[Funland] Văn hóa thanh lý kiểu đua xe nguy hiểm, các cụ chú ý cân nhắc ạ

dutoan

Xe buýt
Em xin phép không reply còm của các cụ nữa, mỗi người tự tìm cho mình được lý do riêng và em cũng đã làm xong việc đã hứa với cụ chủ topic kia là "xin lỗi công khai"... em còn phải đi cày kiếm sữa cho các cháu.

Cảm ơn tất cả các cụ đã quan tâm và chúc các cụ mọi sự như ý!

Vova

Xe container
Chuyện qua rồi, cả hai bên giờ có căng cũng chẳng để làm gì. Như em nếu mua gì đó trên OF, chắc chắn em sẽ không mua của cụ nào bán theo kiểu ai đến trước lấy trước. Lý do đơn giản là tính em chậm, mua cái gì dưới sức ép thời gian đều cảm thấy không yên tâm, nếu sau món đồ vừa mua có vấn đề lại mất vui cho cả hai bên.

Mua bán trên OF nhiều khi là để cho vui, vui vì tiết kiệm được mấy đồng, vui vì quen được bạn mới ..., chứ em nghĩ cũng chẳng nên mong đồ mua trên Chợ Giời là phải rẻ, phải tốt. Ở đâu mà chẳng có hàng này hàng kia, người này người kia. Thế nên như cụ chủ thớt cũng tự chuốc bực vào thân, em như cụ em xí xóa, đi rình vụ mua bán khác :).

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ chủ cần lời xin lỗi, cụ nhận nhưng sau đó không chịu xin lỗi nữa.
Cụ ấy lập top không hẳn là vì thể diện của mình, mà em thấy cái kiểu "đua xe" ai tới trước được trước nó tiềm ẩn nguy hiểm ATGT, ức chế nhất là mình không được biết trước sẽ tham gia vào cuộc "đua". Kiểu lên topic làm 1 cái tin thông báo trước cái giờ hẹn gặp có 10 phút thì không thể nói là báo trước đâu cụ ạ.
Nhẽ em cũng chả còm, nhưng thấy 1 số cụ vào mỉa mai "nick mới, nick đi bộ" em mới còm.
Đi bộ thì sao? có thể người ta còn sỹ diện, mang nick cũ ra lại sợ đàn ông mang tiếng lèm bèm.
Em cũng thấy thế! mất thời gian của nhau ra và hơn nữa là làm mất niềm tin, mang bực vào mình dù giá trị chả đáng bao nhiêu! Cụ ấy đã nói là cho số TK để chuyển tiền nghĩa là GẠCH cứng (Gạch Bê tông như cụ chủ thớt nói trên Zalo), cụ bán kg muốn lộ số tk nên Cụ chủ mới lọ mọ đi rút tiền (đây lại là một lý do để càng bực vì có phải lúc éo nào ATM cũng ngay gần mình đâu!), phi đến thì lại chưng hửng! Trưa qua lại nắng nóng nữa chứ nên em dự rằng cụ Chủ phi lại ra Văn Cao để ăn trưa với ae bạn bè chắc cũng éo ngon! Lại còn bị chọc quê nữa chứ!!!!!

Em không biết bên nào đúng sai nhưng em cũng từng thanh lý đồ trên này vài món, gần đây thanh lý cái cam hành trình cho 1 cụ trên Hà Nội phi xuống nhận hàng lúc 23h-24h đêm ( giá trị hàng 600k) 2 ae gặp nhau ngồi uống chè xít và trao hàng, mặc dù em cũng có vài người sau đó gọi điện và đòi phi qua lấy nhưng do hẹn với cụ ở Hà nội rồi lên em không dám bán, quan điểm của em là khi đã nhận lời thì lên tin người mua và giữ gạch , còn không thì không nhận lời và không giữ gạch. bán đồ hay thanh lý đồ trên này em nghĩ là vấn đề giao lưu với CCCM là chính chứ không lên nặng về kinh tế và giá trị. người cần đồ thường rất thích mua được đồ tốt và ưng ý, còn người bán đồ lên bán cho người có nhu cầu thực sự.

Masha123

Xe buýt
Người bán chỉ cốt được việc của mình còn ai thế nào thì kê.
Đành rằng mình không nhận đăt hàng, nhưng khi đã hẹn người mua thì trường hợp cả 2 cùng đến sẽ có 1 người về tay không, khổ thân người ta đi hết hơi. Còn nhiều cách giải quyết hợp lý hơn mà vui vẻ cả hai bên. Trong trường hợp này khách đã chấp nhận chuyển khoản mà cụ không chịu thì ít ra cụ cũng phải nói rõ với người ta là có người hỏi trước, người ta hẹn giờ thế này đến lấy nếu bạn ấy không đến hoặc em đến trước để anh kịp huỷ hẹn với bạn ấy thì anh để cho em thì lẽ khác.

thichlanhic

Đi bộ
Cụ này chuẩn, tổng hợp mấy post của bên bán nữa thì thấy bên bán không có thiện chí, nhận xin lỗi công khai nhưng không làm và có ý thách thức cụ chủ thì mới có thớt này.

P/s: Không loại trừ mấy "ông anh" offer mất dại bơm vào ở quán bia =))=))=))
Em cũng nghĩ có "mấy ông bơm đểu" mới nên cơ sự này, sự việc cũng chả có j, gọi điện xin lỗi câu là xong. Đàn ông với nhau 9 bỏ làm 10. Mà sao cụ lại biết là bơm ở quán bia nhỉ???

Masha123

Xe buýt
Em không biết bên nào đúng sai nhưng em cũng từng thanh lý đồ trên này vài món, gần đây thanh lý cái cam hành trình cho 1 cụ trên Hà Nội phi xuống nhận hàng lúc 23h-24h đêm ( giá trị hàng 600k) 2 ae gặp nhau ngồi uống chè xít và trao hàng, mặc dù em cũng có vài người sau đó gọi điện và đòi phi qua lấy nhưng do hẹn với cụ ở Hà nội rồi lên em không dám bán, quan điểm của em là khi đã nhận lời thì lên tin người mua và giữ gạch , còn không thì không nhận lời và không giữ gạch. bán đồ hay thanh lý đồ trên này em nghĩ là vấn đề giao lưu với CCCM là chính chứ không lên nặng về kinh tế và giá trị. người cần đồ thường rất thích mua được đồ tốt và ưng ý, còn người bán đồ lên bán cho người có nhu cầu thực sự.
Đúng vậy cụ ạ. Mua bán đồ thanh lý cũng là niềm vui. Khi bán được món đồ không cần dùng và mua được cái mình thích với giá rẻ. Em cũng từng thanh lý đồ đạc, e k nhận đặt hàng nhưng khi đã hẹn với khách giờ giấc rõ ràng thì em không nhận hẹn trùng, mình bán ở nhà mình còn người ta phải lặn lội đi đến, có thể họ không đến hoặc đến mà k mua nhưng còn hơn là việc họ đến mà mình làm họ thất vọng.

Hai Toan

Xe container
DCM em ghét nhất bọn ko giữ lời hứa. Em đã cho next khá nhiều TH ko giữ lời hứa rồi. Cả mua cả bán đều nên giữ chữ tín. Đúng là VH còi.
Trước trên chợ cũng có một ông Mãnh bán xe đạp nội địa Nhật,thứ bảy em ko chuyển đc tiền,hẹn Chủ Nhật nhờ thằng bạn qua lấy đem về hộ(Em ở Nam Định),hẹn hò xong xuôi,chốt chắc nịch trên IB,thế mà sáng Chủ Nhật điện cho lão ấy thì lão bảo bán rồi,ĐKM đàn bà vãi chưởng,mà nhà lão đấy 47 Giải Phóng HN thì kt cũng đâu phải dạng vừa mà tư cách rẻ rách.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ có "mấy ông bơm đểu" mới nên cơ sự này, sự việc cũng chả có j, gọi điện xin lỗi câu là xong. Đàn ông với nhau 9 bỏ làm 10. Mà sao cụ lại biết là bơm ở quán bia nhỉ???
Cụ lại không chịu đọc đã còm rồi :)):)):))
Chính cụ thớt nói đây cụ: "vì e có hẹn vs mấy ô a ăn trưa, và có nói vs các a e là mua của cụ cái Chrome cast, mang về cho mn xem. Nhưng e gần đến nơi thì cụ k giữ chữ tín. e lại đi về tay không, ức k hiểu m kém duyên kiểu j, sai trái j mà làm như vậy. Các ôa của e cười e dại cả tin."

P/s: Em biết cụ nghĩ gì đấy nhé =))=))=))

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
E thật là rất ghét cái kiểu ai đến trước mua trước. Mình mua hàng chứ có phải xin bố thí éo đâu mà phải thế. Nhưng nói đi cũng phải nói lại nếu ông bán thế thì phải nói ngay từ đâu, ko có chuyện để người ta đến xong mới nhắn, như thế là ko giữ thoả thuận. Tốt nhất sau này thấy ông nào bán như thế thì xem xong phủi mít quay ra cho nhanh, mua với bán éo giề.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khó cho người bán là k biết hẹn có đến k. Nhưng là em em sẽ hẹn chênh nhau tầm 30 phút gì đó, nếu cụ hẹn trước k đến em mới hẹn cụ sau. Như thế hay hơn.
Thấy cụ mua bảo là chấp nhận chuyển khoản trước khi lấy mà cụ bán không đồng ý thì cũng chả biết thế nào :D

Skoda_Favorit

Xe container
Thì Cụ chủ thớt nói ở Văn Cao mà ở đó nhiều quán bia phết! Em cũng dự thế!!!!!:)):)):)):))

Maybach Tàu

Xe container
Cụ chủ ghi rõ ai đến trước lấy trước là không sai theo lý. Nhưng chưa đúng theo tình:))
Nhưng em mạnh dạn hỏi Cromecast là cái gì thế ạ? Nó hót đến mức thanh lý thôi mà các cụ nhao đi với tốc độ cao để mua được trước kể cũng lạ.
Lâu lâu em có thanh ký đồ mà đến 8 tuần không có ai hỏi chứ đừng nói đến tranh nhau mua. Lạ thật:D

Đúng vậy cụ ạ. Mua bán đồ thanh lý cũng là niềm vui. Khi bán được món đồ không cần dùng và mua được cái mình thích với giá rẻ. Em cũng từng thanh lý đồ đạc, e k nhận đặt hàng nhưng khi đã hẹn với khách giờ giấc rõ ràng thì em không nhận hẹn trùng, mình bán ở nhà mình còn người ta phải lặn lội đi đến, có thể họ không đến hoặc đến mà k mua nhưng còn hơn là việc họ đến mà mình làm họ thất vọng.
Vâng em đồng quan điểm với cụ, mình không bán được thì mình còn đồ đó và trước đó mình để đồ đó không dùng cũng có sao đâu, lên khi có người đặt mà họ phi đến và không mua được thì cũng không nên cụ nhỉ.

minhhai985

Xe lăn
Cụ chủ ghi rõ ai đến trước lấy trước là không sai theo lý. Nhưng chưa đúng theo tình:))
Nhưng em mạnh dạn hỏi Cromecast là cái gì thế ạ? Nó hót đến mức thanh lý thôi mà các cụ nhao đi với tốc độ cao để mua được trước kể cũng lạ.
Lâu lâu em có thanh ký đồ mà đến 8 tuần không có ai hỏi chứ đừng nói đến tranh nhau mua. Lạ thật:D
Chắc tại chữ tàu nó ác cảm :)) mua bán lấy vui vẻ hợp tác mà thành ra thế này, chán các cụ quá.

thichlanhic

Đi bộ
Cụ lại không chịu đọc đã còm rồi :)):)):))
Chính cụ thớt nói đây cụ: "vì e có hẹn vs mấy ô a ăn trưa, và có nói vs các a e là mua của cụ cái Chrome cast, mang về cho mn xem. Nhưng e gần đến nơi thì cụ k giữ chữ tín. e lại đi về tay không, ức k hiểu m kém duyên kiểu j, sai trái j mà làm như vậy. Các ôa của e cười e dại cả tin."

P/s: Em biết cụ nghĩ gì đấy nhé =))=))=))
Chả có chỗ nào là bia bọt cả, cụ lại suy diễn, hay cụ chính là "mấy ông anh bơm đểu"??? X_XX_XX_X

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng bán cái đt cỏ có mấy trăm k. Có ông chỉ pm với coment trong topic bảo mua.ko nhắn tin hay gọi điện xác nhận gì. . Thì có một ông phi đến tận nơi gọi điện múc luôn. Thế là ông ofer chỉ còm và inbox vào topic mắng em là ko uy tín. Ko đàng hoàng. Vcđ. Thế mà cũng có ông khác vào mắng hôi ..

Đang đi đường lái xe tay đ.éo đâu mà cứ vào topic coment với cả in box bán cái đt cỏ. Mà sau khi bán xong em đã vào topic trình bày và xin lỗi rồi mà vẫn bị đấu tố. :)

Théo các cụ thì em sai hay ông kia khó tính.
Quan trọng là đã chốt câu OK với nhau chưa thì méo nói.
Nếu chốt rồi thì cụ sai.
Còn chưa chốt thì ông kia ko có gì phàn nàn.
Dễ như ăn kẹo thế mà cũng hỏi:D

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn đọc kỹ trước khi còm, trên topic #1 của cụ không hề nói không nhận gạch, ai tới trước mua trước, mãi tới 11h kém 10 cụ mới còm 1 còm là ai tới trước mua trước nhờ các cụ trên topic làm chứng. Ảnh của cụ chủ topic cho thấy 11h kém 2 phút cụ ấy nhắn là đang trên đường đi, lúc ấy cụ rep : có thể cụ không kịp rồi, có người khác đang tới.
Có thể thấy cụ không hề nói trước với cụ ấy về chuyện không giữ gạch.
Cụ không được chân thật lắm trong cách kể lại câu chuyện.
Em cũng không ủng hộ kiểu thanh lý "đua xe".
Có lẽ nào được giá hơn chăng? Thì bán, thời buổi này nhiều người nghĩ uy tín là cái méo gì đâu cụ :))

ADAMSMIT

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, cụ không quan trọng lời xl rởm nhưng cụ chủ topic lại cần...đây ạ

XIn lỗi nó phải tự nguyện và thật tâm.
Khi người ta bảo PHẢI xin lỗi mới làm thì có hơi muộn chăng???

Maybach Tàu

Xe container
Chắc tại chữ tàu nó ác cảm :)) mua bán lấy vui vẻ hợp tác mà thành ra thế này, chán các cụ quá.
Chắc vậy quá, nghe cụ ý thanh lý mà các tay đua nhao đi mà them quá. Nhà có nguyên cái kho muốn thanh lý mãi nghĩ mãi chưa ra cách sao bán được đây:))