi e thỉnh thoảng ngó coi đồng hồ đo mức tiêu thụ nhiên liệu, thật ko ngờ các cụ ạ, luôn ở trạng thái 5,5 -5,6 l/100km. Tốc độ ~60 km/h, vòng tua 1700-2000. Còn đi chậm thì đúng là hơi ăn xăng.

- ảnh chụp lại từ đt cùi 6 béo nên hơi mờ các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hai_indo1

Xe đạp
Chào các bác. Tình hình là em mới mua 1 con FF đời 2006 còn khá. hôm qua đi bị ngay lỗi bấm khóa cửa xong ngứa tay kéo thử cửa sau bên lái thì thấy mở được luôn trong khi đó các cửa khác vẫn khóa bình thường. đem xe xuống gara quen nhờ xem hộ thì thợ phán hỏng khóa cửa. đè ra tháo lắp gì đó hết 7 lít thì thấy khóa được. mang xe về chạy thì thấy đèn engine sáng. lại xuống cắm máy kiểm tra thì máy phán xe này sử dụng chìa khóa không đúng (xe ăn cắp) trong khi chủ xe cũ em biết gốc gác là mua xe từ mới và chỉ mình anh ấy chạy thôi, đến em mới là chủ thứ 2. Các bác dùng FF đã bị như thế này bao giờ chưa chia sẻ em chút kinh nghiệm đối phó tình huống này với vì cái đèn engine cứ sáng mãi đi rất bị tâm lý. em kính 1 ly các bác

vucanhtung

Xe tăng
Chào các bác. Tình hình là em mới mua 1 con FF đời 2006 còn khá. hôm qua đi bị ngay lỗi bấm khóa cửa xong ngứa tay kéo thử cửa sau bên lái thì thấy mở được luôn trong khi đó các cửa khác vẫn khóa bình thường. đem xe xuống gara quen nhờ xem hộ thì thợ phán hỏng khóa cửa. đè ra tháo lắp gì đó hết 7 lít thì thấy khóa được. mang xe về chạy thì thấy đèn engine sáng. lại xuống cắm máy kiểm tra thì máy phán xe này sử dụng chìa khóa không đúng (xe ăn cắp) trong khi chủ xe cũ em biết gốc gác là mua xe từ mới và chỉ mình anh ấy chạy thôi, đến em mới là chủ thứ 2. Các bác dùng FF đã bị như thế này bao giờ chưa chia sẻ em chút kinh nghiệm đối phó tình huống này với vì cái đèn engine cứ sáng mãi đi rất bị tâm lý. em kính 1 ly các bác
Do can thiệp vào điện ko đúng cách khi thay khóa. Cụ reset lại bằng cách tháo cọc âm ắc quy ra rồi lắp lại. Nếu vẫn báo, thì khả năng cao thiết bị đã lắp ko đúng loại, bắt lắp lại. Ko đc nữa thì mang vào thay trong hãng, đắt hơn nhưng yên tâm.

cvhung87

Xe đạp
xe mình ford escape cũng bị vậy. đang đi trên đường thì chết máy trưa nay. tất cả các đèn trên taplo báo hết. đề ko được. mình thích escape thật nhưng mua phải cái xe bị vậy chán quá. đi hồi hộp lắm

luu.vinh1982

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là em toàn đổ xăng 92. Giờ muốn đổ loại 95 thì có phải đợi xăng 92 gần cạn thì mới đổ 95 hay như thế nào ạ? Em lăn tăn không biết khi lẫn 92 với 95 thì có bị sao không? Có cụ nào làm rồi, báo em với

cclass

Xe buýt
Cụ cứ đi hết bình xăng rồi đổ 95 là được, ford là cái xe lành, 92 or 95 nó uống hết cụ ạ, em toàn đổ 92 thôi, vì 95 phải tìm mới có nên ko tiện

hai_indo1

Xe đạp
Báo cáo các bác em lại bị lỗi này. ức chế quá nhờ các bác xem thử cho em với

hai_indo1

Xe đạp
Trên mặt tablo cứ có 2 đèn tròn 1 vàng 1 đỏ sáng. rồi báo lỗi lung tung. chân ga thì cứ cà giật cực kỳ khó chịu. Giúp em với

xebanhxich

Xe tải
cái đèn vàng là báo lỗi trợ lực lái, nhưng dòng FF hay báo lỗi này không chính xác lắm, cụ thể là nhiều lúc accu bị yếu thì xe cũng báo lỗi này khi mới khởi động, nhưng trợ lực vẫn hoạt động bình thường. Còn đèn đỏ kèm theo hiện tượng giật giật như bác miêu tả khả năng lớn là hỏng cảm biến bướm ga. trong hãng không rõ có bán riêng cảm biến này không (khoảng hơn 1 triệu), nhưng nếu thay cả bướm ga cũng chỉ hơn 3 triệu. Hai địa chỉ e recommend bác tới làm là bác Hà Grand ở Mỹ Đình hoặc Ford Thủ đô ở Giải Phóng (gặp cậu Hoàn thư sinh, đeo kính cận). Đây là hai địa chỉ em thấy hài lòng nhất khi làm xe cho em.

oto16ahn

Xe điện
Lôi P1000 lỗi mạc định e gặp trên nhiều xe mới r,xe cụ đang báo lỗi mạch vào cảm biến của hệ thống lái . lỗi động cơ trên có thể chỉ là đi kèm .

hai_indo1

Xe đạp
Báo cáo các bác. Hôm nay em cho xe đến hãng kiểm tra và sửa chữa những lỗi đã trình bày. nháy cậu thợ cả ra thì thầm một lúc. Kết quả em phải thay 1 quả rô tuyn lái ngoài, 4 buzi, 1 cảm biến bướm ga, vệ sinh giắc cảm biến góc lái, vệ sinh bướm ga. phát hiện đài theo xe đã bị thay vì nhập code trong cốp không nhận dẫn đến điều khiển âm thanh trên vô lăng không phản hồi. phát hiện thêm 2 quả láp sắp sửa ra đi nên khi vào cua hết lái phát tiếng kêu cành cạch. tổng thiệt hại hết 3 củ. Sau khi nhận xe ra về đèn check engine lại sáng - kết quả hỏng cảm biến góc lái. em không quay lại nữa vì chán

hai_indo1

Xe đạp
đã thay cảm biến góc lái. nhưng vẫn không hết lỗi các bác ạ. cảnh báo trên đồng hồ vẫn hiện power steering failure. thợ bó tay rồi. kính nhờ các bác cao thủ giúp em với

xebanhxich

Xe tải
nếu một lúc sau khi nổ máy đèn báo lỗi tắt và cụ vẫn lái b thường thì ko sao. xe này vẫn bão lỗi trợ lực lái khi nguồn điện yếu. dự là cụ sắp phải thay acquy

hai_indo1

Xe đạp
nếu một lúc sau khi nổ máy đèn báo lỗi tắt và cụ vẫn lái b thường thì ko sao. xe này vẫn bão lỗi trợ lực lái khi nguồn điện yếu. dự là cụ sắp phải thay acquy
Xe em sau nổ máy đèn báo lỗi không tắt, nó hiện thường trực bác ạ. tuy nhiên em vẫn lái bình thường. nhưng ác ôn là cái lỗi đó cứ đi kèm với đèn check engine mới ác. Em đã thay cảm biến bướm ga, thay cảm biến góc lái, vệ sinh sạch sẽ họng bướm ga, thay các loại dầu và lọc, cả lọc gió cũng đã thay mới. đã cân chỉnh lại độ chụm bánh xe và góc lái, cân bằng động 4 quả lốp, thay mới láp trong ngoài trái phải, thay rotuyn cân bằng. hết 20 củ rồi mà bệnh trạng vẫn thế. Tức nổ đom đóm mắt

General_Manager

Xe tải
Xe em sau nổ máy đèn báo lỗi không tắt, nó hiện thường trực bác ạ. tuy nhiên em vẫn lái bình thường. nhưng ác ôn là cái lỗi đó cứ đi kèm với đèn check engine mới ác. Em đã thay cảm biến bướm ga, thay cảm biến góc lái, vệ sinh sạch sẽ họng bướm ga, thay các loại dầu và lọc, cả lọc gió cũng đã thay mới. đã cân chỉnh lại độ chụm bánh xe và góc lái, cân bằng động 4 quả lốp, thay mới láp trong ngoài trái phải, thay rotuyn cân bằng. hết 20 củ rồi mà bệnh trạng vẫn thế. Tức nổ đom đóm mắt
Cụ thay ắc quy hết ngay, không mượn thử ắc quy lắp vào xem có hết không. Lỗi này hay do ắc quy yếu trước xe em cũng bị 1 lần

hai_indo1

Xe đạp
Đã thay ắc quy. vẫn không hết lỗi các bác ạ. kính nhờ các cao thủ giúp em ca khó đẻ này với