vẫn lại chuyện Ford Focus báo lỗi engine malfunction không nổ được máy

Porsche 911

Xe container
Chắc chắn bị lỏng một cái giắc cắm cảm biến nào đó. Cách đây vài năm xe em bị y hệt xe của bác, xe em thậm chí còn không báo tốc độ nữa, chạy rất sợ.
Mãi rồi cậu CVDV của Long Biên Ford là Đinh Trọng Hợp đã tìm ra nguyên nhân, vệ sinh sạch sẽ giắc cắm, hết bệnh đến bây giờ.

kole-molet

Xe hơi
Nhà cháu bị 2 lần lỗi đó:
Lần 1 - là khi ắc quy yếu, thi thoảng lại báo. Cháu làm quả ắc quy mới là hết luôn.
Lần 2- xe dừng tắt máy sau đề nổ không được, đền báo lỗi sáng, kiểm tra các kiểu thì phát hiện chết 02 bô bin, cháu thay luôn và thay cả 4 quả bugi nữa. Xong đi ngon choét.

hai_indo1

Xe đạp
Sau nhiều tháng chấp nhận lỗi Power stering fal em đã tìm ra. Tại chuột ngứa răng các bác ạ. Bây giờ lái nhẹ tênh. Cảm ơn các bác đã chia sẻ

cafeout

Xe đạp
Xe e dạo trc cung bị như vậy:
E vào hàng phôt, khóa cửa xe và bật đèn cảnh báo khẩn cấp. Lúc sau ra khởi đọng thì ko đựoc và hiện chữ Engine... E khởi động 5' ko dc, sau đó để khoảng 5' khởi động lại được nhưng hiện đèn vàng báo lỗi động cơ. E đi từ trưa đến khoảng 6:00 tối về đến nhà thi ko thấy đèn báo nữa (nó hết lúc nào e cũng ko để ý). Từ đó đến giờ ko thấy bị lại. E bị khoảng 6 tháng rồi. Xe e FF AT 2010. Đến bây giờ cũng ko hiểu bị lỗi gì.

BABU

Đi bộ
Mấy hôm nay con FF của em tiếng đề có vẻ là lạ, yếu hơn xong vẫn nổ và đi bình thường. Sáng nay đánh xe ra khỏi gara vẫn bình thường, đến h đi làm thì ko nổ máy được, đồng hồ báo Engine Malfunction.
Vào diễn đàn thì mỗi cụ một bệnh lý, chưa biết làm sao đưa xe đi kiểm tra, nhờ 1 cụ đến kiểm tra bảo là ắc quy hỏng, sau đó thay quả ắc quy mới lại ngon lành cành đào. Xin chia sẻ!

MrKhang

Đi bộ
Thanks ae, mình hay bị lỗi đèn check engin mà chưa hiểu gì, khổ cái mới vào nghề nên thấy em nó ưa nhìn giá bình dân không phải gái gọi cao cấp nên nhắm, nhưng bị mấy lần cũng ghê ghê, chẳng nhẽ bỏ e nó thì cũng thấy thương và hơi tiếc vì cũng chưa nhắm được nhiều :-s

cuong0382

Đi bộ
Xe em đang bị trường hợp báo lỗi động cơ như trên. Xe đang chạy bình thường bình thường trên đường thì bão lỗi trên taplo nhưng xe vẫn hoạt động tốt. Sau đó xe chạy tầm 15 phút thì đèn bão lỗi tắt như chưa có chuyện gì sảy ra. Em cũng đang thiên về hướng lỗi do acquy yếu vì xe em mấy lần không tự đề máy dc phải xạc ngoài.

bigman95

Xe điện
Xe em đang bị trường hợp báo lỗi động cơ như trên. Xe đang chạy bình thường bình thường trên đường thì bão lỗi trên taplo nhưng xe vẫn hoạt động tốt. Sau đó xe chạy tầm 15 phút thì đèn bão lỗi tắt như chưa có chuyện gì sảy ra. Em cũng đang thiên về hướng lỗi do acquy yếu vì xe em mấy lần không tự đề máy dc phải xạc ngoài.
Cụ đo ắc quy trên 13v ,đề xe tắt máy đo lại vẫn trên 13v thì ắc quy khô sao tụt xuống 12v ắc quỷ kém rồi. Ắc quy có hơn triệu lại rất quan trọng với xe. 3 năm là thay được rồi!

Cai Thành Trung

Đi bộ
Cccm cho em hỏi chút. Em đang chạy cao tốc tự nhiên đèn check engine bật sáng mà ko có cảnh báo gì? Xe em Focus 2011.